The Elder Scroll: Skyrim - The College of Winterhold (Thảo luận về Mod)

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi The Guardian, 29/6/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. mecedes2308

mecedes2308 Mr & Ms Pac-Man

Updated to 1.8.151 and Heartfire DLC, tuy có hơi chậm và bị 1 vài sự cố làm mình suýt cài lại game nhưng đã xử lý được :))
    Btw, sau khi update hết các Mod nhưng khi chơi bị lỗi thì chỉ cần tạo 1 Save mới rồi load cái đó, chơi tiếp là ổn nhé mọi người :D Không biết có phải do mấy cái Unofficial mới không mà khi up lên các mod cũ chạy chuẩn hơn hồi xưa, đã nhất là cái Locational Damage :P
    Tiện thể lâu không ghé, lại show thôi :)) Mấy mod chính mới update chỉ có Maximum Skeleton, Lantern of Skyrim, Tera Armors, Immersive Weapons và FNIS.
    Giờ ra đường gặp toàn cướp hạng nặng, mang toàn hàng quý hiếm, nào cả gậy, giáo, rồi thương nữa. Nói chung khá là vui :))

[spoil][​IMG]

[​IMG][/spoil]

PS: Ai biết cái làng ở hình 2 3 và 4 ko nhỉ :))

2. [DNG].Rookie

[DNG].Rookie Legend of Zelda GameOver

ASIS, PISE, Redone, Enhanced high- level gameplay, Deadly combat, STEP, Unleashed....đủ cả, deadly dragon set 3 rồng, nhưng chưa lần nào gặp đủ 3, còn set lên 4-6 rồng thì... thôi, cái gì cũng nên có giới hạn của nó :)) Con Tempest Dragon lúc đầu cũng tối tăm mặt mũi, nhưng may có cái nhẫn chống sét, với lại mặc giáp light nên kháng dc 1 ít dam magic, đánh 15ph qua. Sun Dragon từng giết rồi, cũng ko khó lắm. Nói chung là hên xui hay sao mà có khi đụng rồng lv 70 lại giết dễ, có khi đụng rồng 62 ( con revered ) thôi mà cả 1 buổi mới xong.

Cái monster mod cài tay có, cài bằng NMM có, clean save xong ra đường chỉ toàn thấy gấu mí lị sói. Mà tục 1 cái là cái mod World bosses nó dựa trên Skymomod thì lại xài đc. Thấy bosses nhưng lại ko thấy monsters.

Còn companion thì đang thay đổi giữa 2 em, 1 em Misha trong Girls of Skyrim, đúng kiểu mình thích nhưng lại im lặng như cục đá, còn 1 em Vijla thì nói nhiều mà mặt lại ko đẹp :-< Có mod nào set cho companion (từ mod) nói nhiều tý đc ko :D

P/s: Ông trên set ánh sáng thế nhìn ko đau mắt à +___+

3. GTA vô đối

GTA vô đối Donkey Kong

thật sự thì mình rất là ko thích phong cách này lắm , hình 2 và 3 phải cái làng đầu tiên mình tới đúng không nào

4. lay

lay Persian Prince

trang phục của em hàng kia là mod nào thế bác mecedes2308? độc đáo quá

5. Cyber Matrix

Cyber Matrix Legend of Zelda Lão Làng GVN

Tối tăm mặt mũi đây là theo nghĩa đen luôn á, có nghĩa là chả thấy cái quái gì mà đánh nó hết :(, cứ như mình bị hấp = Wall of Thunder vào mặt vậy, thêm con Sun nữa thì thêm cái Wall of Flame vào thì mù thật sự luôn. Chứ mình kháng phép nó đánh vẫn bơm máu kịp, đánh lâu thôi.
    Em Vijla có cái option để chỉnh mặt em nó mà. Nhưng mod nặng quá hay nó choảng nhau với mod khác mình chịu, một tý là crash. Đặc biệt nhất là mình cầm bất kì Mod follower nào là crash ngay, chỉ có những follower trong game thì không sao, stand alone tèo ngay khi fast travel. Cài mới game cũng bị, chả hiểu sao nữa.
    Mod mới về ánh sáng, trông đẹp :
    [spoil]
    [​IMG][/spoil]
    Link : http://skyrim.nexusmods.com/mods/27043
    có điều hơi sáng, nhưng cũng đẹp, modder làm ánh sáng công phu phết.

