The Elder Scrolls IV Oblivion - Bàn luận hỏi đáp về mọi thứ

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Soul Legend, 11/6/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. noalana1

noalana1 C O N T R A

2. The Guardian

The Guardian Extrema Remedia Moderator Lão Làng GVN

Có câu hỏi này hơi quái đảng chút , có MOD nào làm cho char mình còn một tay ko ( giống Dương Quá ) ?

3. kihieu

kihieu Mr & Ms Pac-Man

Greeting everybody.
    Mấy hôm nay lần mò tìm kiếm đọc được gần hết topic cũ rồi, chuyển qua topic mới, từ giờ tớ sẽ tham gia bàn tán với mọi người. Xin được giúp đỡ ^^!
    Hôm qua tớ vừa down mod ridable pegasus về, thấy con pegasus trong chuồng ngựa ở Che... cướp luôn, bay lang thang đến cái chỗ pegasus gì gì đó trên bản đồ thấy 1 đàn minotaurs xúm lại bủa vây 1 em pegasus khác, máu anh hùng nổi lên nên hạ cánh xuống, thả con pegasus vừa cướp ra cho tụi minotaurs thịt rồi nhảy lên em pegasus kia té mất :)). Bay ra chuồng ngựa ở Imperial, nhờ con Orc nó làm giúp cho cái giáp nhưng ko được, có phải là do Mod Pegasus ko lắp được yên, hay là do con đấy tớ nhặt được? Sau đó quay về chuồng ngựa ở Che..., mua 1 con Blackhorse mang ra Imperial, lại lắp được yên cương, lắp xong vác nó ra ngoài, thấy 1 con giống y hệt (cũng mặc giáp), lại gần xem thấy nó chính là con shadowmere (OMG!!! Tớ còn chưa làm 1 Quest nào của tụi DarkBrotherhood đâu nhé!), lại còn lấy được luôn mà ko phải ăn cướp, mừng rơn. Nhảy lên nó xong tele ra chuồng ngựa ở Che... tìm em Pegasus, nhưng chẳng thấy em ấy đâu, tìm mãi tìm mãi... mòn mỏi... em ấy mất tích :(( ko biết tìm lại thế nào đây :(( hy vọng chưa bị lẩu...

4. lay

lay Persian Prince

có chắc là shadowmere ko thế, mắt có đỏ không, sao thằng Lucien lại để ngựa của nó chạy lông nhông thế à?
    bạn nhảy lên ngựa khác rồi thì có khi con Pegasus đó cao chạy xa bay rồi, thế giới rộng lớn thế này biết tìm đâu

5. noalana1

noalana1 C O N T R A

trò này đúng là rộng thật, mình bỏ fast travel chạy mệt nghỉ :(
    nhưng dc cái sướng :D
    bữa nào chắc mod thêm mấy con thú bay giống bác cho lẹ :)

6. Hoanglong1992

Hoanglong1992 Youtube Master Race

Mấy bạn cho mình hỏi mới chơi Oblivion đang đi thì tự nhiên đứng yên ko đi đc nữa nghe nói là tại mang đồ nhìu wá nhưng làm sao để bỏ bớt đồ trên người xuống vậy?

7. The Guardian

Nhấn Shift+Left Mouse vào món đồ đó là xong . Chơi mấy game này thì chịu khó coi phần Control trước .

8. Grace Bernelli

Grace Bernelli Mr & Ms Pac-Man

cho tớ hỏi là tớ cài mod vào, check đầy đủ mà vào game hễ đến menu là bị đá văng ra là sao nhỉ ?

9. [Rest In Peace] Panzerklein

[Rest In Peace] Panzerklein 16 July 2021

Là có mod không ổn định, vào là bị crash chứ còn gì 8-}.

10. ale

ale Heartbreak Kid Lão Làng GVN

Update thêm menu rồi đấy, mà dặn các cậu post url thì để nguyên đoạn text trong url đừng để thêm bold hay underling gì vào cả, mất công tớ phải ngồi xóa.

