The Elder Scroll: Skyrim - The College of Winterhold (Thảo luận về Mod)

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi The Guardian, 23/11/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. unreal2005

unreal2005 The Warrior of Light

=.= là nguyên 1 cái outfit, cả đầu tay chân body...thế thôi, vấn đề chính là ..lạc tông Skyrim nặng

2. matkiencan

matkiencan Dragon Quest

E thấy mấy bác down chục mod chỉnh sửa nv nữ tùm lùm :)) Down bờ nó game 3x cho rồi :))

3. S.Dentatus

S.Dentatus Legend of Zelda

Game ... sao dám cài. Cài skyrim rùi chỉnh tùm lum, ý định là treo đầu dê bán thịt chó ấy mà. Vừa có nội dung hay mà vừa có hình ảnh đẹp. Còn game ... thì chẳng có gì để chơi.

4. DarkBoy®

DarkBoy® Spank me, bang me, oh my naughty boy Lão Làng GVN

Cài cả đóng mod mà nv vẫn xấu, da vẫn bản như thường :((,lại còn shadow loang lổ nữa chứ có mod nào làm shadow đẹp hơn ko?

5. PePiNhiNhanh

PePiNhiNhanh Cuteness Overload

6. Phéc Mi Phéc Mi

Phéc Mi Phéc Mi T.E.T.Я.I.S

tự nhiên nảy ra ý tưởng trong skyrim có 9 hold , mỗi hold có thể mua được 1 căn nhà . nhưng vợ thì chỉ có 1 , có cách nào lấy 9 vợ được ko nhỉ . mod ?

7. huutuanst

huutuanst Youtube Master Race

Mấy bạn ơi! Chỉ dùm chỉnh nhiều cỏ thế nào vậy?! Tự nhiên bây giờ mặt đất trống trơn ah! Hjx

8. S.Dentatus

Vô trong Skyrim.ini ở thư mục Document/MyGame/Skyrim tìm xuống phía dưới khu vực Grass, tìm dòng iMinGrassSize= chọn số nào nhỏ nhỏ mà điền vào sau dấu bằng ( cỡ 20 hoặc 10 )

9. lucky lucke

lucky lucke Donkey Kong

Ai biết có mod nào có thể đổi cái enchant của cái Nightingale hood ko? Mình ko thích cái default enchant của nó, mình đã lên Skyrim NExus mò mà toàn là ra mod tạo ra cái Nightingal hood mới từ smithing ko có enchant, mình chỉ thích xài cái có dc từ quest mà có thể đổi dc enchant của nó, ai biết có mod này thí cho mình xin link down nha, thanks nhìu.

10. aveyond

aveyond C O N T R A

Đổi Enchant với Craft ra cái trắng tinh rồi craft lại thì có khác gì nhau nhỉ :))

Btw, thử tìm cái mod ghi là enchantable xem sao, ví dụ mod này Enchantable Unique Armours and Reclassified Masks.

Tuy nhiên hình như vẫn còn lỗi khá nghiêm trọng trong những mod kiểu này mà ko biết đã fix chưa, đó là sẽ gây crash game khi bạn bỏ mod nếu trong quá trình dùng bạn enchant lại các món có enchant đặc biệt như Dawn Breaker hay Shrouded Gloves.

11. PePiNhiNhanh

PePiNhiNhanh Cuteness Overload

12. aveyond

aveyond C O N T R A

DESCRIPTION :

This mod is a new textures for the Black Sacrament Armor made by AmethystDeceive.

13. Dragon09

Dragon09 Youtube Master Race

Có mod nào chỉnh sửa lại nhân vật khi đang chơi không nhỷ ?

14. Hoursea

Hoursea Mayor of SimCity Lão Làng GVN

Cho tớ xin cách chỉnh file ini hoặc mod sao cho đổ bóng ko bị răng cưa ( chỉ là chỉnh đổ bóng ko bị răng cưa thôi nhé, ngoài ra ko chỉnh bất cứ gì thêm ).
    Thân:)

15. quaden133

quaden133 Donkey Kong

^tip: coi trong cái pref.ini chỉnh cái option nào 3 thì lên 4, off thì on, resolution 2048 lên 4096 hết

16. huutuanst

huutuanst Youtube Master Race

Mình làm được rùi! Thanks bạn nhiều! ^^

17. S.Dentatus

Chú ý là số càng nhỏ thì càng nhiều cỏ nhé, cài thêm mod nhiều cỏ vô nữa là đẹp hơn đấy. Chúc bạn vui và đừng có cày kéo ban đêm nhiều quá nhé.

18. lucky lucke

lucky lucke Donkey Kong

Cái mod này cần phải có cái mod này trước http://skyrimnexus.com/downloads/file.php?id=5696 để có thể craft dc bộ Black Sacrament ở lò rèn, rồi cài cái mod của bạn để thay đổi texture (hình dạng) của bộ đồ đó.

---------- Post added at 14:34 ---------- Previous post was at 14:30 ----------

Tại vì mình đang xài mod No show helm, nếu craft ra cái trắng tinh rồi enchant thì cái helm mình mới tạo ra ko work với lại cái mod No show helm, mình thích để đầu trần để chiêm ngưỡng face NV của mình :)

19. kienduday

kienduday Donkey Kong

Cho mình hỏi , set Ebony mạnh hơn set Deadric hay sao mà trên mạng toàn thấy mod của Ebony thế ...

20. aveyond

aveyond C O N T R A

Có lẽ vì nhiều người thấy Ebony đẹp hơn :)), và theo wiki thì có cap armore = 567 thì phải, nên là có mặc set nào cũng được :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.