Thảo luận về The Sims 2 và các Expansions !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 9/4/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. lovegame_kien_91

lovegame_kien_91 Youtube Master Race

cảm ơn crew đã quan tâm,nhưng mà cái link đó mình đã vào rùi,nhưng đọc xong vẫn không làm được,nguyên nhân 1 phần cũng là vì mình không down được cái file mini image đó,hình như đương link đó của leo bị hỏng rùi.Chính vì vậy mình không thê làm gì hơn.Nhưng này,hình như cái đó là dành cho university mà,...cũng chẳng biết nữa ^^! hix hix,làm phiền crew quá.Hiện tại thì mình vẫn xây được nhà vì chơi sims OFB có crack xây nhà,nhưng ma vẫn muốn hỏi bạn cách dùng để khi nao có vấn đề gì thì còn sử dụng.Chỉ mình biết nhé,làm phiền bạn quá ^^,thông cảm nha,chỉ vì mình dốt,hi hi.Cảm ơn

2. crew

crew The Warrior of Light

3. lovegame_kien_91

cảm ơn crew nhiều lắm!cái files đó của bạn đúng là hoạt động tốt thật,hình như mình đã làm được rùi,hihi, tai. lần này mount cái files đó không có trở ngại gì nữa cả, với lại mình vào my computer thấy 1 ổ Sims2_1 (F:) chắc là được rùi nhỉ ^^. Thanks very much !!

4. lovegame_kien_91

à, Crew ơi,bạn có biết cách dùng LoadSpeed không ? giúp mình với(được voi đòi tiên quá ^^).Nếu mà post lên giúp mình thì nhớ nêu từng bước nhé(đề nghị nói toàn tiếng Việt cho nó nuột-em chậm hiểu lắm).Thanks

5. breathe

breathe Guest

Tức là từ sau các file trong này sim sẽ tự nhận phải ko anh ?? Kô cần làm thêm gì nữa sao ? Em hơi gà , chỉ giúp :D

6. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

nếu bỏ hết vào thư mục Download thì coi như ok. bạn sẽ tìm thấy trong game (mấy cái có dấu *). còn mấy cái nhà bạn download thì chạy file, nó sẽ tự động cài và xem mục Lot House sẽ tìm thấy thứ bạn cần

7. lovegame_kien_91

Hê hê, đỡ quá,cảm ơn yu cả brea nhé,mình cũng đang định hỏi về vấn đề này để download it đồ về chơi chứ mấy cái có sẵn kia ít mà còn hơi xấu nữa.À nhân tiện cho hỏi pác nào chơi OFB thì chỉ cho em cách mở shop tại nhà không ? tưởng tượng cái đó sẽ rất hay(mặc dù chăng biết có được không nhưng cứ hỏi, biết đâu lại có :D).Thanks

8. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Hôm nay rảnh rỗi, vào thăm mọi ngừơi ^____^
    Có 1 số thắc mắc, mọi người giải đáp dùm newbie ^__^ :
    Exp OFB đã có ở HCM chưa ?
    Add On : The Sims 2 Family Fun StuffThe Sims 2 Holiday Party Pack đã có ở HCM chưa ?
    trong NL làm sao gặp Ma cà rồng ?
    PS : h đi ngủ, good night ::)

9. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

Có hết rồi, trừ TS 2 F2S thoai, theo tôi đc biết thì hình như là vậy^_^!!!
    Ra downtown, bạn sẽ gặp đc nó!!!

10. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Ủa?Cái Holiday Party Pack có bán rồi á?Sao tui ra tiệm chỉ thấy có FFS thôi.Mấy bác mua bản HPP ở đâu vậy?

11. crew

Bạn có thể vào tạp chí sims online để down, xem trang cuối có link của Tidus các bản Fun stuff và Holiday Pack

12. breathe

breathe Guest

Có ai biết cái MESH là cái gì kô ? Sử dụng ra sao và download ở đâu ??? HElp me

13. crew

Cái mesh là file chính của các object trong the sims 2, trên mạng các đồ bt là cái mesh còn 1 số khác chỉ là recolour thôi nên 1 số đồ trên mạng down xuống chỉ là recolour thôi nên cần mesh.