Chỉnh sửa cuối: 16/12/12
  6. mecedes2308

mecedes2308 Mr & Ms Pac-Man

^ MOD này mới, yêu cầu Skyrim Version 1.8.151 nha

Tera armors CBBE by Nausicaa

SS Example:
    [spoil][​IMG][/spoil]
    Source: skyrim.nexusmods.com/mods/28258

Khi múa kiếm dưới trời nắng thì mới có bóng kiếm loang loáng như thế, còn ánh mặt trời thì không phải dễ gặp buổi bình minh như thế để chộp đâu :))
    Bạn nói đúng rồi, là Riverwood yêu dấu :) Mình đã test không ít ENB rồi, nhưng đến cái này thì kết luôn ko bỏ được, chắc tại hơi lập dị :))

7. [DNG].Rookie

Thì mình cũng mù theo nghĩa đen mà, vì nó giật sét túi bụi, mà muốn đánh nó thì phải slowtime nữa, màn hình đã trắng nay còn sáng hơn, đánh nó phải dựa vào âm thanh mới biết đc là trúng hay ko. Mà ko thấy đường, đi vòng nhầm ra trc mặt hoặc sau đuôi nó thì 1 cái táp/ đập đuôi là chết ngắc==> load lại. (=___= )

Mấy bộ Tera Armor mới nhìn đẹp, nhưng ko sexy bằng mấy bộ cũ. Bộ Virdinium cũ của Tera, có lưới, nhìn phê <3.

Ai cài đc Monsters Mod thì xài kèm mod này luôn: World Bosses

http://skyrim.nexusmods.com/mods/27364 Nhìn boss khá to, đánh cũng đã, bảo đảm 2 hít nằm đất. Thỉnh thoảng đi gặp con boss, cảm giác như đang chơi Devil May Cry :)) ( Nhưng vẫn ko hiểu sao monsters thường nó lại ko ra :-< )

Chỉnh sửa cuối: 16/12/12
  8. S.I.L.X

S.I.L.X Space Marine Doomguy

ver 1.8.151 là update 11 .
    mình lại thích hardcore với lore friendly 1 tý nên là ko có mấy em hàng bóng bẩy như mấy bợn :( chả biết hôm nọ chọc ngoáy mấy cái animation + skeletion kiểu gì mà giờ em nào cũng đi đứng như mấy thằng cao to đen hôi :(

9. giangqaz

giangqaz Space Marine Doomguy

Cái monster mod có làm chậm máy ko nhỉ, hồi trước bắt cài tay thế là nghỉ ko cài

10. Cyber Matrix

^ Nó có 2 file à, không nặng vì tới con nào nó mới load con đó chứ ko phải load hết.
    Con bos trên gặp đâu thế, tý đi thăm nó cái xem nào

11. [DNG].Rookie

Zeaakak, Lord of Destruction, ở phía tây WindHelm :)

12. Cyber Matrix

Bạn thích hardcore với lore hả, cài ASIS, chỉnh swamp weight0=10, weight 9 = 100 đảm bảo bạn đánh mỏi tay, chỉnh NPC Potion cho mỗi thằng 10 bình, thêm cái ASIS ENcounter Zone nữa + Deathly Dragon mà bản Plugin chứ ko phải mod, nó mod mấy con rồng sẵn có lên khó thôi, không thêm con mới, rất Lore, một lần nó swamp chắc khoảng 7-9 con rồng :)), thêm cái Redone nữa cho nó hoàn thiện. Đảm bảo very hardcode luôn, yên tâm là ASIS chỉ swamp quái trong Skyrim thôi.
    Dun bình thường 4 mob thì chỉnh như trên khả năng gặp gấp 9 lần quái là 70-80% gì đó :). Mình chỉnh gấp 4 lần mà chạy không kịp :)).
    @Roockie : chút ra coi có không :9cool_haha:

