Thảo Luận về Xbox One và PS4.

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi babycool972009, 20/6/13.

1. ddhuans

ddhuans Donkey Kong Lão Làng GVN

Tính sang tuần mua PS4, mà search 1 số thông tin ko thấy mạn phép hỏi lại anh em.
    1. Region của máy PS4 có phân biệt như XB360 ko? Đang dùng XBOX360 region hệt PAL nên mấy năm nay toàn phải down game từ torrent, game nàp free region mới mua đĩa đc.
    2. Máy Japan và US khách nhau cái gì mà sao các nơi để giá chênh gần 2tr?
    3. Game mình xác định là mua game, có thể là dạng digital lẫn đĩa. Nói chung tiền game cũng ko mua lắm nhưng ở nhà đang dùng net down tầm 400KB/s thì có cách nào chép game vào máy rồi active code ko hay phải cắm dowm mấy chục GB? Mua đĩa có lẽ lợi hơn giá cũng ngang mua digital nhưng có thể bán đc, phiền cái mắc công ship còn mua ở đây ko biết có sẵn hàng hay ko?
    4. Máy có Wifi ko? thấy có ghi IEEE1394 B/G/N mà sao đọc thấy anh em toàn dùng cáp LAN?
    5. TV cùi nghe nói bị bể hình, nhà chỉ có 2 con 32' Samsung series 5 ko biết set về 720p có đc ko? Mua về lại phải sắm cái TV thì hơi vô duyên.
    6. Sở dĩ mình mua PS2 lúc xưa và XBOX360 là vì thích Tenchu, Ace Combat, 1 vài dòng Stealth,Action/Aventure và FF, nói chung ko nhiều game, vì giờ cũng ít có thời gian. Thì theo các bạn PS4 mấy game đó hứa hẹn hơn hay là XBOX One? Ngó game list XBOX One hơi chán trong khi PS4 nhiều tựa có vẻ hay.

Cảm ơn anh em...

Chỉnh sửa cuối: 17/5/14
  2. spectre1

spectre1 T.E.T.Я.I.S

1. Game k phân hệ như xbox 360
    2. Khác nút X và O thôi. X us là ok JP thì ngược lại
    3. Mang 400kb thì xác định cắm vài ngày mới xong. Bắt buộc phải dow bằng máy k dow bằng máy tính rồi coppy vào máy đc. Đĩa luôn có sẵn nhưng phải đợi ship, thời gian chắc cũng cỡ 1 tuần sau ngày phát hành game.
    4. Máy có wifi
    5. Tivi có HDMI là chiến đc. Tivi mình có 720p vẫn chiến ngon lành
    6. Game chặt chém thì PS hơn. Bắn súng thì X1

3. ddhuans

ddhuans Donkey Kong Lão Làng GVN

Cảm ơn bác, cho mình hỏi thêm là ở HCM thì nên mua ở đâu?

4. duongkhang2003

duongkhang2003 ♥ CHỨNG NHẬN SHOP BÁN PS4 / XBOX UY TÍN TPHCM ♥

MUAGAME SHOP 97 TRẦN HUY LIỆU P12 Q.PN TPHCM
    HCM thì mua ở dưới chữ ký mình chứ ở đâu.Nói vậy thôi chứ bác mua những hàng kẹp nách thì giá rẽ chút,nhưng bù lại bảo hành 1 tuần đổ lại,sau 1 tuần hư thì bác sửa cũng hơi mệt,ngoài ra bác có thể ra các shop làm ăn lâu năm ở tphcm như : halo.vn,mimi.vn,nextgen.vn,muagame.vn mua thì bảo hành nhiều hơn 1 tháng đến 3 tháng!chúc bác mua được 1 con ps4 hàng mỹ chất lượng

5. JamesRyan

JamesRyan Sony Giáo Chủ Lão Làng GVN

PS4 US mà giảm còn 9tr5 rồi sao? Mình chờ khi nào còn 8 củ thì mua, chắc cũng khoảng 1 năm nữa quá ;))

6. spectre1

spectre1 T.E.T.Я.I.S

Hàng US giờ tầm 9m3 thôi. Giá 8m thì chắc năm sau đợi sony nó hạ giá thôi. Chứ giờ giá nó là 399 usd rồi, về VN thấp nhất cũng phải 8m5

7. thangcb

thangcb Chutik Chào Buồng GVN CHAMPION Lão Làng GVN

$399 chưa tính thuế, về vn mà bán 8m5 chắc người bán lỗ vốn quá ... Trừ khi săn được deal nào đó rẻ hơn bên mẽo thôi, nhưng để ý ps4 rất hiếm khi giảm, mà giảm cũng chả giảm được bao nhiêu.

