The Elder Scrolls IV: Oblivion - Bàn luận, hỏi đáp về mọi thứ (tập 3)

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi The Guardian, 30/5/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. darkknight1984

darkknight1984 Donkey Kong

Vậy bác để lại facegen = 0 rồi down cái Face Texture Replacement Ver0.8 về cài xem.!

2. Vu2009

Vu2009 Legend of Zelda

em cũng dùng cái đấy rồi nhưng mà nó chỉ chơi với bọn da trắng thôi còn bọn da đen thì đứa nào đứa đấy cũng bắt chước michael jackson đi lột da hết rồi ,tắt cái đấy đi ko chỉnh được màu da nên thôi đành chấp nhận số phận vậy.

3. Star God

Star God Mario & Luigi Lão Làng GVN

thật ra quest đó bạn phải mua hết đồ rồi nó mới complete quest, mà bạn đã mua hết đồ upgrade cho cái hang động đó chưa? xong rồi thì tự động nó báo là xong quest còn nếu ko đủ tiền thì vài hang động kiếm đồ đen đi bán để có money :-s

Chỉnh sửa cuối: 23/6/10
  4. [Rest In Peace] Panzerklein

[Rest In Peace] Panzerklein 16 July 2021

5. kingofpower

kingofpower Mr & Ms Pac-Man

Vậy là tui phải gặp thằng Khafiz có con lợn Bacon để mua hết đồ á!!!!!!?????? Mới cài patch KOTN vô mà mất cả đống tiền, đành xài cheat thôi chứ chằng thể nào trả nổi. Nghe ông phong chức cho Martin ấy là ổng trao cho tui danh hiệu cao quý nhất của chiến binh, và (cái khúc này tui bỏ qua không xem nên không biết đúng không) 9 chiến binh dũng cảm nhất gì gì ấy là sao? Cái patch KOTN tiếp tục cái phần đó hả?
    Cho tui hỏi cái các chiêu summon ấy, thì summon được con nào mạnh nhất vậy, hình như con Lich hả?, tui nhớ là Bruma có phép summon con Lich luôn đấy chứ, nhưng cái mage's guild ở bruma bị phá rồi, biết mod nào rebuilt không?

6. Vu2009

Vu2009 Legend of Zelda

7. Star God

Star God Mario & Luigi Lão Làng GVN

bạn kiếm bà Dahlia Rackham ở anvil dock gate rồi mua hết đồ upgrade là xong quest

8. Platina Monk

Platina Monk Donkey Kong

Đã bảo lên lv đi mà ko nghe. Tầm lv 15 20 một món ebony daedric là cũng phải tầm 1k - 1k2 chưa tính shop có nhiều vốn thì là 1k5 2k rồi, dắt theo 1 2 cmp cài MMM đi bất cứ cái hang động nào khuân về một mớ là đủ mà cứ ôm cái lv1 làm gì ko biết = =.

9. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

có , midas magic có phép summon angel , gọi bả xuống trần dọn quái hộ mình ;))

10. kingofpower

Cái Grand Soul Gem hình như đâu phải quá mạnh nhỉ? Có 1200 thôi, tui nhớ có nhặt viên Commom Soul Gem mà đến 1800 lận, nhưng ép vô nhẫn xuống nươc không chết đuối rồi(tui thật sự không biết vị trí, nơi ép Grand Soul Gem lên Black Soul Gem, bác smith có cái bản đồ chỉ vị trí đó không?). Trong các thuộc tính ấy thì cái mạnh nhất là shock đúng không? Còn cái Dispel với Feather không biết tác dụng thế nào, tui chỉ biết so theo giá trị thôi, shock giá cao nhất, nhưng giá Feather với Dispel lè tè lè tè.
    Mới làm xong cái quest bên patch KOTN được cây Mehrunes Razor :D:D:D, chưa thử xem nó mạnh ra sao.

Chỉnh sửa cuối: 23/6/10
  11. Vu2009

Vu2009 Legend of Zelda

black luster dual hand bị crash lúc thay vũ khí mthif chữa thế nào vậy? các bác giúp em với.

12. Platina Monk

Platina Monk Donkey Kong

Shock bình thường thì đúng là mạnh, tất nhiên không phải với mấy con kháng shock = =.

