The Elder Scroll: Skyrim - The College of Winterhold (Thảo luận về Mod)

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi The Guardian, 29/6/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. [DNG].Rookie

[DNG].Rookie Legend of Zelda GameOver

Tất nhiên là chạy FNIS sẽ tạo ra default(fe)male.hkx mới, nên mình lúc đầu cũng đã xóa hẳn 2 file đó và ko chạy FNIS, rồi vào game load tạo new save rồi. Kết quả nguyễn y vân :2cool_burn_joss_sti. Còn mình cũng đã thử cài cái 1 handed weapon của xp32 lúc đó với hy vọng nó đè chồng 2 cái file ( tư tưởng lớn đụng nhau :5cool_big_smile: ). Kết quả ko tiến triển.

Tình hình là ngoài cái AP bị buộc cài lại, giờ còn đổ nợ thêm cái ASX có vấn đề nữa :7cool_feel_good: Lâu ko xài nó, kiểm tra lại cả đống chuyện. Chắc hướng tới 1 Skyrim " lành mạnh" thôi :6cool_beat_brick:

Anw, thx bác nhiều :D Cái này mình nghi ngờ là do hư save mất rồi, hư 1 save nào đó từ xưa mà giờ cứ save tiếp mãi nên ko biết đường gỡ ( cái lỗi này bị từ hồi mới ra Dawnguard kìa, mà quên bẵng đi nên giờ bới lại đã trễ) :5cool_big_smile:

2. mafiaboy8xx

mafiaboy8xx Dragon Quest Lão Làng GVN

3. giangqaz

giangqaz Space Marine Doomguy

hướng dẫn cài đi, toàn tiếng mán
    chỉ cần cái file có ECE 0.9 đúng ko

Chỉnh sửa cuối: 26/2/13
  4. D-G

D-G Mr & Ms Pac-Man

bạn nào biết lỗi gì ko, giúp mình tí, mình thử cài lại rồi ko có đc

5. [DNG].Rookie

6. adenz

adenz Mario & Luigi

Mấy thằng mod cũ như AP cho skyrim 1.6 nó không phải chỉ xung đột với mod dạng UFO đâu, nó lỗi từ khi có update9 gì đó, nó xung đột với combat cho phép cưỡi ngựa đánh kiếm bắn cung, giờ DP thêm 1 đống cái mới như thang máy, cưỡi rồng hay đôi giày đi trên mặt nước... lỡ cài mà còn chạy được game chắc nhờ các mod khác như FNIS bản mới nó gánh đỡ hộ, nhưng lỗi xung đột vẫn còn đó.

Giải pháp cuối để giữ save bác xóa tận gốc mấy mod đó rồi tìm cài lại toàn bộ Animation mới hỗ trợ skyrim 1.8; cài mới lại thằng FNIS & Skeletons-XPMS 1.4 của xp32 luôn --> hiện tại bộ Skeletons này thấy hỗ trợ tốt nhất, xong chạy lại FNIS hy vọng hết lỗi.
    Mình nghĩ chủ yếu bác lỗi file trong mấy cái Skeletons & xxx.hkx không tương thích do cài nhiều mod tháo ra cài lại lẫn lộn giờ tìm file cài lại là xong chứ như mình cũng xóa mấy thằng như ASX mấy lần đâu bị gì đâu

7. xieomeo

xieomeo Mr & Ms Pac-Man

Agatha's Beauty
    ECE 0.9h
    2 cái mod này là mog gì vậy hả bạn Mafia?

8. giangqaz

nản thật cái main biostar chạy card rời thì chip cầu bắc cứ nóng như cái lò thiêu, giờ có khi phải gắn cái quạt to vào giải nhiệt mất

9. cao_wun

cao_wun Mr & Ms Pac-Man

St.Lucie, Fort Pierce, Florida 34946. USA
    Có ai biết thay face cho follower của mình không ? Chỉ em cái. Muốn cưới con nào xinh xinh tí :))

10. D-G

D-G Mr & Ms Pac-Man

vẫn bị bạn ah
    thử cài lại rồi, win cài lâu rồi, bữa giờ chơi và dùng wrye bash để check lỗi mod vẫn bình thường, bình thường mình dùng cái NMM cơ, tự dưng hôm bữa mới bị đây, giờ dùng NMM thì ko biết check lỗi làm sao hết, cứ add mod mà ko biết mod có phù hợp ko nữa =.="

11. Mafia™

Mafia™ Youtube Master Race

cho hỏi có mod weapon nào đẹp ko vậy ? với có mod nào add thêm mấy cái Enchantment ko ?

