Thảo luận về XBOX 360

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi quyfone79, 21/5/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. darklord64

darklord64 One-winged Angel

Mấy cái game RPG ra mắt đúng mấy ngày dễ nhớ thật.:D

2. alphantv

alphantv Mario & Luigi

trời,sao bác ko nói sớm,làm tui mua cọng cáp HDMI hết 250k ::(
    mà sao thằng xbox 360 ổ cứng tới 20GB mà khi tạo nơi lưu game thì lại báo chỉ còn 10Gb là sao vậy bà con,có xóa để lấy thêm chỗ trống được ko ?
    hoi thêm câu nữa,sao tui có cảm giác cái đầu xbox nhà tui đọc dĩa hơi lâu nhỉ,máy của mọi người bỏ đĩa vào có đọc liền ko ??

3. Nero89

Nero89 Dragon Quest

Đã vậy thằng gamespot chẵng bít nó làm gì mà để ngày release cho FF XIII on Xbox 360 ngày 20-11-2008 mới ghê ,trong khi bản cho PS3 vẫn là TBA =))

4. darklord64

darklord64 One-winged Angel

Là vì cái HDD của nó chứa 10GB là game Arcade và mấy đoạn clip đó mà::).
    Còn vụ đọc đĩa thì máy nào chẳng cần 1 khoản thời gian để đọc chứ::).

5. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

Có ai hỏi cho đến khi bác kia hỏi đâu mà tui nói :|

Chà nhiều bác trong này là fan của RPG nhỉ :) Cái này con nhỏ em tui nó mê kinh khủng.

Ps : Cậu Nero và dailoc làm sao có được cái chữ kí hay vậy ? Mấy ảnh gif đổi tên game liên tục đó.

6. unreal3

unreal3 Youtube Master Race

Chào các bác,

Em mới tậu con 360 và join và Live! Nhưng chả hiểu config trong modem cỡ nào như trên XBox.com nói cái NAT của em lúc nào nó cũng báo là Strict mà không được Moderate hay Open nên chơi game hơi bị khó khăn.

Cái em đang xài là LinkSys WRT54GS firmware 3.37.6. Bác nào rành về vụ này chỉ giáo em với nhé.:hug:

7. ale

ale Heartbreak Kid Lão Làng GVN

HDMI cable gọn gàng hơn và luôn cho tín hiệu hình ảnh tốt hơn Component

8. dailoctran89

dailoctran89 T.E.T.Я.I.S

Bác vào đây nhé http://www.signaturebar.com
    Tải mấy cái hình mình thích về rồi vô phần animate để thêm thắt hiệu ứng đấy.

9. Nero89

Nero89 Dragon Quest

Cho tớ hỏi làm sao để down phim HD trên mạng vậy ??? Tớ down về hoài mà ko :-/

10. luanacid

luanacid Mario & Luigi

có ai bị giống tui ko, bỏ đĩa game vô thì chỉ vô tap game mới bấm play đĩa đc thôi chứ wa mấy tap khác, vd như tap media thì khi bấm play (đĩa game) thì màn hình nó tối thui và ko thể thoát ra đc phải tắt máy khởi động lại ::(

11. totobebe

totobebe Donkey Kong

đĩa nào cũng bị thì chắc do máy...nhưng bệnh thì ko biết. mẹ, thích bắn súng và đâm chém nên mua xbox, bắn súng như địa ngục T_T khó chịu thế không biết. ngày trước chơi GOW trên PC phê quá, sắp ra bản 2 mà chơi = tay cầm chắc chết quá

12. dailoctran89

dailoctran89 T.E.T.Я.I.S

Trời ạ.Bắn súng trên 360 mới là đã chứ.Chơi trên PC được cái nhắm chính xác thôi.Thằng bạn tui chuẩn bị lên đời con PC chơi COD4 mà còn hỏi mượn cái tay 360 chơi cho đã ghiền nữa kìa.