- Dispel nói đơn giản là phá mấy cái buff, chẳng hạn nó dí phép burn/paralize dài dài lên đồng bọn mình thì cast dispel để hủy spell đó đi.
    - Feather đơn giản là tăng cân nặng khuân được. Chẳng hạn đang 450/500 bị burden kích lên 510/500 thì cast feather 75 sẽ là 510/575 ~> chạy được. Spell đấy thì char nào cũng dùng vì cân nặng khá là hạn chế mà lúc nào cũng cần khuân vác nhiều, riêng mage thì dùng nhiều hơn cả, nhất là giai đoạn đầu không lên str. Nhắc vụ này mới thấy mod traveller mấy tay thương nhân đứa nào cũng có phu khuân vác/pet khuân đồ nhìn rõ sướng, chả đâu như mặc định của oblivion _ _.

Btw, mấy món vũ khí artifact đó nó có mạnh hơn hẳn hay ko phụ thuộc vào lv, nếu cài cái mod quest award leveller vào thì tầm lv 10 15 trở đi là rất khác rồi, chứ lv1 thì cũng càm ràm như nhau thôi hè O O.

13. kingofpower

Theo bác thì Redware với Mehrunes Razor thì cây nào mạnh hơn nhỉ? Redware thì hút 15pts health trong 6 giây, còn Mehrunes Razor thì Deadric banishing on strike(tui không hiểu tác dụng gì cả) và giảm 5 phòng thủ trong 3 giây. Tui muốn ép Grand Soul Gem cho cây kiếm nhưng khổ nỗi cái cuc grand yếu quá có 1200 thôi(mức độ greater) trước tui lụm được cục common 1800 cơ(cái chỉ số tui tô đỏ lên la quyết định hả?), theo mấy bác thì tác động trực tiếp như vầy 15pts on strike hay kéo từng giây thì mạnh? Tui thấy cái trực tiếp mạnh hơn thì phải. Cái Shield thì mạnh hơn Resist không?
    Giúp tui làm quest Pilgremage với.

Chỉnh sửa cuối: 24/6/10
  14. Platina Monk

Platina Monk Donkey Kong

Mehrunes nó mạnh vì là dagger + có xác suất instant kill dựa trên luck ~> xài để "củ hành" mấy con đầu to máu dai =.=. Redwave thì thừa nhận là dam to nhưng đánh với số đông - thời nay ai chả cài MMM chưa nói OOO thì khó có thể gọi là mạnh. Cá nhân tớ vẫn khoái dragonsword hơn/effect khác hơn, chẳng hạn cái spell heart atk cho chúng nó say lắc lư trong khi mình spd 120 chạy nhảy làm loạn :D.

15. andrewvan12

andrewvan12 T.E.T.Я.I.S

Các anh ơi, em chơi oblivion hay bị ctd mỗi khi load game hoặc load cảnh. Em ko cài mod hay patch gì cả. Cấu hình máy em: duo core 2.66ghz, card ati hd4670, 2gb ram. Ai giúp em với. Game hay mà cứ bị ctd quài ghét quá.

16. [Rest In Peace] Panzerklein

Cài patch 1.2 ấy, bản gốc hay crack lắm.

17. mister_blurk

mister_blurk Persian Prince

Này các bác, lâu rồi không qua đây nên không biết đã có ai xem cái này chưa nhỉ ?

Total Conversion cho Oblivion. Bản dịch từ tiếng Đức sang tiếng Anh đang được hoàn thành và đứng hạng 6 trong tổng số 11998 mod trong Moddb.com.

Tên nó là Nehrim: At Fate's Edge.

Bác nào hay lên đây thì rảnh rỗi mở ra xem nó có update thêm thông tin gì không, rồi đến khi có bản ENG thì post vào topic mod.

18. [Rest In Peace] Panzerklein

Ah, ma hiện hình kìa x_x . Lâu rồi mới thấy lão mister_blurk, hết chơi Fallout 3 rồi à :-".

19. andrewvan12

andrewvan12 T.E.T.Я.I.S

Em vào trang chủ của elder scrools down patch 1.2 thì nó có 2 phiên bản cho North American và Uk/European/Australia. Em down cái nào đây anh?

20. Tony™

Tony™ Youtube Master Race

Cho mình hỏi mod body cho main char kiểu j đầy đặn như được mấy con CMP nhỉ. Mod đủ thứ Body Exnem HGEC Candy tùm lum mà main char cứ thấy gầy ốm sao ý.

BTW có thể đổi race/ face/ main attribute/ class/ starsign cho main char giữa game đc ko nhỉ?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.