Thảo luận về The Sims 2 và các Expansions !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 9/4/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Octopus_Lobster

Octopus_Lobster Youtube Master Race

2. MARfan

MARfan The Warrior of Light Lão Làng GVN

Hình như cái link bị die rồi mình không down dc, bạn có thể cho minh biết tên bản crack đó để minh đi kiếm vậy (minh ở HN T_T).
    Tiện thể cho hỏi:
    -Bạn chơi SIMS 2 có gặp người ngoài hành tinh bao giời chưa?
    -Còn ở bản night life bạn có gặp dc Ma cà rồng chưa?
    Mình đọc báo GAME thấy bảo có mà chưa gặp bao giờ.
    Nếu bạn đẵ gặp rồi chỉ cho mình với.Cảm ơn nhiều

3. Anra Manyu

Anra Manyu Youtube Master Race

Bạn muốn gặp người ngoài hành tinh thì vào Strange Town mua cái ống kính viễn vọng thì gặp liền hà. Còn muốn thấy ma cà rồng thì đến Downtown mà gặp.

4. Octopus_Lobster

5. Octopus_Lobster

http://simsky.parsimonious.org/proggie/en_st2.php

Các bạn download seethem2 đi , nó hoàn thiện hơn đó , và còn thích hợp với các bản mở rộng nữa , quên cái link mà mình cho ở các bài viết trên đi (vì nó chỉ hợp cho bản đầu thôi , còn cái này thì hợp cho tất cả luôn , lại gọn nhẹ nữa 0.5MB)

6. MARfan

cảm ơn nha, cái nà có vẻ dễ sử :))

7. CoInoisme

CoInoisme Donkey Kong

xài cái see them 2 này cũng tiện lắm, tui xài cả năm nay rùi. Ko chỉ mất censor, mà còn thấy mấy bộ quần áo, tóc ẩn, có thể kéo mood, hiển thị mã boolprop snapobjectstogrid false và boolprop testingcheatsenable false (muốn mất tính năng nào thì trong cái cửa sổ lúc launch nó có hết)

8. doccocauso

doccocauso Youtube Master Race

máy nhà em Ram 256, card 64 .lúc trước em có chơi the sim2 sau này nghĩ chơi.khi nó ra phiên ban mới em mua đĩa về cài lại.nhưng ko hiểu sao vào chơi được nhưng cỡ 5 phút thi toàn màn hình bị giật toàn màu xám hình bị lem kinh khủng nói tóm lại ko còn thấy gì hết.đó là lỗi gì vậy mấy anh. máy em window XP , dicect 9.0c hẳn hòi sao có vụ này. xin mấy anh chỉ giáo dùm em.ghiền quá rùi:D

9. doccocauso

à quên máy em bị 1 con spyware tấn công vào ổ cứng luôn rùi:H.nghe nói nó phá card đồ họa em pải làm sao mới diệt nó đây cài :H

10. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

Hic cứu tiếp nạn nhân thứ 2, là tôi, số là cài Deep Freeze vô PC, nhưng chỉ chặn ổ C thôi, chứ ko chặn hết (tức là làm gì bên ổ D cũng đc hết, cất file mới vào ổ cũng ko bị mất, các trò chơi offline ở ổ D cũng có thể save lại... còn ổ C thì ngược lại, tác dụng của Deep Freeze là vậy mà). Thế nhưng bây giờ hình như có vấn đề rồi, tôi ko chặn nữa để có thể cài TS 2, 2 ex bên ổ D, 2 stuff bên ổ C, nhưng hình như chúng ko nhập lại với nhau thì phải, rõ ràng tôi cài F2 stuff vào trc, rùi cài NL vô sau, nhưng nó cứ đòi mount file của F2 mới cho chơi thôi (NL bên ổ D, F2 bên ổ C), mà cài ex hay stuff nào sau cùng thì mount file ex hay stuff đó mà.
    Hic bây giờ tôi nên làm gì, do Deep Freeze hay do cách cài của tôi, hay do cái gì khác, tôi nên làm sao để có thể chơi đc 1 cái TS duy nhất có đầy đủ các cái mà các ex cũng như stuff có đây???

11. Kenta

Kenta C O N T R A

Cái này Ken trả lời trong Tửu quán rồi. Vô đó coi ha. :D

12. MARfan

To doccocauso :nếu máy bạn bị như vậy thì có thể do card màn hình hoặc màn hình.Nếu là card onboard bạn nên kiểm tra xem đã xe ram đủ lên 64M hay chưa còn nếu card rời thì mượn đâu đó cái card khác cắm vào xem.
    Mà máy ram 256M chỉ đủ cấu hình tối thiểu của TS nên chạy các bản mở rộng sẽ rất chậm đó (đặc biệt khi có nhiều người và đồ vật).

13. MARfan

Về con spyware thì nó chỉ lấy cắp dữ liệu thôi, đôi khi làm chậm máy chứ không phá hoại phần cứng (nếu có chắc mình chưa gặp:) ). Để an toàn bạn nên tim cách diệt nó đi, format là nhanh nhất :)).

14. doccocauso

Thank!! may anh:D
    em se co gang di muon ram thu coi da hix hix

15. Mokona

Mokona Youtube Master Race

Hình như The sims 2 ko cho cài vào ổ nào khác ngoại trừ ổ C phải ko các bác? Thế thì sau này cài lại win thì biết thế nào.

Mà ở SG mua bản pets ở đâu :D ? Em đi hỏi mấy tiệm đều ko có.

16. Kenta

Kenta C O N T R A

The Sim 2 thì cài ở ổ nào cũng được đó bạn. Khi nó ra bảng để chọn nơi cài đặt, bạn click vô Browse để chọn chỗ cài đặt.
    Ở TPHCM nếu bạn ở quận TB thì có thể ra chỗ Triều Vũ trên Cách mạng tháng 8 để mua.

17. MARfan

Theo mình thấy thì TS2 mặc định những phai save ở ổ cài win trong my document đấy chứ. Nên nếu cài lại win thì phải giữ phần đó lại, sau khi cài lại win và TS thì copy đè lên là ổn.

18. doccocauso

em rất ái mộ BI(RAIN) anh nào có object post lên cho em với

19. doccocauso

ìa quên cho em hỏi khi đang chơi trong the sim đang trong nhà có 1 thằng tóc dài cầm cây súng tới . nó bắn súng 1 tia điịen la đồ vật của em mất:@. ngay giữa ba nngày tức lắm mấy anh bít nó là thằng nào vậy?

20. kinado

kinado The Warrior of Light

Khi bạn ko trả tiền Bill lâu quá ( mở thùng thư ra thấy có cài Bill mà đỏ), thì nhân vật đó sẽ xuất hiện để... siết nợ.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.