Thảo luận về XBOX 360

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi quyfone79, 21/5/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. playgame_alone

playgame_alone Donkey Kong

Bạn nào thèm chơi game mà lại sợ 360 bị ROD thì đi mua cái ps2 về mà chơi,dạo này cũng nhìu game hay lém

2. TuanNA-3C

TuanNA-3C Youtube Master Race

Sợ gì chứ ROD nếu chưa bị cháy chip thì vẫn OK, chơi PS2 không đẹp bằng xbox360... Khắc phục lỗi tản nhiệt là xong có gì mà phải lo, sắp hết hè rồi trời dịu mát ta lại chiến tiếp khi chơi cho mình nó cái quạt thì ok thôi...

3. BOYVT

BOYVT Mario & Luigi

ủa , tưởng nó nó có 2 quạt hút vá 1 quạt thổi vào cpu chứ , híc :D
    thế nó chỉ có 2 quạt hút ở sau thôi à , vậy thì nên thay hay mod dòng nhỉ
    có thêm được bất kì quạt nào vào nữa không ạ , emchưa được thấy cái nội thấtcủaem 360 này

4. skynap

skynap Guest

HIXX nó mà có quạt riêng cho cpu thì tốt roài, nó mà có thì chắc là ko bị rod rồi
    Ko cần thay quạt, mod lại là ok rồi, thêm 1 cái nữa cho chắc ăn:D
    Thêm quạt vào bên trong máy thì cũng đc, nhưng bên trong chỗ trống ko nhiều lắm nên chỉ thay đc quạt nhỏ thôi

5. TuanNA-3C

mod lại quạt kêu to một chút nhưng các bác có tay cầm wireless thì lo gì, để máy ra xa mà chơi cho đỡ ồn, về ý kiến của tôi là nên cho thêm cái quạt nữa bên cạnh ổ DVD và đục mấy lỗ trên vỏ để hút không khí ngoài vào cho điều hòa không khí bên trong (giảm đáng kể nhiệt độ bên trong thùng máy)... và nhớ rằng máy để chỗ nào thoáng một chút đằng sau và xung quanh máy đừng có cái gì cản nó thỉnh thoáng vệ sinh nó một chút là chơi ngon...

6. BOYVT

BOYVT Mario & Luigi

gắn quạt bên cạnh ổ DVD là gắn trong máy hay ngoài máy bro , vì mình thấy bên ngoài máy thì đâu có lỗ gì đâu , và nếu gắn thì theo bro nên gắn theo chiều không khí đi thế nào
    thứ 2 là đục lỗ , bro biết chỗ nào đục lỗ đẹp không , đục mà không khéo nó nứt cái võ thì chết

7. TuanNA-3C

gắn quạt trong máy cạnh ổ DVD, dùng băng dính 2 mặt gắn quạt sau đó nối dòng điện ra ngoài, sau đó khoan lỗ trên vỏ máy chỗ quạt mới lắp thẳng lên.. dùng khoan mà khoan, tạo hình đẹp một chút cho sành điệu nếu thích thì gắn thêm máy cái đèn led 5mm cho hoành tráng.. tui làm cho thằng bạn theo cách này chạy mát phết chưa thấy bị Rod lại...

8. BOYVT

BOYVT Mario & Luigi

em thấy cách này cũng khá là okie , như vậy là lắp thêm quạt kế bên DVD rồi khoan lỗ sau nó để tống khí nóng ra ngoài , thế theo mình thì lỡ khoan rồi , khoan luôn một loạt lỗ bên trên thân máy ( ngya trên GPU và CPU ấy ) rồi lắp thêm một quạt ( bên ngoài máy ) , lấy không khí mát bên ngoài thổi vào , như vậy có 1 quạt thổi , 3 quạt hút tất cả , đảm bào khí không bị quẩn , các bác thấy sao ?

9. TuanNA-3C

10. skynap

skynap Guest

Ăc thế thì còn gọi gì là cái máy nữa, sao ko gọi nó là cái rổ đi :))

11. TuanNA-3C

thôi tốt nhất là bác nào chưa mua thì dừng lại để tiền đấy đừng mua nữa đợi thời gian nữa xem thế nào đã, không bị lỗi Rod thì lại bị lỗi khác... cứ tình hình này khéo tui cũng đóng máy lại thôi... hic chán cái bọn MSN làm ăn như củ chuối ... thất vọng quá!

12. TuanNA-3C

thôi tốt nhất là bác nào chưa mua thì dừng lại để tiền đấy đừng mua nữa đợi thời gian nữa xem thế nào đã, không bị lỗi Rod thì lại bị lỗi khác... cứ tình hình này khéo tui cũng đóng máy lại thôi... hic chán cái bọn MSN làm ăn như củ chuối ... thất vọng quá!

