[Thập-Cẩm ] Linh Tinh Về Quần Áo, Giày Dép,Xịp Độn,Nước Hoa,Wax .... Ver Chào Đón Tết con Dê 2015 !!

Thảo luận trong 'Thư giãn' bắt đầu bởi laDyneSsS, 10/12/11.

1. Eternal Winter

Eternal Winter Legend of Zelda

May quá, áo với giày thì thực hiện được r. Quần thì toàn đen hết cả đống, chắc phải đi mua mới :-?

2. Kira_h2c

Kira_h2c title khác. Lão Làng GVN

Các bác cho mình hỏi ở SG thì đi may vest ở đâu đẹp? May để mặc đám cưới thì nên chọn thế nào há?

3. Seta Kenji

Seta Kenji Donkey Kong

Cùng câu hỏi... Mới xem thử thì có mỗi Phan's Collection là tạm được với số tiền của mình, mấy chỗ khác thì không có website :(

May để mặc đám cưới thì tux thôi chứ nhỉ ?

4. M@x

M@x T.E.T.Я.I.S

Các bác tư vấn hộ em chỗ nào ở Hà Nội bán áo hoodie lót lông dày + ấm không ạ.

5. annhau10000

annhau10000 Mega Man

Các bác cho hỏi áo này chất gì vậy? Ban đầu e tưởng kaki nhưng em mua 1 cái thì nó cứng và sần chứ không mỏng và trơn như thế này. Cái này 1tr6 thì có chát quá không các bác? Có bác nào biết manto chất này nhưng dài hơn nữa thì mua ở đâu ở Hà Nội không? Dù cái này nó cũng đỡ hơn mấy cái lửng năm ngoái rồi nhưng em vẫn cảm thấy chưa đủ dài.

6. Seinen

Seinen Mr & Ms Pac-Man

Bác thử măng tô chất dạ chưa? Mua măng tô mà cái vải trơn trơn bóng bóng này mặc nhìn buồn cười lắm :5cool_beat_plaster:, với cả măng tô dáng dài chắc người phải trên 1m78 mặc mới đẹp, nếu bác cao thì hẵng chọn mua.

7. annhau10000

annhau10000 Mega Man

^em 1m78 trừ đi 10 phân bác ạ =)), nhưng mà vẫn thích mặc dáng dài và vải thế này (cỡ nhỏ vừa vai), chứ manto dạ mà lại còn ngắn quá e nhìn đã không thích rồi, lửng tầm này thì cũng tạm được nhưng em thích dài kiểu này hơn:
    Sở thích của em khá là dị, ngày xưa còn muốn kiếm 1 cái áo choàng của Neo trong matrix mặc cơ. Hoặc là kiểu nazi dài hẳn thế này:
    Nhưng việt nam mình chắc dài thế này không có bán.

8. manhhung113

manhhung113 Mr & Ms Pac-Man

^ cái kiểu áo choàng này bộ đội có , nhưng ko phải vải bóng :D

9. kamikaze/m_zero

kamikaze/m_zero C O N T R A

Đắt ế , có nhãn hiệu gì không bạn. Nếu muốn mua kiểu trench coat thì thử search bọn AKclub xem, giá cũng không quá cao.
    Tốt nhất với số tiền đó đi chọn vải cắt may là đẹp và vừa ý nhất, nên chọn may theo mẫu kiểu classic chứ đừng them
    nhiều chi tiết rườm ra như cái trên hình, một là nó đứng dáng, sang hơn, 2 là kiểu kia nhìn miền tây lắm :-s

10. annhau10000

annhau10000 Mega Man

^Có cái peacoat mới về đầu tháng trông cũng đẹp bác ạ nhưng trench thì chưa thấy có.
    Em cũng nghĩ đến chuyện cắt may rồi nhưng không biết Hà Nội ở đâu chuyên may đo đồ nam này, chẳng lẽ lại mò ra mấy shop chuyên may vest? Bác có shop nào may đẹp không tư vấn cho em với :7cool_extreme_sexy_
    2^ à em tìm được cái hình này thôi chứ chỉ thích dáng như này chứ da bóng thế này chắc chỉ tầm ~40 đổ lên mới mặc được bác ạ.

11. Đừng Ban Em

Đừng Ban Em Legend of Zelda

kiếm bọn order mutnam mà mua mấy áo trench cực đẹp rẻ, vải rất ấm

12. manhhung113

manhhung113 Mr & Ms Pac-Man

^2 tại ông anh mình dân bộ đội ngoài bắc mùa rét được phát 1 cái áo choàng nhìn cũng đẹp lắm khổ là màu xanh rêu :))

13. kamikaze/m_zero

kamikaze/m_zero C O N T R A

Nếu đúng trench coat cổ điển thì chính là cái áo khoác mưa + mùa đông của mấy ông giao thông, og mình có 2 cái :)), may đúng y chang áo khoác của sỹ quan thời WW1 dưới chiến hào , cũng có ve đằng sau, dài qua đầu gối mà to đùng, ông nào bệ vệ dữ tướng mặc cũng chất lắm.

May đo thì tớ không biết, tớ toàn mặc đồ casual thôi, ko thích mấy đồ kiểu này, nhưng mà đúng là mấy hàng chuyên may vest thì cũng may măng tô rất đẹp, đứng dáng, để ý mấy ông già ý, toàn đi may măng tô đó, nhìn đẹp lão sang trọng lắm. Với cả tớ nghĩ mấy đồ ntn, nên chọn theo kiểu classic hoặc đơn giản thôi nhìn nó sang, kiểu cách điệu rườm rà quá trừ khi mình nổi tiếng hay thật bóng bảy mới nên mặc, ko dễ mất tự tin lắm.

