The Elder Scrolls IV Oblivion - Bàn luận hỏi đáp về mọi thứ

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Soul Legend, 11/6/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. novrain

novrain Mr & Ms Pac-Man

K thể vì điểm skill nó cộng dồn nếu bạn k đi ngủ thì nó vẫn cứ cộng thêm vào,làm như bạn khi ngủ dậy nó lên nhiều lv 1 lúc. Đơn giản là cứ 10 major skill 1 lv còn khi nào ngủ sẽ lên lv,chuyện minor có lên bao nhiêu thì cũng k ảnh hưởng lên lv của bạn, thế nên bạn có thể tính toán giữa các class với điểm cộng skill của class ấy để cân đối giữa major với minor skill để đc cộng atribute. Vd nhé, nếu bạn chọn chơi assassin chẳng hạn, có 7 major skill là sneak, blade, security, acrobatics, markman, alchemist và light amor, cứ lên 10 major skill này bạn lên 1lv, như thế cứ coi như các minor skill còn lại như heavy amor, block,....có lên nhiêu đi nữa k ảnh hưởng đến lv của bạn, bạn có thể đi luyện các skill này mà k lo đến chuyện lên lv, muốn có 5 điểm cộng vào Endurance -> mặc heavy và dơ người ra cho quái cắn, muốn 5 điểm vào strength -> đeo rìu búa, tay k vào đi đánh quái. làm như thế thì lên lv bạn sẽ cộng đc 5 điểm vào atribute và lên đc skill mà k lo lên lv. Vậy nên theo mình khuyên dùng mod +5all để mỗi lv bạn lên đc cộng theo ý muốn, hoặc chơi mod OOO để khắc phục chuyện này bởi OOO làm cho quái k phụ thuộc lv của bạn mà con nào khỏe cứ khoẻ, con nào vừa cứ vừa ( mới chơi ban đầu chả con nào là vừa cả, toàn quá khỏe). Còn k bạn có thể theo cách mình nói trên để chọn class, nhưng như thế chơi nv của mình hơi biến thái:D xưa chơi class mage mà toàn dùng kiếm với phi tiêu đi xỉa quái để hóa thân thành assassin,có khi lên cả max skill cũng vẫn lv 1 -> nên dùng mod cho đc việc
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Hic quên mất, bác noalana lâu lắm mới gặp, cho hỏi chứ dù dùng bao nhiu mod rồi vẫn k xài đc cái Wrye Bash j` ý là sao hả bác, cài vào chả chạy đc gì cả. Dạo này bác bận j k thấy lên chia sẻ việc test mod của bác thế, bác có dùng cái mod map maker k cho em hỏi chút.Nó cứ đơ đơ thế nào ý bực quá

2. S.I.L.X

S.I.L.X Space Marine Doomguy

cái exnems với HGEC có xài chung dc ko nhỉ ? vừa remove toàn bộ mods cài lại từ đầu X_X

3. noalana1

noalana1 C O N T R A

@bác novran
    thanks you bác đã hỏi thăm, chỉ có mỗi mình bác là nhớ đến mình... dạo này mình đi thực tập hè nên hầu như ko chơi dc game...chắc vào năm học mới mình mới chơi típ dc.

->mod wrye bash bác nói chắc là do registry trong window của bác bị lỗi (1 trong những lỗi win thường gặp) và chưa dọn dẹp sạch sẽ khiến cho việc cài đặt lỗi... và lần cài đạt kế tiếp cũng lỗi y như lần trước đó ( giống việc đi vào vết xe đổ cũ)
    -> mod map marker mình chưa có dịp test nên chưa có thông tin gì...

PS: mong sớm nhận tin của bác....

PS: exnems với HGEC mình thấy ko thể đi cùng nhau vì cùng modify 1 cái chung trong đó có mesh và texture, cài 2 cái thì cái nằm sau sẽ đè cái trước cộng thêm có thể gây minnor conflict, bugs...

4. S.I.L.X

giờ nên cài exnem hay HGEC nhỉ ? :-?

