Thảo luận về XBOX 360

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi quyfone79, 21/5/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Nero89

Nero89 Dragon Quest

Àh ,cái cục đấy khi cậu mua máy điện 110 là có 1 cục giống thế nhưng xài điện 110v (thường người ta gọi cái này là cục nguồn ) dây của máy X360 đc cấm vào cục nguồn 110 này,đầu dây nguồn này thì ghim vào cái adapter (chuyển điện 110 => 220 ,giá chỉ có 250k) chứ ko cần phải mua cục 900k làm gì :hug: ,còn nếu có cục nguồn 220v mà Halo treo giá 900k đấy thì khỏi cần ghim vào adapter mà ghim thẳng vào ổ điện ,chỉ có vậy thôi :D

2. alphantv

alphantv Mario & Luigi

thx nhiều,sẵn cho hỏi là Ninja Gaiden trên được xbox360 phải ko ?,niinja gaiden 1 có gì khác bản Black ko (về cốt trệuyn,các mission..),dự tính khi mua xbox là mua thằng này về chiến đầu tiên :D

3. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

Game này người ta nói là 1 trong những game đáng vứt sọt rác nhất thế giới.....
    Cục chuyển đó là mua riêng lẻ giá 900k trong trường hợp cục nguồn máy của bro bị hư, mua để thay thôi
    Có thể giài thích dễ hiểu hơn như sau : Thực ra máy xbox360 có thể chơi điện 110v ~ 220v đều được, quan trong là cục nguồn 110 hay 220 sẽ quyết định nguồn điện phải cắm.

Do hàng về VN chủ yếu là nguồn 110v nên các bạn đành phải mua ổn áp có power out là 110v. Khi mua máy, thường các tiệm sẽ chỉ có nguồn 110v, nếu mình muốn nguồn 220v để cắm trực tiếp vào điện nhà thì phải bù thêm vài trăm k vào tiền mua máy. Hồi trước mua máy ở Hiệp Lực, máy mới 110v giá 7tr4, nhưng nằng nặc đòi nguồn 220v nên nó mang ra 1 cục nguồn 220v nói mình bù thêm khoảng 200k , lúc đó Halo đòi bù tới 500k nên mua ở Hiệp Lực, hiện tại thấy mua ở Hiệp Lực là tốt nhất,máy ngon lành chạy 6 tháng ngon lành( có trang bị thêm vài quạt), ăn nói đàng hoàng có rào trước đón sau, mua dĩa rất nhanh và tiện lợi lại đc hộp free mà đồng giá 25k/dvd như Halo. 1 điều nữa ở Halo làm mình cực kì không thích là lúc nào mua máy, nếu mình đòi nguồn 220v đều nói này nói nọ, lại mang khoe cái ổn áp ( hình như là 3kva ) nói ko có ổn áp này thì mới kham nổi công suất máy !?, giá của ổn áp là >1tr, với mấy người mua máy lần đầu đảm bảo nghe vậy sẽ sợ mà dổi cục nguồn từ 110v sang 220v cho an toàn với giá 400k trong khi Hiệp Lực cũng vậy chỉ có 200k.

4. Mezzo

Mezzo T.E.T.Я.I.S

mới mua Xbox ở HG, date 1/4/2008 vẫn hack như thường là sao???

5. dailoctran89

dailoctran89 T.E.T.Я.I.S

Là số pác còn may mắn chứ là sao nữa.Nghe giọng pác sao giống như là hoạnh họe anh em thế.

6. President Devils

President Devils Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Đang xài cái nguồn 100v nè,tính đổi qua nguồn 220v để về sau vác máy đi đâu đỡ phải mang theo cái ổn áp to tổ bố ::(..Hic,nghe mấy pác nói về vụ Mod quạt mà thèm quá,tiếc là em ko ở SG nếu ko cũng đem máy qua chỗ bác Aj nhờ mod mấy cái quạt. Máy hiện giờ chơi ngon ko vẫn đề rì cả,nhưng ko biết 6 tháng sau nó mà lăn đùng ra chắc tự sát mất,máy mới thì ko hack được,máy cũ thì toàn giá trên trời=((

7. Mezzo

Mezzo T.E.T.Я.I.S

thích game bắn súng và đập nhau, mua xbox thì đập nhau ok, nhưng bắn nhau vẫn không quen nổi...mie, cứ tưởng đc 80% PC

8. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

Trùi, bác đâu cần phải thế, bây giờ chạy ra ngoài mấy tiệm bán linh kiện vi tính hay tiệm điện. Hỏi nó cái quạt màu đen 12cmx12cm dùng để tản nhiệt đằng sau máy tính, xài điện ngoài 220v là đc rồi, lấy 3 cái, 1 cái đằng sau máy, 2 cái còn lại để sát vào hông trái là đc . Tui nhớ rõ ràng là có up hình lên rùi nhưng tìm mãi ko ra post nào cho bác ::(

9. darklord64

darklord64 One-winged Angel

thế em để 1 cái quạt đen sau đít máy thôi được ko bác::).Thấy để 1 cái sau máy cũng hiệu quả lắm,máy ko bị nóng nhiều:D.

10. darklord64

cho hỏi luôn rằng là tại sao ko có trò Bully trên xbox360 ở VN,mặc dù nó có 1 bản cho hệ Asia vậy::(?

11. Nero89

Nero89 Dragon Quest

Chắc VN cấm phát hành Bully vì có nạn bạo lực + đồng tính học đường =))

12. darklord64

trên ps2 thì chơi được à:-/,hơi bất hợp lý nhỉ?

13. D-Tran

D-Tran Donkey Kong

Được, tui cũng làm vậy nè :D Thấy tản nhiệt khá hiệu quả, xài được 2 năm rồi không sao cả :hug:

14. t2l

t2l Mr & Ms Pac-Man

Mua chi quá trời quạt vậy??? Sài hàng tản nhiệt mới đê. ( Nói cho sang chứ mới mua một cái cạn tiền chơi bời hoa lá hẹ và tính luôn tiền ăn sáng)

Mấy lại dân Sài Gòn tụi mình vậy mà sướng đó, mấy ông anh oách chứ mấy tiệm vi tính ở đó bình thường lắm, gần HCM thì còn có đồ xài, đi xa một chút là hết. như cái card Ge ở xa một chút muốn mua vẫn phải lên thành phố thoai ( Nếu ham hố, còn không thì sài hàng hết model ) ::(

15. darklord64

Bác này hên nhỉ,máy đời cũ mà survive được tới giờ:o.

16. totobebe

totobebe Donkey Kong

quạt vi tính 12x12 gắn sau đít máy = cách dán hả các bạn? hút ra nhỉ...thế đấu điện kiểu gì nhỉ.

17. darklord64

mấy bác ơi::(...tư vấn giùm em 1 cái TV LCD nào từ 22" đến 30" mà giá dưới 10 triệu để chơi máy 360 đi các bác...::(,chân thành đa tạ::(

18. t2l

t2l Mr & Ms Pac-Man

Hiện giờ TV LCD nào mà thông số như anh bạn cần tìm luôn có giá bé hơn 10 triệu, bất chấp hãng nào. Cứ lựa đại cái hãng nào mình thích thì tậu về thôi, an tâm . :wink:

19. darklord64

chỉ dùm vài cái example đi bác ơi::(.

20. alphantv

alphantv Mario & Luigi

anh em cho hỏi đĩa đúc & đĩa chép khác nhau chỗ nào ?,loại đĩa nào bền hơn ? :-/
    ở HIệp Lực hay Halo là bán đĩa đúc hay đĩa chép ??? :-/

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.