The Elder Scrolls IV Oblivion đã phát hành , bàn luận và hỏi đáp

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi playmusic, 15/3/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Noobsss

Noobsss Youtube Master Race

Nhưng sao em nạp vào phần newgame thì máy lại báo lỗi

2. Noobsss

Noobsss Youtube Master Race

Cuối cùng thì cũng chạy game được nhưng mà bản này bị lỗi hay sao mà màn hình giựt liên tục.Em đa tải bản patch 1.15 trên gamespot rồi bật lên thì nó lại báo "Missing or Invalid Registry/INI entry".Có bác nào giúp với, đang mong trò này lắm

3. leminhnhathuy

leminhnhathuy Donkey Kong

Kô hiểu sao ở trong hang động thì kô sao, ra ngoài thì thanh kiếm cứ chớp chớp, ai biết cách khắc phục chỉ dùm.

4. gkh

gkh Youtube Master Race

Chơi đi chơi lại thì cũng có bấy nhiêu. CHÁN!

5. thangnaodanhmay

thangnaodanhmay Youtube Master Race

may nah` em Pentium IV 2.00GHz , 512 M ram, card 64M geforce MX 2 choi duoc ko

6. TheArbiter

TheArbiter T.E.T.Я.I.S

máy tui p4 2.0ghz, 1gig ram, fx7300 254mb graphics, 80gig HDD chơi trò này dc ko

7. royeyes

royeyes Legend of Zelda

Chả thấy bàn về trò này gì cả, toàn hỏi cấu hính chán wé +_+

8. }{ell-Fire

}{ell-Fire Dragon Quest

Hình như cái bản Oblivion ở VN (nhất là bản trên DVD) update ko được hay sao ấy. Mình down bản patch và plugin tren homepage sài cũng ko được.

9. Cò tuyết T2

Cò tuyết T2 Legend of Zelda GameOver

Ừm cái update này mệt lắm, bác muốn update thì chỉ bật mỗi cửa sổ của nó thôi, tắt hết các ứng dụng + cửa sổ khác đi, thì nói mới chịu chạy, :|, mà nó chạy bố của rùa 10% đầu nên đừng nóng lòng , thấy nó chạy lâu thì cố mà chờ, đc cái Update xong ko bị crash văng khỏi Win, đánh sướng vật :))

10. duongtri

duongtri Mr & Ms Pac-Man

thích hỏi cấu hình hở : dưới 2,6 GHz vứt , ram 512 vứt , card 64MB vứt nốt đặc biệt là bọn MX

11. Cò tuyết T2

Cò tuyết T2 Legend of Zelda GameOver

Thực ra card 64MB vứt thật, chơi card 256 còn ko đẩy đc hết các hiệu ứng, cứ đẩy cái hiệu ứng bóng của cây là ôi thôi, nó giật tung cò, còn 512 vẫn chạy ngon ơ mà, nhà tớ máy 2,6Ghz , Ram 512 , card 256 ATI đó, chạy tẹt chả làm sao ( Đồ họa để ở normal :P )

12. L i g h t

L i g h t Mario & Luigi

13. NGUOITHUBA009

NGUOITHUBA009 T.E.T.Я.I.S

hic , em chạy thử trên cái ATI 9200 mà không ăn thua , hình chắng xoa . máy mới mua máy mới nên thoát được . thông báo là dưới ATI 9800 thì không thể nhìn được eldest IV đâu :D

14. The Titan

The Titan Youtube Master Race

Tui thấy mọi người vào đây toàn bàn luận về cấu hình không hà, ai vào vấn đề chính đi!

15. hunter_2t

hunter_2t Youtube Master Race

có ai giúp mình với,đang lam` cái quest để gia nhập mage guild ,xin hết recommentation rồi ,con` 1 cai' ở cheymydal gì đấy , nó bảo là xuống giếng lấy cho nó cái nhẫn. Hiz,lần đầu lẵn xuống mình thấy nó,nhưng nặng quá,ko cầm được nên ko lấy , lần sau quay lại thì ko thấy nó đâu nữa ......hhuuhuhu ..... ko tìm được nó thì ko vô mage guild dc ,bác nào giúp với.. hiz
    mà sau khi thàng Martin hóa thảnh Dragon rồi thì đi tiếp thế nào nhỉ, được tặng 1 bộ áo giạp xin rồi ,ko biết làm gì tiếp theo đây.

16. luchua2006

luchua2006 Mr & Ms Pac-Man

có ai làm cái nhiệm vụ về mấy cái pillar của mages guild chưa, tui làm hoài ko dc. cái nhiệm vụ đó là thế này, tui post cho mấy pác vài cái hint của game:
    - ....pillar that react with magic...(gì gì đó ko nhớ rõ)
    - ...phải tìm cái sách dịch chữ, đưa cho thằng kia đọc, rùi đi lại từng cái "Read Table" để xem rùi nói cho thằng kia dịch......
    - ....ko dc sử dụng các phép thuật rắc rối ::):-/ , chỉ sử dụng phép đơn:-/ .....
    đó là vài cái tui post dc, chứ mà pót hết log thì dài lắm.
    mong các pro chỉ giúp, tui còn phải làm quest chính nữa!!!:D

17. dante04

dante04 T.E.T.Я.I.S

nặng quá thì trước khi xuống giếng bỏ bớt các đồ trên bờ đi, cái nhẫn ko lấy dc thì nó vẫn còn nằm dưới giếng chứ chạy đi đâu, tìm kỹ sẽ thấy
    sau khi Martin hóa thảnh Dragon thì bạn đã hoàn thành main quest rồi
    to luchua2006: có phải là nhiệm vụ cast spell vào cái cột không? cái đầu cast spell fire vào, cái thứ 2 thì là snow(băng tuyết), cái thứ 3 ko nhớ rõ, con cái thứ 4 là phép tăng magika on targe(hoặc on touch) chứ on self ko được đâu
    cứ đọc dòng chữ rồi đưa cho thằng gần đấy nó dịch cho

18. royeyes

royeyes Legend of Zelda

Nó nặng thì phải dùng thuốc để tăng streng lên, hình như là lọ thuốc con gì cho mình đấy, chơi lâu quên rồi

19. luchua2006

luchua2006 Mr & Ms Pac-Man

tui cast tùm lum cái rùi, ko có chiện gì xảy ra hết áh (chính xác thì chĩa vào chỗ nào để cast), với lại cái snow spell và fortify magicka on targe (or on touch) tui ko thấy đâu hết, chỉ chỗ với!

20. dante04

dante04 T.E.T.Я.I.S

cast lung tung làm sao mà được(phải đúng thứ tự), cast vào cái cột đá to trước mặt ấy, còn mấy cái spell thì tới mage guild mua, hay vào nhà thờ có người bán, cách cuối là sài cheat, vì cái phép cuối khó kiếm. gần đấy có cái hòm, trong có 3 spell đầu thì phải, chơi lâu rồi ko nhớ rõ

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.