Thảo luận về XBOX 360

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi quyfone79, 21/5/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. truonghaohung

truonghaohung C O N T R A

chán rứa ! mua nhằm cái máy bị hỏng red ring nặng vậy cũng là do cái số đen sao chòy ?? thôi đúng rồi mua cái máy hồi năm rồi ,năm con rồng ,nhằm năm tuồi ..haha

Hiện giờ thì đúng là nó xắp red ring rồi chỉ chưa báo 3 đèn đỏ thôi ,mở máy lên vào game chơi đc 3 phút là ..màn hình xanh lè ,chỉ còn nghe tiếng nhạc game thôi ? tắt khởi động lại thì cũng thế chỉ nghe tiếng nhạc xbox khởi động hình thì chẳn thấy gì ( y như là chưa cắm dây hình vào tv vậy )
    ... để y như vậy đi chơi chiều về và mở máy lên lần nữa thì giờ nó đã có hình rồi ,tiếp tục bỏ game vào chơi ..khoảng 3 phút ..tiếp tục bệnh cũ ..dù có tắt đi tắt lại nhiều lần thì màn hình vẫn tối thui như trên ..sáng ra bật lại lần nữa và cũng như vậy lên đc 1 lần rồi tắt ngủm ...
    Ngày mai vác xuống cho bà Nhung nữa mệt ghê .

2. mr_ninja

mr_ninja Youtube Master Race

thôi đau rồi, sáng vừa viết 1 đoạn về Red Ring, chiều "đỏ mắt" luôn, mà lại chẳng phải vì nóng quá hay tự nhiên bị may chỉ tại ông EVN, tự dưng điện chập chờn làm đèn tín hiệu thi nhau nhấp nháy đỏ.
    =>Tắt máy ngay lập tức. Sau 15 phút ngồi trên dống lửa, nhẹ nhàng bật máy lên thì thấy hết đỏ, đèn lại xanh bt. Chơi 30ph Oblivion rồi chuyển sang Top Spin 2 cho máy đỡ quá tải, chơi thêm hơn 1 tiếng nữa thì nghỉ, ko thấy sự cố đáng tiếc nào xảy ra. Ai biết gì về hiện tượng này trả lời cho tớ với. Con ko muốn mất 1trieu + 1 tháng ngồi chơi xơi nước đâu.

3. XXeross

XXeross Mr & Ms Pac-Man

Gặp hoài, 4 đèn đỏ này không sao cả, yêu đời lên đi ...

4. Master Alucard

Master Alucard Youtube Master Race

Trường hợp của bác giống bị lỏng hoặc hư dây Rắc hình(hoặc lỗ cắm trên tivi hư) quá, bác thử mượn dây khác hoặc thử với tivi khác xem :D !

5. Rukia

Rukia Sonic the Hedgehog

máy mình 3 tháng 11 2005 tới giờ vẫn trường tồn dai quá dai quá haha. Tháng 11 này tở chức sinh nhựt :')

6. truonghaohung

no ! lúc đầu tui cũng nghĩ như bác vậy .thử mấy cái rồi cũng vậy thôi . vì
    1 giờ mở lên chơi chỉ nghe tiếng và ko thấy hình thế là để nguyên hiên trạng như vậy ,tối 9gio lại mở lên và hình tiếng đều đã có đủ nhưng tiếc thay vào chơi chỉ đc 2-3 phút thôi là ...bạn sẽ thấy đc cái màn hình màu xanh lá cây xoc. xoc. ( màn hình của căn bệnh red ring ) :devil: lúc này thì tắt máy mở máy chỉ nghe tiếng thôi .
    sáng ra làm lại phát nữa vẫn thế ^^ tui tin rằng chịu khó làm vậy 1-2 lần nữa thì thế nào mình cũng sẽ thấy 3 cây đèn đỏ hôi

7. pliskin

pliskin Totally Badass!!! Moderator

cái máy tui bị ROD hotgame giữ cả hai tháng hơn, đang chơi máy mượn, oải pà cố :|

8. mr_ninja

mr_ninja Youtube Master Race

nếu liên quan đến mấy rắc thì báo 4 đèn đỏ;
    mà nếu thấy bốn đèn đỏ là còn sống, chưa hi sinh
    Hok biết hồi chiều mình thấy mấy đèn đỏ nhỉ? ( Đang ngon tự dưng gặp cái sự cố điện chập chờn này lam lo ngay ngáy)

9. antiteacher87

antiteacher87 C O N T R A

ông Pliskin tưởng lấy máy về rồi hóa ra vẫn để ở HG à,nản quá nhở...hâm mộ 360 quá nhưng gặp phải mấy cái bệnh này cũng nản thật (:|

10. ali33va40cogai

ali33va40cogai C O N T R A

Hg sua ngon lành ko mấy bác,em có gửi o GC sủa nhưng ko lành,ko khéo lo*n què thành lợn bại liệt thì bỏ mẹ

11. harry potteraa

harry potteraa Mario & Luigi Lão Làng GVN

Mấy bác chơi Xbox mà cứ như ôm bom trong nhà.
    Chơi toàn games hay mà lúc nào cũng nơm nớp lo sợ, còn hơn chơi game kinh dị ấy nhỉ !

