The Elder Scrolls IV Oblivion đã phát hành , bàn luận và hỏi đáp

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi playmusic, 15/3/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. royeyes

royeyes Legend of Zelda

Tôi còn đang bí ở đoạn nó bắt đọc 4 quyển sách mythic dawn rồi tím ra căn cứ, chả biết làm thế nào cả

2. TheArbiter

TheArbiter T.E.T.Я.I.S

sau khi có 4 quyển sách mythic dawn comentaries rồi thì nói chuyện với Tar-mena trong arcane university. phải nói chuyện 3 lần. lần thứ 2 thì wait 24hrs
    rồi quay lại, lần thứ 3 thì cứ lập lại (wait 24 hrs). xong rồi ra cái elven garden có một tảng đá bự. wait tới 12:00am rồi kiểm tra tảng đá lại thì có cái map đến căn cứ

3. ticaohaha

ticaohaha Youtube Master Race

Anh biet' trang web nao` co' bản hướng dẫn ko , tiếng anh hay tiếng việt đều được .Chứ lên đây hỏi hoài em thấy ngại quá .Em lại bí ở nhiện vụ tiêu diệt Spies rồi . giết 1 đứa tên Jearl roi` con` lai 1 đứa ko biết ở đâu . :-s

4. SUZA

SUZA C O N T R A

bác nào biết chỗ đoạn đầu ko cái nhiệm vụ đi cứu thằng con của ông vua ấy , đến cái cổng đó rồi làm sao ???

5. ticaohaha

À có phải cái cổng Oblivion trước thành Chorrol ko? ( cái cổng có lữa đó ) .

6. SUZA

SUZA C O N T R A

ừ chính nó mà khi vào trong nó bảo đi tìm người thừa kế và đem hắn ra mà hắn bảo mấy người đi theo hắn phải an toàn rời khỏi , bó tay đến đây bí

7. Rpg Member

Rpg Member Donkey Kong

Sau khi nói chuyện với thằng đó, nó đòi bạn phải cứu được người trong thành thì mới đi theo bạn, để làm điều đó thì bạn phải đóng cánh cổng Oblivion trước. Đi vào cái cổng Oblivion đó, đánh cho tới khi bạn lên được đỉnh tháp, gỡ viên đá ra và ...bùm.. cánh cổng đã đóng lại. Cùng với đội lính bên ngoài, xông vào thành đánh hết bọn quỷ nhỏ, đi tiếp theo mạch chuyện sẽ đến lúc thằng kia đồng ý đi theo bạn !

8. ticaohaha

Dễ lắm cứ kiếm đường lên được đỉnh tháp là okie . Mấy cái cổng lúc đầu dễ , lúc sau kiếm đường lòi con mắt . Ấy cho em hỏi tại sao gài bản update 1.1 no' báo la`" missing registy " rồi ko cho gài ?

9. dante04

dante04 T.E.T.Я.I.S

chắc bạn đã cài lại win trong khi vẫn giữ TES4, hãy cài lại nó, hoặc có thể do win bị lỗi
    cái nhiệm vụ spy thì thằng spy thứ 2 nó ở trong tp buma, hãy hỏi mọi người để biết nhà của thằng spy thứ nhất, hãy vào nhà nó(trong đó có 1 căn hầm dẫn ra sau núi) hãy đợi sẽ có thằng spy thứ 2 đến nạp mạng
    còn hướng dẫn thì chỉ có TA thôi
    http://www.gamefaqs.com/computer/doswin/game/924363.html

Các file đính kèm:

10. ticaohaha

To danteo4: cũng như cũ T_T , em ko thể gài bản 1.1 .
    Ấy em bị biến thành vampire rồi , xui qua' ban ngày ra ngoài la` mất máu . Bây giờ làm sao để ko còn là vampire nữa vậy ?

11. luchua2006

luchua2006 Mr & Ms Pac-Man

giúp tui install mấy bản mod với, giờ down dc nhìu rùi, nhưng chép dc vài cái hà, còn vài cái ko bít chép. theo mấy pác thì bản mod nào nên chép nhỉ. chỉ tui cách chép bản BT MOD với (bản mà thay đổi HUD, screen..., version 2.0 thì phải), tui mò nhìu tháng rùi mà vẫn ko chép dc.

