Thảo luận về The Sims 2 và các Expansions !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 9/4/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

Cái hướng dẫn của tôi cũng như vậy đóa, nhưng cái nó kêu paste lại là 1 file tên bm.exe (hình 1 cái vỏ bên trong có đựng đĩa CD màu tím).
    @yu : file mdf mà yu nói nằm ở đâu? Hướng dẫn đó chỉ nói chung chung thôi, ko giúp đc gì cho tôi cả!!!

2. binhdonga

binhdonga Youtube Master Race

Xin cho hỏi , sao mình mua DVD the sim 2 về cài hoàn tất và 2 dĩa LifeNight về cài ok, chơi được bình thường. Nhưng khi down những objects trên web về http://www.modthesims2.com/ là tất cả mình đưa vào phần C:\Documents and Settings\binhnguyen\My Documents\EA Games\The Sims 2\Downloads hết , nhưng khi vào game thì chỉ có 1 số đồ down về là có còn hấu hết những đồ khác không có . Vậy là tại sao vậy ?
    Với lại cho hỏi nhưng objects trong trang http://www.modthesims2.com có những objects yêu cầu bản TheSim2 thôi , nhưng mình có thể vào LifeNight dùng được không vậy ?

3. crew

crew The Warrior of Light

cái này thì bạn phải check lại mấy cái object đó bởi vì một số object yêu cầu các bản exp khác nên do đó có thể nó ko hiện lên.

4. Kiteretsu

Kiteretsu Fire in the hole!

Thứ nhất: Nightlife chứ không phải lifenight.
    Thứ hai: Tất nhiên là được rồi, bạn đã có TS2 bản đầu rồi thì cứ vô tư dùng objects của bản đó đi ha!:cool:

5. kurata

kurata Youtube Master Race

các bạn cho mình hỏi ....... mình cài TS 2 gốc xong gùi >:D< ... lúc cài university thì chạy đc 47 % rồi dừng luôn :(( nó báo lỗi là :
    A problem occurred when trying to transfer the file " ts data \ res \sound \Hiphop. package "from the media ........... huhuhu giúp mình với nha >:D<........

6. Kiteretsu

Hix, vậy là đĩa của you bị lỗi rồi, mang ra hàng bạn mua mà đổi đi ha!:whew:
    Hồi trước em cũng bị như thế, đổi đi đổi lại bao nhiêu lần mới được.

7. kurata

kurata Youtube Master Race

ưh vậy hả ...... bạn reply nhanh wa' hì hì ... thế mình cài bản univer này sau đc hok .... bi giờ mình cài các bản khác >_<

8. Darshia

Darshia

Disk bị lỗi mình cũng có thể ấn Ignore để bỏ wa lỗi đó và cài típ nhưng mờ đồ đó sẽ hông sử dụng đc...hix...Trong trường hợp lỗi 3 cái trở lên thì tốt nhất là cancel đổi disk # :((

9. Kiteretsu

Không được thế đâu, đĩa nó không chấp nhận để bỏ qua, bắt phải cài hết cơ.X(

10. Darshia

Darshia

Được mà, lần trước mình cài như vậy nó vẫn chấp nhận và vẫn cứ chơi được bình thường...Nó chỉ báo lỗi đúng 1 lần và shia cũng Ignore

11. Lonely^_^

Lonely^_^ Dragon Quest

Hix!Cái vụ này mình cũng bị wa rồi.Khi cài bản Uni mình cũng bấm Ignore cho wa--Cài xong vẫn chơi được bình thường chỉ được cái ko có tiếng>_<

12. Darshia

Darshia

Tùy từng lỗi, có khi bạn bị lỗi tiếng...Mình bị lỗi đồ vật nên không sao, nhưng hình như đồ vật đó ko nằm trong "danh sách đồ dùng" của shia nên hông sao hít :p

13. linhchrist

linhchrist Youtube Master Race

mọi người ơi,sim nhà mình sinh baby,mình gọi service rùi thuê 1 bà nany,nhưng sao con mụ nany nhà mình đến cứ lấy rượu uống,rùi la ó,ra hiệu ý là buồn đi wc nhưng nó lại ko đi,rùi nó...tè lun ra nhà mình,hic,mình thấy thà ko thuê mụ này còn hơn,thỉnh thoảng nó còn đặt lun con mình xuống đất rùi đứng nhìn nữa chứ => bó tay!

14. linhchrist

linhchrist Youtube Master Race

ah,trong service còn có dịch vụ Exterminator là gì thế hả mọi người?

15. binhdonga

binhdonga Youtube Master Race

Cho hỏi cái , mình chơi bản NightLife : lên trang Modthesim down về mấy ngôi nhà , nhưng down về mình vào game đặt nó vào 1 vùng đất rồi mình click vào ngôi nhà đó thi bị văng ra ngoài Windown là bị sao vậy ? Nó co thông báo như vầy : the application has crashed , The application will nơ tẻminate .
    Với lại giá tiền của mấy ngôi nhà đó mắc kinh người , hơn cả tỉ , làm sao ngồi đánh cheat cho đủ , ai biết cách chỉ với .

16. GuybrushMarley

GuybrushMarley C O N T R A

Cái vụ Window thì em hổng bít , nhưng cái vụ cheat thì dễ ợt mà : Ctrl+Shilf+C : Đánh vào : Motherlode . Sau đó bác ấn cái phím có hình dấu ngã ở góc trái bàn phím . Sau đó chỉ việc ấn phím mũi tên "Lên" thì sẽ có chữ Motherlode khác hiện ra ---> Enter ---> Cứ thế tiếp tục có mà cả trăm tỉ ấy chứ :cool:

17. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

Dịch vụ tiêu diệt các loại côn trùng (cụ thể ở đây là gián)^_^!!!

18. LV_Reno

LV_Reno Youtube Master Race

Cái NightLife mount image roài không chơi được là sao
    mount = những cái gì thì được thế

19. mashimaro2519

mashimaro2519 Youtube Master Race

cho mashi hỏi 1 chút nha!!! Mình đã cài được the sims 2 rui, nhưng ko xây nhà duoc ( vì chi phí chơi ko có đủ , chỉ có 20000 sao chơi đủ ) Co ai bít dc mã tiền ko ? Xin chỉ dùm mashi nha!!!

20. GuybrushMarley

GuybrushMarley C O N T R A

Ặc ! mà tiền là : Ctrl + Shift + C : Dánh " Motherlode " rồi enter

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.