The Elder Scrolls IV: Oblivion - Bàn luận, hỏi đáp về mọi thứ (tập 3)

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi The Guardian, 30/5/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. unreal2005

unreal2005 The Warrior of Light

Test thử FallHair01, kết quả ko dc ưng ý lắm, chờ test tiếp...

Chỉnh sửa cuối: 1/6/10
  2. Platina Monk

Platina Monk Donkey Kong

Thế nào mà tớ nhìn cứ ra Khánh Linh là thế nào nhỉ? :-?
    Còn lão Xơ mít đợi đấy, ta đang luyện công, immune của lão 100% ta gói quà lão cũng chít >:).

3. The Guardian

The Guardian Extrema Remedia Moderator Lão Làng GVN

^
    ^
    Thôi thôi để ta test thử chính xác trong game cho, nhìn thế này thấy phát ớn.

4. kamatri

kamatri T.E.T.Я.I.S

Lúc đầu tớ ghé ngang Chip trên Nguyễn Duy Dương lựa cho đã cuối cùng ko có, sau đó sang minh đạt vào nói tên game thì cái mặt con nhỏ đó nó đực ra thấy rõ, sau mới chuyển sang chỗ trên đường Cách mạng tháng 8, nhìn vào game nào củng có, ông chủ có vẻ pro vi tính, nên vào ! :D

5. dakuza

dakuza Youtube Master Race

dơ tren mạng mediafire về cho khỏe , nếu bác sài tính dung lượng thì mua vẫn rẻ hơn

6. kingofpower

kingofpower Mr & Ms Pac-Man

Mấy bác này tạo khuôn mặt hay ghê, tui tao thì thôi rồi phụ nữ cứ như là đàn ông=))=))=))=))=)). Lục lọi trên tesnexus mấy cái savegame, có mấy cái nhìn hình đẹp thế, đem về xấu tàn tạ=((.

7. ILSATS

ILSATS Space Marine Doomguy

http://www.tesnexus.com/downloads/cat.php?id=33&page=1

Engine của game như vậy rồi , cố gắng lắm cũng ko thể tạo được đẹp như các game khác đâu . Mấy cái face trên tesnexus hầu như toàn chụp từ xa + pose để lừa tình , chứ cho vào game nhìn gần thì cũng xấu như nhau .

8. unreal2005

-_- đẹp hay không là do race cơ bản, nếu Race cơ bản có các tỉ lệ sẵn, thì tạo Nhân vật đẹp là chuyện khá dễ, muốn nó xấu cũng khó, còn nếu muốn Race mới có các stat y như Race cơ bản của game thì chỉnh lại thôi, không khó đâu.

Finish request của bác Dakuza
    MPC Midori
    [spoil][​IMG]
    [​IMG][/spoil]

Link: http://www.megaupload.com/?d=F28E34CE

9. dakuza

có cần mod gì ko ,hay chỉ bỏ vô là chạy, mà mắt bác làm hơi to đấy, thanks bác nhìu , rep ở đâu nhỉ :-?

---------- Post added at 16:02 ---------- Previous post was at 14:30 ----------

MPC for BP là gì vậy bác un ,tìm trên nex ko có ?

10. unreal2005

ủa, cái đó là nền của Companion theo định dạng của mod B2CH beautiful people, co cai do moi summon Companion đc, trong Readme tớ để link rồi mà, còn nếu ko thấy thì search trên Nexus MPC Eng
    >_< sã, cái web Upanh bi khỉ gi mà mất link hình vậy, web upload made in Vn thật là.........S...T

11. kingofpower

12. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

bác smith check thử các mod trên topic xem có mod nào bị xóa ko :D mấy em MPC do modder Jap làm nên ít em được up trên Nexus , chờ bác knight up vậy :( mà sao con MPC bác knight post và con Elf bác smith post ko có tính năng hái lá nhỉ . mà trong trận chiến nó tự bơm máu cho nó chứ chẳng bơm cho mình :-o
    bác nào biết cách qua mặt lính gác ko vậy ? trong thành cứ lockpick căn nào là Guard xuất hiện :P mà ko lockpick thì sao thó đồ được :-o

13. kingofpower

Cứ xài sneak ấy, tui mò vào nhà dân toàn dân nó bắt gặp do gây ồn ào chứ có thằng lính nào biết tui đâu:D. Ông canh hết đám lính đi xa ấy rồi mở thui:D, không thích thì xài cái mod gì ấy bên topic mods trang 11 12 gì ấy, tăng tính hấp dẫn khi mở khóa, cứ ngồi sneak seak thì thằng lính cứ theo sau, cả đời không mở được:D.