Kiểu như mẫu ông này đẹp này

14. Seinen

Seinen Mr & Ms Pac-Man

Mò vào cái shop từ link áo của bác thì thấy con này tạm được, cái màu nhìn lạ, ko quá kiểu cách...có điều cái giá củ 8 là chém hơi bị ngọt...
    Nếu bác 1m68 mà thích măng tô thì nên chọn mấy mẫu vừa qua mông hoặc nửa mông thôi, dài quá sẽ không đẹp, trừ phi tự đi cắt may

Chỉnh sửa cuối: 10/11/14
  15. Eternal Winter

Eternal Winter Legend of Zelda

Mấy bác nhắc đến Trench coat mình cũng thèm, mà không biết giờ ở VN có bán Trench Coat loại dài tới đầu gối như TC của bọn sĩ quan quân đội không nữa ? Tại đùi mình to nên nếu dài đủ để che đùi thì cũng tốt :D

16. Seta Kenji

Seta Kenji Donkey Kong

Không bao giờ nên mặc trench coat nếu thấp hơn 1m75 vì nhìn sẽ rất lùn.

Thay vì thế mặc peacoat là rất hợp lý với tạng người dân Việt Nam, mình cũng có 1 cái peacoat, mặc nhìn rất ngon :"> (Khoe tí)

1 điểm khi mặc coat thì KHÔNG BAO GIỜ nên chọn các loại coat thời trang vì khi nó qua mode là xem như vứt ngay, chọn mấy cái cổ điển, thí dụ như cái này: http://www.asos.com/au/ASOS/ASOS-Wo...36&sort=-1&clr=Navy&totalstyles=50&gridsize=3

Còn về coat như cái hình trên thì mình khuyên là không nên mua.

Thanh niên nào chân ngắn (như mềnh) thì mua coat không có thắt lưng nhé.

Chỉnh sửa cuối: 10/11/14
  17. wolverrin2010

wolverrin2010 bữa giờ còn ko được mắc ị

Mình mặc ntn khó cử động vai mà nhìn cứ bức bí khó chịu tn ấy ,hay tại mình mặc size không đúng nữa
    từ quần áo dày dép cái gì cũng phải dùng đồ ngoại cỡ :( (không phải chiều ngang nhé )

18. empireatwar

empireatwar Sora, Wielder of Keyblades

nói với các bác là mấy cái coat kia cty em may đầy rưng mà nó có lót thêm lông nữa, chỉ ấm có mùa này chứ xong thì vứt rất phí phạm, dáng phải cao to, nói chung là 1 cơ số rất ít người VN mặc được
    ở đây có bạn nào dám đi con này ra đường không? nhìn dị kinh, đế giày đóng chung với meandher đó
    [spoil][​IMG]
    [​IMG][/spoil]

Chỉnh sửa cuối: 11/11/14
  19. annhau10000

annhau10000 Mega Man

vào website của mutnam toàn tiếng tàu chẳng biết order kiểu gì bác ạ. bác cho em xin cái link tham khảo đi!
    Em cũng có cái áo khoác màu xanh rêu cũng kiểu manto nhưng kiểu của bọn nga ngố, trong nó có bông có thể tháo ra, cũng đẹp mỗi tội kiểu nó khá bụi, mặc đi làm thì nên chứ đi chơi thì k nên bác ạ.
    em cũng thích mấy kiểu đơn giản thôi nhưng các shop toàn nhập mấy đồ diêm dúa hàn xẻng về chứ đồ kiểu đơn giản châu âu khó kiếm quá.
    Em mới kiếm được 1 chỗ nhận may măng tô, có 2 mẫu đẹp phết bác ạ, mỗi tội cái sau có vẻ quá đầu gối chứ k trên đầu gối, sợ khó mặc:
    [spoil][​IMG][/spoil]
    [spoil][​IMG][/spoil]
    Chắc em đi cắt may thôi bác ạ :D, cũng từ củ 2 đến củ rưỡi, rẻ hơn được chút.
    Có nhưng mình cứ vắt đằng sau thì cũng được bác nhỉ, vì mặc coat hầu hết có bao giờ cài khuy làm gì đâu.
    cty bác là ở đâu thế, không lói lông thì lót vải mỏng bên trong cũng được đúng k?
    Đôi này đế thì đẹp nhưng mà phần trên thì khó mix đồ.

Chỉnh sửa cuối: 11/11/14
  20. Seta Kenji

Seta Kenji Donkey Kong

Mặc coat mà không cài khuy thì nó rất là nửa mùa... Không cài khuy thì chắc là chỉ để đứng pose hình thôi vì mục đích chính của coat là để che mưa chứ không phải là thời trang hay giữ ấm các loại...

Mình thì cực kỳ anti những loại coat lót lông cho nam vì nhìn rất nữ tính, tuy nhiên nếu đồng chí tự tin là pull off được thì cứ mặc thôi...

Mà đồng chí cũng phải chọn coat theo hình thể của mình nữa. Quả double breasted ở trên chỉ hợp với bọn chân dài miên man thôi :)) Đồng chí 1m68 thì cứ may 1 cái peacoat cho mình, mình khuyên thật lòng đấy.