Thảo Luận về Xbox One và PS4.

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi babycool972009, 20/6/13.

1. Heisenberg

Heisenberg T.E.T.Я.I.S

Đến mùa hè năm sau thì giá máy nó cũng hạ rồi =) Lúc đấy chỉ còn 9tr là cùng

2. proriddick

proriddick Donkey Kong

Haloshop có máy rồi àh... hơn 15t, đắt quá

3. Niarbrebyc

Niarbrebyc Liu Kang, Champion of Earthrealm GameOver

Dẫn chứng thế nào bây giờ,xem tạm tin nhắn điện thoại đc ko để post ?
    Giờ đưa cho thằng bán 200k,đưa tên game muốn mua cho nó,nó đưa mình acc trong có sẵn cái game đó.Lấy acc về máy tạo user mới ra,login vào và down game về.Down xong thì dùng acc của mình để chơi.
    Hết 200k,được chơi đúng ngày phát hành,lại chia đc cho 2 người vì 1 acc dùng đc trên 2 máy.Tính ra có 100k/game original brandnew,online,update bình thường.
    Rẻ hơn mua đĩa chưa ?

Chỉnh sửa cuối: 18/11/13
  4. phanngoc09

phanngoc09 Youtube Master Race

mình khẳng định 1 điều tất cả game digital 200k đều là hàng họ hack tiền rồi nạp vào tk rồi share ra bán lại cho các bạn chứ kg có chuyện mua bằng redemcode đâu nha
    http://playstationnew.com/showthread.php?t=7569
    còn bạn nào đang bán game 200k nói game sạch thì có cần mình đưa dẫn chứng ra kg
    Sài Gòn 1 game 200k là họ chỉ active cho 1 máy thôi kg có chuyện giao pass cho mình để mình share ra đâu (changbom ngoài HN thì mình chưa giao dịch nên kg biết)
    acc kiểu này trươc sau tầm 1 tháng là đi acc sạch thì kg bao h
    https://www.nhattao.com/threads/gam...1-game-nhan-pre-order-game-ps4.2475734/page-5

Ai thấy giá rẽ thì chơi thôi (mình cũng đang chơi dạng này)bị cái format hay lỡ tay xóa game là mệt và kg có giá trị nếu muốn bán lại hoặc trao đổi như đĩa gốc

PS3 thì band acc nhưng vẫn chơi off dc bình thường
    PS4 thì các bạn suy nghĩ kỹ nha ,độ bảo mật PS4 cao hơn PS3 nên mình sợ kg phải là band acc mà là band luôn cái máy như Xbox thì căng lắm

5. Niarbrebyc

Ủa,có ai nói rằng những game 200k kia là game redeem hả :-??Ai nói thì viết bản kiểm điểm nộp cho phanngoc09 đi kìa :-j
    Có 200k mà lại còn muốn có giá trị bán lại hoặc trao đổi,khôn hết mẹ nó cả phần của Sony.lol

Sài Gòn ki bo thế.HN còn đưa pass cho share 2 system,rồi lên web deactive lại share tiếp cho 2 máy nữa cơ :)).Bỏ tiền ra mua mà lại bị nó chi phối như bố mua game cho con thế thì chán nhờ.
    200k/game chia cho 4 người chơi,rẻ nhất thế giới =))

P/S:Nói chuyện cứ như chỉ mình mình biết,hài vãi cả l*n.

6. KellyPhuong

KellyPhuong Red, Pokémon champion

cứ làm cái plus , mỗi tháng mua 1 game , ai kinh tế khá thì 2 game rồi chơi từ từ. Thích tiết kiệm thì chờ game giảm giá rồi mua hoặc kiếm 2nd mua , việc gì phải bỏ 2 300k ra mua cái game digital từ cc chùa. Cúng tiền cho bọn làm ăn bất chính à ? Xin lỗi chứ xài thì xài hàng đàng hoàng để còn ủng hộ thằng làm game , chơi game từ cc chùa thì thôi còn nhục nhã lắm.

