The Elder Scrolls IV Oblivion - Bàn luận hỏi đáp về mọi thứ

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Soul Legend, 11/6/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. noalana1

noalana1 C O N T R A

@trời ơi bác đã để window mod rùi lại còn để resolution cao thế chi vậy, tiết kiệm FPS để mà còn mod cho nó đẹp chứ :-o
    @mình thấy cái mod environment đó chỉ thay đổ texture thui cũng đâu cần SI :P

2. 1s1k_d2006

1s1k_d2006 The Warrior of Light Lão Làng GVN

Đang reinstall lại TES cậu noalana1 thử liệt kê thứ tự 4 cái kia hộ mình xem để còn cài theo thứ tự với lại đọc Readme cho nó đúng =.=

3. noalana1

noalana1 C O N T R A

thứ tự mod, (về chi tiết bác xem link đến readme ở dưới)
    1. cái đầu tiên phải là OOO vì nó là mod lại gameplay và quan trọng nhất .
    2.cái kế tiếp là MMM +add-on của nó
    3.cái kế là Fransces+add-on
    4.Bob's armory
    5.warcry
    6. FCOM để tổng hợp hết lại, nếu cần thì FCOM có thêm 1 số add-on thêm vào nữa.
    7.cài thêm 1 số mod khác mà FCOM hỗ trợ (optional)
    dùng mod BOSS để sort cái load order rồi chỉnh lại đôi chút cho phù hợp với mình.
    *(các mod trên đều phải dc update,patch lên phiên bản mới nhất nếu có)

bác xem readme và làm theo trình tự từng bước ở link này ( nhớ đọc kĩ ko bỏ sót 1 chữ nào nhé, sai 1 li đi 1 dặm đó :D)
    http://devnull.sweetdanger.net/fcominstall.html

link này để tham khảo thêm cùng với link trên (kết hợp đọc cả 2 để cài đặt chính xác) nói kĩ hơn về FCOM và các plugin của nó + trình tự cài Wrye Bash ,cách update Bashed patch +update save game.
    http://devnull.sweetdanger.net/convergence.html

*phải cài thêm Wrye Bash (giống OBMM) và làm theo hướng dẫn của FCOM để update save game

cảm nhận của mình sau khi cài thành công thì khi vào chơi sẽ thấy 1 gameplay tuyệt vời, các trận chiến rất thật và kịch tính(bọn quái nó khôn vãi luôn biết né đòn và né rất tài,hoặc bất ngờ nhảy qua đầu mình để đâm từ phía sau hay chạy vòng vòng quanh người mình rùi chém lia lịa làm mình ko biết đỡ chỗ nào char mình theo đường búa damage cao nhưng đánh chậm thì rất mệt với bọn assasin cầm dao kiểu này vì nó phản ứng và chém rất nhanh trong khi mình chém rất chậm,nhiều lần đánh nó gần chết,nó liền bỏ chạy đi bơm máu, char mình theo dg giáp nặng thì chịu thua với bọn elf bắn cung,rượt ko kịp bọn nó , nó còn có thể kiếm thêm đồng đội ra sử mình, còn ghê hơn nữa là khi nó giả chết để đánh lừa mình rùi nhân lúc mình lo đứa khác nó liền bò dậy chọc lén sau lưng) + 1 kho vũ khí khổng lồ +quái vật đa dạng thêm nữa là nâng cao cân bằng giữa các đường kiếm,dao,búa,cung,phép ( balance gameplay như trong readme của mod đề cập)... mỗi đường có thế mạnh riêng
    vì là mod tổng hợp những cái hay, cái nổi tiếng của các mod khác vào nên nó chắc chắn là hoàn hảo, nói chung ko chê vào đâu dc :">

4. ale

ale Heartbreak Kid Lão Làng GVN

Mấy cái guide cài mod này sao không post vào topic tổng hợp mod mà lại post vào đây rồi mai mốt trôi đi đâu mất tiêu 8-}

5. NightFirer

NightFirer T.E.T.Я.I.S

fèo, hôm wa cài environment rùi, chả cần update SI vẫn chơi dc bình thg`, ko crash gì cả :whew: , vô thấy ánh sáng đẹp hơn, có chym, chuồn chuồn bay lượn đủ thứ ^^". Còn thời tiết thì chưa xem kĩ lém, để chơi thêm mấy bữa đã ^__^. Oblivion là game đầu tiên tui ghiền tới gần cả năm trời, mấy game trước chơi có mấy tháng fa' băng. Obli vô đối :clown:

6. The_Last_Stalker

The_Last_Stalker Mr & Ms Pac-Man

Natural Enviroment đâu cần SI , mà có nhiều cái NE lắm . Chỉ có mấy cái làm thay đổi bầu trời cho giống SI thì cần SI thôi . Cảnh vật trong SI ko thể nói là đẹp mà là thần tiên và ma quái hơn Cyrodiil , tóm lại thì vẫn thích cảnh tự nhiên ở Cyrodiil hơn . NightFirer cài thêm SI chưa ?

7. noalana1

noalana1 C O N T R A

mình đã update qua bển.....:">

8. ale

ale Heartbreak Kid Lão Làng GVN

Nhắc lại với mọi ng lần nữa là không post reply, comments vào topic Tổng hợp mod, cái rules tớ ghi rất to rất rõ ở post #1 rồi đấy. Topic để mod thôi cho mọi ng tiện theo dõi, post tràn lan vào thì thành cái topic bàn luận hỏi đáp rồi còn lập riêng ra làm gì.

