Thảo luận về XBOX 360

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi quyfone79, 21/5/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. TuanNA-3C

TuanNA-3C Youtube Master Race

Bọn HALO này có trang web không bạn? cho mình xem địa chỉ của nó được không? Nghe hơi khó tin.. nhưng cứ thử xem sao

2. hotgames

hotgames Mayor of SimCity

mua vè họ lắp quạt tản nhiệt cho nó luôn thì khả năng bị red of the ring là thấp so với các máy ko lắp nên bảo hành 1 tháng thì vô tư sau này một thời gian chạy nó có bị ko mới la vấn đè

3. Biohazards

Biohazards Youtube Master Race

Bác Đại nói đúng đấy,kể cả máy không mod quạt khi mới mua về chạy tẹt ga trong tháng đầu tiên cũng không có vấn đề gì.Trên Mãconsole nói là đến tháng thứ 3 mới bắt đầu,vì chip sẽ chết dần dần ...chứ không luôn đâu.

4. HyH

HyH Youtube Master Race

Halo và Hiệp Lực tại TPHCM đều có nhận sửa với giá rất rẻ, không cần phải mang qua TQ như bên Hotgame nữa.

5. Carl86

Carl86 Mr & Ms Pac-Man

@HyH: ông đi sửa lần nào chưa, sửa ngon hem

6. TuanNA-3C

Vĩnh biệt XBOX360. đã thanh lý con này 4,5t, Mới tậu PS3 về . Về đồ họa thì đúng là ps3 10 xbox 9, nhưng được cái chơi live thì ko phải thẻ vàng thẻ bạc gì cả... mua con ps3 có kèm 2 đĩa BD-DVD bản quyền nói chung chơi cũng ổn .. Rất buồn phải nói lời chia tay xbox360 nhưng phải nói nó quá tệ (máy không bị ROD sau khi đã xử lý tản nhiệt nhưng bị dở chứng chơi 30 phút thì bị treo mà nó chẳng báo lỗi gì). Bác kia mua về để nghiên cứu chắc định mở dịch vụ sửa xbox360 ( hy vọng bác sẽ sớm xuất hiện cho anh em nhờ).. mà có bạn nào trao đổi đĩa PS3 thì Pm cho minh nhé

7. Final_AeonFFX

Final_AeonFFX Mr & Ms Pac-Man

cho em hỏi cái lỗi 2 đèn đỏ là gì vậy ! hjxx hjxx ! bây h` em bật máy nó không lên nữa ! :((

8. HoàngTử_BaTư

HoàngTử_BaTư Persian Prince

Địa chỉ nè : 82 Pasteur , Quận 1 , HCM - ĐT : (08) 9141494
    Em đã bảo là thấy người ta tháo ra rồi lắp đặt chỉnh sửa lại bộ main hoặc chip đồ họa gì đó chứ ko phải là lắp quạt tản nhiệt ko đâu , cái quạt tản nhiệt là cái bắt buộc bây giờ nên ko nói đến làm gì nữa, shop nào bán mà chẳng có , ai mua mà ko có cái này thì quá bằng đem biếu tiền.
    * Nhân đây cũng đang có vấn đề nóng bỏng của vụ RROD này , nếu ai thông thạo tiếng anh vào dịch giùm cho em cái này nhé : http://www.gamespot.com/news/6173633.html?action=convert&om_clk=latestnews&tag=latestnews;title;0
    Chúng nó bàn tán kinh quá mà mình chẳng hiểu cái gì cả :(

9. TuanNA-3C

như tui đây này đã sửa được lỗi Rod rồi nhưng tự nhiên nó lại nhảy sang bệnh khác mà bệnh khác thì ko báo lỗi gì, nó im bặt không nháy đèn đỏ , không hiện E này E nọ.. rốt cục tôi tiễn nó đi cho một bác, bác ấy nói mua về sẽ sửa được và sắp tới có lẽ sẽ mở dịch vụ sửa xbox(dù sao cũng cám ơn vì mang nó đi hộ không thi chả biết làm gì).. Giờ nhảy sang chơi ps3 cứ chơi tạm mấy đĩa của nó và bản demo down về chờ đến lúc nó hack rồi ta tính tiếp... ----------------------VĨNH BIỆT XBOX360-----------------

10. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

Tình hình là có 2 ng bạn thân đã bán thốc máy X360 và chuẩn bị dành tiền cho PS3.Kiểu này là do cái thằng M$ ham hố tung máy ra sớm cạnh tranh mà kg kiểm tra kỹ phần hậu kỳ của máy....bố tiên sư nhà M$......

Anyway,để xem cái máy của mình lâu rùi kg tái phạm trong thời gian tới có ục ịch gì kg.Nếu có nữa là đi lun nha con.

11. da vinci

da vinci Youtube Master Race

Tôi đã thử mod lại quạt của Xbox, lắp thêm 2 quạt vào tản nhiệt của Xbox luôn. Hiện giờ đang test thử. Tối sẽ up hình lên cho anh em xem. PC cũng như Xbox thôi. Nóng dữ dội vậy mà o gắn thêm quạt thì nó die là fải rồi.

