Thảo luận về The Sims 2 và các Expansions !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 9/4/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. iamglotiss

iamglotiss Mr & Ms Pac-Man

2 con sim đã lấy nhau mà vẫn ko có lệnh cuddle ư, u có nhầm ko vậy, phải cho 2 con sim relax rồi mới cuddle được chứ
    lúc vào town, phần phía dưới bên trái màn hình, có 1 biêur tượng hình người,click vào đấy,sau đấy chọn 1 familly có sẵn hoặc tạo một family mới, thả vào ngôi nhà u vừa xây ( phải xem có đủ tiền để mua hay ko)
    lệnh mở cửa sổ cheat à ctrl + shift +C
    mã tiền là kaching ( 1000 simillion)
    motherlode ( 50,000 similion)
    còn 1 mã nữa khá tốt là move_objects on/off =>có thể bán bất cứ đồ vật nào

2. linhchrist

linhchrist Youtube Master Race

hehe,hóa ra còn phải relax nữa ah ::) ?Bi giờ mình mới bít,mình cứ cho chúng nó đi ngủ vô tư,thấy chúng nó ôm nhau thắm thiết tưởng sẽ chuyển sang giai đoạn try baby :'> nhưng mừ chẳng thấy biểu hiện gì,xie xie Iamglotiss đã cho mình bít nha.

3. tatiendung1992

tatiendung1992 Youtube Master Race

Cám ơn Iamglotiss nha.
    mình phải thử ngay mới được(^^)

4. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

Đầu tiên là bạn phải cho 2 vợ chồng chúng nó lên giường "relax". Sau đó bạn sẽ thấy xuất hiện lệnh "Cuddle". Ấn vào lệnh đó và để cho 2 con sim của bạn thi hành. Sau đó nữa bạn sẽ thấy khá nhiều lệnh nữa như Kiss, WooHoo,... và quan trọng nhất chính là lệnh bạn cần tìm "Try for Baby". Giờ còn gì vướng mắc nữa ko nào^_^???

5. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

@iamglotiss : còn nhớ trang web modthesim2 viết như thế nào ko? Viết ra dùm tôi với, lại quên nữa roài^_^!!!

6. tatiendung1992

Tiện thể làm phiền các bạn 1 lần nữa vậy L-)
    mình tạo gia đình mới xong nhưng sao không được vậy(Tạo xong người rồi nhưng không đồng ý được :(( )
    còn nữa. mình dùng gia đình khác( lúc đầu tự có)thì chỉ thấy mỗi nhà mình , chẳng thấy hàng xóm đâu cả :-/ lạ quá ta?
    Xin chỉ giùm mình với =P~ THANK YOU VERY MUCH

7. linhchrist

hey,tạo xong gia đình gồm 6 bước cơ bản (tên tuổi,khuôn mặt,trang điểm...),nếu bạn đã hài lòng với con sim mình vừa tạo thì click vào dấu chữ "v" ở dưới 6 bước trên,máy sẽ load khoảng 1' rùi nhân vật của bạn sẽ hiện ra trước phông chụp ảnh,thế là xong.Nếu muốn thêm thành viên cho gia đình thì lại click vào biểu tượng gia đình có chữ "creat family" và tạo thêm ông bà,bố mẹ,anh chị,hoặc bạn gái ở cùng nhà với con sim lun.Cũng theo 6 bước như trên và cuối cùng tất cả thành viên sẽ được chụp 1 kiểu ảnh,và tiến hành chơi thui.

8. linhchrist

khi bạn chọn 1 town có sẵn máy sẽ đưa bạn đến town đó,trong town có rất nhìu nhà,bạn thích nhà nào thì click vào gia đình mình vừa tạo và chuyển gia đình đó đến ngôi nhà bạn muốn (chú ý giá của ngôi nhà đó nhé,vì gia đình mới chỉ có 20.000$ thui).Khi gia đình bạn chuyển vào nhà rùi,bạn tiến hành chơi thì tất nhiên là sẽ chỉ hiện ra khuôn viên nhà bạn thui,muốn đi chơi đâu đó thì bạn phải nhấc phone lên và gọi taxi,taxi sẽ đưa bạn đến 1 số địa điểm vui chơi công cộng hoặc shop quần áo,quán cafe,hiệu sách trong town.Ok chưa nào,trong quá trình chơi có gì thắc mắc thì cứ mạnh dạn hỏi mọi người nha.Chúc bạn chơi vui nhá!::)