13. lemonade56

lemonade56 Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Ai chơi game bắn súng trên PC nhiều thì khi chơi trên console phải mất một khoảng thời gian nhất định để làm quen :| Chơi trên PC thì di chuyển chuột cảm thấy chính xác, linh hoạt, thoải mái hơn ::) Còn khi chơi trên console tuy phải di chuyển hồng tâm bằng cần analog nhưng được cái là có hồng tâm to, lock target...;;)

14. President Devils

President Devils Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Chơi trên PC ko thấy có cảm giác thật như=tay của 360,ko phải ngẫu nhiên mà nó gọi 2 nút phụ là Trigger,y hệt cái cò súng,đã vậy còn rung bần bật nữa,cảm giác rất thật;;)

15. Nero89

Nero89 Dragon Quest

Hôm qua đú cái GTA IV đến 4g sáng ,công nhận bắn cái này vui vãi :D ,các cậu chỉ tớ các down phim HD trên mạng với nào ,tớ down về hoài mà hok đc ,có cái phim Batman sx năm 2008 tính down phim này về :x

16. President Devils

President Devils Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Ặc,cái đó cậu phải có Microsoft point,mua = tiền thật đấy,ko phải Gamer Point đâu.:p

17. Nero89

Nero89 Dragon Quest

Ẹc ,hèn gì tớ down hoài mà nó nói ko có point M$ gì đấy ,hix mua tiền thật thì chia tay ,gametag còn hok mua nói chi thứ này =)) .Àh nếu vậy phim nào muốn down về cũng phải có MS points àh cậu ,hay là phim HOT mới ra nên cần MS points ???::(

18. ItsmeAj

ItsmeAj snake, snake, snaaaake

Ai trong này về nước COD 4 single player rồi ? Tui đi đến màn gần cuối hay cuối gì đó. Tình trạng là cùng 1 toán lính thoát khỏi khu vực của bọn khủng bố ( có Captain Price, Gaz...v..v...) Khúc này nó cho tui 9 cái Air Strike để trải bom, nhưng nó cho đúng 3 phút để chạy đến LZ ( land zone ) cách hơn 200m nhưng không tài nào vượt qua được. Dùng Air Strike trải thảm để tiết kiệm thời gian nhưng cứ ra được đầu đường thì bọn khủng bố rát quá, chịu không thấu ::( . Cái này cực khổ lắm mới qua được màn bắn súng tỉa rồi cùng Captain McMilan chạy thoát, đến đây thì mãi chưa tìm cách nào tốt nhất để qua được.

19. luanacid

luanacid Mario & Luigi

cứ bắn mấy thằng lính rocket trc rồi sau đó liều mình chạy lên thôi(nói liều mình chứ vẫn phải bắn vài thằng rồi chạy lên cứ thế, có wăng kèm lựu đạn chói nha)

20. Nero89

Nero89 Dragon Quest

Cậu gọi không lực để nó rải bom xong rồi ùa lên ,kiếm mấy vật chắng để đỡ đạn (hồi đó hình như tớ núp vào chiếc xe đựng rom) nghĩ chút xong rồi ùa lên típ ,mấy thằng máy như Captain Price ... bọn nó nhát lắm cậu ko xung phong bọn nó ko lên đâu ,và đừng lo bảo vệ bọn này làm gì lo tính mạng mình trước :p ,lấy cây machine gun (B51 trong CS đấy :D) dùng cây này càng do đạn nhiều nhưng độ giật cao và thời gian gài đạn khá lâu khi nào hết chuyển sang súng khác rĩa típ đến khi an toàn hãy gài ,màn này tớ thấy còn dễ hơn màn 2 thằng trốn thoát lúc ám sát thằng trùm thất bại ,nghĩ cũng ngộ thiệt màn đấy tớ nhắm kĩ ngay não mà bắn lại rụng cánh tay mới ác chứ =))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.