Thảo luận về XBOX 360

Thảo luận trong 'Hướng dẫn | Hỏi đáp game' bắt đầu bởi quyfone79, 21/5/07.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. dvdntm

dvdntm Dragon Quest

thế hóa ra đi mod chỉ phí tiền thui hử, bác hotgame có lên tiếng gì trong vụ này kô, thấy bảo 80% sẽ lành lặn mà

2. herodaica113

herodaica113 T.E.T.Я.I.S

bị ROD đi mod được 2 tháng vẫn chạy ngon:-"
    còn bao giờ chết tiếp thì chưa biết được::(

3. kenshin51089

kenshin51089 Mega Man

nói chung tới khi máy bị ROD là con GPU cũng đã bị "hành hạ" vì nhiệt lâu rồi. Cho nên số transtior trong con GPU đã chết 1 số. Có hàn chân lại thì cũng không thọ được lâu.

4. maiquoctuan_1991

maiquoctuan_1991 Legend of Zelda

Sao lại phí ... để đó khi bị ROD chết tức tưởi ra rồi không mod mới gọi là phí :))

5. kenshin51089

kenshin51089 Mega Man

tốt nhất tống cái máy cũ đi rồi rướt cái HDMI về là an tâm nhất :))

6. HoàngTử_BaTư

HoàngTử_BaTư Persian Prince

ROD thì nó ko đợi ai cả , của bác là 2 tháng nhưng có khi 2 tuần đã có thằng chết chỏng vó rồi ấy chứ , tui thì ko biết gì về cơ chế hoạt động của cái GPU nó ra làm sao cả nhưng ai dám chắc là máy đang yên đang lành mod và là sẽ đảm bảo hơn khi chưa mod nào , nhỡ mod vào nó ko bằng như lúc đầu thì sao nhỉ :-/ có thể tuổi thọ nó dảm hơn lúc đầu thì sao nhỉ :-/ hiện giờ tình hình vẫn đang gay gắt lắm nhưng suy đi tính lại vẫn chỉ có 4 cách cho anh em thực hiện
    1 là chưa ROD đem đi MOD
    2 là ROD song đem đi MOD
    3 là ROD song đem đi thanh lý kiếm tiền mua 360 new :devil:

7. Carl86

Carl86 Mr & Ms Pac-Man

con 360 của tui thì bị ROD là đầu, đem lên Halo cho nó fix, rùi đem về chơi được 5 tháng ( bị hùi tháng 7 ), vừa mới tái phát lại hùi giữa tháng 12 này, đem lên Halo cho nó fix típ, mới lấy về hồi 25/12, vẫn còn chạy ngon, mừ hem bít chừng nào tái phát típ, đang save tiền mua con có HDMI port, sắp sửa ra 1 mớ game hay, chắc nó tái phát típ wá, nghèo mà còn mắc cái eo

8. dvdntm

dvdntm Dragon Quest

mới có 3 cách mà cách thứ 4 là gì vậy thằng em

9. Carl86

Carl86 Mr & Ms Pac-Man

cách thứ 4 là lấy búa đập cho bõ tức :))

10. baoanh

baoanh Mega Man

Cách thứ 4 là bỏ quách kô mua nữa...
    Chuyển sang Ps3 hay Wii cho lành! :whew:

11. dvdntm

dvdntm Dragon Quest

kô mình nghĩ cách thứ tư là rod xong đem đi mod rồi sau đó bán luôn cho được giá hehe

12. gothika

gothika Mr & Ms Pac-Man

Wii thôi ^^ PS3 đang có dịch đèn vàng đèn đỏ ^^ Đợt đem mod máy ở Hotgame định mua nhưng nghe nói bản nào cũng có thể bị ^^ Tởn luôn ^^

13. ktt1493

ktt1493 Donkey Kong

cho mình hỏi là xbox360 bây h ROD đã hết hoàn toàn chưa , hay là 5/5 =_= . nếu hết hoàn toàn thì hè đem máy lên cho bác hotgame mod lại giùm :'>

