Thảo luận về XBOX 360

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi quyfone79, 21/5/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Biohazards

Biohazards Youtube Master Race

" Hãy mua Xbox360 nếu các bạn muốn trở thành chuyên gia phần cứng".Các bác thấy câu nói của em thế nào.Trời ơi,sao biết máy lỗi mà vẫn mua cứ như bị ma làm ý.
    Em thấy cái tin bọn M$ nó tăng thời gian bảo hành máy lên 3 năm,chứng tỏ nó không chỉnh sửa lại máy trong quy trình sản xuất,điển hình là cái xbox360 Elite nó chỉ thêm mỗi cái tản nhiệt mới(như các bác đã biết) song trả có gì thay đổi trong phần cứng cả.Tình hình ROD vẫn cứ ROD thôi các bác à,bên nước ngoài nó được bảo hành còn mình thì ...nằm mơ.

2. skynap

skynap Guest

khác nhau chắc là do khác đợt sản xuất, 1 cái đợt đầu, 1 cái đợt sau, thành ra mới mới như thế, đồ điện tử thì toàn vậy à, mỗi đợt nó cải tiến hay áp dụng công nghệ mới thì máy sẽ khác nhau,
    cái hình thứ 2 hình như đc mod lai mấy con chip, vả lại tụ cũng khác nhiều
    Nếu ko nhầm thì cạnh cái hình thứ 2 có đồ của koolance, chắc máy này định mod bằng WC:D

3. mikeymyer

mikeymyer C O N T R A

Mua 360 đi, vọc cho đã đời, tốn tiền cho dữ vô cái tự nhiên cuối năm cái ps3 hack được, mấy game hay lại ra cho nó, lúc đó ngồi ôm cái 360 cùng nguyên đống hổ lốn đó mah khóc luôn. Nothing personal, tui cũng đã mua 360 :D.

4. aichituikhong

aichituikhong Youtube Master Race

ĐANG CẦN GẮN 1 TẢN NHIỆT NƯỚC CHO XBOX360!Ai gắn được hoặc biết địa chỉ nhớ báo gấp!thanks

5. Biohazards

Bây giờ ở ngoài Hn thì chỉ có Xsorf thôi,còn trong Sài Gòn thì không biết vì tui ở HN mà.Mà nó lấy đắt lắm,rẻ cũng gần 2t,muốn rẻ thì tự đi mua về rồi ra hàng sửa chữa mà nhờ làm.

6. Biohazards

Mọi người ai biết mua tản nhiệt nước ở đâu rẻ thì post lên cho anh em biết đê,tui ở Hn mà không biết mua ở đâu.Ra chợ Trời tìm mãi mà không có.Hoặc Bro nào ở Hn cũng có ý định gắn tản nhiệt nước thì Mail cho tui anh em cùng làm thachphuong2003@yahoo.com

7. Atachi

Atachi The Boy From Nowhere

_Chờ Xbox nó ra cái chip 65nm rồi thay main luôn cho nó lành :|

8. buyyoulife

buyyoulife Youtube Master Race

mình đã tìm hiểu kỹ vụ mod WC cho X360 rồi (mặc dù mẹ chưa cho tiền mua máy). xin đóng góp với anh em:
    ở VN mình chỉ có water cooler của SWC là rẻ nhất và chất lượng ko thua kém hàng ngoại nhập. 1 bộ WC cho X360 sẽ gồm những món sau:
    * TANK-PUMP:. Giá 150k
    * RADIATOR R-120N 450k (nếu có tiền thì chơi loại 2x120, 3x120)
    * Block: trên Xbox-scene nó dùng 2 block VGA (ống nằm ngang) thì mình cũng dùng block 2 VGA luôn! Giá 250k x 2=500
    * ống nước linh tinh khoảng 20K nữa.
    quan trọng nhất là block. mình đã hỏi anh Quang SWC rồi, ảnh nói nếu ko muốn xài tạm block VGA của PC thì đem máy lên, ảnh sẽ nghiên cứu làm riêng block cho X360 luôn! tại vì mình sợ cái block cao quá sẽ đụng ổ DVD. nói chung, nếu nhóm của mình có máy để làm thí nghiệm thì quá tốt rồi, đem qua cho ảnh làm đi! thí nghiệm chủ yếu là lấy kích thước để làm cho cái block nó tối ưu đối với X360 thôi. anh Q ở TP, ngoài HN có đại lý của ảnh luôn, nhưng anh em trong TP đem máy lên cho ảnh làm mẫu 1 bộ trước rồi sẽ clone ra đại lý ngoài HN. ok nhé! thành lập 1 hội mod X360 nhanh nhanh đê!!!!!!

