Thảo luận về XBOX 360

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi quyfone79, 21/5/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. aichituikhong

aichituikhong Youtube Master Race

nghe nói MIMI đã khắc phục được cái dzụ này!Mới đi hỏi bà MI xong thì bả nói sửa đc rồi!Đảm bảo là ko bị ROD ( mấy lỗi khác ko biêt) nếu bị ROD mà mua ở MIMI sẵn sàng cho đổi máy mới!Bảo hành 3 tháng trong khi Hiệp Lực,Halo,Hotgame vẫn ko bảo hành!Liệu có đáng tin ko mấy bác
    nghe nói MIMI đã khắc phục được cái dzụ này!Mới đi hỏi bà MI xong thì bả nói sửa đc rồi!Đảm bảo là ko bị ROD ( mấy lỗi khác ko biêt) nếu bị ROD mà mua ở MIMI sẵn sàng cho đổi máy mới!Bảo hành 3 tháng trong khi Hiệp Lực,Halo,Hotgame vẫn ko bảo hành!Liệu có đáng tin ko mấy bác
    Nghe nói MIMI đã khắc phục được cái dzụ ROD này!Ko biết sao!Ra hỏi bà Mi thì bả bảo đảm ko bị ROD ( mấy cái lỗi khác ko biết ) NẾu bị ROD mà mua máy ở MIMI thì sẽ được đổi máy mới bảo hành 3 tháng!Cái này có vẻ thật tại vì hiện giờ chưa có tiệm nào dám bảo hành XBOX360 cả như hotgameshop,Hiệp Lực,Halo vẫn chưa dám bảo hành

2. Darkgamer

Darkgamer The Warrior of Light

bạn nói chỉ một chiều thôi...bạn không nghĩ khi người ta nghiên cứu xong thì khối người đến gắn khi đó,lợi ích lớn đến mức nào.
    vậy bạn mang máy mình đi cho anh quang đó test đi,ok thì dưới 1t tui đem đi gắn ngay đó.
    Có thể gắn free thì cũng hơi quá, nhưng ít nhất tui có lợi từ việc đem máy cho người khác test chứ.Còn nếu thành lập nhóm để mod máy thì khác vì đó không phải cho lợi ích kinh doanh, vì lợi ích cộng đồng gamevn.

3. soma cruz

soma cruz Mr & Ms Pac-Man

vãi! mình sắp mua con x360, chắc mua về rồi rã ra nghiên cứu luôn :-|

4. buyyoulife

buyyoulife Youtube Master Race

bạn nói vậy cũng có lý. nhưng cái gì cũng phải có lần đầu, có người tiên phong, nếu như ai cũng có điều kiện như bạn và đều nghĩ như bạn thì bao giờ những người khác mới có được cái WC trong máy của mình? Mình thì luôn ủng hộ việc thành lập nhóm. còn việc lợi ích? mình nghĩ lợi ích suy nhất là lợi ích chung là mọi người sẽ sớm có đồ xài thôi, còn lợi ích riêng thì nếu như bạn là người hy sinh, bạn có thể đề nghị a Q giảm giá đặc biệt cho bạn, chứ còn cái vụ gắn free mình nghĩ là ko có đâu! người ta đã đứng vững trên thị trường PC rồi, có bán được cho bạn hay ko người ta cũng đâu có chết được đâu!
    điều quan trọng ở đây là hiện tại chưa có ai bán cái mà mình đang cần, cho nên mới phải có người làm mẫu, rồi những người khác mới có chỗ để mua.
    thành lập nhóm mod xong thì sao? nhóm vẫn phải mượn máy của bạn để đem đi đo, rồi làm. nếu như thành công rồi thì sao? vẫn phải có người sản xuất ra bán để mọi người mua thôi, chẳng lẽ làm 1 bộ rồi thôi sao? cho dù nhóm hay ko thì cũng cần phải có người chịu hy sinh, tất cả cũng chỉ vì lợi ích chung thôi.
    bạn có điều kiện, bạn có nhu cầu, bạn có cơ hội làm người tiên phong và cái điều bạn làm có ý nghĩa rất lớn tới cái cộng đồng mà bạn đang tham gia... những cái đó mình nghĩ có tiền chưa chắc mua được đâu!::)

5. skynap

skynap Guest

Hixxx nếu mình ở vn thì còn nói làm rì nữa+__+, đảm bảo với bạn nếu còn ở vn mà ở hcm city thì chắc chắn mình sẽ mang ngay con máy của mình đến cho họ thử nghiệm, vì cùng lắm là cũng chỉ tháo ra rồi đo đạc thoai
    bạn ko biết mình ở nc ngoài khó khăn lắm mới có 1 máy 360 chơi đc đĩa lậu như thế nào đâu, nhưng ngay cả vậy thì mình vẫn cứ tháo tung con máy ra để mà mod:D, rồi mod đi mod lại cuối cùng hỏng cả nguồn cắm quạt, rồi lại chế lại cái nguồn khác:cool:
    huông hồ bác có điều kiện thế, lại có sẵn con máy hư ko dùng chứ có ai bắt bác mang con máy mới đi đâu;;)

6. TuanNA-3C

TuanNA-3C Youtube Master Race

Tui cóc tin mấy dịch vụ sửa chữa bên nước ngoài tôi đọc bọn nó chỉ khắc phục lỗi ROD bằng cách gắn lại chíp mod thêm quạt hoặc tản nhiệt theo msn.. còn không ăn thua.. nói chi đến Việt Nam mình, bọn nó là đội ngũ điều đào tạo bài bản để chuyên để sửa xbox.. Việt Nam mình thì toàn đi sửa tivi xong nghĩ cái xbox tương tự như vậy nên tháo ra chọc ngoáy nghĩ đơn giản lắm.. cuối cùng thì lợn lành chữa lợn què....

