[Thập-Cẩm ] Linh Tinh Về Quần Áo, Giày Dép,Xịp Độn,Nước Hoa,Wax .... Ver Chào Đón Tết con Dê 2015 !!

Thảo luận trong 'Thư giãn' bắt đầu bởi laDyneSsS, 10/12/11.

1. SsBabysS

SsBabysS Mario & Luigi

Cái chữ thích của bạn dựa vào đâu mà fát sinh ra ý đó vậy?

2. DARK ARAGORN

DARK ARAGORN Dragon Quest

Mỗi chai 1 phong cách, giá tiền cũng khác nhau. Và quan trọng là các chai bạn kể, chai nào cũng ổn mới khổ chứ.

Cách đây vài page mình có nói rồi, mình dùng nứoc hoa 6 7 năm rồi, đến bây giờ có hơn 20 chai, chứ 0 phải đùng phát mua đc từng đấy. Nói chung đầu tiên là xác định nhu cầu rồi mua để phục vụ nhu cầu, chừng nào nhu cầu đầy đủ thì mua phục vụ sở thik :D

3. StBenny

StBenny Mr & Ms Pac-Man

Hì ... xin lỗi nếu mình thích nhiều quá :) ... chữ thích đó dựa trên mùi hương và độ mê mẩn khi ngửi ạ :D

Cảm ơn DA nhé :) tại topic này thập cẩm không chỉ chuyên về nước hoa... nên đọc bị lẫn cả quần áo, giầy dép vào nên hơi ngại đọc :(
    Tại chai nào cũng ổn như bạn nói nên mình khó chọn quá :), nên viết xin ý kiến bạn thôi ạ. Thôi thì chọn trước chai 212sexy for man cho quyến rũ phụ nữ vậy :))

4. Chuối nhỏ

Chuối nhỏ Mr & Ms Pac-Man

tết xong cũng đang rủng rỉnh ít tiền nhờ anh DA tư vấn hộ 2 chai nước hoa , dùng trong mùa hè mùi dịu mát nhẹ nhàng

5. SsBabysS

SsBabysS Mario & Luigi

@StBenny: hehe ngửi rồi thì ok thôi, chứ bạn chỉ nghe nói thì ko nên lắm vì nc hoa mỗi người mỗi mùi, mỗi kiểu mà.

Thao khảo ở bác DA thử rồi ra ngoài xịt tiếp, còn ko như mình nè, lên google tìm basenote rồi mua nghiên cứu từ từ...chắc 2-3 năm rồi cũng có loại OK thôi...zZ

6. StBenny

StBenny Mr & Ms Pac-Man

gửi SsBabysS:

:* ... tại basenote mũi tây với mũi châu á khác nhau nên mình không tin tưởng lắm :)) ... nên mình muốn hỏi thực tế người Việt mình thôi. Nhưng basenote cũng là 1 cách mình dựa theo để tìm kiếm mục tiêu :). Cảm ơn bạn góp ý nhé ;)

Chúc bạn năm mới an khang thịnh vượng, sức khỏe dồi dào :*
    Song tế :)

7. SsBabysS

SsBabysS Mario & Luigi

Àh ko phải vậy, ý mình cái basenote ở đây là những mùi thơm của chai nước hoa đó (cái này là cố định mà, đâu phải mũi hửi)

Chẳng hạn như chai BBR london, mình search thấy có mùi gỗ, thuốc lá, rượu nên thích, mua xài thử mà :D

Chúc bạn vạn sự như ý!

8. 0oMaiTramo0

0oMaiTramo0 The Warrior of Light

Chai BBR London 1mil1 thì có phải đắt không nhỉ? Xem trên amazon uk thấy khoảng 3x pounds cho chai 100ml

9. dont_ask_why

dont_ask_why Donkey Kong

Biết mà 1 EDP, 1 EDT, nhưng search trên amazon.de thì chỉ có EDP for women thôi :|.

10. SsBabysS

SsBabysS Mario & Luigi

1m1 thì rẻ cho 1 chai 100ml đó bác

11. 0oMaiTramo0

12. thangcb

thangcb Chutik Chào Buồng GVN CHAMPION Lão Làng GVN

Mua đồ trên Amazon chỉ nên mua hàng " Ships from and sold by Amazon.com " , nên nhớ trên này hàng hóa cũng thượng vàng hạ cám vô cùng , ko khá khẩm hơn Ebay là mấy

13. haru_iosha

haru_iosha Dragon Quest

có bác nào biết chỗ bán áo dạng dạng này thì chỉ em với :

14. SsBabysS

SsBabysS Mario & Luigi

15. 0oMaiTramo0

Công nhận có chai nước hoa không mà trên amazon uk cũng đủ thứ loại rồi ~_~, để lên trên web của burberry xem có không rồi mua cho an tâm

16. akito1

akito1 Donkey Kong

trước mua đôi giày trên amazone, để hình đôi cổ cao (85$ giá hãng) mà bán 70$ (giá đôi cổ lửng), hí hửng tưởng rẻ hơn đặt về, ra là đôi cổ lửng. biết thế đặt luôn trên web hãng được free ship mỹ =.=

17. oldcat

oldcat Mr & Ms Pac-Man

Chai Armani Code summer 2010 có ai xài chưa nhỉ :-s Sao em xài mà nó mau bay mùi quá :-s ko biết cho cơ thể hay do chai này nó như thế nữa :-s Vô checkcosmetic.net kiểm tra thì hàng sx tháng 2 2010

Chỉnh sửa cuối: 26/1/12
  18. ThePlea

ThePlea The Warrior of Light ➹ Marksman ➹ Lão Làng GVN

Ở SG thì chỗ nào bán nước hoa ok nhỉ? Định đi ngó thử chai YSL Live Jazz với chai L'Eau d'Issey Pour Homme Intense, cái nào hợp thì quất luôn. Google thì ra mỗi chỗ nuochoa4u gì đó. Không biết có đàng hoàng ko nữa. :-s

Mới google thì thấy người ta chửi ở đó bán hàng đểu. 8-}

Chỉnh sửa cuối: 27/1/12
  19. [sailormoon]

[sailormoon] Moderator Moderator

Moon muốn mua mỹ phẩm của hãng ROGER&GALLET thì mua ở đâu nhỉ?đang tìm cái savon parfumé perfumed soap

20. ơ hớ hớ...

ơ hớ hớ... ư hứ hứ...

+1, ai biết chỉ dùm, ra Tết làm 1 chai cho có với người ta. :">