Thật sự quá thất vọng về cách cư xử của 1 số ng VN

Thảo luận trong 'Rohan' bắt đầu bởi Ketra, 10/4/08.

1. binhtaquang

binhtaquang »

ko biết nữa bọn nó nói là nếu add patch với fix nhiều thì client mới còn ko thì update cai CB lên,phiên bản thì ko để ý :D

2. games&games

games&games C O N T R A

thiệt ko đó tui và ông là cùng clan mà sau chưa bao giờ thấy số lượng đó vậy ong có tính luôn số lương ảo đó:o hả mà nói liên minh làm gì số lượng ally ko ôn định nói clan mình thui

3. yutaka_hikaru

yutaka_hikaru C O N T R A Lão Làng GVN

Chắc chỉ có Up date thui chứ download path moi chắc chắn sẽ có thông tin trước khoảng 2-3 ngày trước khi open =)) bởi nếu ko thì chắc open cha có ma nào vào chơi .

4. >>-LuXiFe_No1-->

>>-LuXiFe_No1--> Youtube Master Race

Tôi thì còn chưa chơi game đấy nhưng tôi nhận trong bài phát biểu này thì cái ý mà bác nêu lên là "vươn mình hòa nhập với thế giới" = ngoại ngữ thì ít mà xấu hổ khi mình nói tiếng Việt ra thì nhiều....:))=))...dạo này đọc mấy web game hay các diễn đàn nói về game . Nhận thấy 1 điều là hình như game thủ nước ngoài không ưa game thủ Việt Nam vì chúng ta hay dùng tiếng mẹ đẻ...:))=))...khiến họ không hiểu rì . Mới đọc qua đã thấy buồn cười cho mấy cái thằng mang tiếng là game thủ quốc tế mà tầm nhìn cục bộ địa phương...còn về tớ thấy cái vấn đề ngôn ngữ chả liên quan gì với vấn đề chơi game cả , chẳng qua là vài thằng ích kỷ , tiểu nhân , ngụy quân tử hay chấp nhặt nhỏ lẻ....dù có nói ngôn ngữ nào thì chỉ cần không ảnh hưởng đến người xung quanh là được..việc ông ông làm việc tôi tôi làm...Lại còn buồn cười hơn khi có mấy thằng khác là người Việt lên tiếng chỉ trích người Việt....nếu các ông nghĩ rằng chúng nó khó chịu khi nghe ta nói tiếng mẹ đẻ thì sao các ông không nghĩ rằng ta cũng khó chịu khi nhiều lúc rào cản ngôn ngữ quá lớn khiến ta không hiểu j`...:T...chả lẽ khi gọi 1 thằng bạn đồng hương cũng phải phang Ngoại ngữ ra à...hay người việt với người việt nói chuyện cũng phải dùng ngoại ngữ à..để thể hiện rằng mình uyên bác , ngoại ngữ tốt à....mấy tên đó chửi bạn mất gốc thật không sai chút nào...không oan cho bạn đâu

5. Greatviet

Greatviet Youtube Master Race

............................. =.- đủ 30 kí tự

6. binhtaquang

binhtaquang »

-1
    đọc kỹ lại xem ý người ta nói gì..
    chat với nn xài tiếng anh bị chửi còn kêu bị chửi là đúng,xỉu ...đã thế còn +1 ...hợ hợ...

7. simisa1986

simisa1986 Mr & Ms Pac-Man

Thông cảm ông ý bị nhiễm tính tự hào dân tộc quá độ dẫn đến thần kinh ko ổn định viết linh tinh đây=))

8. polepole

polepole Youtube Master Race

Mie. , nói tiếng gì chả được , lằng nhằng ... Tất nhiên là nói với Tây thì phải chơi tiếng Anh rồi , còn người Việt với nhau , cứ tiếng Việt mà phang . Tôi trong game nói cả 2 :D . Tôi là BangBro , nếu ai biết tôi thì hiểu . Tôi chả bao giờ nói tiếng Anh với người Việt mình cả , chỉ có nói tiếng Anh với những đứa ko hiểu tiếng Việt ( hoặc cố tình ko hiểu ) ... Còn thằng nào là người Việt mà ko dám nhận , ko dám nói thì thôi , kệ nó - đấy mới là cái loại đáng xét vào dạng "mất gốc" ...
    Thôi , nói phét thế thôi , bắn MangaFighters đây :D