7. aichituikhong

Ê!Bây giờ muốn đem máy đi gắn WC thì đem đi đâu bây giờ!Tui có một máy chưa bị!Chấp nhận làm chuột thí nghiệm :((

8. Darkgamer

Darkgamer The Warrior of Light

bạn nó cũng đúng...mình chấp nhận mình hơi tính toán,nhưng kinh doanh là kinh doanh,khi họ có lợi ích từ việc của mình thì ít nhất phải có giảm giá hay gì đó.đó là nguyên tắc hợp tác.nhưng thôi, mình nghĩ việc đó cũng không quan trọng lắm, việc này thì mình sẽ nói chuyện trực tiếp với anh quang
    để chiều nay mình mang máy cho anh ấy
    Ai cho mình cái địa chỉ và phone number của nha quang đó
    (không bíêt có phải anh quang huy trên đường Lê quang định không nhỉ?)

9. skynap

skynap Guest

hoan hô tinh thần xả... máy vì nghĩa của bác darkgamer:D
    cái anh quang đó là quang huy ở lê quang định đó,
    516 Lê Quang Định P1 Q.GV HCM
    ĐT nè: 9.062.866 - 9.853.254 - 090.3.982.909

10. soma cruz

có 2 vấn đề đau đầu: water block phải tự chế rồi, nguồn phải lấy thẳng từ x360 mà cái này mình hơi bị noob, chán ghê :(

11. aichituikhong

Vậy có người đã hi sinh rồi!Chừng nào thành công nhớ kêu tui nhanh nhé!Dù máy chưa bị nhưng vẫn lo!Phòng bệnh hơn chữa bệnh!

12. skynap

skynap Guest

cái water block mình noob làm sao mà tự chế đc hả bác, thế mới cần 1 cái để nghiên cứu làm mẫu,
    còn về nguồn thì có thể lấy từ nguồn vi tính cũng đc mà:D

13. buyyoulife

dd của anh Quang đây:QUANG HUY - SWC (WATER COOLER) 516 Lê Quang Định P1 Q.GV HCM, 9.062.866 - 090.3.982.909,
    Tên: Nguyễn Hồng Quang - STK: 433100000001191 - SACOMBANK - CN: GÒVẤP - PGD: BÌNHHÒA
    HCM: QUANG HUY - AMTECH, Hà Nội: TOÀN HƯNG 144 Lê Thanh Nghị.
    Tư vấn online: SWC_QH@yahoo.com WEBSITE: _WWW.QUANGHUY-SWC.COM
    mai là thứ 7, mình rảnh, có gì alo mình đi với, sẵn tiện cafe làm quen luôn ok?
    0909.109.101

14. aramir

aramir In memory of Desmond Miles Lão Làng GVN

Sợ quá! Mình cũng đang quyết mua 1 con về đây! Đàn tính đặt bên Nhật về. À, cho hỏi tí, mình định không hack chơi game gốc luôn nhưng chẳng biết HN có chỗ nào bán game gốc không nữa? Mong là không hack hiếc gì thì đỡ hơn....

15. soma cruz

mai mình đi lụm 1 em xbox360 second hand về thí nghiệm thử, có 1 đứa bạn rành về vụ cơ khí phụ, ko biết đi đến đâu, còn linh kiện phải lên Quang Huy SWC rồi :)

16. buyyoulife

có đồ để mua rồi thì chỉ việc ráp vào và mod điện để cho quạt và pump nó quay thôi, có lẽ đó cũng là vấn đề quan trọng đó! bởi vì nếu xài nguồn của máy thì máy sẽ thiếu điện -> ko được. giải pháp bây giờ là nguồn của pump và quạt xài loại 220V cắm riêng ra. các bạn thấy sao?

17. aichituikhong

Tui thấy dùng điện ngoài 220 là đc nhất!Tại vì ko phải ai ( trong đó có tui) cũng chơi XBOX trên monitor hết!Mà nếu dùng nguồn của PC thì tốn điện chết!Nội con XBOX là đã ớn rồi bây giờ chơi phải mở thêm con PC nửa hả!T7 hả cho tui đi dzới đc ko

18. skynap

skynap Guest

bậy, mình có nối là nối thẳng vào nguồn của pc bao giờ đâu:|, mình chỉ bảo là dùng điện từ psu thôi mà, tức là chỉ kiếm 1 cái psu khác rồi gắn vào, đầu 12v của psu gắn vào là đẹp nhất:D

19. MrQ1984

MrQ1984 Mr & Ms Pac-Man

cách đây độ 1 tháng hồ hởi chuẩn bị múc XBOX 360 về thì đọc được cái topic này,tiếc vô cùng::(
    giờ quyết định đầu tư vào con PC mới:'>
    nghĩ mà buồn,thấy ae nỗ lực cả sức lẫn tiền mà kô ăn thua thế này::(::(

20. aichituikhong

Mấy bác cho em hỏi!Máy em chưa bị mà chơi lâu lâu nó bị giựt hình thì có phải là dấu hiệu của ROD ko!Cho em biết sớm!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.