12. [DNG].Rookie

Trc nay mình cực kỳ hạn chế dùng các mods có animation mới, trừng AP, Minilovers, ASX và Dance of Death, nên ko có mấy mods cưỡi ngựa bắn cung đánh kiếm..đâu. Hôm trc đã thử xóa toàn bộ thư mục game + mods, cài lại và update lại hết mods ( trừ AP và Mini lovers) nhưng khi vào lại cái save cũ, tạo new save rồi vào lại vẫn ko có kết quả. Giờ khá ngại dùng thêm 1 mod animation nào như cái Skeletons-XPMS của xp32, vì 1 là ko dùng char nữ nên animation nhìn ko hợp, 2 là lỗi cũ chưa đi, cài thêm mods animation vào khá là ngại ko biết có chồng đc animations cũ ko hay lại thêm lỗi nào nữa ( vì nếu ko giải quyết đc lỗi cũ- vẫn còn cái AP- thì chắc chắn sẽ thêm xung đột):5cool_sweat: Dù sao cũng thx bạn, để mình thử xem.

@D-G: bạn có dùng Steam ko? Bị lỗi này khi nào ( khi nhấn Lauch game thì hiện ra hay vào màn hình đen của game rồi bị crash ra và có thông báo)?Nhấn "Cancel" có chơi đc game ko?
    Nếu có Steam và bị khi nhấn lauch game thì vào thư mục Steam Renegade Ops, đổi tên file installscript.vdf thành installscript2.vdf rồi lauch game lại thử xem.
    Còn nếu crash sau khi đã vào đc game thì down và xài theo cách fix này thử http://forums.steampowered.com/forums/showpost.php?p=26044997&postcount=39

13. xieomeo

xieomeo Mr & Ms Pac-Man

mình up lên 1.8 và dlc DW...chả biết hôm nay cài cái mod gì vào mà thỉnh bị văng ra game,ai có công cụ check mod bản mới nhất chỉ mình downloaf về check phát...@@

14. giangqaz

chán quá máy tính nóng ko chơi game hiện nay được, ai giới thiệu game cũ nhẹ mà hay giới thiệu mình( ko cần cũ quá đâu, đồ họa tạm được là ngon)

15. [DNG].Rookie

@ Xieomeo: BOSS, TES5EDIT. Chạy BOSS để kiểm tra load order của mods, TES5EDIT để sửa các mods có chứa dirty.
    @giangqaz: NeverWinter Nights 1&2 đi bạn, game nhẹ, đồ họa tương đối, dài hơi, nội dung, gameplay tuyệt vời :4cool_beauty: Ko thì cài Oblivion vô chơi và mod đi, ko thua gì Skyrim :5cool_big_smile:

16. xieomeo

xieomeo Mr & Ms Pac-Man

mình down về chạy thì chỉ có báo màu vàng như thế này:file:///E:/Games%20Offline/skyrim%20full/BOSS%20v2.1.1%20Archive/Skyrim/BOSSlog.html
    nhưng mà không biết sửa kiều gì
    đã down boss và cả test5 về hết rồi

Chỉnh sửa cuối: 26/2/13
  17. giangqaz

má ơi lại hỏng nốt cả cái loa, hôm nay ngày gì ko biết

18. [DNG].Rookie

Chụp ảnh màn hình up lên đi, ko thấy gì hết :5cool_sweat:

19. D-G

D-G Mr & Ms Pac-Man

@ [DNG].Rookie
    mình ko start đc cái wrye bash thôi, cái wrye bash mình chỉ để check mod có lỗi ko thôi, vì mình xài NMM ko check đc, muốn biết lỗi thì vào game crash ra mới biết, còn mình đang giữ mod cũ nên ko bị crash, cái wrye bash mới bị

20. adenz

adenz Mario & Luigi

combat cho phép cưỡi ngựa đánh kiếm bắn cung không phải mod mà chính là có từ update 9-10 gì đó bác
    Skeletons-XPMS của xp32 là khung xương đa dụng chuẩn nhất hiên nay theo mình biết. nó hỗ trợ cả BBP, UNP, TBBP cả mod DSpSoB... tất tần tật cho cả male và female...

Không cài animation cũng được, bác cứ xóa mấy cái AP rồi thay Skeletons-XPMS của xp32 mà xem.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.