12. dragon2409

dragon2409 T.E.T.Я.I.S

Tui chưa bị lần nào nên chưa sợ........Bi h cũng hết game hay rồi phải đến cuối tháng 6 mới có........TenchuZ với 2worlds......8-> ya ya

13. truonghaohung

Trò tenchuz chưa kịp chơi mà cái máy 360 đã làm tui thất vọng .thiết nghĩ lần này sữa về mà còn bị nữa chắc để nó trong tủ làm kiển còn hơn .đơi 1 ngày nào đó chip 6.5m.m ra thì may ra cứu vớt đc >_<

14. quyfone79

quyfone79 Mr & Ms Pac-Man

Tin vui, Hotgame không sửa redring nữa - thế là tèo. Các bác ở VN không sửa được đâu - khỏi mang đi sửa mất công bị luộc IC.

15. leo100

leo100 Dragon Quest

mới ra game đua xe fozza motorsport 2 đấy các bác, gamespot chấm 9.2 điểm ko bít ở vn có chưa ra mua về chiến

16. Carl86

Carl86 Mr & Ms Pac-Man

ra rùi đó........................................

17. antiteacher87

antiteacher87 C O N T R A

thế là thế nào,bọn nó chắc còn cầm cả đốngmáy của khách mà ::( bg làm sao ?

18. samhungsanh

samhungsanh Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Hotgame không sửa thì bạn đem đi chỗ khác (Halo, Hiepluc...) thử xem.
    Việc nói máy lâu ngày ko chơi mà chơi lại dễ bị red ring là ko đúng, vì chỉ cần không chơi 1 ngày là nó nguội ngắc hết rùi, khi đó thì để mấy tháng cũng là trạng thái đó. Cũng nên tránh để máy lâu quá không hoat động vì có thể bị hơi ẩm trong ko khí làm hư máy.
    Máy tôi mới chơi lại sau 2 tháng, bỏ đĩa blue dragon vô chơi thì 1 tiếng báo lỗi ko đọc được, restart lại 15p đứng. đi tắm caí, chơi tiếp 1t thì chả thấy gì. Vì máy mới hoạt động lại nên từ từ làm ấm lại phong độ
    Khi bạn chơi mà hay treo máy, bạn thử đĩa khác xem sao, nếu không treo máy thì lỗi ở đĩa thôi, tui hay bị vụ này lắm. restart lại là ok à
    Bạn nên chỉnh lại độ phân giải, đừng để cao quá, tôi chơi trên moniter nên để 1024 , chất lượng khỏi bàn. mà để tay lên vỏ máy thì âm ấm à, trong dk ko máy lạnh, chỉ quạt bình thường thui nha, ko sài quạt hút gì hết.
    Bạn nên chơi 3-4h thui rùi dể máy nghỉ 1t rùi chơi tiếp, sẽ ko bị gì đâu vì lúc mới mua tui chơi gear of war gần như nửa ngày theo công thức trên thì chả có gì cả, thĩnh thoảng treo, chơi lại là hết.
    cái quạt 50k đó sài cũng tốt, siêu thị bán nhốc... tội gì đi tiệm bị chém 200k mà hiệu quả chả bao nhiêu

19. S.W.A.T

S.W.A.T The Warrior of Light

huhuhuhuhuh
    em sắp mua máy mà các bác nói em run wa', em chẳng biết RR nó ra sao, em là dân tỉnh lẻ, bị hư vác vô SG chẳng biết đâu mà lần, em còn chẳng biết cái vụ hack DVD chứ đừng nói gì đến RR, các anh chỉ em cách hack DVD và cho em biết thế nào là RR đi, em mê x360 lắm, đi làm thêm cả năm mới dc 6m, ko mua dc chắc em ức chế lắm, ai mua về cũng bị hả ?nếu lâu ko chơi mà bị chẳng lẽ MS vừa làm ra ko kịp bán là bị RR?

20. Rukia

Rukia Sonic the Hedgehog

Không phải thế đó là do hên xui thôi cũng có người từ lúc mua tới này chưa bị cũng có người bị hoài đó là do hên xui thôi. Còn máy mua ở SGlaf hack dvd sẵn rồi đừng lo.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.