The Elder Scrolls IV: Oblivion - Bàn luận, hỏi đáp về mọi thứ (tập 6)

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi The Guardian, 4/6/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. duyhaicj

duyhaicj Donkey Kong

hic..hic vì nhà nghèo và đam mê quyền lực mình đã theo nhóm đâm thue chém mướn Dark mother gì đó... h cũng thành sát thủ chuyên nghiệp rồi nhưng nó ám mình cái gì ma h cứ ra ngoài buối sáng thì da bị cháy sèo sèo như ma cà rồng mất máu liên tục =.=!! có bác nào co thuốc chữa ko ạ

2. vsea

vsea Dragon Quest

3. duyhaicj

duyhaicj Donkey Kong

hic.. mịa thàng đấy nó biến tôi thành Vampire lúc nào nhỉ, àh theo bọn Đark Brotherhood này dc ko, tôi thấy chugns nó cho đồ cũng ngon phết và cả mấy cái phép nữa

4. vsea

vsea Dragon Quest

Theo gì ? Game có giới hạn 1 guilt đâu :)) Quest của Dark Brotherhood nói chung khá hay, cố làm tiếp lấy ngựa bất tử.

5. Tiger-tank

Tiger-tank シェンムー Ryo Hazuki

các guild ko biết nó có cho quest xung đột nhau ko nhỉ , như phải giết npc của guild khác ;))

6. Radi3nt

Radi3nt Mario & Luigi

Lên làm Listener một buổi đi nghe "Mẹ ban đêm" rồi về kể cho mụ áo đen ở nhà nó trả cho 200 đồng. Nhiều lúc muốn qua Arena cho nó khỏe :(

7. Tiger-tank

Arena lúc nào vào chả được ( dùng mod ) , có đồ xịn thì 1 lèo là lên Grand champion , sau đó chả có gì nữa

8. Z50_Boy_SocK_89

Z50_Boy_SocK_89 Dragon Quest

Radi3nt thích bài này.
  9. Radi3nt

Radi3nt Mario & Luigi

Không xài Dual Weapon nhung cũng + dép cho công sức của cậu. :)

10. unreal2005

unreal2005 The Warrior of Light

>:) còn dép không thả đây nữa nào, ta cũng hợp đồng tác chiến làm mod đây, ai tìm dc katana hay vũ khí của ninnja nào đẹp cho tớ cái link tớ phát triền tiếp mod

Radi3nt thích bài này.
  11. Z50_Boy_SocK_89

Thanks cậu , phải vắt óc ra mới làm đc nó chứ ko dễ đâu:(

Tiger-tank thích bài này.
  12. Tiger-tank

+ rep cho cả 2 chú , 2 chú thử nghĩ cách chuyển ngôn ngữ của các mod MPC sang eng thử xem

13. Z50_Boy_SocK_89

uhm` , tớ và Unreal đang dự định nghiên cứu nó đây

14. CL()UND

CL()UND Donkey Kong

Do giết người trong hội nên mình bị đuổi khỏi Mage Guild, mình nhận đc qt đi tìm 20 Vampire Dust, 20 Daedra Heart, mình tìm đủ rồi nhưng mà khi nói chuyện với tên Raminus Polus chỉ có mỗi tùy chọn là "I don't have them". Thế là thế nào vậy mọi người=((.
    Àh trước khi bị đuổi thì mình là Arch-Mage của hội. Liệu có phải chức càng cao thì phải tìm càng nhiều ko?

Àh còn 1 vấn đề nữa. Tự nhiên mình mất chủ quyền với con Shadowmere, mình tele nó ko đi theo mà cứ đứng ỳ 1 chỗ, có khi còn chạy mất tiêu, kiếm mãi mới ra. Lúc trước có lần mình thử cưỡi lên con Unicorn với 1 lần bấm nhầm nên cướp 1 con ngựa của thằng lính gác, có phải vì vậy mà con ngựa Shadowmere nó phản mình ko?

