The Elder Scrolls IV Oblivion - Bàn luận hỏi đáp về mọi thứ

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Soul Legend, 11/6/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Nomurasan

Nomurasan Zael ♥ Calista Moderator Lão Làng GVN

có cả costume của Gloria DMC4 kìa, đẹp quá ;;)

2. sweet_boy

sweet_boy Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

hờ !! sao toàn nói về mod thế nhỉ !! ko ai nói về nv hay build nhân vật v.v.. mình định lập topic mà sợ block !!
    mày mình cà tàn quá,cứ giật giật suốt,thui đợi lãnh luơng nâng cấp máy rồi chơi típ ^^

3. MR_KING

MR_KING Mario & Luigi

Build nhân vật thì chắc đa số trong này chơi lâu chắc đều pro rồi, nguyên tắc chính là phụ, phụ là chính mà giã là ok hết thì việc gì phải bàn ^^

4. Fatecheater

Fatecheater Youtube Master Race

Đây là link đến các mod trang phục của KURESE (cũng là trang profile ở tesnexus): http://tesnexus.com/modules/members/index.php?id=614236

Còn đây là model mà KURESE dùng cho những bộ casual hơn. Hix, sao con nào cũng lovely thế ko bít :-o

P/S: sau 2 ngày tìm trên tesnexus, mình kết luận là modder này ko (hoặc là chưa) share model, dù face model, face file, save game, hay companion :(( Mình có ý kiến: hay mỗi người pm 1 cái request cho pa này, hy vọng 1 ngày đẹp trời mình sẽ down về dc :D

Các file đính kèm:

5. The_Last_Stalker

The_Last_Stalker Mr & Ms Pac-Man

Racex117 của BP2ch đây mà , thêm mấy cái HGEC reskin vào là ra thế này . Nhỏ này là người mẫu độc quyền rồi ko share cho đâu .

6. noalana1

noalana1 C O N T R A

mọi người cho mình xin bộ tóc cho các race nhìn giống giống như thế đi:">
    nhìn mặt nhỏ này giống giống 1 diễn viên hàn quốc ta :">

7. kazumareika

kazumareika The Warrior of Light

Có ai biết cách nào mod cho các NPC trong game đẹp như nhân vật chính ko, nhìn tụi nó xấu kinh khủng

8. mister_blurk

mister_blurk Persian Prince

Muốn đẹp như Race mod thì chỉ có cách install đủ mấy cái mod "làm đẹp" rồi vào Construction Set mà chỉnh tay từng đứa... Cả trăm đứa đấy :))

Còn cái race trên kia thì body cũng y chang ba cái HGEC, Eyecandy, Bab, ... Cái mặt thì cũng từ mấy race elf khác chỉnh lại đôi chút, khác có 2 cái tai. Chả có gì hay ;)) Cứ Imperial mà chiến... À, fix được vụ crash khi ngủ/chờ/di chuyển nhanh quá 3 tiếng rồi =))

9. kazumareika

Construction Set nó nằm ở đâu vậy bạn

10. The_Last_Stalker

The_Last_Stalker Mr & Ms Pac-Man

Beautiful People 2ch có đủ cả đấy .

11. Grace Bernelli

Grace Bernelli Mr & Ms Pac-Man

máy mình P4 D1.8ghz , ram 512 , VGA GF6600 chạy đc cái này không mấy bạn ?

12. sweet_boy

mình mới tập tành chơi,đc lvl 11 rồi build theo cận chiến,fighter guild,cái này thế giới rộng lớn kinh,mà build theo thế nào mới hợp lí,anh em có kinh nghiệm gì chia sẽ mình với :|

13. Fatecheater

BP2ch có cái readme toàn tiếng gì ko ah :| ko biết description có cái gì nên ko dám cài, bỏ file những chỗ nào còn ko chắc nữa. Race elf của con model kia là nằm trong private set của modder LFact, có cái tai khác những race elf đã share. Hiện LFact chỉ share race đó trong số những ng` bạn của hắn.

