Thảo luận về The Sims 2 và các Expansions !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 9/4/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. GuybrushMarley

GuybrushMarley C O N T R A

woohoo cũng được à ? Em tưởng phải là Try For Baby chứ ? Nếu woohoo mà cũng được thì xác xuất cũng chẳng cao ><

2. kl_meteor

kl_meteor Mr & Ms Pac-Man

đc thì cũng đc nhưng đúng là ko cao, có lẽ độ vài lần, chính xác nhất là use try for baby (nhà chị hôm cho nó woohoo vài lần mà vẫn có con đó thôi, chẳng hiểu nổi:)) )

3. tat công chúa

tat công chúa Youtube Master Race

ngoài trên giường và trong bồn nuớc ra có thể woohoo và try on baby trong máy chụp ảnh hàn quốc và phòng thử quần áo (ngoài của hàng)

4. squall_phat

squall_phat Youtube Master Race

Nếu vẫn còn hạng D thì cho nó học trên máy vi tính nhiều vào, còn mún mua điện thoại thì bạn gọi điện thoai cho xe đến rước xuống siêu thị mà mua thế nào cũng có. :D :D :D :D :D :D

5. squall_phat

có thế mà cũng hỏi, lấy từ điển ra tra xem Zombie là thây ma đó.

6. squall_phat

có the sim 2 đấy 512 MB of Ram memory size 32 MB ko nhẹ đâu.

7. HyBrId_cEll

HyBrId_cEll Youtube Master Race

cho tớ hỏi xíu:
    làm seo mình order groceries (hình nhu vit sai gòi) đc? ý tớ là cái tủ lạnh lúc nào cũng wá chài đồ ăn, sao làm cho tủ lạnh hit đồ ăn để mình order đc?
    sìm uni í, mình cho đi hoc xong gòi về chơi típ i như sím 2 seo? chán thía...con tớ hoc hành chán chê gòi nó bắt dzề nhà đi làm típ:-s

8. The Dead Man

The Dead Man Youtube Master Race

chắc tại dĩa rùi chứ cài bình thường đau bị gì dâu . Khi cài mấy u nhớ đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng là Ok thui !

9. The Dead Man

The Dead Man Youtube Master Race

mà làm sao woohoo được dzay ? Có ai chỉ giúp mình với

10. iloveea

iloveea T.E.T.Я.I.S

@ to TDM : bạn cho 2 con sims lên giường trước đã ;)), sau đó rồi nhấp vào 1 trong 2 con sim cho nó Woohoo =)). thế là xong. mà nếu muốn tình tứ nửa thì nhưng thế chọn Make out cho đã

11. kl_meteor

nhưng trc khi muốn woohoo hình như phải cuddle (hay là 1 cái j đó trc chứ:-/ ), nhớ là cho nó lên giường relax chứ đừng có sleep luôn nhé:D

12. chelsea_fcfc

chelsea_fcfc Youtube Master Race

gia đình có 3 người rồi mà sao nó vẫn mơ tương tói hình 3 người rồi khóc ầm ầm!! Ai giải thích giùm

13. thuytinhthangbay

thuytinhthangbay Youtube Master Race

Các bạn có thể liệt kê giúp mình tất cả các phiên bản của TS2 kg?Lâu quá kg được chơi nên thấy nhớ nhưng không biết có bao nhiêu game để mà mua lại cho đử

14. thuytinhthangbay

thuytinhthangbay Youtube Master Race

Nhà có 3 người nhung vì chúng không đuợc giao tiếp nói chuyện với nhau nên mới như vậy.Hoặc là mối quan hệ giữa bọn chúng không tốt như cãi nhau,đánh nhau...Bạn nên sắp xếp lại thời gian biểu của chúng cũng như cho chúng nói chuyện,thân mật với nhau nhiều hơn.Quan trọng nữa là đừng để vợ chồng ghen tuông,hay để con Sim của mình bị tát trước mặt người thân của chúng

15. thuanhieu

thuanhieu Youtube Master Race

mấy anh ơi vui lòng chỉ em cái này làm sao dễ con sim ( ko phải là con sim của mình) ở tuổi teen nó lớn lên dược vậy (dễ em còn cưới nó chứ )giúp em với

16. Kite742

Kite742 Mr & Ms Pac-Man

Chỉ có một cách là chơi nó#>:)Trò này có nhược điểm là ở chỗ đó;;)

17. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

mời nó ... move-in ;)) nhưng teen thì ko nhớ chính xác có tương tự như adults ko nhỉ (thông cảm thì uninstall TS2 cũng lâu rồi ;)) ). những SIM ko sống cụ thể ở Neighborhood có thể làm vậy, kiểu như có sẵn như 1 đứa khá xinh ở nhà Pleasant thì cứ ... tiến hành như Kite đã nói :))

18. Maybe...

Maybe... Youtube Master Race

Chà, thực ra cũng không phải là không có cách đâu bạn ah, đành phải dùng cheats thôi, nhưng mà cái này thì bạn phải add nó vào nhà, không hay lắm nhưng mà cứ nói nhé :wink:
    Bạn dùng cheats: "boolProp TestingCheatsEnabled true" từ chỗ Neighborhood đó, sau đó vào nhà có con sims mà bạn muốn nó cưới, nhấn Shilf+click chuột vào con sim của bạn, nó sẽ hiện lên một đống thứ, nhấn More mà nhấn Spawn(hình như là vậy, mình không nhớ lắm), rối ấn vào TombStone of L and D, sẽ hiện ra cái mộ bên cạnh sim của bạn, nhấn vào đó và chọn add... gì gì đó mình không nhớ, nhưng nói chung bạn cứ làm như mình bảo đi rồi bạn sẽ tự biết cách làm mà, sau đó thì cũng dùng cái mộ đó dể cho con sim bạn vừa add vào nhà lớn lên, nhưng mà bạn đừng áp dụng cái cheats này nhiều quá (trong các việc khác) nó sẽ làm cho mình nhanh chán chơi lắm. Còn một cách nữa để chỉnh cho nó thành người lớn là bạn vào chủ đề Sim PE của Crew đó http://forums.gamevn.com/showthread.php?t=131551, rùi chỉnh cho con sím của bạn trở thành người lớn. Mình chỉ có 2 cách vậy thôi, chúc bạn vui vẻ

19. trunglien

trunglien Youtube Master Race

các bạn ơi .khi khởi tạo nhân vật nó cho minh 20000 $$ chỉ đủ tiền mua cái nhà nhỏ thôi nhưng sau khi kiếm được nhiều tiền lấy vợ sinh con va các vật dụng khác căn nhà của mình trở nên bé nhỏ .xin hoi các bạn là khi mình đã có nhà rồi mà muốn mua nhà khác nữa thì phải làm sao .

20. kl_meteor

dễ lắm, bạn ra ngoài neighbor, chọn phần để move family rồi nháy vào cái nhà có ng cần chuyển, thế là ra đc cái nhà đó. Còn tiện hơn thì có thể dùng ĐT hoặc máy tính để Find Own Place rùi cho cả nhà chuyển ra:p

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.