9. Vincent Valentine

Vincent Valentine C O N T R A

Bác Ketra cũng dính chưởng dzụ này à ? tui cũng bị 1 vố có thể nói là tương tự .
    Thế này :
    Tui và 3 đứa bạn lv 25 ~ 29 thôi ... bên làng Elf thấy bé named mob " Berg " dễ thương đang đi dạo thì 4 đứa đứng rebuff chuẩn bị xông vào thì ở đâu 1 bé Healer 4x nhảy vào bem , sau khi xong bos thì dĩ nhiên party bên tui lụm đồ ( first hit ) .... xong rồi bé ấy chat lên " ks ? " .... bọn tui vẫn im lặng chat kênh party ... thì bé ấy bắt đầu " xổ nho " bằng 1 tràng tiếng Việt xen lẫn tiếng anh " noob , ĐCon Mèo " .... bọn tôi vẫn giả lơ chat tiếng anh lên tỏ vẻ không hiểu ... bé ấy lại đắc chí xổ thêm 1 tràng tiếng Việt mà không tiện nói ra :))
    Nhiều khi nghĩ lại cũng thật là ....

Thanks

10. LazyCat009

LazyCat009 Mr & Ms Pac-Man

BangBro thì hình như nổi tiếng chuyện trong Guild chỉ cho chat tiếng anh :D , bạn trong bài ấy đã nói rõ dùng tiếng anh nói chuyện với người nước ngoài , chứ bạn ấy không hề dùng tiếng anh nói chuyện với người việt , như thế là sai àh , là mất gốc àh . Nếu thế thì bỏ luôn cái chương trình phổ cập anh văn của nhà nước ta thôi , tôi con em mình đi học thêm anh văn 1 tuần 5 buổi mà gặp mấy bác này thì... =))

11. Ketra

Ketra Legend of Zelda

ông thần này đọc kĩ cái bài của Ketra chưa vậy cà? >>> miễn ý kiến luôn =)) (Varka - kí tên và đóng dấu :D )

12. wind7

wind7 Youtube Master Race

Những thằng như thế này hầu hết đều không có trình độ ngoại ngữ hoặc không tự tin giao tiếp thế nên chúng nó thấy ngứa mắt với người VN nói tiếng nước ngoài. Cái bệnh ganh ghét di truyền từ đời ông cha để lại.

13. polepole

polepole Youtube Master Race

Guild tôi toàn Tây , ko nói tiếng Anh thì nói tiếng gì ? o_O . Còn tôi nói ko phải là nói bạn ấy , mà là nói nhiều đứa khác , chả riêng gì trong game , sống ở đây thì gặp nhiều trường hợp như thế lắm .

14. Greatviet

Greatviet Youtube Master Race

@.@ btw chữ kí bị sai một tẹo ^^ quit chứ kô phải quited @.@

15. simulation

simulation Mr & Ms Pac-Man

Chú này hoắn đi cho đẹp trời........

16. nhungpa82

nhungpa82 Youtube Master Race

Bọn kia cũng mất dạy thật, nhưng xin lưu ý đồng chí là 8 trên kênh All thì có dùng English hay ko cũng ko nên :D. Muốn 8 thì pm riêng nhau cho tiện :p

17. iambliss

iambliss Youtube Master Race

Bác đúng đấy, ý của bác bị hiểu sai hoàn toàn thế mà bác còn bị các bác khác cho là bới móc, bắt bẻ.
    Để các bác đấy làm mod chắc 'tuyệt' lắm đấy
    Nói A thì họ hiểu thành B rồi del hết luôn hahaha

18. iambliss

iambliss Youtube Master Race

bác thân làm phó bang VietForce mà đến 'xin gia nhập' và 'mời ra nhập' còn không phân biệt được^^(bằng chứng trang 2). bác đã sai mà lại còn cãi cùn, còn có cả mấy bác khác đua theo bác nữa@@. Chắc kiểu này 99 thắng 1 ^^. Sau này bác lãnh đạo G, chắc cái gì sai bác đổ thừa cho người khác hết (bác ra lệnh A, thì ai nhận lệnh phải hiểu là lệnh B -- cái này tôi suy diễn nên đáng lẽ không nên nói^^)
    Ôi, những ai thật là có 'diễm phúc' khi có phó bang như bác

19. viet86

viet86 Dragon Quest

thế mà lúc có người xin vào G hồi CB2 lại ko được đấy, yêu cầu lvl cao mà :-".

20. LazyCat009

LazyCat009 Mr & Ms Pac-Man

O.o , ai thế nhỉ , người nào bảo yêu cầu lv thế , Guild từ lv 10 đến lv 50 đều có mà -_-