Thảo luận về The Sims 2 và các Expansions !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 9/4/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Langel

Langel Legend of Zelda Lão Làng GVN

Chơi Sim2 đã lâu nhưng mình vẫn còn vài thắc mắc mong được các bạn hướng dẫn :
    -Có cách nào vẫn chơi sim2 sau khi cài lại windows hông (mình đã thử save regedit mà vẫn không được )
    - Mình có download được một số vật dụng ( kiếm , khiên , súng ..... ) vậy làm cách nào để cầm dc chúng trong game

** Cám ơn rất nhiều .... ^_^

2. deathen

deathen Youtube Master Race

khi download đồ vật trg buy mode làm sao co thể sử dụng chúng sau khi copy vao file Download trg the sims 2

3. linhchrist

linhchrist Youtube Master Race

mọi người ơi,cho mình hỏi tí,mình đang chơi TS2,có cách nào để sửa lại con sim đã creat rùi ko?Mình làm 1 con giống mình nhưng bi h muốn sửa lại 1 số đặc điểm thì làm thế nào?

4. crew

crew The Warrior of Light

Cái này bạn thể dùng mấy chương trình ngoài như SimPE để sửa, cũng rất đơn giản như lúc tạo thôi còn trong game chắc ko được.

5. one heart

one heart Mr & Ms Pac-Man

mình nghĩ là đừng cài sim 2 ở ổ c , mà cài ở ổ d , e ...

6. linhchrist

hôm nọ mình hí hửng đi mua bản FFS về,tưởng là sẽ vui nhộn và nhìu bất ngờ lắm nhưng cài vào rùi thì thấy cũng chẳng có gì mới mẻ,chỉ thêm mấy đồ vật thui.Ah,mình thấy trong buy mode có bán ô tô mà sao ko mua được vậy?

7. crew

Ôtô thì bạn phải mua cái chỗ để xe trong build mode thì mới có thể mua xe đặt vào đấy, mua 2 cái nối liền có thể làm ra cái gara đẹp.

8. one heart

mấy bạn làm sao có nhiều tiền thía????, khởi đầu mỗi ng` chỉ có 20.000 thui , làm sao đủ.

9. linhchrist

hic,sim2 có cheat mà,chắc one heart mới chơi sim ah?hôm qua mình vừa cheat được 50.000 xây nhà tẹt ga,hehe.Mình cũng ko thuộc nhìu cheat lắm,nhưng cheat mình hay dùng nhứt là xin $,trong khi chơi bạn ấn ctrl+shilf+c rùi đánh mã motherlode là được 50.000$ đấy.Bản cheat code bạn xem trong box hỏi đáp về sim2 ý,các bạn ý pót đầy đủ lắm.

10. linhchrist

cảm ơn crew nhé,bi h mình mới bít,mình đi mua gara ngay đây,có xe hơi riêng thỉnh thoảng đi chơi cho oách.ah,sao hai con sim của mình cưới nhau rùi,ngủ chung rùi mừ...chẳng thấy chúng nó...làm j hết vậy,thế thì làm sao có baby đây???

11. fantom kid

fantom kid Youtube Master Race

bạn ko bắt nó làm thì làm sao nó tự làm được

12. linhchrist

hic,mình thử rùi chứ,nhưng có thấy lệnh cuddle hiện lên để try for a baby đâu.Sốt ruột wá,muốn có đứa con cho vui cửa vui nhà,vì nhà mình bi giờ giàu sụ,xây sẵn cả phòng cho baby rùi mà mãi chưa có,ai có kinh nghiệm j thì tư vấn cho mình với,thanks

13. one heart

uh cám ơn bạn linhchrist ,bạn linhchrist làm sao có xe hơi riêng vậy ????

14. one heart

Expansions là gì vậy bạn ?????????????????????????????????

15. crew

Cái vụ này rất dễ thôi cứ trybaby là có thể có con, nếu lần sau bạn làm mà ko có chữ này có nghĩa là nó sắp có baby rồi, hình như trybaby nhiều lần mà chưa được thì có khả năng sinh ra con trai đó vì mình đã thử mấy lần rồi, nếu được luôn lần đầu thường toàn ra con gái.:D
    Chơi sims 2 Nightlife là có thể mua được xe hơi đi làm và đi đến khu communication. còn Expansions là các bản mở rộng cần cài bản THE SIMS 2 trước rồi mới cài đựơc, các bản này có thêm nhiều thứ mới rất thú vị

16. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

phiên bản nâng cấp, Ts2 hay 1 số Game khác như The Movie, RCT cũng cần nhưng Ex như vậy để tự làm mới mình cũng như nâng cấp các tính năng. các loại Ex thường thấy nhiều ở các game mô phỏng.

17. linhchrist

hìhì,tình hình này mình phải cho hai con sim nghỉ làm ở nhà để try for baby mới được :'> ,chứ chúng nó đi làm về là mệt phờ râu,leo lên giường ngủ 1 mạch đến sáng,chẳng thấy động tĩnh gì.Mình còn đang nghi ngờ có khi hai con sim nhà mình mắc chứng hiếm muộn rồi cũng nên ::( ,hichic,mà có khi đây lại là một bệnh mới được khám phá trong The Sim cũng nên ý chứ,:D

18. one heart

uh hỉu rùi ,cám ơn bạn crew giải thích

19. tatiendung1992

tatiendung1992 Youtube Master Race

nè các bác ơi, cho em hỏi cái ( Hi` Hì)
    em mới mua trò THE SIM2 hôm qua nên không biết chơi như thế nào cả. xây xong nhà rồi mà không làm sao để có người vào or cả. tức we' bác nào chỉ giùm em với
    (Nếu ai có lòng tốt thì day hộ em cách cheat và lệnh cheat luôn thì tốt quá)
    THANK YOU VERY MUCH

20. one heart

ủa TS2 của Dũng xây nhà dc a` ???? của mình ko dc . :((((((((((((, dũng mua o đâu thía ?????

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.