Thảo luận về The Sims 2 và các Expansions !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 9/4/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. luky89

luky89 C O N T R A

Ặc...... mấy cái hình hay cái gì treo thì nói làm gì T______T . Cái cần nhất thì ko thể đặt ở mấy góc đóa ::(

2. kinado

kinado The Warrior of Light

Đúng đó. Tui toàn đặt chậu cây vào những góc như vậy ko hà. Dùng cheat moveobjéct rồi nhét nó vào. Dù gì cũng để nhìn thôi, có bao giờ đụng đến chậu cây đó đâu. Còn đồ đạc treo lên thì vui lòng ko đề cập đến..hcihc..

3. NHIM

NHIM Mr & Ms Pac-Man

Xin hỏi bạn là chương trình mà bạn nói tên là gì? Mình vào echip tìm moi hết cả mắt mà vẫn ko ra hix. Cám ơn bạn nhìu.

4. luky89

luky89 C O N T R A

Tốt nhất đừng nên xái ba cái chương trình tăng tốc ram hay load nhanh TS2 vì nó cũng chẳng tăng tốt được mấy hay load nhanh đến cỡ nào đâu T______T

5. NHIM

NHIM Mr & Ms Pac-Man

Cám ơn bạn nhìu nhưng dù sao mình cũng muốn dùng thử 1 lần xem có chạy tốt hơn chút nào ko. Nếu bạn bít tên chương trình đó thì nói cho mình với nhá. Cám ơn bạn nhìu ;;) :hug:

6. chrisphant

chrisphant Mr & Ms Pac-Man

Thì trong TS2Uni có cái cheat để đặt Objects chéo 45 độ nhưng mình đã dùng rùi cheat đó ko đúng hay sao đó ?????? Thử hết rùi
    @Lucky89 : Sao giống nhau được thấy cái hồ thứ 2 ko nó có 1 bên lớn 1 bên nhỏ đó .... hồ bơi đó chris làm chẳng đc là vậy đó

7. chrisphant

Cái này thì chris chẳng hiểu rùi đó

@Sotaro - MT02: Trùi click từng ổ làm sao đc chứ ... cách này cũng ko phải đâu :whew:

8. JAKASAI

JAKASAI Mario & Luigi

Cái cheat Move Objects gì đấy, Luky có không, ghi lại cho sis đi.
    => Cái này đúng là hiểu chết liền thiệt đó >,<

9. luky89

luky89 C O N T R A

Sis vào topic <newspaper> nha, em có up cheat ở trong đó goài . Tiếc quá em vẫn chưa chơi được TS2 Uni

U ấy nói cũng dễ hiểu mừ, có gì khó hiểu nhỉ :-/ Nếu ai đã từng xây hồ bơi qua thì chuyện này như cơm bữa :D

10. chrisphant

Đây là vấn để hồ bơi của chris đây

Đấy tấm 1 là xây đc còn tấm 2 là xây ko đc ... vì chris muốn xây như vậy đó chắc mọi người đã hiểu

Các file đính kèm:

11. hoangtrungvicky

hoangtrungvicky Youtube Master Race

co ai giup minh voi
    Minh ko the xay nha duoc

12. luky89

luky89 C O N T R A

To hoangtrungvicky:Ko xây nhà được, bạn coi ở đây........ mọi thứ đều nằm trong này có gì từ từ mừ ngâm cứu nhé ! :p
    To chrisphant: Chà ........ cái này lạ nghen, lúc trước làm được mừ :-? Để về thử lại cái đã. Ai đó giúp chris đi nào :D

13. persim123

persim123 C O N T R A

@ chris : tui hiểu ý u rùi.Bây giờ computer tui mới cài lại Win ===> đi sạch roài.Nhưng hồi trước tui có xây được vầy mà.Để tui test thử lại đã rùi tui sẽ chỉ cụ thể ( làm được nhưng mà khó nói quá

14. Eriko_Imai

Eriko_Imai Mr & Ms Pac-Man

Bạn nào biết The Sim University ở đâu bán hông? (Ở sài gòn đó)
    Mình kiếm hết khu Bùi Thị Xuân mà ko có chổ nào có hết ???