12. Felix

Felix Red, Pokémon champion

giờ đang ko biết mấy cái portion để kiếm việc cho lũ người ở Fighter guild làm sao ai biết chỉ cái=((

13. ThieuLamDatMa

ThieuLamDatMa The Warrior of Light

Giúp bạn đây !! portion là thứ nguyên liệu kiếm dc trong mấy con ma,bạn chỉ việc tìm mấy con ma màu trắng giết nó là xong

14. ThieuLamDatMa

ThieuLamDatMa The Warrior of Light

tôi dc lvl 33 bây giờ chán chê cái game này rồi!! complete hơn cả trăm quest!

15. ticaohaha

Có ai biết cách hóa giải khi bị biến thành vampire ko ? Chỉ em với .

16. dante04

dante04 T.E.T.Я.I.S

copy mấy cái mod vào thư mục data
    bạn vào option/game data muốn sài mod nào thì đánh dấu vào
    có 1 số mod khá hay như tăng số đồ mình mang, thêm nhiều chỗ mua bán...
    1 vài mod phải có cách đặc biệt mới sài dc, như mod giả lập HDR cho những vid ko có HDR. Mod đổi LOD thì phải mở những file data của game sau đó nhét vào mới dc
    to ticaohaha: bạn vào mấy nhà thờ nhấn vào cái bàn ở trung tânm để cầu nguyện sẽ hết, lưu ý là phải có điểm fame cao hơn infame, hoặc có thể vào mage guild mua cái cure vampire. để có fame thì làm quest tốt(quest giúp đỡ, fight guild,mage guild..) để kiếm infame thì làm quest xấu( ám sát,giết người, cướp của...;;) )
    to ThieuLamDatMa: nổ hơi bị nhiều

17. ticaohaha

Trời đơn giãn thế mà em cũng ko biết . Làm em di theo cái hướng dẫn bằng tiếng anh di kiếm đồ cho bà phù thủy gì đó giải vampire . No' bắt chạy tùm lum nơi . Nếu lỡ hút máu nhìu người để sống qua ngày rồi mình cầu nguyện còn được ko ?

18. royeyes

royeyes Legend of Zelda

Tui bị bọn Mage& Fighter Guild phát hiện gia nhập DarkBrother Guild, bọn nó bắt kiếm 20 cái gì gì đấy mới cho gia nhập lại, bác nào biết kiếm ở đâu chỉ tôi với

19. luchua2006

luchua2006 Mr & Ms Pac-Man

chỉ kỹ hơn đi, cái option/game data là ở đâu, tui ko thấy. tui xài thử cái mod HDR rùi, ko thấy có gì khác biệt. chỉ tui cách chép chi tiết bản BT MOD đi. còn nữa, sao mà khi tui chép vài mod và chỉnh vài cái config theo gamespot huớng dẫn (để game chạy nhanh hơn) thì tự nhiên mấy cái hiêuu ứng mưa, tuyết, cổng oblivion đều biến thành nhìu frame xanh xanh , che hết cả dng` đi là sao ?

20. dante04

dante04 T.E.T.Я.I.S

copy mấy cái bản mod có đuôi .esp vào thư mục data của game
    lúc chưa vào game, lúc nó hiện ra cái bảng để nhấn start game, ở bên dưới nó có option vào đó chọn data files dùng mod nào thì check vào ko dùng nữa thì bỏ check. Còn cái dưới u ko nói rõ mod nào thì chịu, có thể làm ko đúng cách
    to ticaohaha: có lẽ là không, tui chưa rơi vào tình trạng đó bao giờ, cứ bị cái là tui vào nhà thờ cầu nguyện (1 ngày chỉ dc cầu nguyện 1 lần thôi)
    to royeyes: làm sao mà bọn Mage& Fighter Guild phát hiện ra mình gia nhập DarkBrother được, chắc bạn đã giết người vô tội trong lúc làm quest hoặc là đã vi phạm 1 trong số các nguyên tắc của guild
    bạn thử post cả cái quest đấy lên xem nào, ko thì cũng phải biết 20 cái đấy là cái gì thì mới giúp dc

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.