Chỉnh sửa cuối: 21/6/11
  15. unreal2005

unreal2005 The Warrior of Light

có thể là do bug, vì nếu giết người và nhận cảnh cáo lần đầu, chỉ cần mang 1 trong 2 món kia (20cai) đến cho thằng RamiusPolus là đc. nếu không thì đành phải dùng console này nhé:

SetPCExpelled 00022296 0
    player.additem 0002229C 1
    SetPCFactionSteal 00022296 0
    SetPCFactionMurder 00022296 0
    StopQuest 00022E92
    StopQuest 00025032

gõ hết vào là coi như không có chuyện gì xảy ra, mình vẫn trong Mage Guild.

Về việc cưỡi ngựa game nó tính thế này: khi leo lên con gì tức là mình đang sở hữu con đó, phải leo lên con shadowmare để nó thuộc sở hữu của mình :) và luôn nhớ một điều (có vẻ như sẽ làm nhiều người thất vọng nên bỏ vào spoil)

[spoil]TẤT CẢ NPC, creatures của Oblivion nói riêng và game RPG nói chung ĐỀU KHÔNG CÓ TÌNH CẢM, tất cả chỉ là những mệnh lệnh được lập trình sẵn và chúng tuân theo quy luật.[/spoil]

16. KIBAN_DEATH

KIBAN_DEATH C O N T R A

Dép cho 2 bác Boy và Unreal, Wep nhìn rất tuyệt, nhìn hợp với game, tui kị mấy cây như Light sabel của Jedi lắm :))

Sẵn cho hỏi Wep nó sẵn animation khi cất kiếm hay là dùng mod Animation khác, nếu có thì cho tui xin link dl với :D

17. Z50_Boy_SocK_89

thanks bro đã rip
    Weapon animation khi cất kiếm là sao .

Animation là hình động khi character combat hoặc idle .

Weapon trên dùng kịch bản nên mới thế :

Khi người chơi equip cây 1hand thì tự động add vào cây onback và offhand ( sẽ add thêm cái ammo nếu có "vỏ kiếm")

Còn nếu người chơi ko đeo món nào trong 4 món trên thì tự động remove hết item chỉ còn lại cây onehand thôi

vũ khí khi rút ra thì tay phải cầm 1 cây weapon là onehand còn cây bên trái cũng cầm 1 cây weapon ( nhưng thực sự nó chỉ đóng vai trò là shield thôi )

Còn khi thu weapon vào thì tự động Equip cây twohand weapon ( cây nằm sau lưng ) .

Vì thế khi rút weapon thì tạo cảm giác như đưa tay ra đằng sau để lấy 2 cây weapon .

đọc hết cái đống trên kia chắc thấy hơi rối đúng ko :)), thế mà bắt tay vào viết code để lập trình cho nó còn rắc rối hơn nhiều vì nó liên quan mật thiết với nhau ...:(

Tớ với Unreal phải nghiên cứu vài ngày mới làm ra đc kịch bản như vậy chứ ko đơn giản :( .

Các bác cứ kiếm 1 cây sword nào mà mình thích rồi gửi link cho unreal hoặc tớ sẽ làm giúp ( tạo dual weapon ) .

18. KIBAN_DEATH

KIBAN_DEATH C O N T R A

Vậy phiền bác làm giùm 3 cây kiếm trong mod này thành Dual giùm, cái cây KingSword, Weight của nó ko hợp lý lắm so với hình dáng, dc thì bác chỉnh lại giùm luôn, mà dual thì Dam phải cao hơn 1hand nhỉ :D

Link : http://www.tesnexus.com/downloads/file.php?id=38865

- Sẵn cho tui xin cái soft Face Copy giùm, Thx trước :D

19. Z50_Boy_SocK_89

Có nghĩa là bác thấy nó nặng quá hay nhẹ quá ?
    Còn dâmge thì tớ để khá cao để có thể chơi đc game này ở mức độ khó nhất .
    Face copy bên topic tổng hợp mod có post.

20. KIBAN_DEATH

KIBAN_DEATH C O N T R A

Nó nặng quá ấy, nó nhỏ hơn cây LongSworf mà weight lại gấp đôi, khó hiểu thiệt :/ múa chậm

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.