12. TuanNA-3C

không hoàn toàn như thế đâu bạn à, bạn sử dụng phương pháp tản nhiệt, nhưng khi máy chạy thì nó chỉ hạ xuống một nhiệt độ nhất định, vấn đề ở chỗ tiếp xúc giữa chip và mainboard lâu ngày nóng nó cũng sẽ bong vấn đề là thời gian (hiện tại như công bố 3 máy thì một máy bị là do nó đấy, ai may mắn thì không bị), nhưng đa số ở việt nam bị tới 60-70%... như tui đã làm theo pp MSN không còn báo ROD nữa nhưng lại bị treo máy mà ko biết nguyên nhân do đâu, đĩa nào nhét vào cũng bị (kể cả đĩa bản quyền).. Còn một lỗi nữa khi chơi xbox360 rất dễ gặp phải là lỗi ổ DVD bao gồm: Lỗi cào mặt đĩa, lỗi cháy chip,.. nói chung thì bye bye msn..

13. Rociel

Rociel シェンムー Ryo Hazuki

bây giờ thì 90% thế giới đều bị sớm muộn nên kg nói là đã giải quyết dc.Ngay cả thằng M$ nó còn chơi trò tráo máy khách qua lại đấy để ngta tưởng máy mình đã fixed.

h chờ cho đợt hàng khác của M$ bảo đảm kg bị cái này thì mới an tâm mà coi chừng máy hãng phát hành game thấy máy X360 nguy cơ làm mất khách thì nó cũng chuyển khéo qua PS3 luôn chứ chẳng đùa.

Sony vốn nổi tiếng máy bền kg hư những lỗi nghiêm trọng.Cũng như cái PS2 của Roci mua 7 năm kg hề sửa gì cả.Ngay cả máy đồ điện tử của nó cũng thế xài bền cực.

14. TuanNA-3C

Bạn nói đúng đấy. Sony hàng của nó trâu thật mỗi tội hay bị lỗi phần mềm hoặc hỗ trợ phần mềm không tốt.. nhưng như thế còn hơn thằng xbox mua về cuối cùng bỏ đi như một thứ phế liệu bán đồng nát... nói chung thì thằng xbox360 chưa chắc đã đứng nổi vị trí thứ 2 trong năm nay, dễ đợt này thằng PS3 vượt mặt (mặc dù đang chơi ps3 nhưng tui vẫn chú ý đến xbox bởi nói thật nó quá ấn tượng) không cẩn thận xbox360 lại đi vào dĩ vãng như đàn anh của nó mất...

15. playgame_alone

playgame_alone Donkey Kong

Nếu thằng M$ mà ko sửa triệt để cái lỗi ROD mà cứ cái kiểu này thì nó chết là phải,chẳng ai mà thường được,tiên sư nhà nó chứ,làm mình tốn ko biết là bao nhiu roài
    Wii thì hình xấu,ít game hay
    Ps3 thì chứ mod được
    Có mỗi cái 360 mà máy móc thì như sịt >_<

16. sat_thu_ko_buon

sat_thu_ko_buon Guest

Cần hỏi gấp.Hôm qua chơi bỗng nhiên cúp điện,khi mở lại cái Xbox thì nó đứng luôn,không có dấu hiệu của sự sống

17. Black Pig

Black Pig Mr & Ms Pac-Man

Cho tui hỏi 1 điều ! 1 người bạn đáng ghét của tui ! xài 1 cái máy xbox 360 để kinh doanh , trời thì khá nóng ! bị red ring 5 lần nhưng đều sửa dc vì bụ red ring loại yếu điện , bật lên xài típ ! ko có xài quạt gì hết !bụi bám tùm lum!ngày chơi ít nhất > 5 tiếng (kinh doanh hàng game mà) ko biết tương lai chừng nào sẽ Die luôn ? mong các bạn nói cho tui biết để tui mừng !

18. hotgames

hotgames Mayor of SimCity

gần như all anh em toi biet ở gamevn đã đie nhỉ ^_^

19. BOYVT

BOYVT Mario & Luigi

tụi HALO fix được à , can thiệp vào cả chip , hic , không tin được , trong khi cả TG bó tay mà HALO giải quyết được thì ....LOL , mà giá máy mới của tụi nó bán là nhiu vậy mấy bác

20. Magican

Magican Youtube Master Race

Máy tôi mua hơn 5 tháng chạy game ngày 4-6 tiếng có khi cả ngày đêm đều đều chả bị gì cả. tới tháng thứ 6 thì nhập việc 4 lần trong 1 tuần rồi, mới sữa xong hôm nay đang test với game DIRT kôg biết ngày mai bị nữa kog ::(
    Vì sợ em nó nóng tôi chỉa luôn cái máy lạnh thẳng vào em nó cho mát ban ngày trong phòng mà phải mặc thêm cả áo ấm ngồi chơi GAME cơ đấy.:whew:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.