The Elder Scroll: Skyrim - The College of Winterhold (Thảo luận về Mod)

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi The Guardian, 29/6/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. giangqaz

giangqaz Space Marine Doomguy

nén về 1024 hay 2048 nhỉ, mình nén 2048 chả giảm mấy( vd như mod giáp IMA 6 đó, 400 MB nén xong chả khác gì

2. xTriste

xTriste Mr & Ms Pac-Man

Mai là ra cái DLC mới rồi :5cool_still_dreamin k biết có tương thích mấy cái mod cũ cũ của mềnh k

3. mafiaboy8xx

mafiaboy8xx Dragon Quest Lão Làng GVN

Nén cái Armor BBP của Alan ấy !!! , còn texture mặc định của skyrim là 1024 rùi. bác nén 2048 chi nhỉ. Cái nặng nhất nhiều khi là body đó như cái Pretty của Durota body tới 4000K còn head 2048 :8onion6:

4. giangqaz

đang dùng UNP rất ngon chả muốn đổi

5. xTriste

xTriste Mr & Ms Pac-Man

à có ai biết cách khắc phục bug đầu trọc khi dùng mũ k, thấy cái nón nào đeo vào cũng trọc lốc, xấu ốm, mà k đeo thì mất 1 slot en vs smith

6. giangqaz

apachi hair có cái có mũ có tóc đó, vào download nhìn ảnh là thấy, còn 1 mod nữa mũ trùm đầu có tóc mình đã giới thiệu, ko nhớ tên bạn lên topic giới thiệu mod ở trên, trang 9 thì phải.

7. quang5210

quang5210 Dragon Quest

Lỗi [We]Trigger Script là sao thế...Đang load hiện cái bảng đó ra là CTD lun :|

8. xTriste

xTriste Mr & Ms Pac-Man

h lại bị cái lỗi Green Water, đã cài cái fix + thử load lại nhiều lần nhưng vẫn k hết, có cách nào k nhỉ

9. quang5210

quang5210 Dragon Quest

Quote laị cho ai biết :(

10. Cyber Matrix

Cyber Matrix Legend of Zelda Lão Làng GVN

lỗi gì nghe lạ vậy ? chưa thấy bao giờ :(.

11. quang5210

quang5210 Dragon Quest

^
    K biết nữa...Chắc do cài ENB >"<.Để test lại xem :|

- - - Updated - - -

Mình k hiểu chỗ này lắm...Giờ đổi tên cái d3d9.dll của bản ENB thành d3d9_hialgo.dll hay là cái d3d9.dll của cái hiAlgo ?
    Tại vì có tới 2 cái d3d9.dll lận ?

12. xTriste

xTriste Mr & Ms Pac-Man

À muốn chụp ảnh khi dùng cái FNIS thì làm thế nào vậy mọi ng`, chả thể xoay camera đúng hướng để chụp đc :|

13. giangqaz

~ tfc enter
    30 charrrrrrrrrrrrrrrr

14. quang5210

quang5210 Dragon Quest

Cho mình hỏi lại câu hỏi trên kia đc k? :|

15. [DNG].Rookie

[DNG].Rookie Legend of Zelda GameOver

Thử cái này xem http://skyrim.nexusmods.com/mods/16440

Dạo gần đây bạn có đụng gì vào Dragon Scripts ko?

Vào C:\User\Admin\Appdata\Local\Skyrim, mở file plugin.txt xem có gì bất thường ko. Nếu có 2 Skyrim.esm thì xóa 1 hay có update.esm thì xóa đi, rồi save lại ( nhớ back up file trc khi làm). Thử xem đc ko.

16. quang5210

quang5210 Dragon Quest

K phải dragon script r`....Tại mình thử vừa xài ENB + hialgo nên nó bị...Chán vãi..=.=
    Hix cái ENB Matso của bác leontran nặng vãi...Cài 1 mình cái đó FPS tụt như điên....=.=

Chỉnh sửa cuối: 4/2/13
  17. xTriste

xTriste Mr & Ms Pac-Man

Do cái ENB của bác nó xung đột với cái hialgo rồi, mà bác sài cái ENB RL2.0 series 0132 là đẹp nhất rồi, chỉnh đc trực tiếp trong game, FPS hầu như là k tụt mấy

18. BloodyJustice

BloodyJustice Legend of Zelda

tình hình là mình vừa mới cài lại win do dùng lâu rồi máy chạy chậm rì, trc khi cài mình đã backup lại hết các folder+registry của Skyrim và NMM ở cả ổ cài game và ổ C chỗ My Game rồi. Vậy mà ko hiểu sao cài lại win xong tất cả các mods ở NMM của mình đều bốc hơi dù mình đã cài NMM ở ổ khác ko phải ổ C:6cool_surrender:. Lạ 1 điều là nó chỉ biến mất hết ở phần Mods thôi và thay thế vào đó mấy cái linh tinh gì mình chưa thấy bao h, còn trong phần Plugin thì lại đầy đủ toàn bộ, h trong folder Skyrim của mình ở Data vẫn tìm thấy các file .esp của các mods đó, chỉ là ko hiểu sao bên Mod trong NMM lại ko hiển thị; và Skyrim của mình thì trở lại như thuở bau đầu. Có ai biết cách fix ko hướng dẫn mình với, h cài lại toàn bộ mods thì tốn tiền quá vì mình ở NZ ko có mạng trọn gói,:8cool_cry: mình đã move các folders+registry mình backup về các vị trí cũ rồi, game chạy bt chỉ có điều ko có mod. Sau đây là hình ảnh cái NMM của mình để cho các bạn dễ hiểu:

-Plugin NMM: [spoil][​IMG][/spoil]

-Mod NMM: [spoil][​IMG][/spoil]
    ^chẳng hiểu mọc đâu ra cái ChinhDo vớ vẩn gì đó nữa, trc h mình có chơi cái game đó bao h đâu:6cool_surrender:

-Còn đây là folder Data của Skyrim: [spoil][​IMG][/spoil]

Vì mình tạo char với các mods đó nên h mất mod thì save của char đó cũng bay luôn, ít time chơi mãi mới lết đc 1 tí trong game mà h lại cày lại từ đầu sao:6cool_beat_brick:

Ai giúp đc mình gì thì hướng dẫn cụ thể giùm nhé, mình gà mấy cái vụ này, cảm ơn nhiều!:1cool_byebye:

Chỉnh sửa cuối: 5/2/13
  19. giangqaz

đoán bệnh nhé, thế bác có chỉnh đường dẫn đến thư mục lưu mod cũ ko. đường dẫn lưu backup nữa.

20. BloodyJustice

BloodyJustice Legend of Zelda

bạn hướng dẫn mình đc ko? Sau khi cài win xong các bước mình đã làm:
    -Copy các folders cũ từ các ổ khác về đúng vị trí của nó lúc trc
    -Add lại registry của Skyrim
    -Mở NMM lên thấy nó bắt chọn game thì chọn Skyrim rồi nó chạy bt, mà h ko hiểu sao bên Mods của NMM nó hiện ra toàn những cái mà trc đó ko có?
    Cuối cùng là ra như vậy, bạn hướng dẫn mình cụ thể với, cảm ơn bạn nhiều:3cool_adore:

Chỉnh sửa cuối: 5/2/13
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.