11. Hoanglong1992

Hoanglong1992 Youtube Master Race

Cho em hỏi vậy Oblivion không có bản đồ hay sao?Mới chơi đến khúc vừa thoát ra được cái cống ngầm thì không biết đi đâu nữa.Không có bản đồ khó mà mò đường wá.

12. lay

lay Persian Prince

nhấn tab để xem bản đồ nhé...........

13. The Guardian

Mấy tay này hình như chơi game mà ko cần coi menu gì cả , toàn vô game rồi mò mẫm phím .

14. kihieu

kihieu Mr & Ms Pac-Man

Shadowmere chắc 100%, mắt đỏ lòm, đeo cả bộ elves armor nữa.
    Được cái mất con pegasus, h có thêm 5 con drakes =))

À, trong topic này (hoặc topic trước) có ai post lên mod "ren animation voice", trong đó nó require file oblivion và file _ren_beautypack_full (hay sao ấy) nhưng nhà tớ chỉ có mỗi file _ren_beautypack_full + Soya's hair thôi, thực ra 2 file như nhau chỉ khác cái 1 file có thêm 4 bộ tóc sữa đậu nành... Tớ thử rename file _ren_beautypack_full + Soya's hair thành _ren_beautypack_full để có thể chạy được file voice kia, nhưng lúc load game nó bị crash, ai có bộ animation voice dùng cho _ren_beautypack_full + Soya's hair thì send cho tớ với, hoặc có solution nào giúp, thanks!!!

15. kihieu

kihieu Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi mấy điều như thế này:
    1/Máy tớ chơi oblivion là laptop có cấu hình: Intel® Core 2 Duo Processor P8600 ( 2.4Ghz , 3MB Cache ,1066, Intel® GM45 Chipset), 2048MB DDR2 RAM (2x 1024MB, Dual-channel bus 800), 250 GB HDD ( Sata 7200 rpm, tốc độ truy cập tăng ~ 145% so với 5400 rpm), 15.6” 720p WLED (1366x768) Display with TrueLife™ (công nghệ màn hình LED), DVDRW+DL (kiểu ổ “nuốt đĩa”), cạc đồ hoạ “rời” Graphics ATI mobility Radeon HD4570 512MB DDR3 dedicated, Built-in 2.0 megapixel camera and microphone, Dell Backlit Keyboard Intel® WiFi Link wifi 5100 (802.11AGN), Intel® High Definition Audio 2.0, HDMI connector, Fast Ethernet (RJ-45), IEEE 1394, 54 mm ExpressCard slot, 3 x 2.0 USB port, Windows Vista Home, 6-cell Li-Ion Battery, ~ 2.6kg, màu Plum Purple Colour with Black U Trim.
    Khi chơi thiết lập cấu hình default, chơi rất ngon, ko bị giật, nhưng khi thêm mod vào thì lúc để chế độ 3d person hình hơi giật giật, có cách nào làm hết ko?!?
    2/Main quest có phải chỉ là close hết tất cả các gate trong oblivion và nói chung là đều dính líu tới plane of oblivion, đúng ko? Nếu như vậy thì mainquest quả là chán chết. Làm hết mainquest xong có được phép chơi tiếp ko hay nó fin luôn tại đấy?
    3/Tớ định cài thêm bản Shivering Isles và các bản khác của TES4, trong khi bản oblivion đang chơi có cài nhiều mod, vậy khi up lên các bản trên có giữ được nhân vật, nhiệm vụ và các mod đã cài ko?
    4/Các mod làm animation cho nhân vật, khi cài vào có ảnh hưởng gì đến nhiệm vụ của game ko? Có lần tớ cài cái mod quest undead và mod Companion basic vào thế là đếk nhặt được item nữa, nói chuyện với ku làm Quest ở Kvatch để nó đi dùm vào cái thành cho thì nó cứ đứng yên nhìn mình, bực quá đập mấy phát cho nó ngất xỉu :-s
    Mới có nhiêu đó câu hỏi thui :P Ai biết giúp phát, thanh kiu!!!