7. phanngoc09

mình nói chuyện rất lịch sự ,mình biết ji thì mình nói vậy
    có cần bạn năng nhẹ vậy kg
    bản thân mình cũng đang chơi dạng 200k/game nè
    bạn biết nhưng có người kg biết cứ tưởng hàng sạch nên mình mới nói
    vẫn có người hỏi nguồn gốc và chất lương ở trên kia mà
    ai chấp nhận chơi như mình thì chơi nhà nghèo mà
    vậy nha còn nếu mình làm bạn khó chịu thì mình xin lỗi

ah tiện thể bạn chỉ mình cách deactive trên web dc kg
    mình vô PC lên web deactive thì nó hiện thông báo này phải lên PS3 mới deactive dc

8. Niarbrebyc

^ phần account,chọn Media and Devices,ấn vào Game,chọn Deactive All.
    6 tháng mới đc làm thế này một lần,còn ko thì chat support live chúng nó làm trực tiếp cho.

Nói chuyện buồn cười vãi đái.Thế nào gọi là cúng tiền cho bọn làm ăn bất chính,giỏi thì báo mẹ nó công án bắt chúng nó đi cho chúng nó đỡ làm ăn bất chính nữa =))
    Cứ như kiểu người ta lấy tiền của chú ấy nhỉ mà chú sồn sồn lên như thế.Nhục nhục cái l*n.
    Game bố bỏ tiền ra mua chả thiếu,hoàn toàn là redeem code luôn.Có cần xem Download List ko :-j
    Bỏ tiền ra mua vẫn còn có í thức chán so với bọn đi dùng game lậu nhiều.Chưa kể game đó mua dù có bị Sony ban acc thì tiền vẫn tới developers.

P/S:Ở VN mà mở mõm ra cc chùa với chả ăn cắp này nọ,hài vkl.

9. congzing20

congzing20 Dragon Quest

Bác cyber vẫn kiểu ăn nói hổ báo thế. Nói nghe nè hãy nói sao mà đừng văng tục. Đừng cãi cùn. Nói dẫn chứng đầy đủ nó mới thuyết phục. Còn bác là ai thì em biết từ hồi lâu lâu rồi.

10. Heisenberg

Heisenberg T.E.T.Я.I.S

Bình tĩnh nào các bạn, ý mình ở cái post trang trước là ám chỉ những ai bỏ 50 60$ cho 1 game digital mà. Còn mấy cái kiểu mua game digital giá rẻ dưới dạng dùng acc người bán để kéo game về chơi thì mình chưa thử bao giờ^^^^ vì sợ dính phải ông nào chơi đồ ăn cắp nó ban cái acc của mình thì chết ^^^^

11. KellyPhuong

KellyPhuong Red, Pokémon champion

download list của bạn tôi cần quái gì quan tâm , bạn thích thì bạn cứ cúng tiền mua game của những thằng dùng cc chùa. Tôi có tự trọng riêng của tôi nên tôi không thích làm những trò đó , tự trọng của bạn chó gặm tha đi đâu mất rồi bạn tự hào với cái việc đấy là việc của bạn. Bạn có quyền bơ những lời tôi nói nhưng không , bạn chọn việc đã kích lại tôi nên tôi phải công nhận rằng bạn là một thằng ngu với tư cách chó gặm =)

còn bạn là cái thằng thanh niên hn hung hăng bố đời bên cái box handled sony thì tôi biết từ đời nào rồi , có đổi ava hay nick thì với cái giọng điệu ngu dốt nguy hiểm đấy thì ai cũng nhận ra thôi.

12. phanngoc09

oh cám ơn bác cái vụ 6 tháng Deactive All 1 lần thì mình biết rồi
    nhưng mình nghe ông anh nói là có cách Active trên 4 cái PS3 luôn kg phải 2PS3 2Vita nha (hỏi thì ổng giấu nghề)
    Ngoài ấy anh changbom bán rẽ mạt nhỉ thích thật trong này ông anh mình mua rẽ lắm cái acc 100usd cũng 400-450k tùy đợt
    100usd cũng dc 2 game hot tầm như CoD Ghost + GoW Assencion + 1 2 game mini nếu có khuyến mãi chép cho khách hốt 500k
    share cho 4 máy là dc 2tr xui thì bị band trước khi bán chỉ chép dc 2 hay 3 máy cũng 1 lời 1-1 lời 2
    siêu lợi nhuận

