Thảo luận về The Sims 2 và các Expansions !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 9/4/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. eternal_pink91

eternal_pink91 Mr & Ms Pac-Man

Có ổ ảo rùi, mà chạy Setup là sao? Pink vào trong ổ ảo rùi, click vào cái autorun mà nó có chạy gì đâu.:-s ::(

2. leo_minh

leo_minh Legend of Zelda

Có ổ ảo rồi thì bạn Mount cái file Image trong disc, thì sẽ hiện lên bảng Setup, kô cần click auto. Setup là phần cài đặt của game, Info, thiết định ổ đĩa cài, dung lượng ...

Thân

3. CarlosReturn

CarlosReturn Youtube Master Race

@anh yugi: bên đó ướng dẫn hổng hiểu nên qua đây hỏi cho tiện ( mà ở đây cũng bàn được mà phải hông)
    mình cài 4 đĩa sim vào nè, cài daemon tool vào nè, tạo ổ đĩa ảo vào nè, rồi run the sim 22 nè, đứng máy luôn.............

4. LukasGoodBoy

LukasGoodBoy Mr & Ms Pac-Man

cài 4 đĩa, rồi, cài deamon tool, rồi, khởi đông lại, hiểu chết liền, khởi động cái gì? chỉ rõ ràng giùm em cái đi :P;;)

5. xixondangyeu

xixondangyeu Mr & Ms Pac-Man

sao ma noi lung tung wa vay. Minh doc wai ma ko hieu :S . Minh cai 4 dia xong het roi , daemon tools cung co cai. nhung ma ko biet xai lam sao, voi lai dia ao la cai gi. roi mdf la gi o dau trong disk ma bo vo. Sao the sims 2 rac roi wa vay. T.T

6. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

khi daemon tool kích hoạt file mdf sẽ tự động cài đặt TS2 tức là Setup đấy. bạn thử nhấn Setup thay vì autorun xem sao.
    ... xem cấu hình máy đã nào o_0.
    ...
    nếu đã ko hiểu thì phiền các bạn đợi thêm 1 thời gian nữa, sẽ thay đổi hướng dẫn bằng pic hoặc file MV (maybe ... o_0). nói bây h thì có lẽ các bạn cũng vẫn sẽ bảo là lung tung, ko hiểu thôi.

7. eternal_pink91

Mình tạo ổ đĩa ảo rùi, mount cái file image rùi. Nó có hiện lên một window mới, cái ổ đĩa mình mới tạo đó mà. Ngoài ra thì không có gì hết trơn.::( :-s
    Trong cái ổ đĩa ảo đó pink có thấy cái Setup nào đâu, pink thấy nó cũng pink thường như lúc cài the sims2 vậy đó. À mà sau khi cài the sims Uni thì cái icon của nó có khác hay là vẫn như vậy.:-/ :-s

8. xixondangyeu

minh vao my computer thi o duoc cai local disk C no co cai Sim2_1(E) ko biet cai do co phai la dia ao ko. nhung ma click vo no thi co thay may cai autorun voi setup , nhung ma bam cai nao no cung hien len mot man hinh den lai bien mat. Con nhu pink 91 noi la da mount image thi minh ko biet la cai file image do la gi nam o dau.
    =) nhung neu ma YUGI se tao them topic khac co post image nhu vay thi minh cho . neu ma thay duoc nhung cach gian bang hinh thi chac la de hieu hon nhieu !

9. eternal_pink91

Cái file đó nằm trong đĩa the sims 2 đó, khi bạn cài thì bạn phải mount file đó rùi mới có ổ Sim2_1 như bạn nói. Còn pink thì cái ổ sims 2 thì có setup còn cái ổ sims Uni thì ko có, cũng ko biết sao. Pink cũng ủng hộ việt tạo topic có post image như yugi vừa nói, mong là topic nhanh chóng được thành lập.::)

10. Golden time

Golden time Youtube Master Race

Bạn ơi , cụ thể ở trang peggysims2.net , mình bấm vào chữ MESH (NEEDMESH...) , để load bộ đồ hả ????

11. LukasGoodBoy

thôi, hôm wa ngồi mò cài cái prince ò péia = deamon tool giờ nghĩ có thể làm y chang the sim, vô setup trong cái ổ đĩa ảo phải hông nè? nhưng vấn đề bây giờ là........ nhập CDkey vô nó nói invalid........không hiểu tại sao.........

12. xixondangyeu

nhung do ma minh dowload trong peggysims2.com roi bo vao file downloads trong the sims 2 ma tai sao lai ko co work. Minh down nhieu do lam nhung chi co 1 cai xai duoc thoi. cai duy nhat xai duoc thi no co hinh giong nhu la hinh body shop , con may cai file khac thi ko co. minh cung la dl cung mot cho nhung tai sao lai chi co 1 cai co. VOi lai minh co vo cho bodyshop thu nhung ma click vo thi no noi la " direct 3D return an error: D3DERR_INVALIDCALL ! the application will nơ teminate "

13. yugi_hiro

thử lại xem, thường thì copy qua chứ nhập vào nhiều khi lại nhầm lẫn ... nếu ko bạn vào đỡ7 Topic Hướng Dẫn - Tip - Mẹo TS mà xem mấy cái cd-key .
    bạn xem hướng dẫn ở Topic Hướng Dẫn - Tip - Mẹo TS, bài kế cuối ... cái này phải phân biệt định dạng file mà xử lý. quan trọng là down ở peggy hay modthesims2 phải xem phiên bản yêu cầu để sử dụng thứ bạn down xuống, nếu chỉ có mình TS2 mà đồ download yêu cầu bản Open for business thì dĩ nhiên ko xài đc ...

14. LukasGoodBoy

mình cũng đã thử copy qua nhưng cũng không work.......

15. M_BASS

M_BASS Legend of Zelda

các bác ơi, tui mới cài cái the sims 2 bằng DVD, nhưng cài xong phải chơi bằng đĩa, mà ấn Ctrl+Shift+C thì chẳng hiện lên cái gì cả. Có bác nào bít là vì sao không vậy!?
    Mà các bác có trang web nào download những object thú vị không? chia sẻ cho anh em với.
    thanks nhiều.

16. yugi_hiro

phải xem lại phiên bản yêu cầu của objs, skin đã ...
    Ctrl + Shift + C, điền cheat code vào à ? chơi cần dics ? sao ko xài Daemon tool cho tiện ?
    mấy trang như modthesims2.com hay peggysims2.com chẳng hạn

17. iloveminhdao

iloveminhdao Donkey Kong

hơ,kiểu tóc có fụ thuộc vào bảng mình chơi ko anh,em down 1 mớ đầu tóc về mà chả thấy đâu cả,trong khi bông tai,dây chuyền,kẹp đồ thì vẫn xài đc là sao

18. poetry

poetry Youtube Master Race

do wn tóc thì còn cần phải down mesh của nó nữa đó bạn chứ kgoong phải phụ thuộc hoàn toàn vào bản mở rộng đâu .

19. Anzeal

Anzeal Youtube Master Race

Tại sao mình bỏ những đồ download về vào thư muc download của sims 2 mà nó lại ko hoạt động ? Ban đầu mình vào game thì nó hiện ra một cái bảng mình click vào cái "enabled content custom" vậy mình làm sai bước này à ?
    À còn cái vụ mở quán internet như thế nào vậy?Còn nữa khi chơi sims university mún mua cái DT di động thì phải làm sao? cả cái MP3 nữa?

20. iloveminhdao

iloveminhdao Donkey Kong

down mess?mess là gì thế ạ,có thể nói rõ hơn ko ạ

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.