Thảo luận về [ WIZARD ]

Thảo luận trong 'Cabal' bắt đầu bởi Joker, 13/9/07.

1. xxSayGoodByexx

xxSayGoodByexx Fire in the hole!

Wiz pro pvp chỉ xài canon với GM thui, ko bao giờ xài M với A.M do cast time lâu.

Còn thời gian hồi skill thì tớ quên mất tiêu rùi, tại lỡ nâng lên 20 xong wa map 110 với 125 thấy cool time lâu wá ko đủ để stun mobs nên cho xuống 9 lại :'>. 2 map 110 và 125 thì lấy stun là wan trọng bởi Wiz def thấp nhất, mobs đạp cho 3 hit là die ngay.

Wiz pvp đứng tank canon thì gọi là vãi hàng :'>.

2. Lucious

Lucious Mr & Ms Pac-Man

Vậy khi pvp thì combo nên dùng skill GM đầu tiên và sau đó là 2 skill canon phải ko?Skill canon thì nên để là 9,15 hay 20 vậy hả bạn?
    Hiện giờ mình chỉ đang dùng 1 skill canon là crystal canon thôi,còn chiêu đầu khi Pvp bao h cũng là wind cutter vì nó cast nhanh + đánh ngã,sau đó mới dùng các skill khác,chỉ tội Wind cutter damage hơi yếu,trong các skill canon thì mọi người thấy skill nào là hay nhất nhỉ?:)

3. xxSayGoodByexx

Combo thì lấy canon max lvl 20 và 3 canon trở lên (của tớ là: stone, fire, aqua vì 3 canon này có amp cao nhất) và canh sao cho đủ combo 3 canon 1 GM. Còn skill Wind Cutter amp thấp và ko phải lúc nào cũng knock down đc >>> ko nên xài.

4. khaclinh

khaclinh C O N T R A

Tình hình là nếu combo mà không dùng AM thì hơi bị phí ^^.
    Thông thường tôi thích xài
    GM (20) + Độc (20) + 3 Cannon (19) + AM (20).
    Lý do tại sao sài AM. Đơn giản vì GM tăng 20 nó mạnh hơn rất nhiều (Hơn 50 dam++++ khi PVP) Còn AM chỉ dùng để kết thúc khi GM chưa kịp down times.
    - GM + Độc ban đầu dùng để kiếm 120 HP (nếu may mắn, còn xui thì 60) của 20s đầu tiên (ít nhất nhảy 4 lần ^^).
    - Tank cannon chay ư ??Wa củ rồi hết thời >:< !!

5. Innocent_4all

Innocent_4all Donkey Kong GameOver

Tiếc quá không ở bên Mer không thì có dịp khoe tài với cả Class War bên nài :-" Tanker không dám nói chứ mấy chú FA và Wiz càng chạy càng sướng :)) SieuMau88 Class Wiz bên Mer cũng thuộc hàng được đấy thế mà :))

6. xxSayGoodByexx

GM tăng lên 20 thì đi train hơi bị mệt, skill GM stun mobs rất tốt (6s) nên tận dụng cool time càng ngắn càng tốt chứ nâng lên 20 thì cool time... lâu lắm. Train ở 110 và 125 ko có stun thì chỉ có die. Tớ đi train toàn để mấy skill stun lvl 9, mobs hầu như ko đụng được vào người mình :'>.

7. Lucious

Lucious Mr & Ms Pac-Man

Uhm tớ cũng có nghe bên cabal EU Wiz bao h cũng chỉ để skill GM là 9 thôi còn cùng lắm là 12,ko bao h nâng lên 15 cả chứ đừng nói là 20

8. Gscholar

Gscholar Donkey Kong

wi cua minh` khi pvp
    GM(9)- terra lance - fire lance - aqua lance

9. Lucious

Lucious Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi bao giờ và làm thế nào lấy được map và map code của undead ground vậy? mình mới 8x thôi vào đó chả thấy map đâu chạy mù mù thấy hơi khó chịu nên lên xin ý kiến 1 chút

10. Thịt Luộc

Thịt Luộc Youtube Master Race

Lên lv84 sẽ có Q lấy map code và warp code. Sau đó vài lv còn 1 Q nữa cũng lấy map code và warp code. Thật tình không hiểu cabal cho 2 Q với phần thưởng y như nhau để làm gì

11. MaceWindu

MaceWindu The Warrior of Light

y chnag quest kiếm map code va warp code Ruina

12. AMOEX

AMOEX Mega Man Lão Làng GVN

Đề phòng có 1 Q ko làm được thì còn Q kia...

