Thảo luận về XBOX 360

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi quyfone79, 21/5/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

máy thì mua ở đâu vào đời đầu tiên cũng vậy thôi.....

2. mikeymyer

mikeymyer C O N T R A

Đương nhiên là mới mua, chơi cả ngày sẽ ko sao, đó là chuyện thường. Hồi đó cha plis cũng mua về ngày chơi 6 7 tiếng đâu có việc gì, nhưng một tháng sau thì hư. Mah hư, cho dù có sửa thì tình trạng nó cũng đã nặng nề rồi, sau này sửa xong nó tiếp tục hư nữa.

3. kenshin51089

kenshin51089 Mega Man

mà hình như (tính tất cả 360) thì đâu phải máy nào cũng bị đúng ko ?>

4. TuanNA-3C

TuanNA-3C Youtube Master Race

Cho tới thời điểm áp dụng theo phương pháp của bọn MSN thì máy của tui vẫn chưa bị lại vẫn đang trong quá trình Test. thời gian thử nghiệm sắp được 1 tuẩn rùi(mỗi ngày cho máy chạy 6-7h). Kể ra mà kiếm được cái heatpipe to như của bọn nó thì ngon quá...
    P/s: các bạn chú ý rằng máy nên để máy chỗ nào thoáng một chút đặc biệt đằng sau máy không bị che chắn(khoảng cách sau máy tới vật cản tối đa là 2m trở lên), xung quanh máy cũng nên để thoáng cho mát

5. XXeross

XXeross Mr & Ms Pac-Man

Những người mua máy đợt đầu đa số thấy chẳng ai bị, mấy chú đi sau chết như rạ? Bọn tôi chơi hơn 1 năm rồi vẫn chưa bị gì cả :|

6. nam_xxx

nam_xxx Youtube Master Race

bác cho em hỏi phương pháp msm là làm như thế nào vậy?

7. TuanNA-3C

phương pháp lắp thêm tản nhiệt cho GPU bạn quay lại trang 13 minh có post hình ảnh lên đấy.

8. nam_xxx

vậy em muốn lắp thêm mấy cái tản nhiệt này thì mang ra đâu lắp hả mấy bác.em o tphcm

9. TuanNA-3C

Tự mua đồ về lắp thôi bạn ạ, có cách thứ 2 thằng bạn mình lắp cũng thấy tác dụng phết đó là cách thay 2 quạt ở phía sau bằng quạt công suất mạnh hơn. tiếp đến bạn mua thêm cái quạt đứng chân đế giá 200 nghìn nhưng mua về bạn đừng dùng quạt đấy cũng thay bằng quạt khác dùng điện ngoài 220V, đảm bảo khi làm như vậy xong máy của bạn chạy mát rượi..
    P/S: Bạn cứ mang mấy cái quạt lên chợ trời phố Huế hỏi không thiếu gì đủ chủng loại luôn..(đúng là chợ trời chẳng thiếu gì thật mấy cái chip xbox360 chắc một thời gian nữa chắc có vấn đề sớm hay muộn thôi cũng giống như xbox cũ vậy giờ đầy rẫy)

10. nam_xxx

nha` bác ở đâu vậy. chủ nhật em mang wa nhờ bác gắn hộ đc ko. em ở tphcm
    hồi sáng nay em mới ra halo. rờ vào cái máy của anh hiệp thì thấy mát rượi, hỏi mới biết anh đã chỉnh cái quạt trong máy lại chạy rất mát. rờ vào đằng sau thì thấy chạy mạnh hơn cái máy chua làm. giá 5chuc ngàn

11. skynap

skynap Guest

Anh ý mod lại cái quạt thoai hay là thay cái mới có công suất mạnh hơn hả bác nam xxx

12. TuanNA-3C

tui ở hà nội, các bác thay lại luôn quạt, quạt cũ của nó công suất yếu và cánh hút không rộng nên hút kém... thay quạt công suất lớn kêu to tí nhưng hiệu quả đặc biệt để máy chỗ não thoang thoáng chút đừng có để trong mấy hộc tủ làm gì chỉ tổ nóng máy...

13. skynap

skynap Guest

mình cũng nghĩ như bạn vậy, vì cái quạt đằng sau máy yếu quá +__+ chạy ít thì ko sao chứ chơi lâu thì pó tay
    Đang phân vân ko biết nên mua quạt như thế nào:-?
    Ai có kinh nghiệm về mấy cái quạt cho x360 hoặc cách mod quạt thì vào chỉ giáo anh em tí đê, phòng bênh hơn chữ bệnh mà:D

14. TuanNA-3C

Ngoài cách thay quạt xbox360 bằng quạt công suất mạnh hơn và cánh hút tốt hơn mà vẫn dùng nguồn cung cấp của xbox360. Có một cách tốt hơn là bạn ra cửa hàng bán quạt bảo người ta làm cho cái quạt kích thước như vậy nhưng công suất lớn hơn chạy điện 220v luôn đảm bảo hút cực khỏe, và giá cũng phải chăng 80nghin/1quat.. về đục lỗ sau máy cho dây ra ngoài khi bật lên máy chạy mát rượi luôn.. Nếu máy của tui đang làm theo cách của bọn MSN vẫn đang chạy tốt hiện vẫn đang test đến nay là hơn 1 tuẩn rồi (mỗi ngày cho chạy 6-8h, bật game lên chơi lúc nào mệt thì để chạy ko người chơi) hiện tại vẫn ngon, nếu mà bị ROD lại lẫn nữa thì tui sẽ dùng quạt ( đã chuẩn bị phương án dự phòng quạt rùi).. Hy vọng sẽ ngon lành ko phải dùng phương án 2.

15. kl2991

kl2991 Persian Prince

cách của bọn MSN là cách gì vậy *__*

16. skynap

skynap Guest

Hic hic::( Mình có ở VN đâu mà làm như bạn đc, muốn mua cái quạt giống vậy còn khó nữa là...
    Vậy có cách nào để mod cái quạt cho nó chạy nhanh hơn hok:whew:

17. playgame_alone

playgame_alone Donkey Kong

Bạn ở nước ngoài mà chẳng lẽ ko mua được cái quạt ngon lành hơn VN sao,mà ở mấy nước trời lạnh thì cũng đỡ lo,ở VN có mỗi nghỉ hè là còn hay chơi mà mùa hè thì nóng kinh khủng >_<

18. antiteacher87

antiteacher87 C O N T R A

Thật chứ bạn,ở chợ trời có bán cái quạt kép gắn ở đằng sau của 360 sao,giá cả ntn,nhà mình ngay gần đấy,mà lũ chơ giời nói thách kinh lắm ::(

19. skynap

skynap Guest

Hic +__+ ko mua đc là vì nó hok có mấy cái đồ chợ trời của TQ như VN, còn fan xịn thì +_____+
    Anh em nào lắp thử cái quạt khác xem hiệu năng thế nào roài nói cho anh em nghe coi, ko biết thay quạt mới có khả thi hok nữa:|

20. ali33va40cogai

ali33va40cogai C O N T R A

mình đem máy ra halo sua chúng nó bảo sau này phải để máy nằm thì tản nhiệt tốt hơn,có đúng ko mấy bro?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.