The Elder Scrolls IV Oblivion - Bàn luận hỏi đáp về mọi thứ

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi Soul Legend, 3/9/09.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Robo_Ky

Robo_Ky シェンムー Ryo Hazuki

vậy từ lúc mình chọn nghề ở Q 1 thì nó cho skill luôn à:|
    skill hồi maú rùi vv
    hay phải làm nhiệm vụ học skill:|

2. novrain

novrain Mr & Ms Pac-Man

Mỗi class có 7 major skill ,cứ lên đc 10lv major skill là lên 1 lv, tương ứng lên 2lv major skill = 1 điểm attribute, các major skill phụ thuộc vào class. Cái này tui đã nói kĩ trong topic trc rồi. Các skill phân ra như blade,block,marksman.....qua lên các skill này khi lên lv sẽ đc cộng các điểm vào strength và endurance, nói chung cứ chơi đi rồi sẽ hiểu dần, ít ra phải có các khái niệm về skill, class, cách phân phối điểm attribute đã, vướng mắc chỗ nào hỏi sau. Cái hay là Quest và xây dựng nhân vật( cái này hơi khó tý) thôi

3. silverlion_011

silverlion_011 Mr & Ms Pac-Man

Như mình đã nói ở trên , mình đã được lv33 , và mình đã chơi game này rất lâu rồi, nhưng bây giờ mình muốn chơi lại vì mình chưa hoàn thành game này nhưng luyện LV thì quá lâu nên mới hỏi các bạn chuyện cheat nếu bạn ko muốn pót lên diễn đàn thì có thể gửi qua mail của mình ( silverlion_011@yahoo.com ) hoặc hộp thư trên diễn đàn cũng được, thank

4. JDs

JDs Guest

Cheat thì tớ ko biết nhưng mà có 1 số mod tăng skill nhanh + max các skill là 200 chứ ko phải 100 như trước nữa. Tên nó là
    DHs_Faster_Skills-2347
    Increase_Skill_Faster_-21434
    Comand_List_In_the_Game!-8453 << nếu thấy cần dùng cheat thì mod này nó sẽ add vào list của tất cả các cheat đặt trong 1 cái hòm ở IC Market :)

5. LNeo

LNeo Mega Man

http://forum.ogvn.net/showpost.php?p=11891560&postcount=55

Lúc trước khi cài mod này mình có cài DMC Stylish, sau thì vào thư mục /Data/Meshes/character/_male & xoá hết ngoại trừ thư mục IdleAnims, tắt & bỏ file DMC stylish.esp, cài lại UV & chạy = OBSE nhưng có vẻ như nó vẫn còn dính 1 vài heavy atk của DMC, làm sao bây h :(
    Về animation thì còn có Finger Snap (khi cast ffép) + Amazing jump (nhảy lộn vòng), có cần del hết k0 ?

6. dechiuqua

dechiuqua Mr & Ms Pac-Man

Cái kiểu cầm vũ khí 2 tay chống xuống đất thế này là mod nào nhỉ? [​IMG]

7. Robo_Ky

Robo_Ky シェンムー Ryo Hazuki

hình như là pose hay sao ý:-?.........

8. dechiuqua

dechiuqua Mr & Ms Pac-Man

Pose à:( cái kiểu cầm vũ khí 2 tay của DMC chán quá cứ vác lên vai ko thực tế tý nào :((, chán quá.

9. JDs

JDs Guest

Cách cầm kiếm hình như thuộc nhóm CTaddpose, còn cụ thể cái nào thì tớ ko biết :D
    P/S: Tớ thấy stylist cầm kiếm của DCM hay mà :)

10. The Guardian

The Guardian Extrema Remedia Moderator Lão Làng GVN

Tìm cái SPB pose ấy , nhiều kiểu thế này và khiêu khích lắm .

11. LNeo

LNeo Mega Man

cái mod Unnesesary Violent (UV) mình cài sau mod DMC stylish, bây h làm sao để cho nó khỏi bị dính animation của dmc stylish đây :((

12. novrain

novrain Mr & Ms Pac-Man

Mod UV k liên quan gì đến cái animation của DMC mà, cậu khi cài DMC đã cop đè file mod lên file gốc rồi nên các động tác của nó k bỏ đc, nhưng tớ nhớ trc tớ có cài DMC, khi tắt file esp thì nó cũng k còn mà, nhưng có lần tắt đi vẫn còn, chả hiểu

13. LNeo

LNeo Mega Man

khi Play bình thường thì k0 sao nó k0 có động tác DMC nữa nhưng UV thì k0 load, lúc chạy OBSE thì bị dính 1 fần anims :(

14. novrain

novrain Mr & Ms Pac-Man

Nếu cậu chạy UV thì tất nhiên cần OBSE mà, k thì làm sao nó chạy đc, còn cái khoản chạy bình thường hay bằng OBSE thì mình k để ý bao giờ vì toàn chạy chung OBSE, với lại cái DMC dùng cũng ổn đấy chứ, làm j mà cay cú nó thế

15. LNeo

LNeo Mega Man

thì chính vì bị dính DMC nên mình k0 đá = hand-to-hand đc, hay thực hiện UV attack, hay vật ngã đối thủ.. :(

16. JDs

JDs Guest

À vụ này tớ nghĩ na ná giống của tớ. Tớ xài cái umba sexywalk. Khi uncheck cái .esp mà nó vẫn đi y hệt như là lúc check. Cách của tớ là tớ xài cái character amulet, chuyển con nhân vật sang dòng khác và kết quả là ko còn kiểu đi sexywalk nữa. Cậu thử uncheck cái DMC esp và làm giống như tớ xem sao :D

17. LNeo

LNeo Mega Man

K0 đc bạn, vẫn bị dính, mà dính khó chịu lắm nó đánh k0 liền mạch
    Cái DMC mình uncheck, rồi vào del hết mấy file anims của nó trong thư mục _male rồi cài từ hồi nào rồi mà vẫn bị
    Ai hảo tâm up cái default anims lên cho mình down về đi :(( nó ở trong \Data\Meshes\character\_male đó :((

18. JDs

JDs Guest

Vẫn ko đc à, vậy cậu search trên tes cái mod tên là Idles_Poses_Replace-16500 , xóa hết cái tàn dư của DMC stylist rồi unrar + active mod này, rồi change cái character bằng cái amulet đi, xem nó có thay đổi đc gì ko :)
    P/S: Nếu ko đc thì tối tớ kiếm và up cho cậu cái folder _male chứa original idle của nó, nhưng mà tớ ko hứa trước đâu đấy :D

19. LNeo

LNeo Mega Man

thử lần cuối, k0 đc thì dẹp luôn UV :D

20. LNeo

LNeo Mega Man

cái MPC companion mình warp wa camp con bé kia là bị văng ra dont send luôn :( trong hướng dẫn nó bảo thế này

Thật sự là mình k0 thấy 2 file esp đó đâu hết mà thay vào đó lại chính là tên của 2 thư mục ở trong thư mục Sound của từng thư mục nhân vật

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.