Thảo Luận về Xbox One và PS4.

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi babycool972009, 20/6/13.

1. Niarbrebyc

Niarbrebyc Liu Kang, Champion of Earthrealm GameOver

Rõ ràng ở đây đang bàn tới Xbo và PS4 chứ chả liên quan đếch gì đến PS3.
    Lại còn game hot mới kinh. Game như nào là game hot mà game như nào thì là game cool thế?

2. lumon

lumon Mario & Luigi

Thế bây h tui hỏi thông tin để tui chắc chắn tui mới mua ps4 nói chuyện như bạn khinh ng khác quá đấy

3. hotgames

hotgames Mayor of SimCity

qua HOTGAME SHOP ĐẶT TIỀN ĐI CÓ 12TR -2 TUẦN SAU NHẬN
    MUA LUÔN THÌ 13TR7 NHÁ

4. Heisenberg

Heisenberg T.E.T.Я.I.S

Đợi khi nào xuống tầm 10 củ thì triển, giờ mua cũng chỉ để ngắm với khoe chứ chưa có game nào gọi là thích để chơi

Gần tết đến nơi rồi, để tiền còn đi chơi tết 8-x

Chỉnh sửa cuối: 31/12/13
  5. Niarbrebyc

Niarbrebyc Liu Kang, Champion of Earthrealm GameOver

Thế ko thấy là hỏi về PS4 rồi người ta quote lại bài trả lời có game trên store rồi 400k/game à.
    Xong rồi lại còn bảo là game PS4 chứ ko phải PS3,cái bài trả lời quote lại giống nói về game PS3 lắm à :-@

6. Strike

Strike Youtube Master Race

Tay cầm Ps4 mới mua về thì có phải sạc nguyên 1 buổi ko nhỉ?

7. hungzzzz

hungzzzz Donkey Kong

ở hn thì 300k 1game tphcm thì 450k 1 game digital đó . Mua ở tphcm 2 cái thì còn 750k.
    Ông ở hn là changbom còn tpchm là nhat anh store đó

- - - Updated - - -

Tầm 2h là đầy chơi thì đc 7h vì có cả âm thanh và đèn led tích hợp vô cái tay nữa .

- - - Updated - - -

Battlefield 4 cod ghost killzone . Chơi multi chắc cũng qua đc mùa xuân rồi . Tháng 3 có infamous với mgs

8. Heisenberg

Heisenberg T.E.T.Я.I.S

Battlefield 4 mình chơi trên PC, CoD Ghost thì chơi tạm trên PS3 cũng ổn, Killzone thì mình không thích lắm :5cool_big_smile:

Chỉnh sửa cuối: 2/1/14
  9. byakuga

byakuga Youtube Master Race

Sao mình ko kết nối 2 tay cầm ps4 dc.Mở cái tay kia thì tay này tắt.Có ai biết chỉ mình với.Thanks

10. taituxd.

taituxd. Mario & Luigi

ai có rồi post vài cái ảnh xem nó có đẹp hơn ps3 ko ? giờ tivi chuẩn 4k còn chát quá .

11. hungzzzz

hungzzzz Donkey Kong

Thật ra ko có ps3 để so sánh nhưng có thể lên youtube coi cũng được.
    Mà xài cái màn 47 inch để trải nghiệm Ps4 cũng ngon lắm rồi :5cool_big_smile:

12. khangov2007

khangov2007 Donkey Kong

Máy Xbox mua game cũ phải qua tụi Microsoft. Nếu ai mua game cũ chơi thì không nên mua Xbox.

13. tomcanty

tomcanty Youtube Master Race

Mọi người ơi, cho mình hỏi xíu:

mấy cái digital download, hình như là dùng **** để mua rồi bán lại cho khách hàng đúng không mọi người? Sao mình thấy giá digital download giá cũng như đĩa, sao ở Vietnam bán rẻ quá vậy?

Thêm vào đó, mình có bị banned máy không, khi mua và chơi những game như thế này?

Cám ơn

14. hungzzzz

hungzzzz Donkey Kong

Tất nhiên. Banned máy thì sẽ ko đâu vì nó chính sách chia sẻ game của PS mà. Ban máy thì thằng nào nó qa nhà bạn nó add 1 cái acc lậu vào thì ban máy thằng kia luôn à. Không khả thi lắm. Mình xài xbox360 và bạn mình xài ps3 cũng chơi hiểu này ko thấy ban biếc gì cả =)) và h cũng áp dụng cho ps4 luôn:1cool_look_down:

15. proriddick

proriddick Donkey Kong

mọi người dùng digital game cho mình hỏi tí, PS4 có add user download rồi quay về user của mình chơi dc kô? hay phải chơi bằng chính user đã mua đó nhỉ???? nếu như ps3 thì tốt quá....em ghiền ps4 quá..

16. Rubedo

Rubedo Mega Man

được nhưng mà chính acc đó phải được add as primary vào PS4 nếu ko thì mấy game mà user đó down về, vào user khác sẽ thấy mấy game đó hiện cái khóa, tức là ko chơi được
    mà mỗi acc chỉ được Primary 1 lần cho một máy PS4 thôi, máy PS4 khác ko add Primary acc đó được nữa trừ phi phải deactive primary trên máy kia

17. proriddick

proriddick Donkey Kong

Phức tạp vậy bác? vậy mai mốt em lấy máy về, em có user từ ps3 rồi, chắc chắn em sẽ add account đó làm primary rồi. Giờ em mua account giá rẻ kia, add vào máy và phải add as primary như bác chỉ, vậy nó có cho không add nữa kô khi mà mình đã add primary account của em ...

18. Rubedo

Rubedo Mega Man

vô tư thôi, 1 PS4 add bao nhiêu primary cũng được, miễn là mấy acc đó chưa được primary lần nào, à PS4 chỉ cho tạo 16 user là hết , nghĩa là add primary được cho 16 user đó

với mấy bác hay share digital game với nhau thì có một mẹo là cho PS4 của người kia primary acc của mình, còn mình add primary của người kia, với cách này thì sẽ các bác sẽ chơi được game của nhau trên acc chính, tuy nhiên nhưng 1 số dịch vụ của PS4 như Plus, cloud save, remote vita, auto update/download thì ko được nữa nhé

Chỉnh sửa cuối: 20/1/14
  19. hotgames

hotgames Mayor of SimCity

khi mua acc chứa game thì bạn phải hỏi xem họ đã ad tk đó là primary chưa ,nếu ad rồi thì bạn ko thể active được trừ khi log in trên pc thu lại license để ad lại máy mình là primary ,,,

mà ko ad primary được thì chỉ còn cách log in vào tk kia để chơi thôi chứ ko chơi = tk của bạn được

20. Heisenberg

Heisenberg T.E.T.Я.I.S

Nhà nhà, người người PS4 =( mình nhà quê quá rồi, tháng sau còn đủ chuyện cần dùng đến tiền, kiểu này chắc phải mấy tháng nữa mới quất PS4 được :(