Thảo luận về XBOX 360

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi quyfone79, 21/5/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. S.W.A.T

S.W.A.T The Warrior of Light

bác ở SG hay ở đâu vậy bác, bác làm ơn mở lun cái dịch vụ của bác đi, em ủng hộ 100% đó:D,vậy bác cho em hỏi thêm nhé: lắp quạt tản nhiệt cóa giảm rủi ro đi nhiều ko bác,mình tự lắp hay nhờ cty lắp giùm lun?, việc sửa của bác có ảnh hưởng cơ học gì đến các bộ phận khác ko?
    mong bác làm tốt vụ này để em mua cái máy cuối tháng tới yên tâm, em là dân cày game online đã sắp giải nghệ, cày 360 khoảng 9~10 tiếng/ngày ko biết có dễ bị RR ko,bị RR ko biết có đủ tiền mò vô SG ko nữa, nói gì đến sửa^^, dù sao có ng` sửa dc vẫn hơn:D

2. quyfone79

quyfone79 Mr & Ms Pac-Man

Thật ra thì không ần phải ghe gớm như vậy đâu bạn ạ. Nếu máy nóng lâu ngày quá sẽ xảy ra 2 hiện tượng: cháy chip thì pó tay, phải thay chip mớii nhưng với điều kiện VN mình thì thua, không có chip và vĩ làm chân chíp nên thua. Trường hợp thứ hai là do nóng quá chảy chì liên kết giữa chip với board nên hở chân (trường hợp này chiếm 80%) nên dể dàng hàn lại nhưng cũng cần phải có kinh nghiệm về điện tử vì nếu "quá lửa" sẽ cháy chip luôn.

Mình có thể giải thích cho các bạn là tại sao máy chơi ít hay chơi nhiều, lúc nóng lúc lạnh đều có thể bị Rod. Nguyên nhân là cả một quá trình sử dụng đến lúc gần Rod rồi thì nóng hay lạnh không thành vấn đề nữa vì thứ nhất là chip đã bị lỗi (chết transỉtor bên trong nhiều quá dẫn đến chip làm việc quá công suất nên rất mau nóng - chạy không ổn định treo bất cứ lúc nào full-load), còn trường hợp nữa là máy càng nóng thì chơi lại không sao (trên mạng có người dùng khăn quấn lại để cho máy thật nóng thì hết Rod): giải thích như sau: khi nóng chì (kim loại) dãn nở ra nên làm cho liên kết bị hở nối lại với nhau thì chơi được nhưng khi để nguội thì lại Rod... nói chung là Rod là lỗi do nhiệt độ lâu ngày làm giảm tuổi thọ chip (CPU và GPU) nhưng vì lý do các chip có chất lượng không đồng đều nên máy bị nhanh máy bị chậm, nói chung là nếu không giải quyết các vấn đề tản nhiệt cho Chip thì trước sau gì cũng Rod.

Còn máy sửa về rồi cởi trần ra mà vẫn Rod thì rõ ràng là bạn này không hiểu về khí động học khi microsoft làm thoát nhiệt cho Xbox360, mở thùng máy thật ra không bao giờ hết Rod được vì tản nhiệt của CPU và GPU của 360 không thể tản kịp nhiệt lượng mà 2 chip này thoát ra nên cũng không ăn thua, chỉ có cách là gắn thêm quạt thổi trực tiếp vào 2 cái tản này thôi. Tránh dùng quạt bàn thổi thẳng vào máy - phản tác dụng.