14. mafiaan

mafiaan Mr & Ms Pac-Man

Chả rõ nữa thấy hệ HDMI chưa có ai kêu ca gì hết.Biết đâu 3 tháng sau mới bùng lên thì...;))

15. kenshin51089

kenshin51089 Mega Man

tui đã từng quăng máy vì bị ROD. Khi mua máy mới, rao bán các phụ kiện. Dù có nhiều người pm nick yahoo tui ko để mua đồ, chỉ để "chia sẽ". Số người đó có thể tới hơn 1 chục người. Và 100% họ đều đang để tiền hoặc đã mua máy 360 mới. Chưa có 2 có ý tưởng chuyển hệ cả. Bái phục MS !!!!11

16. [C]ell

[C]ell Mr & Ms Pac-Man

bị redring thì đem giục cho rồi, mua cái mới, có bao nhiêu tiền đâu. Từ lúc mua đến giờ hư hết 3 cái, đang tính giục con còn mới tinh để mua con x360 mới gì đó. hy vọng là ko bị red ring.

17. gothika

gothika Mr & Ms Pac-Man

Không biết ai đã gặp trường hợp như em chưa ^^ Kể ra mọi người góp ý là xem nó bị làm sao:
    Máy em mua đợt đầu, bên EU, date 31/10/2005 mới máu. Chơi chưa bao h bị ROD, gần đây em có mang sang nhà người yêu chơi tennis và DoA (thử cái LCD nhà em nó, với lại ngiu em thích đối kháng mới máu ;)) ), rồi em để nhà nó 2 ngày , chơi cũng ít, với lại k0 có em nó cũng chẳng thiết chơi. Sau đấy em có mang về, nhưng lười lắp lại.Để 2 tuần không chơi, hôm cắm điện bật lên chơi COD4 chơi 5' bị ROD :(( (thế mới ngủ), hoảng quá đem Hotgames, bác Đại bảo sửa được ROD, đã MOD nhưng cứ chơi 5' là bị đơ, bó tay :(( Về nhà vẫn bị ROD, e đã định thanh lý, nhưng 1 hôm điên điên, tự nhiên điên tiết e cho nó bật 2 tiếng đồng hồ đèn đỏ. Tắt đi đợi 30', rồi em bật lên lại chơi bình thường được 10', xong lại bị đơ. thế là em làm 3 lần như thế :)) (trong suy nghĩ thơ ngây của em chắc là lâu k0 dùng nên nó hơi chập thôi) , tiếp, sau lần thứ 3, e lại để nguội hẳn, và lần này bật lên chơi hơn 1h không sao...e tắt đi và từ đấy về sau nó lại chơi bình thường :)) bó tay với cái máy này, k0 biết ai gặp trường hợp như em chưa ^^
    Quên, mặc dù em đã Mod chỗ bác Đại nhưng vẫn còn thừa 1 cái quạt đứng phía dưới máy (em đã mod cho chạy điện riêng), và 1 quạt cắm đằng sau máy (dùng trực tiếp chung nguồn với máy) không biết là có nên dùng cái quạt thứ 2 nữa không ? Em sợ bị ROD 1 phần do cái quạt thứ 2, nhưng bỏ ra thì sợ nóng ^^ Với lại bt em đặt dọc nhưng thấy bác Đại bảo dọc dễ bị hỏng đầu DVD, nhưng ngang lại dễ bị nóng hơn ^^ Mọi người góp ý cho em ^^

18. Carl86

Carl86 Mr & Ms Pac-Man

Máy 360 phải chơi thường, chứ ko chơi thường là nó dễ đi lắm, nghe mấy bồ trên đây nói nếu ko chơi thường thì nó dễ bị sốc nhiệt lắm

19. _Zero_

_Zero_ Donkey Kong

nghe có vẻ giống kon máy mình nhĩ :D

20. HoàngTử_BaTư

HoàngTử_BaTư Persian Prince

thì đó đó ,cách thứ 4 là cái cách mà mỗi mem đều nghĩ ra cho riêng mình , ngay như anh cũng có cách của anh rồi đó hehe .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.