Cái Q j` mà 4 cái tượng ở bên FR chả khó lòi ra...Tui ngồi bấm loạn phải 15min mới xong...Giả dụ có ai không làm được Q đấy thì còn Q kia nó cho warp + map code

13. cyclone87

cyclone87 Donkey Kong

tui thấy để 1 cái combo 3 skill M, AM, GM xoay vòng dc mà tạo ra dam cao nhất thì set skill: Dual cannon (lvl9)-Arctic frield (lvl 12)-hailstorm (lvl 19). Dĩ nhiên là chả ai điên mà xách cái combo này đi pvp, có điều dùng nó để train thì cũng tốt lắm. Combo 3 chiêu thì cứ gọi là stun liên tục đánh rộng nhất game hiện giờ (toàn limit 3, 4) mà tạo ra dam cũng khá. (Def tui có 580, def rate 1k4 thui mà dùng combo này tank 4 con trong lakeside cũng ổn lắm, chừng 12, 13 combo là die con mage)

14. revolutjon

revolutjon Dragon Quest

Theo kinh nghiệm của mình thì , đầu tiên xài chiêu GM , tiếp theo là 2 chiêu Canon , khi đó chiêu Gm của mình tăng lvl 9 đã hồi Cast time , sẽ dùng tiếp GM , trong lượt combo đó mà xài đến lần thứ 3 GM hỏi nó sống được không ? tính ra là chỉ 7 đến cái combo thứ 9 là nó die rồi , kể cả nó có tìm cách phá combo . Mà cái phá combo gặp cao thủ như mình trở lên thì làm sao phá được , vì chuột của mình cứ nhằm người nó mà chỉ , có mà chạy đằng trời. :-/

15. tanbinh

tanbinh Mr & Ms Pac-Man

Bạn dùng có 2 chiêu cannon thôi sao::(:o,xin hỏi bạn dùng 2 skill gì và tăng đến bao nhiêu vậy;;),mình phải dùng 3 cannon thì GM mới hồi kịp,chắc tại mình nood quá:'>.
    Dạo này train ít nên thấy char mình hơi yếu 120 mà magic mới có 750:-s.Đứng tank combo với war mà dùng GM-3cn ko sao dứt điểm trước được,sau dùng GM-AT-cn-cn-cn mới thắng được:>:hug:

16. xxSayGoodByexx

2 canon mà hồi đc. GM khi combo tớ bái làm sư phụ ^:)^, nếu ko combo thì còn 2 canon 1 GM đc chứ nếu combo thì ko thể 2 canon 1 GM đc :)) do khi combo thì bỏ wa 0.5s chờ sau khi thi triển 1 skill. Hôm wa đi đánh vài trận bên quốc gia khác đứng tank combo canon sướng lắm :'>.

17. Lucious

Lucious Mr & Ms Pac-Man

AT là Acid trap hả bạn? trong pve và pvp có nên dùng đến cái skill đấy ko nhỉ?
    trước đây mình xem bên forum cabal thấy bảo Acid Trap là 1 skill vô dụng nên đến h vẫn combo GM-cn-cn-cn.Nếu dùng Acid Trap thì nên tăng đến bao nhiêu?:-/

18. xTUniversex

xTUniversex Legend of Zelda

- Đã có một thời Wiz Mercury xài Acid Trap kết hợp G.M để PVP, nhưng đến nay thì hết rồi, vì nó thật sự vô dụng :)) ....

19. xxSayGoodByexx

AT khi pvp có thể xài hay ko cũng đc bởi ko wan trọng lắm. Nhưng nếu bạn thích rút máu từ từ của đối thủ thì combo: GM(20)-AT(20)-3 canon (20). Như thế trong vòng 8s đầu bạn sẽ rút đc tầm 300 -400 máu đấy ;)). Đây chỉ là lời khuyên thui nhé bởi ít ai chịu nâng GM lên 20 chỉ để pvp lắm :)).

20. Lucious

Lucious Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi mấy cái skill upgrade của rank GM nó có tác dụng trùng với mấy skill các rank trước thì sẽ đc tính thế nào? cộng dồn vào hay là làm mất tác dụng của cái trước? mà nếu như vậy thì Wiz nên học skill nào? tăng Def hay tăng magic( nhìn tăng lv1 40 magic thích thật:P)