---------- Post added at 17:10 ---------- Previous post was at 17:05 ----------

Ê mấy bác, cho tui hỏi cái khu Anvil's Harborside Warehouse ở đâu thế?

14. The Guardian

The Guardian Extrema Remedia Moderator Lão Làng GVN

@Unreal: giấu Taylor Swift ở xóm nào tại Cyrodiil vậy, không thấy location cho nó đâu trong file .esp cả.

15. kingofpower

Mấy bác giải tích lại cái vụ ép ngọc trong mage Guild đi, nói lưng lửng tui không hiểu, còn nữa là khi mua ngoài shop ấy, có mấy món đồ ép 3 4 dòng rồi thì mua ép Sigilstone hay cái ngọc gì trong mage Guild được không?
    Mà chỉ tui luôn cái khu Anvil's Harborside Warehouse đi, đó là chỗ ở của mấy ông bà count đó hả?

16. unreal2005

@Smith: ủa, MPC mà, dùng spell MPC Configure để summon ra rồi recuit thôi, slot 13 đó
    @king: 1. ép ngọc vào vk, trang bị = Soul Gem: cần có sẵn spell phép mà mình mong muốn ép vào đồ (vd muốn vk chém element Fire thì phải có skill Chưởng ra Fire bất kỳ), tiếp theo là đồ đã có element thì không được ép thêm :D , thứ 3 là tùy vào SoulGem mà element sẽ mạnh hay yếu (vd Grand Soul Gem chứa Grand Soul sẽ có element mạnh hơn Grand Soul Gem chứ Lesser Soul), sau khi ép, SoulGem biến mất. Riêng cái AzuraStar, nó là 1 GrandSoulGem vĩnh viễn, không mất đi, chỉ có thể chứa Soul của non-humanoid (không phải soul của người)
    2. :D nên nói Quest gì thì mới giải quyết đc, chứ nói địa danh chưa chắc sẽ có người nhớ

17. kingofpower

Cái đó là mod tui kiếm trên tesnexus, nó bảo vị trí ở khu đó, nhưng không biết khu nào. Cái đò tui kiếm được trên tesnexus ấy đang đinh kết hợp với cái mask tui post trên topic mod với cái kiếm gì mà ông smith bảo giành gái, cướp vợ gì ấy(sao lại giành gái nhỉ?), liên tưởng thấy đẹp đẹp kết hợp thử chơi:D.
    Mà mấy modder trên tesnexus ấy, làm cái đồ holly đẹp lắm nhưng cái mũ tự nhiên hạ 1 đường từ giữa mũ xuống sóng mũi thì thôi đi, còn bao cái mũi lại nữa chứ, nhìn cứ như con LỢN, làm mất thần tượng ghê, đồ thần thánh mà vầy:(.

18. unreal2005

chà, nếu là mod đồ thì chắc là khu vực trước cửa CastleAnvil rồi, bật map lên, di chuyển đến ký hiệu AnvilCastle là dc, kiếm lòng vòng ở đó, nếu không trong rương hay thùng thì modder vất lăn lóc dưới đất thôi.

19. dakuza

@ un : của tớ bị lổi phong chử hay sao ấy dùng MPC config toàn thấy chữ gì đâu đọc ko hiểu ,hồi đó dùng póe cũng vậy lò mò sài thôi đọc ko dc

---------- Post added at 22:17 ---------- Previous post was at 22:16 ----------

mà nó có 8 dòng àh mà ko có 20 .21. 22 của bác

20. unreal2005

chà, cái MPC này phải có hướng dẫn mò mẫm mới được, đợi tớ chút, làm một cái guide dành cho MPC luôn (kinh nghiệm mò chứ cũng thấy loằng ngoằng thui)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.