13. [DNG].Rookie

ASIS thì ko có ý kiến, nhưng DeadlyDragon chỉnh vậy mất hay đi, vì rồng ra nhiều nó nhàm. Mình khuyên ai muốn khó và thưởng thức cảm giác đánh boss dragon thật sự thì chỉnh vào chiều sâu chất lượng con rồng, nâng Attribute và Armor lên > +2000% là có cảm giác đấu boss rồi, rồng spawn nhièu quá 1 là làm mất giá trị rồng, 2 là dễ crash game, giật hình, 3 là ko giải quyết đc đống rồng đó thì hậu quả sẽ khá là phiền.

Nếu ko muốn rồng nữa thì cái Wars in skyrim nó rất hợp với ASIS, PISE và deadly combat đấy :D

14. Moody

Moody Mega Man Lão Làng GVN

Lâu rồi mình mới chơi lại ,quên hết sạch cách làm rùi,cho mình hỏi mấy câu với

1-Trước đây mình nhớ là có cái DCL high res mà, sao giờ tìm trong forum k thấy link nữa nhỉ? giờ cài lại thấy game xấu hoắc àh...

2- MÌnh cài MOD bằng NMM, thì thỉnh thoảng xung đột nó hỏi overide. mà ko biết lựa chọn cái nào luôn, nó đủ thể loại no yes,yes to all,rồi lắm thứ lắm,ai biết thì chỉ mình với.

Cám ơn nhiều nhé

15. [DNG].Rookie

Cái đầu thì có lẽ bác nói đến cái mod HD Skyrim :http://skyrim.nexusmods.com/mods/607 Ngoài ra thì có cả chục cái mods setting ánh sáng và cải thiện texture trong topic này rồi, bác chịu khó tìm cái nào ưng ý.

Còn cái NMM thì khi cài chồng mà hiện bảng yes/no/cancel thì xảy ra trong trường hợp nâng cấp mods có sẵn hoặc cài plugin thêm cho mods đã từng cài: yes/yes to all là cài đè lên, tức là phiên bản mod đó có rồi, muốn upgrade lên phiên bản mới hơn thì yes/ yes to all, còn muốn cài mod 1 cách bình thường, ko upgrade mod cũ thì no/ no to all, còn ko muốn cài gì hết thì cancel.

16. Moody

Moody Mega Man Lão Làng GVN

Mình đã cài thử cái HD này rồi, nó chia lẻ ra dugeon town misc... gì gì đó, mình cài bản full, đủ cả 4 cái mà xong vào game chả thấy có gì thay đổi mấy, mà cái này bug kiểu gì ý, vào chơi bt ko sao nhưng cứ thỉnh thoảng lại bị tụt fps thảm hại, tụt xuống còn <10 fps lun, máy mình card gtx 460 hawk. mình nghĩ cái này hình như có vấn đề rùi thì phải.

17. [DNG].Rookie

Do bác xài GTX 460 Hawk VRam của nó có 1GB, mà lại cài bản Full ( 4 environments) nên thi thoảng nó drop performance là phải. Cái HD Skyrim full cần 4 GB RAM và >1,2 GB VRAM ( graphic card RAM). Mình nghĩ bác nên cài bản Lite thôi là đc rồi, còn không, muốn nâng cấp texture của cái gì ( trời, nước, địa hình, nhà cửa..) thì kiếm riêng mod lẻ enhanced texture cho từng cái mà cài vậy.

Cá nhân cũng ko dùng HD Skyrim ( do chơi lap, cày ko đc), mà thấy trên Nexus nhiều mod cải thiện Environment đc lắm :D

18. stup

stup The Warrior of Light

hờ hờ, vậy để mình update thử xem .Đăng nào sau này nó ra DLC dragonborn cũng phải up:3cool_shame:

19. Cyber Matrix

Mềnh thì mong Dragonborn DLC có cái update mới.

20. GTA vô đối

GTA vô đối Donkey Kong

thế hóa ra cái ENB nó vậy à, tớ cứ tưởng chụp xong pác chỉnh sửa lại chứ , chơi vậy đâu mắt chết :4cool_cold:

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.