9. 1s1k_d2006

Vẫn crash là sao, xem xong cái logo là Dont send :((
    Đã dùng cái BOSS sort lại load order rồi mà, bác thử chụp cái load của bác lên em xem cái T_T
    Edit: Hóa ra do mình cài cái Dark Gui nó change thiết lạp trong file ini T_T, cài thêm nó vào là OK

10. noalana1

noalana1 C O N T R A

bác vào logo screen mà crash như vậy là bác cài thiếu, hoặc ko đúng 1 bước nào đó trong readme rùi... cái Load order của mình đây.

EDIT: lúc mod bác nên cẩn thận nhé...may là nhớ ra chứ ko thì cài lại game rùi :D
    để chơi game dc ổn định ko crash trong lúc chơi thì cái Load Order phải giống giống mình nè... rất là ổn định ko crash :">

11. 1s1k_d2006

Giờ vào thành thấy mấy thằng lính nó có cái ô hiện lên chữ " WTF missing meshes " mà buồn cười quá =)). Để mai cài lại mấy cái mod cũ xem còn hiện tượng nào như thế không :D

12. noalana1

noalana1 C O N T R A

uh bác chọn mod mà cài nên đọc readme phần conflict của mod đầu tiên rùi sau đó đọc tiếp xem bản mod này đã fix những lỗi nào và sau đó vào mục Comment kế bên chỗ down xem xem mọi người có ai than phiền mod này lỗi gì nữa ko và cho điểm ra sao v..v...sau khi chắc chắn rùi mới down về.
    cẩn thận vậy nên mình chưa phải cài lại game bao giờ mà mod thì cứ gọi là ầm ầm, 1 ngày cài trên dưới 7-8 cái mod mới :D

13. mister_blurk

mister_blurk Persian Prince

bạn này giống mình hồi xưa :)) Cài mod liên miên... Coi chừng đụng mấy mod bắt chơi lại từ đầu :))

Giờ đang bận chinh chiến Third Age Total War, Oblivion CTD như điên nên để đó mốt fix

14. noalana1

noalana1 C O N T R A

hihi mình có chơi lại new game rùi, cũng may con nhân vật cũ mới lvl 4 nên ko sao cả :)

15. 1s1k_d2006

Ah mà nó trộn 4 cái mod lại thì hệ thống trong game sẽ ntn vậy :-? Vd như level system sẽ là của cái nào ? Mob sẽ lấy của MMM hay là của cái nào ? ....
    Mà sao mình làm đến gần cuối hướng dẫn cái FCOM ấy, ở phần về save game thì sau khi highlight tất cả các file esp, esm thì không có option Mark Levelers trong right click context menu nhỉ :-/
    mà ai có thể giải thích cái phần merge mod được không nhỉ ?
    Virtually active là sao ? Cài nhưng không tick à :-/
    Còn ai cài cái Common Oblivion nó có mấy file interchange item với cả ... filter ấy, có nhắc là không được active mà merge only, nhưng cái phần merge mod chả hiểu gì cả thì xử lí mấy phần đấy kiểu gì ?
    Trong cái pack Common Oblivion nó có cái Tamriel NPC Revamped riêng, chỉ cần cài cái đấy là được hay là cài cái gốc trước rồi mới cài cái này :(, tại còn phải liên quan đến Wyre Bash nữa T_T

16. noalana1

noalana1 C O N T R A

-theo mình biết thì level list của frances còn lại đa số balance system là của OOO, Mob thì FCOM chỉ lấy file texture,sound,mesh cơ bản của MMM nhưng lại viết lại (bằng 1 addon .esp) của riêng mình để no tương thích với các mod còn lại, đố với OOO cũng tương tự, nó chỉ lấy những cái nền tảng rồi viết lại bằng những file FCOM_******.esp.tương tự cho mod Warcry,Bob's armory....
    -với phiên bản Bash mới nhất thì ko cần Mark Levelers nữa mà bác Rebuild Patch luôn.
    -phần merge mod mình chưa thử nhưng nó là merge tất cả các file .Esp lại làm 1 file ( ko recomment cho những mod còn update trong tương lai )
    -cái virtualy mình ko biết :">
    -commont oblivion mình ko có cài nên cũng vậy:">

17. Fatecheater

Fatecheater Youtube Master Race

Bác nào xem giùm mình con model trong ảnh dưới có download ở đâu dc hem. Theo như mình biết thì đây là model của modder KURESE trên trang tesnexus, nhưng mình vào Models&Textures và Companions tìm ko thấy. Xinh dã man thế này mà ko add vào game thì hơi phí >:)

Các file đính kèm:

18. mister_blurk

Gớm quá, không khoái cái kiểu này... :)) để kiếm thử xem...

19. The_Last_Stalker

The_Last_Stalker Mr & Ms Pac-Man

Ai đòi TES4 : the return of the king thì đây , bắt đầu định hình rồi :
    link

20. mister_blurk

À cái Minas Tirith này chỉ để chạy từ tầng một lên tầng 7 thôi cho vui thôi... vả lại nó nằm trong một vùng không gian riêng biệt, vào bằng 1 cái portal trong tầng 2 của cái tháp trung tâm Imperial City... tác giả làm tới đây là bỏ lửng rồi cậu ạ :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.