14. lamnhi

lamnhi Youtube Master Race

tớ là người mù tin học xin các vị tiền bối chỉ cho cách làm thế nào lấy được đồ dùng trong thesim2 và làm thế vào cho sim nhà mình dùng được.Em kém lắm nên mong các vị tiền bối chỉ giáo càng kĩ càng tốt,Em xin cảm ơn và hậu tạ

15. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

Bạn có thể nói rõ hơn ko, "lấy đc đồ dùng" là sao? Rồi "cho sim nhà mình dùng đc" nữa, ở trong trò chơi hay ở ngoài vậy?

16. lovegame_kien_91

chắc bạn ý là người mới chơi nên chưa biết điều khiển Thesims chẳng hạn, hay là máy bị lỗi ( nói sai đừng đánh em nhé ), cái sims này thì chỉ chơi bằng chuột là nhiều, bạn cứ tìm hiểu vài ngày là xong ngay ý mà. Thế ai chỉ cho bạn mua the sims về chơi vậy, ai chỉ cho bạn thì bảo người đó dạy đi. Hay bạn đến với the sims từ trên trang web gamevn ? nếu thế thì bạn nên vào phần hướng dẫn hoàn chỉnh game the sims của bumbumbum và yugi_hiro đễ xem hiểu được phần nào trò chơi. Còn cái việc mà điều khiển con sims cho nó dùng được đồ bạn mua thì khó nói lắm, cái đó thì bạn tìm một lúc là biết hết ý mà ( cũng phải hiểu 1 chút tiếng "em" thì dễ chơi hơn ). À mà bạn đang chơi sims gì vậy ? Sims 1 hay sims 2 ? nếu là sims 1 thì rất dễ, sims2 mới khó. Nếu đang chơi sims 1 thì mình khuyên bạn nên chuyển sims 2 mà chơi, hay vãi cả...."ấy" ( em có học lắm, không nói tục đâu há ^^)

17. lamnhi

lamnhi Youtube Master Race

Chắc tại tớ hỏi k rõ ràng nên mọi người không hiểu.Tớ mới biết là có thể lên mạng lấy đồ dùng này quần áo này và đồ trang điểm nữa trên mạng về cho con sim mà mình đang nuôi.Nhung tớ lại không biết cách lấy đồ dùng đó ở trên mạng như thế nào.Tớ mù tin học trước đây phải nhờ người cài sim nhưng giờ bạn tớ bận quá nên không dạy tớ được.Các bạn giúp tớ với nhé

18. Light Knight

Light Knight The Warrior of Light

có lẽ bạn nên đọc kĩ ở mấy trang trước có rồi mà
    bạn download đồ dùng về (chú ý đúng phiên bản), bỏ vô thư mục My Documents\EA GAMES\The sims 2\Downloads (nếu ko có thư mục Downloads bạn chỉ cần tạo 1 thư mục mới đặt tên giống vậy)

19. doxuannghia

doxuannghia T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

:D Tui đã gửi bài đi khắp nơi rùi mà chưa có ai trả lời cho tui biết cài Crack xây nhà của TS2 cả ! Tui mới tập chơi Sim thui (nhưng thấy bản Sim2 hay wa') Các bác làm ơn chỉ dùm tui với :x (cách cài Crack đó) Tui thấy cài game gì chứ game TheSim là rối như len vậy (thêm nữa là THUYVI hương dẫn không hỉu gì cả) :whew: Tui là lính mới,có điều gì sai xót mong các bác bỏ qua cho nhá ! Thanks các bác nhìu !

20. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

--------------------------------------------------------------------------------
    http://forums.gamevn.com/showthread.php?t=94352
    xem hướng dẫn ở đây. nếu ko hiểu thì reply lại, hỏi những cái ko hiểu để ai đó sẽ giúp bạn. TS2 ko có crack nên phải tự mày mò thôi >__<

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.