13. nam_xxx

nam_xxx Youtube Master Race

bác có thể cho em vài cái hình lên ko. em cũng muốn mod thêm cái quạt bện trong mà ko bít tháo cái vo ra như thế nào. có bác nào o tphcm co thể giúp em tháo cái vo ra ko vậy em ở sư vạn hạnh quận 10. thank

14. Biohazards

Biohazards Youtube Master Race

các Bác biết ai co' máy bị Red hỏng không chữa được thì nhắn tin cho em ,em mua về nghiên cứu.Em đang học sửa chữa.Có gì pm lại cho em nhé,Mail của em là thachphuong2003@yahoo.com hoặc bác cho em số phone nhé,thanks

15. antiteacher87

antiteacher87 C O N T R A

bác TuanNA có thể đưa ảnh lên được không,thấy bác cứ nói mãi mà chẳng được chiêm ngưỡng 360 của bác :-(

16. hotgames

hotgames Mayor of SimCity

Cứ 3 máy Xbox 360 bán ra có 1 chiếc bị hỏng

Biểu hiện của 'Vòng tròn tử thần' khiến Xbox 360 không hoạt động. Ảnh: Consumerist.
    Số liệu 33% Xbox 360 bị hỏng mà các nhà thống kê đưa ra đã khiến rất nhiều hãng bán lẻ ở Mỹ tự động nâng giá bảo hành của chiếc máy để tự bảo vệ mình.

"Tỷ lệ thực là từ 30 đến 33 % (số máy bị hỏng)", một cựu nhân viên của hệ thống bán lẻ EB Games nói. Trong khi đó, người phụ trách bán hàng của Best Buy cũng khẳng định lượng máy lỗi chiếm "từ 1/4 đến 1/3".

Dịch vụ bảo hành cho máy game của Microsoft cũng được điều chỉnh ở từng cửa hàng khác nhau. Đặc biệt, riêng EB Games đã nâng gấp đôi mức giá bảo hành một năm so với cùng thời điểm này năm 2006.

Trong khi khách hàng dùng Xbox 360 đang 'dở khóc dở cười' thì chủ sở hữu các cửa hàng bán thiết bị trò chơi điện tử ở Mỹ cho biết chỉ có 1 % PS3 gặp trục trặc và "trong số hàng trăm máy Wii đã bán ra, chưa có chiếc nào quay về".

Tuần trước, một công ty sửa chữa ở Anh đã phải từ chối nhận Xbox 360 do không chịu nổi số máy bị lỗi được đưa đến, có ngày lên tới 2.500 chiếc

17. antiteacher87

antiteacher87 C O N T R A

máy em sửa ở chỗ anh bg xong,móm mém gần 2 tháng rồi (:|

18. TuanNA-3C

tui nghe nói tỉ lệ hỏng của ps3 cũng khá cao không phải là trên 1%. Cái này bọn nó cũng đang giữ kín... chán quá... thất vọng nhất là thằng xbox360 tỉ lệ hỏng cao quá. ai mà chịu nổi. 3 cái hỏng 1 thì ai dám mua nữa chứ trừ khi thằng nào thừa tiền không biết để làm gì ....

19. truonghaohung

truonghaohung C O N T R A

@ hotgame : chả biết máy của em ra tới chỗ anh chưa hay còn nằm chết la liệt ở chỗ bà nhung >_< ít nhất cũng pm cho em biết chứ làm em đợi mãi !! ở chỗ anh có nghiên cứu mod tản nhiệt cho 360 để tránh ROD ko ! chứ đem đi đem về hoài mệt ghê lắm

20. HoàngTử_BaTư

HoàngTử_BaTư Persian Prince

Sáng nay em gọi điện hỏi thăm tình hình máy XBOX360 thì nghe nói là HALO đã có cách khắc phục hoàn toàn lỗi 3 đèn đỏ rồi , theo lời nói thì ông anh này nói là máy mới sẽ bị tháo ra và nắp đặt chỉnh sửa lại cho ko bị quá nóng dẫn đến ROD , nhưng rất tiếc là máy chỉ được bảo hành có mỗi 1 tháng , nhưng có bảo hành luôn cả lỗi ROD vì vậy ai mua máy ở đây xin hãy chơi tẹt ga trong tháng đầu này kẻo phí nhé .
    Anh Đại hotgame xem thế nào cũng giải quyết nốt nhé , cho anh em ở Hà Nội còn có dịp ăn mừng :))

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.