9. linhchrist

thanks lovelyboy4444 đã chỉ dẫn mình tận tình nhé,mình thực hành rùi,ah quên,mình cho 2 con sim nhà mình thực hành rùi :'> ,nhưng chưa thấy gì,hihi :D chắc phải try again vậy,thấy crew bảo mấy lần ko được thì dễ sinh con trai lắm,hèhè,đang tia em hàng xóm,có con trai phải quyết tâm cho nó cưa đổ mới được.;;)

10. tatiendung1992

à ra vậy
    cám ơn bạn nha, mình hiểu rồi.thì ra phải chụp ảnh xong thì mới được.mình ấn "V" luôn thảo nào không được (HÌ HÌ)
    À nè , máy mình chơi nó hơi bị GIẬT , mình đã loại bớt máy trò ra rồi vậy mà vẫn vậy.bạn có cach nào không

11. tatiendung1992

à ra vậy cám ơn nha.Mà bạn có cách nào chơi cho máy khỏi Giật không.Cứ như mang lag vậy Chán Quá.(Mình bỏ bớt 1 vài trò ra rồi mà vẫn giật)

12. tatiendung1992

???? nè nè bạn ơi xong rồi sao mình ấn "V" mà vẫn không được(nó hiện lên cái bảng tiếng anh--dịch là : GIA NHẬP GIA ĐÌNH SIM? ) Mình ấn OK thì lại như cũ
    Tiện thể làm thế nào để save vậy. mình vào OPTION > SAVE nhưng chẳng có hiện thượng gì cả ??????????????????????

13. iamglotiss

iamglotiss Mr & Ms Pac-Man

đây, đây ,thẳng tới phần download luôn :D
    http://modthesims2.com/download.php
    muốn tạo gia đình thành công thì:
    nếu u tạo gia đình 1 ng`, cần phải tạo sim đầy đủ theo 6 bước có sẵn (bước thứ 6 gồm 2 phần)
    nếu u tạo gia đình từ 2 ng` trở lên thì cần phải tạo mối quan hệ giữa các sim
    sau khi tạo xong các sim, ở góc trái màn hình có 1 biểu tượng như trong gia phả ,là family relationship,click vào đó, và tạo mối quan hệ ( vợ chồng, anh chị em hay chỉ đơn giản là bạn cùng phòng :D )
    còn về việc ko nhìn thấy các khu hàng xóm bên cạnh là do cách chỉnh mặc định của sims 2 , nếu muốn nhìn thấy các nhà bên cạnh u có thể váo options(ở ngoài town)=>graphics/performance options=> hidding objects =>off, sau đó quay trở lại ngôi nhà đang chơi là sẽ đựoc thôi, tuy nhiên,hiện các house khác ra sẽ làm game giật::( ::(

14. iloveea

iloveea T.E.T.Я.I.S

lâu rồi mới chơi lại sim, vậy cho em cái hỏi mấy cái Patch có làm nhanh Loading lên không, hồi trước vì mấy cái loading chờ gẫy cổ

15. linhchrist

ừ ha,cho mình hỏi lun,làm thế nào để loading nhanh hơn vậy,trò sim trong máy mình tốn hơn 3Gb,mỗi lần chơi ngồi chờ nó load có lúc phải hết gần 10' ý chứ,hic

16. crew

crew The Warrior of Light

Cái này do máy thôi, nếu có HDD tốt và ram tầm >=512MB thì load sẽ nhanh thôi, còn ngoài ra chỉ có cách bỏ đoạn phim lúc mới vào sims 2 thôi.

17. fantom kid

fantom kid Youtube Master Race

bạn ơi , làm sao mở bakery vậy
    mình đem bánh ra bán mà ko có đứa nào mua hết

18. linhchrist

phiền crew chỉ cho mình cách cắt đoạn phim đầu tiên với,thanks!

19. Kiteretsu

Kiteretsu Fire in the hole!

Dùng TS2 loadspeed, nó sẽ cắt đoạn phim đầu đi.

20. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Ặc!cái nỳ mới dzo bấm lại bất cứ phím nào cũng nhảy wa được mà:D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.