9. aichituikhong

Vậy ảnh ở đâu!Mang máy cho ảnh thí nghiệm có bảo đảm ko!Kêu ảnh thử trước đi!Có gì liên lac mà địa chỉ ở đâu vậy!Mấy cái post ở trên là của XBOX360 đó hả hay la của PC!
    Vậy chỉ cần mang máy ra cho ảnh làm thôi hả!Tốt wa nhỉ!Cho tui địa chỉ đi!Tui làm thằng Thí nghiệm đầu tiên!Mà mấy cái giá cả ở trên là có tính tiền làm chưa dzậy!Có gì nói ảnh khỏi tính tiền làm đi!Thí nghiệm lần đầu mà!Cho tui cái địa chỉ!

10. buyyoulife

buyyoulife Youtube Master Race

tui ko có máy, và ảnh cũng ko có máy. mấy cái đó là đồ của PC. tank, pump, Rad để ở ngoài, cái block tiếp xúc với GPU và CPU. cho nên đồ PC vẫn dùng được tốt! quan trọng là cái block kìa! nó tiếp xúc tốt, tản nhiệt tốt thì hiệu quả giải nhiệt cao. máy thí nghiệm lấy kích thước thôi có gì mà phải đảm bảo? máy nào cũng được, miễn sao tháo ra được là ok rồi. tháo ra đo đạt, xong rồi ráp lại, ôm máy đi về thôi chứ có gì đâu! sau đó ảnh sẽ nghiên cứu để làm cái block cho nó hoàn thiện, rồi mình mang tiền đến mua đồ ráp vô thôi. mình nghĩ cái vụ mod WC ko phải mới mẻ đâu, nhưng đến bây giờ vẫn chưa làm được là do ai cung có suy nghĩ như bạn hết, ko dám thử. nếu đã ko dám thử thì đợi đi, tháng 9 mình có tiền mua máy rồi mình làm, làm xong post lên cho bạn tham khảo cách làm, giá tiền, chỗ mua luôn nhé? hay là mình tới nhà mang máy đi làm dùm bạn luôn?
    nếu bạn muốn tự mod thì ok địa chỉ đây: QUANG HUY - SWC (WATER COOLER) 516 Lê Quang Định P1 Q.GV HCM, 9.062.866 - 0903.982.909
    nên nhớ: 1 cây làm chẳng nên non... mình nên hợp sức lại đi

11. aichituikhong

ặc!Sao mà xa wa vậy!Mà nếu tui ko biết lắp thì nhờ ảnh lắp giùm luôn được ko!Bây giờ mang máy đến cho ảnh đo thử rồi khoảng mấy ngày nữa mới có!Mà ở xa wa!Có dịch vụ lắp tai nhả ko vậy bạn!

