The Elder Scrolls IV Oblivion - Bàn luận hỏi đáp về mọi thứ

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Soul Legend, 3/9/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Soul Legend

Soul Legend Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

cái mod đó phức tạp, nào là dung crack ko xài dc, rồi tùm lum, cài mod đó vào chả hiện gì cứ như là ko vậy, rắc rối wa' nên ko xài nữa, dù biết nó phê

2. NightFirer

NightFirer T.E.T.Я.I.S

nếu nhớ cách sài rồi thì mod đó hay lém, có ném đồ ném đạc, wăng crystal, potion rồi cầm kiếm 2 tay, bị bu đông thì đá 1 fát tụi nó té xa ra... chưa kể bắn tên xong NPC có vụ né tên của mình nữa mà =))

3. Robo_Ky

Robo_Ky シェンムー Ryo Hazuki

thế lên mới nói cần mod cầm 2 kiếm riêng thui:-s
    xem hướng dẫn E cũng loạn lắm
    xem cậu hướng dẫn loạn hơn @-)( căn bản mình cũng hơi nood:-s)

Sephs_true_acrobatics-14948
    sao mình cài mà nó ko nhảy như cái youtube vậy cà góc nhìn 3rd ấn nút đỡ sau đó tiến, nó ko hề nhảy:-s

4. S.I.L.X

S.I.L.X Space Marine Doomguy

cái này mình bó tay, xài mỗi UV với dealy reflect :)) còn lại ko mod bất cứ cài gì đến đánh đấm của nv :D

5. novrain

novrain Mr & Ms Pac-Man

Thực chất khi nào skill acrobatics lên đến master thì chỉ cần ấn block+jump+move thì cũng làm đc như cái mod đó, nếu đọc kĩ trên cái chỉ dẫn đó thì nó yêu cầu cậu phải dùng cheat, tăng skill acrobatics lên 100, thực ra mod này chỉ tăng tốc độ của động tác lên 1,5 hoặc 2 lần. Cậu dùng DR cũng đc rồi, cũng có vụ dodge y như thế
    Muốn cầm 2 tay 2 kiếm bất kì thì có 2handWP hoặc UV, cái UV tổng hợp thêm phi đồ vật và chuyển kiếm 1 tay thành 2 tay và ngc lại, nhưng UV có lắm lỗi lắm k nên dùng, mà có dùng thì chỉ để cầm 2 kiếm 2 tay thôi và phải dung OBSE v18bta4
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    cái OBSE v18bt4 là do trc tớ dùng 18bt3 nó bị lỗi hay hỏng vũ khí khi chuyển tay, chứ mấy bản 17 cũng dùng đc

6. Robo_Ky

Robo_Ky シェンムー Ryo Hazuki

7. The Guardian

The Guardian Extrema Remedia Moderator Lão Làng GVN

Cái này chỉ dùng dc cho mấy vũ khí có trong game nguyên bản thôi , còn ko dùng cho mấy vũ khí mod vào . Cách dùng là tìm một cây kiếm ngắn một cây kiếm dài cùng loại rồi bầm vào cuộn giấy mà tạo .

8. Robo_Ky

Robo_Ky シェンムー Ryo Hazuki

ẹc vậy thì chán quá:-s...........

9. novrain

novrain Mr & Ms Pac-Man

Nếu chỉ để cầm 2 tay 2 kiếm thì dùng UV cũng ổn, k bị sao hết.làm gì phải xài mấy cái rắc rối kia. Cậu có thể vào file ini của nó mà chỉnh lại các thông số sao cho vừa ý

10. dechiuqua

dechiuqua Mr & Ms Pac-Man

Có 2 thanh Fang loại kiếm 1 tay muốn cầm cả hai thanh thì dùng UV có bị mất phép của thanh ở tay cầm không?
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    À tiện tớ hỏi cái kiểu cầm vũ khí 2 tay mà chống nó xuống đất thì là mod nào ấy nhỉ?