5. lay

lay Persian Prince

cài bản cũ (Exnem) vào rồi cái bản mới (HGEC) sau, HGEC đương nhiên là khủng hơn rồi

6. S.I.L.X

cái Nexus dạo này down chậm vãi ra, toàn 10 kb/s ^:)^

7. novrain

novrain Mr & Ms Pac-Man

Tùy lúc đó bác, 2 Mod HGEC với Exnem là 2 mod cùng về nhân vật thì làm sao cài cùng nhau đc, bác dùng cái này thì mất cái kia thế thôi. Tớ cũng vừa remove sạch cả game bực mình quá. Đang tính cái lại mà ngại thôi chắc nghỉ lúc khác rảnh làm 1 thể vậy, giờ thi thoảng lên nexus xem update thôi.
    @Noalana dạo này ít người tham gia nên buồn, cứ âm thầm chơi thi thoảng lên hóng xem bác có vấn đề j hay thì tham khảo thôi, ngày trc mới xài mod chả hiểu lại lười đọc nên toàn nhờ bác, quên sao đc
    @ bác Lay cố mà chơi hết Fallout đi, đâu cũng tham gia thế

8. S.I.L.X

vừa cài lại hết tất tần tật xong phát hiện 2 lỗi =))
    cast skill heal máu thì hiện lên dấu chấm ! lỗi mesh, cái này chắc là do deadly reflect :-w

lỗi 2 là trời tím lè, cảnh vật vẫn lung linh X_X vẫn chưa biết là từ đâu ra X_X

9. novrain

novrain Mr & Ms Pac-Man

hờ hờ bác làm ăn chán thế, k chơi eragon j j nữa à, em đang cài lại xem kết quả thế nào đây

10. lay

lay Persian Prince

tham gia cũng ko cho sao:(
    tớ 2 tay 2 súng, chơi cả 2 game, và cả 2 game đều đã chơi hết từ đời:))
    mọi người dùng mod HGEC mà ko có bản cũ đều ok hết hả? sao cứ đắn đo Exnem với HGEC thế rồi sợ mod này chồng lên mod kia

11. noalana1

noalana1 C O N T R A

mình để ý bác SILX hay bị lỗi "Weck" "im the mising mesh" "!".... im pink :)
    lúc cài, xóa mod phải cẩn thận chứ bác...

12. novrain

novrain Mr & Ms Pac-Man

@Noalana Đã fix đc cái Wrye Bash bác ạ, vất vả quá nhg mà cũng đáng, cài mod tiện hơn hẳn.
    Mà ai giới thiệu tớ cái mod copy mặt người với, tiện cho hỏi cái mod ấy mình làm mặt char này thuộc race này thì có dùng cái mặt đó cho race khác đc k vậy

13. lay

lay Persian Prince

bạn mang mặt đi đâu thì race đó đi theo luôn chứ

14. S.I.L.X

**, hóa ra copi thiếu mesh nên bị, làm mò phọt bơ ^:)^

ai có beautyfull people2ch cho tớ xin, mấy cái MCP phải có mới xài dc ........

15. Legend Hero

Legend Hero T.E.T.Я.I.S

Mình vẫn ko hiểu cái SI patch 1.2 là sao cả. Như vầy nhé, mình cái Vanilla Oblivion rùi up patch lên 1.2 sau đó cài cái bản SI, lúc này vô trong thì nó vẫn là bản 1.2 đúng không?. Mà sao có vài cái mod bắt phải cài bản 1.2 cho SI, và khi cài mod đó vô thì bị CTD. Như vậy là sao vậy, chả phải mình đã cải patch 1.2 và khi vào game thì nó vẫn hiện lên số 1.2 mà :(

16. S.I.L.X

cái này tớ chịu, tại ko có ý định cài SI mà :)) cậu thử làm như trong bản mod hướng dẫn xem, cài SI rồi patch 1.2 =))
    mà làm sao cho bọn đệ tử mặc dc đồ mà mình cho nó nhỉ ?=((

17. Legend Hero

Legend Hero T.E.T.Я.I.S

Đã thử rùi nhưng khi cài cái patch 1.2 cho SI thì nó báo lỗi. :(

18. S.I.L.X

lạ nhỉ, bt thì bác phải patch lên 1.2 đã rồi mới cài DLC SI vào chứ :-? hay là do bác cài mod sai nên bị sút :-?

19. S.I.L.X

à còn vẫn đề nữa, khi tui chọn custom race thì ko thể thay đổi kiểu tóc cho mấy cái custom race ấy dc ?
    tui nhớ là cái này hình như do cài mod hay patch gì đó mà bị, trước tui cũng chỉnh lại dc rùi mà, giờ ko tài nào nhớ ra chỉnh = cách nào :D

20. Robo_Ky

Robo_Ky シェンムー Ryo Hazuki Lão Làng GVN

mình mới tậu con card NVIDIA GeForce 8400 GS liệu có thể chiến game này đc chưa...:-s

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.