12. skynap

skynap Guest

có bác darkgamer trong hcm city có con máy hỏng ko dùng kìa, liên lạc với bác ý xem thế nào bởi vì bác ý bảo lập nhóm lấy con máy của bác ý làm thí nghiệm đó
    còn về cái waterblock thấy bọn nước ngoài làm là loại 5x5 hoặc nhỏ hơn chút xíu

13. truonghaohung

truonghaohung C O N T R A

Trước mắt sự thật đã phơi bài là vậy rồi ..khốn kíp thật ..thử hỏi chứ đồ điện tử mà đem sữa chữa là thấy mất mác và hư tổn rồi ! đằng này sữa đi sữa lại 2 ba lần ! rồi thì nghiệm tè le ở trong .đợi đến khi cha con nó tung ra con chip 65mm thì ...xbox360 cũng vừa đúng tuổi vào xọt rác là vừa >_< xbox360 cổ máy vô tích sự ..xem ra câu nói này chẳn sai

14. Biohazards

Theo nghiên cứu của tui thì chỉ có cái tản nhiệt nước là hay nhất,làm mấy cái mods quạt khả năng bị ROD lại rất cao,còn làm WC thì nhiệt độ trung bình là 23 độC, ngay cả khi Overclock hay chơi lâu cũng chỉ lên tới 40 độ C thôi.Các bác cứ nghiên cứu cách nào rẻ nhất thì post lên cho anh em nhé.
    Thôi chỉ có cách để dành tiền cuối năm mua cái khác,lúc đó máy cũng rẻ.Còn đừng bác nào mua Ps3,hãy lên Gamespot.com mà xem E3 ,rất nhiều game hay cho Xbox360 đáng để mong đợi ,nào là Resident Evil 5,Halo 3,Lost Odyssey.v.v..Rồi có tin Konami sẽ làm MGS4 cho Xbox360 nếu tình hình Sony không sáng sủa sau đợt giảm giá này.

15. skynap

skynap Guest

đúng, nói đi thì cũng phải nói lại, 360 tuy hay bị lỗi nhưng cung phải công nhận nó có nhiều game hay, đồ họa đẹp, cái ps3 bảo đồ họa đẹp hơn 360 mà cũng chưa có game nào làm đẹp hơn 360(tương lai thì ko bít) hiện nay cả
    với lại dù ps3 có hack đc đi chăng nữa thì giá tiền đĩa bluray cũng quá đắt, 1 cái đĩa bluray trắng thôi cũng đã mua đc mấy cái đĩa 360 lậu roài
    còn 1 điều nữa là có nhiều game hay trên ps3 thì ở 360 cũng có(trừ exclusive), mà đồ họa còn nhỉnh hơn trên ps3

16. fate133135

fate133135 Youtube Master Race

Đây cũng là một giải pháp, nhưng làm sao kiếm được tấm alumnium mới là vấn đề. Cách làm trong trang này khá gọn có thể tham khảo được
    http://www.water-cooling.com/360/1/

17. Biohazards

Cái tản nhiệt nhìn như 2 quả phản lực,cái khó là mua 2 cái két nước khủng này ở đâu thôi,còn cái tấm alumnium(nhôm) bạn có thể mua 1 cái ở cửa hàng bán sắt,đồ nhôm và về nhờ thợ tiện gia công và mạ nó thật nhẵn và sáng.

18. Darkgamer

Darkgamer The Warrior of Light

tui đây.a nh quang đó ở đâu.mình mang cho anh ấy test,với 1 điều kiện là nghiên cứu thành công, thì gắn free cho tui 1 cái ở cái máy lành của tui.

19. skynap

skynap Guest

ặc bác ra điều kiện thế thì khác nào bác từ chối luôn cho nhanh, vì 1 bộ wc rẻ nhất cũng khoảng 600k hoặc hơn, ai dư tiền mà lắp free cho bác đc"|
    cái này là vì lợi ích chung của mọi người thoai, cũng chả ai ép buộc bác cả

20. Biohazards

Thôi các bác đừng bàn luận nhiều làm gì,ai xung phong làm 1 cái rồi test thử ,(up ảnh lên thì càng tốt)cho anh em xem cách làm như ở mấy cái diễn đàn nước ngoài ý.Thế mới dễ bàn luận,ví dụ như bác TuânNA-3C(đã xung phong thử làm cái tản nhiệt M$ và test)nhưng bây giờ bác đã chuyển sang dùng PS3 rồi không nhập hội với anh em mình nữa.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.