15. kinado

Trùi, tui mua ở CD Thảo Bùi Thị Xuân chứ đâu. Bạn lại Thúy Vi ở NDChiểu đi, chỗ này chắc chắn có, nhưng tui ko có địa chỉ.
    Dia chỉ của CD Thảo nè: 162A Bùi Thị Xuân.

16. chrisphant

Về chuyện hồ bơi bộ ko ai biết ko ... dạng xây hồ bơi ko thẳng mà có thể quẹo trái quẹo phải đó ? Có ai biết thì help me với !!!

Còn về chuyện xoay objects trong nhà theo góc 45 độ là theo góc xiêng là như thế này nè :

17. Eriko_Imai

Eriko_Imai Mr & Ms Pac-Man

Sao mình cài xong TS2 Univer rồi mà vào ko được vậy mọi người,mới đầu nó hiện dòng chữ "please ensure the sim 2 university disc is in the drive,select ok and restar application"...sau đó mình bỏ đĩa Sim2Univer (disk 1) vào thì nó hiện ra tiếp cái bản báo lỗi là "the sim 2 university has encountered a problem and needs to close-we are sorry for the inconvenience"....mọi người giúp với nha,đang mún chơi mà,hông dô được <.<

18. @Tidus@

@Tidus@ C O N T R A

sao làm được hay thế ? có dùng tools nào không thế ??? Tui chờ cái này từ sims1 đến giờ vẫn chưa có :(

19. cici1003

cici1003 Youtube Master Race

Cho cici hỏi là Cici đang nuôi đứa con thì tự nhiên có 1 pè mặc đồ đen đến bắt đi,cici gọi điện để nhận nuôi lại thì không cho vậy là sao?Còn con bé nhỏ xíu nữa chứ suốt ngày cứ đòi chơi mình bắt nó học thì nó không chịu cho nên nó thi rớt vậy làm sao để bắt nó học bi h???
    Còn 1 câu hỏi nữa,mình đã dl rất nhiều kiểu tóc và đồ dùng (mình có bung nó ra rồi) nhưng vẫn không dùng được là sao?Cici mua đĩa TS2_U rồi nhưng không dám cài vô chơi vì nghe nói nó rất là khó cài,nếu minh cài vào không được thì nó có ảnh hưởng đến TS2 mình đang chơi như TS1 không??Mấy lần trước mình cài sims1 bị như báo lỗi mỗi khi cài sim mới vô nên bây giờ mình rất sợ nó cũng bị như vậy nên không dám chơi TS2-U,help mình nha',thanks trước!!!!

20. kinado

bà mặc đồ đen đó xuất hiện là khi bạn nuôi con tệ wé, để đứa trẽ khóc do đói, dơ... Bả đem về nuôi dùm bạn.. Thông thuờng thì lúc đó bạn gọi điện nhận con nuôi ngay lập tức thì sẽ nhận được con của bạn. Nhưng cũng tùy lúc àh.Cách tốt nhất là khi bà ấy xuất hi65n dùng cheat move_objects delete bà ấy đi.
    Bạn gọi điện xin con nuôi ko đưọc vì nó bảo rằng mom và dad đó vừa nuôi con tệ hại xong giờ lại đòi đi xin con nuôi nữa.. Thử hỏi vậy sao nó cho nhận được. Nếu trong nhà bạn còn ai khác là người lớn thì bạn nên bảo người đó gọi.
    Kin chưa gặp trường hợp này bao giờ. Nhưng bạn để ý xem có đúng như Kin nói ko nha. Lúc muốn sim làm bài tập ở nhà bạn nên để con sim í ăn ngủ cho thật tốt, mức fun lên cao, như thế nó sẽ làm bài tập nhanh hơn. Vì trong lúc làm bài các cái mood xuống rất nhanh nếu xuống đỏ quá thì con sim sẽ ko chịu làm bài nữa.

Về chuyện cài đĩa simU lúc đầu Kin cũng bị mất trắng cả sim2. Nhưng giờ cici thử theo cách mấy abạn ở đây chỉ xem sao. Có 1 topic dành riêng cho Sim U đó. Ci Ci từ từ nghiên cứu. Tại Kin củng chưa cài lại. Nhưng nghe nói cici nên chọn SimU khác thư mục với SIm2 khi cài.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.