Thảo luận về The Sims 2 và các Expansions !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 9/4/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. TieuDao288

TieuDao288 Youtube Master Race

Tui cài đầy đủ các bản sim và cũng đã check mục cho phép sử dụng đồ trong folder Downloads rùi nhưng khi mới cài sim gốc down đồ về chơi thì dùng đc nhưng khi cài các bản tiếp theo thì đồ down về mất tiêu (tui mua đĩa gốc ở chỗ khác với mua các đĩa còn lại ko biết có ảnh hưởng ko nữa ):-s:-s:-s THANK

2. bekim

bekim Donkey Kong Lão Làng GVN

to deptrai_dekcanbo : bạn cần có thêm chữ s nữa, đúng là downloads đó, còn cái ô xóa thì tải cái link này nè
    to TieuDao288 : bạn cần chép hết các đồ trong Downloads ra chỗ khác xng rùi up lên sau, xong lại chép vào lại nếu ko bị mất đó. Mình thì lúc up lên chép hết đồ ra xong mới up rồi vào chơi game ,vừa vào nhà là thoát game ra ko save sau đó chép hết đồ vào lại nên cũng bình thường ko sao cả, bạn thử theo cách của mình đi
    chạy vào game ko load video : http://www.gameburnworld.com/dl/dl.php?file=TheSims2NoMoviesVideosSpeedLoadPatch.zip

3. demonhunter2591

demonhunter2591 T.E.T.Я.I.S

Iem gặp 1 vấn đề rất lớn dzia sim2..., rõ ràng đĩa cài ngon, hem thấy báo lỗi gì cả, xây nhân vật, mua đồ các thứ rất ổn nhưng mà hem xây nổi nhà !!!, ngoài việc xây những căn nhà cóa sẵn ra iem hem thể xây đc 1 ngôi nhà nèo # cả, các pác giúp iem với >_<

4. DanteXXL

DanteXXL Persian Prince

Do lỗi crk của bản Sims 2 Ori nên ko thể xây đc nhà. Bạn có thể vào mục Downtown. Đã có hướng dẫn để khắc phục rồi.
    PS: Chuẩn bị quy ẩn dài hạn do công việc bù đầu + vợ sắp đẻ ::) Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ trong thời gian qua. Hẹn chậm nhất là.... năm sau gặp lại :|

5. panda23

panda23 Donkey Kong

the sim 2 nhiều bản thế này thì mình chỉ có thể chơi từng bản riêng biệt thôi àh? Đâu thể cài cùng lúc nhiều bản để chơi phải ko?
    Thế khi cài thì mới thì các phần save của mình còn ko? Hay nó bắt mình chơi lại từ đầu luôn?

6. bekim

bạn theo cách của mình nói ở trên thì sẽ ko bị mất đồ đâu, còn cài nhìu thì cũng chỉ chạy được bản mở rộng mới nhất thôi , bản cũ sẽ ko chạy được .
    mình mới cài thêm bản The Sims 2 University, cũng chưa rành lắm các phần mới trong phiên bản này, các bạn chỉ mình phần này có gì khác so với 9 life hay season ko vậy

7. kinado

kinado The Warrior of Light

Bạn có thể cài và chơi hết 1 lúc các bản exp, quan trọng máy bạn có chịu nổi hay ko. Bạn chỉ cần chép savegame ra chỗ khác, khi cài xong chép vào lại, thì bạn sẽ giữ lại được phần save.

Phần này bekim nhầm rồi, Kim cài hết các exp thì sẽ dùng được hết các tính năng của nó, ko chỉ chạy được bản mới nhất đâu.VD, cài Pet và Season thì sẽ vừa nuôi được pet, vừa thấy hiệu ứng thời tiết thay đổi.

TS2 University nói về môi trường mới của TS khi học Đại Học. Bạn có thể xin việc làm thêm, gia nhập những hội gì gì đó để cứ đến giờ ăn là được cho đồ ăn :D, học hành... Ngoài ra cố làm quen với 3 người mặc đồ vest đen, bạn sẽ được gia nhập hội kín. Ở đó sẽ có hack điểm thi, làm tiền giả ...

8. deptrai_dekcanbo

deptrai_dekcanbo Mr & Ms Pac-Man

@bekim: mình đã thêm chữ s rùi màh vẫn hok thí ô tô đâu hết huhu T_T
    BMWx3 ,mer s class,mit eclipse T_T!
    Còn link thì mình xin thx bạn nhìu hehe!

9. bekim

ý mình là khi load game chỉ có thể chạy cái bản EXP mới nhất thui KIN ui, như cài 9 và sea thêm thì chỉ chạy được cái sea ko chạy 9 được nữa đó, đồ thì trong sea có cả của 9 luôn, mà KIN cho mình hỏi là làm sao mình mần thịt mấy con cá câu được vậy, mình bỏ hết vô tủ lạnh rùi nhưng ko thấy xuất hiện lệnh nào mới để nấu cá hết á.
    deptrai_dekcanbo thử link này xem http://chii.modthesims2.com/getfile.php?file=593078 , mình đang dùng ở nhà bình thường đó.