3. S.W.A.T

S.W.A.T The Warrior of Light

nếu bác đúng thì rõ ràng MS đã tính ko kĩ nc' cờ tuổi thọ khi mà họ đã ko tính đến thực tế mà chỉ dựa vô lý thuyết mà sx máy, PC kia chạy thử game nặng hiện nay mà còn nóng khủng dù cho thùng máy bự(trừ khi lắp tản nhiệt xịn),huống chi 360 là cái bia để hứng nhửng loạt đạn hiệu ứng khũng,thùng máy như cái hộp bánh..........đúng là trên đời chẳng có cái gì là perfect cả...mong là có cách khắc phục

4. truonghaohung

truonghaohung C O N T R A

còn cái vụ sữa chữa của bác thì khi nào mở cửa ra hửa ? kỳ này đem sữa lần nữa về tui phải xử dụng biện phápn nào để phòng tránh HIVS cho máy bây giờ .rầu quá .đang ôm đóng săt dụng chăng

5. quyfone79

Không sao, các bác cư yên tâm. Vài bửa chỉ 300K một em red ring thôi. 5 tiếng là lấy liền (100% là thành công nếu chip chưa cháy). Đang sắp xếp giờ giấc để phục vụ anh em đây.

6. redwing

redwing Dragon Quest

Có bác nào post cái ảnh nó bị đèn đỏ lên em xem với được ko.Em chưa được diễm phúc nhìn thấy nó.cầu trời phù hộ.

7. antiteacher87

antiteacher87 C O N T R A

thì bác cứ tưởng tượng là lúc bật máy lên có 4 cái đèn màu xanh,thay đèn màu xanh = màu đỏ thôi mà :))
    @mà cuối cùng là bác quyfone ở HN hay SG :D

8. nguyen_minh

nguyen_minh Mario & Luigi

đây nè chưa có diễm phúc thì coi đi

9. quyfone79

Mình ở SG.....................................................

10. baoanh

baoanh Mega Man

Có anh em hay đệ tử hay sư phụ gì ở Hn để mở dịch vụ kô ? :D

11. truonghaohung

300k ha ? về chơi nếu về bị nữa bão hành sao?

12. quyfone79

Mình sẽ có bài viết cụ thể về máy nào sửa sẽ hết hẳn, máy nào sửa phải mở nắp máy chơi và gắn thêm quạt. Sory đang bận quá.

13. antiteacher87

cứ thong thả làm cho kỹ bác ạ,nhưng mà đừng lâu quá :P

14. pttiger

pttiger Fire in the hole!

chà chà, có vụ này nữa
    Mà thôi, không nói làm gì bác cứ tự do đi, vì mới biết tin là dạo này Xbox 360 bị chôm IC gì đó ;)) ;))

15. truonghaohung

ặc ..bọn nào ác thía member chúng ta chịu thiệt về 360 nhiêu đó là quá đủ rồi

16. antiteacher87

bị chôm IC thì đau đớn vãi c... luôn :(( tui đang để máy ở HG cho bno chuyển sang TQ sửa :(

17. l_squall_l

l_squall_l Mr & Ms Pac-Man

thấy mua máy điẹn 110v ấy , đừng đổi 220 làm gì , mua sao để vậy cho chắc ăn , máy mình vừa hết BH xong ( 6th ) giờ chơi tháo luôn cái tản nhiệt chân đế chơi luôn ^^ .

18. ali33va40cogai

ali33va40cogai C O N T R A

cho em hỏi ỏ sg HALO có sủa được bệnh này ko a?
    xác suất thành công là bao nhiêu % vây?

19. quyfone79

Chuyện chôm IC là có thật, thậm chí là đổi cả ổ DVD đã kén đĩa rồi ghi serial lại...chuyện này mình chỉ biết là xảy ra ở thành phố HCM thôi, ngoài Hà nội không rỏ. Nên tránh khu Huỳnh Thúc kháng còn tiệm nào thì lịch sự nên không nói. Hehe

20. truonghaohung

đã chuyển đi chưa hay còn để ở cửa hàng HG vậy ?? anti..

Hôm rài máy của tớ vẫn còn để ở nhà chưa rãnh để gởi cho bà Nhung đem ra ngoải cho HG sữa lỗi red ring lần 2 .
    Mà giờ tớ ko biết có nên gởi đi ko ?vì sợ đợi lâu quá ? với lại sữa về lần này chắc sẽ ko bị nữa ?? hiz
    khó tín quá >_<

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.