@ Grace: chạy dc, nhưng bạn nên cài thêm cái Streamline 3.1 (search ở trang tesnexus) để cải thiện game performance.

@ sweet_boy: Nếu là lần chơi đầu tiên thì bạn ko cần quan tâm tới cách build làm gì. Cứ enjoy game đến khi nào xong hết main quest, tận hưởng cái hay của cốt truyện trc đã. Sau đó nếu bạn muốn build 1 nv overpowered thì cứ theo kiểu 1 level = 15 attribute points = 10 major skills + 20 minor skills. Cụ thể nghĩa là thế nào, có thể tham khảo thêm ở www.gamefaqs.com nhưng báo trước là một khi bạn biết cách build điểm tối đa rồi thì game sẽ... bớt hấp dẫn.

@ The_Last_Stalker + Mister_blurk: hiện mình đang rate 10 điểm cho từng mod của KURESE có sự xuất hiện của model này, để khi gửi pm request có nhiều cơ may hơn. Mấy bác phụ 1 tay, nhiều request thì mod mới chấp nhận share chớ. C'mon everyone! \:D/

14. mister_blurk

mister_blurk Persian Prince

Nó nằm trên trang chủ của Oblivion. Lên ElderScrolls.com vào mục đao lốt là có 1 lô 1 lốc DLC. Bỏ qua, xuống dưới nữa sẽ thấy CS. Cái này cũng giống G.E.C.K của Fallout 3 thôi :>

Ơ thế... cậu rate 10 điểm rồi có cho lý do tại sao 10 điểm không ? Ngoài cậu ra còn ai xin nữa không ? Tớ thấy cái mesh đó chỉ có 2 cái tai là quý giá, mà mesh của tai nó lại riêng biệt nên nếu có đao tớ cũng "đeo" hết, chừa 2 cái tai :))

Tải thêm mấy mod Shorter Grass 1.3, cái mod gì mà anh Noalana1 post tinh chỉnh ba cái vụ mesh gì đó để tăng FPS nhưng vẫn giữ chất lượng hình ảnh, Mod tweak, bla bla bla...

15. Grace Bernelli

Grace Bernelli Mr & Ms Pac-Man

cảm ơn bạn , cho mình hỏi thêm là mới lần đầu xài mod cần biết những gì trước ?

16. noalana1

noalana1 C O N T R A

mọi người cho mình xin cái mod ẩn cái biểu tượng dấu chấm than khi trùng,mất mesh đi.

17. Fatecheater

Bạn sẽ cần chương trình BOSS trước :D Link http://www.tesnexus.com/downloads/file.php?id=20516 Tác dụng: sắp xếp load order sao cho các mod ko conflict với nhau. Hướng dẫn sử dụng trong readme.
    Ngoài ra bạn xem thêm những must-have-mods này: http://www.uesp.net/wiki/Oblivion:Must_Have_Mods đều là những tinh hoa của cộng đồng modder \:D/

@ mister_blurk: tất nhiên là để lại comment nói lý do cho 10 chớ, ko thì modder đâu biết ai rate thế nào. Xem trên tesnexusforum thì cả 2 con model này đều có người muốn xin, nhưng ko biết kết quả ra sao.

18. kazumareika

Có ai biết thuốc nào hồi phục Stamina cho mình ko (Thanh cuối cùng màu xanh lá cây ấy)
    Nếu có thì mua thuốc ấy ở đâu vậy

19. sweet_boy

hờ , stamia của bạn hình như là fat gì đó thì fải,mua bánh trái,trái cây bánh mì gì đó,v..v.. ăn vào sẽ tăng cái "stamia" ấy

20. The Guardian

The Guardian Extrema Remedia Moderator Lão Làng GVN

Cái đó thì tự tăng , cần chi dùng thuốc .
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Vào trang tổng hợp MOD xem đi http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=596414 . Sao ít ai chịu để ý nhỉ .
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Lại một tên nữa ko coi kỹ hướng dẫn bên kia . Còn cái tay kiểu đó BP2ch đầy rẫy , tui thấy giống nhất là racex117 .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.