11. novrain

novrain Mr & Ms Pac-Man

K bị mất phép nhưng thanh chuyển qua tay cầm khiên sẽ dùng như khiên, có tính giáp và vẫn chém đc

12. Robo_Ky

Robo_Ky シェンムー Ryo Hazuki

MÌNH MỚI MOD LẠI GAME KO HIỂU BỊ LỖI GÌ VÀO GAME CÁC npc DÂN CHÚNG MẮT BỊ MẤT HẾT NHÌN XUYÊN ĐẦU THẤY TÓC:-ss
    AI BIẾT CÁCH FIX KO:-ss

13. novrain

novrain Mr & Ms Pac-Man

Có thể là dùng 1 mod làm đẹp nào đó, thi thoảng cũng bị vậy, cách fix thì chả thấy ai nêu vì có người bị người k, tốt nhất là bỏ mấy mod đó

14. Robo_Ky

Robo_Ky シェンムー Ryo Hazuki

ngang với là xóa game cìa lại quá 8-}

15. JDs

JDs Guest

Phải nói rõ là active mod nào để mọi người cùng xem sao, có khi ai đó cũng dùng mod đó và xảy ra trường hợp tương tự có thể biết cách fix. Tạm thời là xem mod đó ở trên tes, tag file xem có down thiếu file nào ko, và xem tag comments xem tụi nó ở trên đó có comment lỗi tương tự như của cậu ko :)

16. JDs

JDs Guest

Thử search từ khóa là eye fix xem sao.
    À mọi người cho hỏi, tớ xài cái deadly mà sao, ko chém thành từng mảnh, máu bắn tung tóe đc vậy, tớ chém mà tụi nó toàn chết nguyên hình ko à :|

17. novrain

novrain Mr & Ms Pac-Man

Chém đứt người thì phải PowerAttack mới làm đc, hình như là ở cái chọn bao nhiu % lúc cài đặt DR nó cho kết quả thì phải,(khuyên dùng 30% hay sao ý), thấy có mấy bác bảo là phải có kiếm damg cao hơn máu nó,PAttack thì đc nhưng thấy k phải thế, dùng kiếm damg thấp tui vẫn chém bay đầu như thường(để 30%), mà cái này áp dụng với người thôi,
    À tiện về cái DR ai biết chính xác muốn làm chiêu đâm kiếm vào cổ bọn nó (CutThroat) hay j j đó thì phải mần sao nhỉ, mình chỉ rình rình làm rùa đc vài cái, k phải lúc nào cũng thực hiện đc, đọc hướng dãn của cha tác giả chả ghi rõ gì

18. silverlion_011

silverlion_011 Mr & Ms Pac-Man

Huhu :(( , tức quá tức quá , mới ghost lại máy mà quên lưu mấy cái files save bây giờ mất hết rồi , chả mình chơi tới LV37 rồi vậy mà...:((:((:(( . Mấy bác có mod nào chỉnh cho char mình mạnh lên ko ( mình chỉ cần strength và endurance thôi mỗi cái trên 200 là được ) mình ko nhớ là hời xưa mình có chơi mod nào mà mỗi lần dùng cái dây chuyền " character Genrate amulet " thì nó tăng 10 điểm ( cho strength va Endurance ) . Bạn nào biết mod nào mà tăng 2 chỉ số trên thì cho mình biết nhanh nhanh nha , Thanks trưoc:D:D:D

19. Robo_Ky

Robo_Ky シェンムー Ryo Hazuki

mình cài lại game nó hết bão lỗi rùi giờ:(

cái game này lên level rùi + skill như thế nào vậy có cày level hay gì ko:|

20. novrain

novrain Mr & Ms Pac-Man

@silverlion: nếu muốn char mạnh như vậy liệu chơi còn có hứng thú k vì quái sẽ quá yếu so với cậu, còn nếu muốn lên strength hay endurace thì có thể dùng cheat, nhưng theo tôi tốt nhất k nên,nếu mún tôi có thể chỉ cheat nhưng k nên post lên topic vì sẽ làm game mất hay với nhiều người mới chơi.
    @Robo Ky: hệ thống lv và skill của game này khác với các game RPG khác, dùng skill nào nhiều thì skill đó lên lv, khi skill lên lv--->nhân vật lên lv---->cộng điểm attribute, do vậy cày lv tức là luyện skill nhiều + biết sơ sơ về các skill và class nhân vật mình muốn chơi, chứ k giống các game chặt chém khác

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.