Thảo luận về The Sims 2 và các Expansions !

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi leo_minh, 9/4/05.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Jiang_Boyue

Jiang_Boyue T.E.T.Я.I.S

Cho tui hỏi 3 vấn đề này:

_Nhà có 8 người, làm sao chọn số người ra Community theo ý mình được.
    _Cách để dắt chó ra Community.
    _Mở phòng tập thể hình được không?

2. NguoiMeoX100

NguoiMeoX100 Youtube Master Race

Theo mình biết thì có 2 cách lựa chọn là Người điện thoại đi một mình hoặc là đi cả nhà bao gồm cả con Pet của bạn(Có thể sai)
    Còn mở phong tập thể hình thì thì cũng được chỉ cần bạn có bản OPB là được
    bạn đặt cái máy thu tiền có hình cái cột ở trước cổng ra vào thì khi người nào muốn vô thi phai nôppj tiền cho bạn ( không bít giá vào cổng là nhiu hít )
    Trên là nhưng gì theo suy nghĩ của mình (Không chắc chắn là đúng hay sai)...

3. Jiang_Boyue

Jiang_Boyue T.E.T.Я.I.S

Không, ý tui muốn hỏi là với 1 gia đình tới 8 người thì làm cách nào mời được hoặc 2-3-4-5-6-7 người, đi theo mình ra Community, mỗi lần gọi Taxi là toàn kéo theo cả nhà mới đau chớ.

Mấy con sims không mó tới các dụng cụ thể thao mới chính là vấn đề của phòng tập thể dục.

4. lamfox

lamfox Dragon Quest

Đấy chính là cái vấn đề mà những ng` làm sims chưa nghĩ đến đấy 8-}

5. Kenta

Kenta C O N T R A

Chờ đến TS3 chắc là được đấy :D.
    Thật ra Maxis thêm vào 1 cái catalog - xuất hiện khi gọi taxi - để chọn những người đi cùng là được rồi.
    Mà cái tính năng Group không biết có dùng trong trường hợp này được không nhỉ? :-?

6. p3_dun_9x

p3_dun_9x Youtube Master Race

Mong sims bonvoyage ra quá...5/9 mới có ở nước ngoài thì việt nam ko biết bao giờ mới ra nhỉ..

7. Jiang_Boyue

Jiang_Boyue T.E.T.Я.I.S

Làm ơn hướng dẫn cụ thể về Turn-on và Turn-off (đau đầu cái này nhiều rồi)
    1/ Cách dùng Turn-on và Turn-off
    2/ Tại sao 2 Sims có Turn-on và Turn-off khác nhau vẫn có thể có 3 dấu Chemistry???
    3/Turn-on và Turn-off có ảnh hưởng gì tới sở thích của Sims với 1 sự vật hay không?
    VD: Nếu chọn Turn-off là ma cà rồng thì Sims có ghê tởm ma cà rồng? hay nếu chọn Turn-on là Smelling thì có phải Sims thích những người nặng mùi?

8. Chaser_j

Chaser_j Donkey Kong

Đúng ngày khai giảng 5/9 The Sims 2: Bon Voyage đã được releash.Ko biết có gì cải tiến về đồ hoạ ko mà thấy cấu hình có vẻ cao hơn các bản trước,bạn nào ở HN qua ủng hộ tớ nhé.Thanks

9. combinhdan

combinhdan Youtube Master Race

tôi có download 1 số đồ đạc ở trang themodsim2 thi` faj? tui cung~ 0 nhớ rõ nữa,tui down nhà về,quần áo,đầu tóc và mọi thứ linh tinh khác nữa nhug khi vào game thi` nhà co' xuất hiện nhưng khi cho sim vào sống trong những cái nhà tui down về thi` no' 0 đc no' xuất hiện dòng chữ này :"the application has crashed.The application will now terminate".cả quần áo và kiểu tóc tôi down về đều 0 xuất hiện,mấy kon xe hơi tui down về 0 biết làm thê' nào để mua đc mặc dù tui đã down về và giải nén và intalls hẳn hoi trong thư mục download giông như các bước mà mọi người đã hướng dẫn.A` qên tui chơi bản EXP NIGHTLIFE.Mong các ban chỉ bảo kẻ noob như tui.Tiện thể nếu bạn nào co' am hiểu về sim2 thì có thể cho mình nik chat để có j` sau này mình có thê hỏi luôn.XIN CÁM ƠN

10. gà con 13

gà con 13 Mr & Ms Pac-Man

Thế thì chắc máy của bạn cấu hình yếu rồi. Hồi trước máy của Gà cũng vậy, đau lòng xót xa xóa Folder Downloads đi mới chời được T_T

11. combinhdan

thế faj? làm những gì để có thể sử dụng đc nhưg~ cái down trên mạng về đây.ban nói rõ ra đc k0 mà máy tui RAM 1GB card 256 mà vẫn yếu sao

12. gà con 13

Bạn ơi Card 256 hay là Ram 256??
    Máy Gà ram 512 mà còn giật từa lưa:(

13. combinhdan

thế bạn có thể cho mình biết khi down mấy cái nhân vật sim người giống người nổi tiếng và quần áo kiểu tóc thi làm cách nào để dùng được.Mình 0 thấy xuất hiện trong game

14. romrumrira

romrumrira Harvest Moon Moderator ♞ Blade Knight ♞

máy mình ram 1 gb, card onboard, cài tất cả các phiên bản the sims, kết quả lúc load bị chậm pà cố, nhưng khi vô thì chỉ lâu lâu mới giật (hên nhỉ)

15. kinado

kinado The Warrior of Light

Hix.. Card onboard bao nhiêu MB? Chuyện lạ quá, Card onboard mà chơi nổi The Sim :((

16. romrumrira

romrumrira Harvest Moon Moderator ♞ Blade Knight ♞

được chứ rom này xài card onboard hùi đó chơi bình thường mà, ram 1gb :D, pentium D 945 :D, chắc mấy thứ kia xịn quá nên chơi nỗi :devil:, ko bít bản bon voyage kì này sẽ thế nào :-s, e rằng ko bít cài típ nỗi ko đây (card onboard có hạn mừ =(()

17. ga'congnghiep

ga'congnghiep Youtube Master Race

Cac bạn giup mình với.
    Minh chơi TS2 có bản Seasons rồi nhưng khi tải các kiểu tóc và quần áo trên web về(như trang modthesims2) thì thường xuyên bị trường hợp sau đây:
    Các kiểu tóc hiện ra ko phải kiểu mình tải mà là kiểu đầu đinh của nam hoặc đầu tóc xõa của nữ đã có ở bản TS2 đầu(mặc dầu nó có hiện dấu sao ở trên góc như một số món tải bình thường khác) , quần áo cũng gặp trường hợp tương tự
    Cám ơn rất nhiều

18. yugi_hiro

yugi_hiro .::Heroic Leader::.

trước khi download bạn nên chú ý đến phiên bản yêu cầu để sử dụng cho file đó như dành cho pets thì bạn phải cài pets mới có thể ứng dụng.
    lỗi khác cơ bản nhất chính là bạn ko download mesh. mấy cái này thường ko đi kèm trong file đó nhưng đọc kĩ sẽ thấy người up lên hướng dẫn mesh nếu cần

19. combinhdan

ban ơi tui dùng bản NIGHLIFE thì down mấy đồ về tóc,quần áo cũng như hình con sim ở bản sim2 thi có xài đc ở bản sim2 NIGHTLIFE 0.Bạn đừng bảo tui hỏi thừa ngen

20. gà con 13

Được chứ bạn. Vì bạn đã cài bản The Sims 2 rồi mà ^^

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.