13. phanngoc09

mình kg hiểu đoạn này
    theo mình biết người bị hack mất tiền khi phát hiện họ sẽ báo lên Sony để dc hoàn tiền còn cái acc thì bị band
    thì tiền đâu đến dc mấy nhà phát hành game chỉ chảy vô túi cái đám người như ông anh mình thôi :5cool_big_smile:

14. dinhhatuananh

dinhhatuananh Donkey Kong

Có nên mua PS4 bây giờ chưa nhỉ,mẹ đang ở TQ định gửi mua hộ 1 cái nhưng lại ngại 2 điều:thấy trên mạng bảo có 1 số máy bị đèn xanh -_-,thứ 2 là tại TQ :v.

15. k3nji2kid

k3nji2kid Sora, Wielder of Keyblades

Tốt nhất là k nên mua vội - mua về k lên thì lúc đấy chẳng biết kêu than vs ai. M cũng đang đợi đây - sốt hết cả xình xịch. Vita dạo này cũng k có game gì ưng cả!

16. squalleonahar

squalleonahar C O N T R A

việc dùng CC chùa quá phổ biến đến nỗi nhiều người lầm tưởng game giá rẻ như thế.
    nhưng chỉ cần dạo qua vài trang webs bán game lớn như amazone, ebgames, play-asia. chúng ta có thể dễ ràng thấy kết quả. các tựa game đỉnh thậm chí rất lâu mới giảm giá.
    còn về việc mua game 200k ngày mới ra thì 100% là dùng CC chùa. những người đó họ mua hoặc được chia sẻ CC chùa từ các diễn đàn hacker. sau đó họ đăng ký account PSN rồi nạp số credit card chùa đó rồi dùng nó để mua game vào account sau đó bán lại account để kiếm lời. tiền bạn trả để mua các account đó sẽ đi vào túi của người dùng CC chùa chứ không đến tay Developer nào cả.

redeem code và giảm giá là có. nhưng thường giảm rất ít và không bao giờ giảm trong 1-2 tuần đầu khi game mới ra.
    còn việc mua account dùng CC chùa hay không là tự do của mỗi người tuy nhiên nên nhớ rằng các CC chùa đó đều được hack và lấy trộm, lừa đảo từ những người bình thường như các bạn.

17. k3nji2kid

k3nji2kid Sora, Wielder of Keyblades

Redeem Game mới + vừa ra giờ đa phần không phải đĩa physic. Nó đi theo bundle máy - chỉ là cái tờ giấy có code down game. Tình trạng này xuất hiện từ thời có PSP - rồi qua Vita - sau PS3 dần cũng có nhiều kiểu ntn.

Nên nếu nói là:

Thì có phần sai rồi. hehe

18. Coin

Coin Mario & Luigi

Có cầu thì sẽ có cung thôi. Khách hàng muốn ngon bổ rẻ còn người bán muốn lời nhanh nên CC chùa là giải pháp cho cả 2 phía. Bởi vậy đa số các trang bán game hoặc đồ online (amazon...) luôn từ chối giao dịch từ phía VN, đây là hậu quả rõ ràng nhất từ việc đâm CC lậu và tình trạng này sẽ còn kéo dài nên sẽ rất thiệt thòi cho những ai có nhu cầu mua hàng chân chính

Giống bác trên, mua hàng từ CC chùa là tự do của mỗi người, bọn tui ko ở đây để phán xét ai cả

19. tumtum771

tumtum771 T.E.T.Я.I.S

ko quan tâm cái vụ Acc chùa hay ko chùa, làm 1 tiếng là đủ tiền mua đĩa, còn download đc thì càng tốt ko mong gì hơn! Chỉ lo mua máy về lại lạch cạch đèn xanh đèn vàng thì mệt. Mua 1 mà có lỗi thì đổi một! tiếc time chạy vòng vòng như điên thôi. Với lại chưa có game mình thix, mua về chơi game ko thix thì ức chế. Đợi sau mua lễ này chắc là máy móc sẽ ổn định hơn chút!

20. Heisenberg

Heisenberg T.E.T.Я.I.S

Làm 1 tiếng mua được 1 cái đĩa :( Khiếp