8. KrayKen

KrayKen Legend of Zelda

Dạo này Lên craigslist cũng thấy nhìu đứa bán nguyên seal có $350 nên đem về vn bán 8t5 vẫn còn lời chán

9. tigacon1510

tigacon1510 Youtube Master Race

Tui có thể khẳng định với bạn 100% hàng console ở vn là nhập lậu . Thuế má gì . Vì thuế nhập khẩu máy chơi game tới 30-40% đó . Rồi phí vận chuyển . Bởi vậy thằng nào nhập theo dạng chính ngạch thì khôg bao giờ có giá dưới 12tr

10. saobang3886

saobang3886 Legend of Zelda

Thuế khi mua bên đó nữa bạn, 400$ thuế 10% Thành 440$ rồi, tính ra giá mua là đã gần 9tr, còn phí vận chuyển về nữa. Rẽ hơn trừ khi mua lúc nó sale thôi :3cool_nosebleed:

11. HeroJAV

HeroJAV Cán Bộ Nguồn Lão Làng GVN

^ đa phần toàn xin hoàn thuế 10% mà bác. Nhưng theo mình thì chắc cùng phải lãi tàm 1-1.5tr 1 máy ý

12. JamesRyan

JamesRyan Sony Giáo Chủ Lão Làng GVN

Mặc dù rất ghiền PS4 từ lúc nó mới ra nhưng nghĩ lại chả có game nào chơi bây giờ nên cũng tạm gác lại.
    Mình thì chủ yếu là chờ FFXV với Phantom Pain, chỉ cần 1 trong 2 ra là mua PS4 :D

13. thanghv

thanghv Fire in the hole!

Bác này hack trophy hả, hom bữa thay 30 plat, ma bay h 552 plat rồi :o

14. 10USD

10USD Mr & Ms Pac-Man

ps4 nếu mua trên amazon ở mỹ thì 400usd + 8% tax,rồi phí vận chuyển từ mỹ về vn 5,6 trăm, nữa thì tính ra về VN 9 chai 5 đến 10 chai,tốt nhất kiếm máy ở VN mua cho lành mà còn dc bảo hành nữa

15. [CBT]Brian

[CBT]Brian Dragon Quest

Cho mình hỏi là PS4 mình mún mua PSN plus làm sao vậy các bạn, hwa ngồi cả ngày trời nhưng ko thể nào mua dc vì cái PSN network ko chấp nhận credit card cua mình =.= kể cả asia lẫn Us, Chat live nhờ nó hổ trợ nó cũng bó tay .. lên amazone mua digital code thì bị từ chối vì ko nằm trong us ko cho mua.....

Cho hỏi là mọi ng mua PSN plus sao vậy?

16. Heisenberg

Heisenberg T.E.T.Я.I.S

Mua trên amazon thôi, địa chỉ ghi bừa 1 cái bên US vào rồi mua như bình thường. Lần đầu mua thì mất tầm 4 đến 5 tiếng để nó xác minh, các lần sau thì mua phát nó send code luôn.

552 plat mà không có rank là thấy có vấn đề rồi =)

Chỉnh sửa cuối: 19/5/14
  17. anti_intermilan

anti_intermilan Rossoneri

lên amazon mua, nhớ nhập địa chỉ US vào

còn không thì canh me có dealer nào xé lẻ Plus từ bộ bunble của PS3 thì mua, sẽ rẻ hơn
    chưa kể còn chi phí bôi trơn hải quan
    gì chứ xách tay máy PS4 về bán lại chỉ lời tầm 1tr/máy là cùng - lại còn khó bán nữa
    nên du học sinh có xách thì xách macbook với DSLR là ngon nhất

18. dinhhatuananh

dinhhatuananh Donkey Kong

Trên diễn đàn giờ có khối người bán PSN plus mà anh,thích ông nào thì mua của ông đấy,muagame.vn bán psn plus 12 tháng có 1 triệu :9cool_sweet_kiss:.

19. duongkhang2003

duongkhang2003 ♥ CHỨNG NHẬN SHOP BÁN PS4 / XBOX UY TÍN TPHCM ♥

MUAGAME SHOP 97 TRẦN HUY LIỆU P12 Q.PN TPHCM
    à bên mình có bán plus 1 năm bảo hành 1 năm,nhưng hết hàng rồi bác,mà bác Brian là khách hàng lâu năm của mình lúc còn chơi gem pc phải ko ta

20. code47

code47 Mario & Luigi

có cách nào active psn plus 14 days trial đc ko nhĩ... mình ko có credit card mà nó cứ đòi hoài...