10. deptrai_dekcanbo

oái thx bạn nhìu ^^"
    seo mình cài cái seasons dzô chắc là đợt đĩa đầu tiên setup dzô ok hết mà cr@ck xong chơi ko dc =.=" chắc tại crack dõm hiện tại chỉ chơi 9life và OFB [bản university thì fải đi học lười :D pet thì nó làm tum lum đầy nhà nhức đầu :))] thik cái seasons mà setup ko dc T_T ai có file cr@ck seasons share cho mìn dc hok ! Con bồ nó đòi gài wài mà gài hok dc nó nhăn nhó nàh =))
    y!m:bab3wav3
    thx mọi người a lot kakaka chúc mọi người ngày mới dzui dzẻ

11. demonhunter2591

Sim2 coi bộ cóa nhìu phiên bản wé trời :o
    Các pác cóa thể chỉ cho iem mấy phiên bản hem? Phiên bản nèo nên cài, cái nèo hem cần thiết hay cái nèo hay nà ...>_<

12. gà con 13

gà con 13 Mr & Ms Pac-Man

Các phiên bản: The sims 2 University, Night Life, Pet, SeaSon và Open For Business. Ngoài ra còn 1 số bản Stuff nữa lÀ Family Fun Stuff, Glamour Life, Happy Holiday.

Còn việc cài các phiên bản thì mỗi bản có một cái hay riêng của nó. Máy yếu thì chơi từ từ, cài hết bản này thì chơi sang bản kia, còn nếu máy cài được hết 6 bản thì bạn có thể cài hết để chơi cũng được :D

Nhưng bắt buộc phải cài bản orginal để chơi nha

13. Symphonic

Symphonic Around The World

Tớ down 1 con BMW...1 con Lamborghini trên modthesims2.com ....giải nén vô Downloads rồi , vô game enable ròi mà chả biết mua ở đâu ....đồ down về nó nằm ở mục nào ah???

14. Tehmango

Tehmango .:♫♥

sao 2 vợ chồng con sims mình chơi,sau khi ông chồng chết thì trên cây gia phả 2 vợ chồng nó không nồi nhau nữa :(

15. demonhunter2591

Thanks pác đã chỉ cho iem nha :D
    Cài hít cái đống nài hem bít tốn bao nhju dung lượng đấy:-/ , nhưng chắc cũng đủ làm máy chậm hẳn so với bt >_<

16. deptrai_dekcanbo

Tớ cũng i chang bạn nì, down 1 đống se sịn rùi hok thí nó ở mục BUY , vẫn cg\hỉ có 5 chiếc cùi bắp T_T bạn nào biết xin chỉ dùm
    Tớ enabled hết lun rùi é T_T
    Thx mọi người trc nha :D

17. ZzVoKyzZ

ZzVoKyzZ Youtube Master Race

Làm ơn cho mình xin Hướng dẫn cách chơi (Tiếng Viết) của Game Sim2 pet the. Mình đã có Code của codebreaker rùi, nếu bạn có code bấm bằng tay thì cho mình xin luôn. Game PS2 nha bạn. Xin cám ơn nhìu.

18. Kenta

Kenta C O N T R A

@demonhunter2591: cài tới Seasons (+ luôn các bản Stuff) thì gần 10GB :D.
    @deptrai_dekcanbo, superman_hxd: bạn lên modthesims2 xem nó có nói cần NL không. Nếu kô có thì chắc chỉ là đồ trang trí thôi. Nếu cần NL thì lục tung từng cái xe xem kiểu của nó để xem cái bạn down về có nằm trong đó không. Cũng có khi nó không nằm trong chỗ mua xe mà nằm ở chỗ khác. Bạn tìm hết lại xem.

19. deptrai_dekcanbo

Í NL pack requires :-" dzị hok có ở chỗ mua se nóa ở đâu hỉ bạn kenta!
    Tớ thử tìm ùi mùh ko thí hu hu T_T
    Lamborghini Gallardo... T_T

20. shotfire

shotfire Mr & Ms Pac-Man

Làm ơn chỉ em cách bakup lại neighborhood để save game không bị mất khi cài lại win với ạ. Em nghe nói có nhiều kiểu backup, chưa làm cái dzụ này bao giờ. Please .............
    Còn nữa , mấy cái hình mình chụp trong game rất nhiều mà vào C:\Documents and Settings\Nhoc\My Documents\EA Games\The Sims 2\Storytelling chỉ thấy có một cái mới nhất thôi. Vậy mấy cái kia đi đấu hết cả rồi ạ? Các bác chỉ giúp em với, Thanks ạ !

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.