16. NightFirer

NightFirer T.E.T.Я.I.S

@kihieu : 1/ thêm mod vào thì giật hơn bản default là đúng rùi, tại nó thêm nhìu dòng nói nôm na là lệnh vào game, chạy nhìu hơn, 1 số mod thêm hiệu ứng nữa, tui cũng bị như bạn, giờ lại 1 số vị trí nó giựt kinh hồn, ra khỏi chỗ đó lại hết, ko bít do mod nào làm =.=
    2/ Tui chưa chơi hết mainquest nên ko bít thế nào, mà hết mainq rùi vẫn chơi típ đc, lúc đó mod quest thêm vào, chiến típ ^^"
    3/ Vẫn giữ đc mod, nhưng 1 số mod số ver. riêng ra oblivion và ver. riêng cho SI, bạn fải gài lại 1 số mod đó cho fù hợp với SI
    4/ animation ko ảnh hưởng gì đến quest, các mod khác thì có mod có mod ko . Bạn nên xem fần gần cuối readme của mỗi mod sẽ có mục bug hay incompatibility gì đó, xem kĩ nó có nói hư quest hay gì ko.
    Khi NPC hay player bị "đứng hình" , bạn ấn nút ` (console í ) rồi gõ
    set uvVariables.uvPlayerLock to 0
    set uvVariables.uvAnimationPlayingOn to 0

Cái đầu tiên sẽ unlock player, cái thứ 2 là cho NPCs
    Cuối cùng chúc bạn chơi vui vẻ, và đừng gài nhìu wá những mod lớn như OOO hay FFF, MMM gì đó. Nếu đã gài những mod này thì chỉ nên gài mod thay đổi wần áo, hiệu ứng hình ảnh. Thêm các mod gameplay effect and changes vào sẽ kị nhau tùm lum, rất mệt.

17. kihieu

kihieu Mr & Ms Pac-Man

@NightFirer:Mod OOO, FFF, MMM là thế nào??? Ko hiểu lắm, còn lại mấy cái khác thì hiểu rồi, thanks nhé!
    Còn câu hỏi về bộ ren ấy, ai giúp giùm đi..............

18. NightFirer

NightFirer T.E.T.Я.I.S

@kihieu : à cái câu lệnh set uvVariables.uvPlayerLock to 0
    set uvVariables.uvAnimationPlayingOn to 0 , mình gài mod Unnecessary Violence nó chỉ cái đó, nếu bạn ko gài mod UV thì đc hay ko mình ko bít ^^".
    Mod ren voice mình ko gài nên chả bít, mà bạn cứ để file .esp _ren_beautypack_full + Soya's hair y như cũ xong vô game xem có voice ko ? Nếu có thì đc rùi. lo gì ^^"
    MOD OOO gì đó bạn wa topic tổng hợp mod or lật lại mấy trang trước xem, có nhắc đến đó.

19. lay

lay Persian Prince

lãi quá nhỉ, tớ làm quest của Dark Brotherhood chày bửa mới có được nó, Q của Dark Brotherhood khá hay và Shadowmere là phần thưởng cuối, bạn theo hết các Q chắc sẽ thấy chán lắm nhỉ vì đã có con ngựa rồi

pm: Nightfirer để sign to quá coi chừng bị nhắc đó

20. novrain

novrain Mr & Ms Pac-Man

Bác NightFirer cho em hỏi em đã cài đủ mấy cái OOO MMM FFF hết rồi, trc vừa làm cái UV theo bác chỉ bên box Mod em làm đc rồi, nhg k thể nào mà cầm 2 kiếm cho nổi, nút chức năng nó nhận hết rồi, phi dao phi lao rồi đá đủ kiểu đc mà k thể nào cầm 2 kiếm là sao bác, ah mà sao tất cả hòm xiểng trong game nó mất hình hết, hiện lên có mỗi cái tóe loe mầu vàng có chữ, làm nó biến đi thì có bác bên box kia dậy rồi, nhưng cha nhẽ cứ mất hết các hòm thế á, có cách nào khắc phục k bác

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.