Thảo luận về The Sims 2 và các Expansions !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 9/4/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Kenta

Kenta C O N T R A

Bạn phải cài bản University vô thì con sim mới đi học được. Khi con sim lên tuổi teen, gọi điện thoại để cho con sim vô trường đại học.
    Season đã phát hành đâu bạn, tận 23/2 kia mà.

2. kohei

kohei Youtube Master Race

Bạn vào modthesims2.com hoặc thesimsresource.com hay google cũng được

3. chanvian

chanvian Youtube Master Race

vào đó rồi làm gì bạn có thể nói rõ hơn đc ko??????có cần dow cái gì về ko vậy bạn???

4. betraingocnghech

betraingocnghech Youtube Master Race

Mấy anh chị ơi sao em cài cái trò " the sim 2 " vào máy chạy xong đĩa 1 nó đòi tiếp đĩa 2 , nhưng em đã đưa đĩa 2 vào máy roài mà sao nó cứ hiện lên cái bản là : " cần đưa đĩa 2 vào " hoài vậy???? .Mấy anh chị có lòng tốt giúp em với .Em cám ơn các anh chị có lòng tốt nhiều lắm. =((

Cấu hình :"The Sim 2"
    Pentium 4.
    CPU 2.80.
    Memory 512.

5. Bonaza

Bonaza Mr & Ms Pac-Man

Chẹp đĩa 2 bị lỗi roài mua đĩa khác đi nhà tui là đơ ổ luôn phải rút đĩa ra mới được

6. Sunoflife

Sunoflife Mayor of SimCity

Cho hỏi là trong phần career reward, phần làm nghề hóa học. Mình dùng nó để điều chế mấy thuốc nhưng ko dùng được. Chắc ống thuốc chữa bệnh thì có bệnh mới được dùng, nhưng sao ống virut làm xong chỉ có thể bỏ?

7. Kenta

Kenta C O N T R A

Theo Ken biết thì lọ virus đó có thể uống được mà. Sau khi uống thì con sim sẽ bị bệnh, nếu không uống thuốc kịp thời thì sẽ chết đó.

8. PUUKA78puuka78

PUUKA78puuka78 Youtube Master Race

mấy bạn ui...cho mình hỏi nhà mình mới cài lại win trước chơi sim bt bi giờ cứ vào là nó cứ báo như thế này
    windows system error
    microsoft windows detected and recovered from a device failure.Please save your work and reboot to restore full functionality.

với cả cái này nữa
    the graphics adapter in the system experienced an internal eror.Please contact your graphic adapter manufacturor for technical support.The application will now terminate
    :(...và ko chơi được nữa.ai biết làm ơn chỉ giùm mình nó bị vấn đề j` vậy.Thaks các bạn nhiều lắm.:x :x :x

9. kohei

kohei Youtube Master Race

Rất nhiều cái cần CEP Packages và Sims 2 Pack Clean Installer. 2 thứ này thì vào http://www.modthesims2.com/download.php là có, Cái thứ 2 thì tùy bạn thôi, nhưng nếu down sẽ rất có ích, giúp mình cài đặt và quản lí files. Down xong thì về giải nén ra, cho vào đây:C:\Documents and Settings\Administrator\My Documents\EA Games\The Sims 2\Downloads. Vậy thôi! Bạn cứ làm thử đi rồi mới thấy nó dễ, chứ lúc đầu mình cũng như bạn thôi, nhìu khi còn noop hơn nữa ấy chứ:D Nhớ xem thêm topic "Lam sao de tai Object cho Sim2" nha

10. milachi

milachi Mr & Ms Pac-Man

ah! dow về vài bộ tóc ở trang http://www.xmsims.com xong bỏ vô game ko thấy mà chỉ thấy mấy cái đầu hình con thỏ thôi. sao kì vậy, jup với.
    còn nữa! tớ cài xong chon quit và bỏ dick 1 vô và crack, vô chơi thì bảo:
    "the application has crashed. the application will now termipate"
    giúp với đang ghiền đây, mấy hôm nay ko được chơi chán chít

11. my_wings

my_wings Youtube Master Race

cho em hỏi hiện giờ đang chơi bản pet thi` đang định ca`i lại window(spyware lại vao` T__T) nên em muốn giữ lại những ngôi nha`& con sim nếu đã cho vào lot chơi thì giữ lại save fai ko ạ ? nhưng mấy con sim & nhà chưa cho vào lot để chơi thì liệu có giữ lại dc ko ,nếu dc thì tìm trong mục nào vậy ???

12. Kenta

Kenta C O N T R A

Tốt nhất là bạn giữ save lại toàn bộ các file trong My Documents/EA Games/The Sims 2 cho chắc ăn. Nếu muốn giữ lại mấy ngôi nhà và sim đã có trong lot thì giữ lại folder Neighborhood là được.

13. Ụt ịt

Ụt ịt Youtube Master Race

Down về ko thấy tóc mà thấy cái đầu hình con thỏ, có thể là do bạn down thiếu mesh của cái tóc đó ko? Mình thấy hầu hết các mod tóc đều cần mesh :).

"the application has crashed. the application will now termipate" Cái dòng chữ này là do mod bạn down bị lỗi, bạn ra del nó đi là được mà :D

<br>

14. Kenta

Kenta C O N T R A

Muốn mua ôtô thì bạn phải cài Night Life thì mới có. Cái gara thì trong build mode, còn ô tô thì trong buy mode ấy.

15. Iowa111

Iowa111 Youtube Master Race

Cho em hỏi là khi con gai lấy chồng thì nó sẽ về nhà chồng hay chồng nó về nhà mình. mới cả khi teen yêu 1 teen khác thì khi 1 teen lớn lên thành adult thì đứa teen kia có lớn lên thành adult 0 hay vẫn là teen. nếu vẫn là teen thì làm sao mà lấy nó về làm vợ đc ??????. Cho em hỏi luôn thể cso ai chơi sim pet cho em hỏi có những nghề nào dành cho pets

16. milachi

milachi Mr & Ms Pac-Man

17. Ụt ịt

Ụt ịt Youtube Master Race

Tất cả những thứ bạn down về, gọi chung là mod.

1 số mod muốn xài được trong game thì cần phải có mesh. Link mesh thường đi kèm luôn với link download mod, bạn xem lại đi.

18. milachi

milachi Mr & Ms Pac-Man

nhưng nó đâu có liên wan ji` đến luc' chơi đâu, mở gảe ra nó chay một vòng đến khu nebo thì dừng lại và bảo vậy đóa, vaayj làm thế nào để chơi được game đây

19. Iowa111

Iowa111 Youtube Master Race

Ơ thế 0 ai trả lời em à?????????

20. Kenta

Kenta C O N T R A

Trả lời đây, sao gấp quá vậy bạn.
    Khi bạn chơi con sim nào thì khi kết hôn con sim còn lại sẽ đến nhà con sim đó. Nếu muốn 2 con Teen yêu nhau kết hôn được thì bạn phải chơi cả 2 con để chúng cùng lớn lên thành adult.
    Pets có nghề là: Security, Showbiz và Service. Cả 3 nghề này đều có 4 bậc như nhau trong đó Showbiz là nghề có lương cao nhất (§737 cho chó và §847 cho mèo ở bậc cao nhất). Có 1 chú ý nhỏ là mèo luôn được trả lương cao hơn chó:D .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.