The Elder Scrolls IV Oblivion đã phát hành , bàn luận và hỏi đáp

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi playmusic, 15/3/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. viet phat

viet phat Legend of Zelda

xin hỏi làm sao chơi dc mod lấy vợ?nghe nói là có....mình kg biết dow đúng kg nữa...kg biết làm sao chỉnh....ai biết và có địa chỉ làm ơn chỉ mình...thanks

2. viet phat

xin hỏi có ai cài dc cái quỷ shivering lsels kg?tui mua về cài thì nó báo lỗi unable to find your oblivion installation.please reinstall oblivion.tưởng là do cái lâu quá nên bị vậy đành cài lại bản cũ thì cũng hiện lỗi trên...ai cài dc có thể giúp tui hông?thanks rất nhiều...thấy bài viết trong đây ít ai trả lời quá T_T

3. dante04

dante04 T.E.T.Я.I.S

xóa cả thư mục cài oblivion đi. xóa reg đi. sau đó cài lại oblivion và cài shivering lsland. cũng có thể bản của U ko phải bản origin mà là bản đã chép crack sẵn rùi, nếu là bản này thì chỉ con cách mua disc khác

4. viet phat

thanks thì ra do đĩa lậu nên kg cài dc phải đi mua đĩa khác làm hao mana ghê....chi mình hỏi làm sao chơi được mod lấy vợ?dow ở đâu?thao tác làm ra sao?ai giúp mình với

5. ni_kunanh

ni_kunanh Mr & Ms Pac-Man

Cho mình hỏi Oblivion cái quest
    Azura:...an offering ò glow dust,obtained from a will-o-the-wisp,í needed to summon the Daera.The statue should be approached at dawn or dusk
    Sao mình đến chổ bức tượng lúc bình minh hay lúc tối ấn vô bức tượng vẫn là Nothing happened,mà đang làm cái Blood of Daera tự nhin nó chuyển sang cái Azura này,cái kia thì vẫn chưa xog nữa
    Bro nào bit chỉ hộ cái,ty

6. Zeldatozero

Zeldatozero Legend of Zelda

Thấy cái con đom đóm(will-o-the-wisp) gần đó không? Nhào vô giết nó để lấy item quest rồi lại chỗ bức tượng nói chuyện lúc bình minh vì nó cần quà là glow dust.

7. ni_kunanh

ni_kunanh Mr & Ms Pac-Man

Cảm ơn pác,pác công nhận rành thật,bữa topic kia bí đường cũng pác giúp hộ,ty lần nữa ^^

8. Emdivedau

Emdivedau T.E.T.Я.I.S

các bro ơi tui định chơi trò này nhưng ko bit cấu hình máy có đủ ko, ko thì cứ như gothic 3 ngoài quán đề ram 512 về nhà mỗi ngày tui chơi được có 15 phut thôi, sau lại thoát ra ko thì lác mắt. máy tôi author 3600+, ram 512, vga 7100 GS ko bít có được ko?

9. huy254

huy254 C O N T R A

Trò ES4 này là camera từ trên xuống như titanQ,Diablo... hay là góc nhìn thứ nhất vậy các bác? Nếu là góc nhìn thứ nhất thì lúc chơi kiểu gì nhỉ

10. swordsaint

swordsaint Legend of Zelda

Chán các bác quá, nếu hỏi về cấu hình với thể loại thì lên gamespot.com mà xem ảnh, và cấu hình! Toàn hỏi mấy thứ vớ vẩn làm loãng chủ đề! Mang tiếng là bàn luận game nhưng chỉ toàn thấy hỏi cấu hình với thê loại gì....Vớ vẩn!

11. t.m.d

t.m.d Youtube Master Race

Cho mình hỏi, cài cái ShiveringIsles vào,chẳng thấy có gì khác, cái hòn đảo đó ở đâu vậy, nghe bọn Bethesda bảo là nếu tạo new character thì vào luôn vùng đất mới đó,sao ko dc??
    Còn nữa bây giờ mình chơi tự nhiên bị cái disease intelligent và diseas fatigue làm bị trừ intell và fatigue,ko hết dc(hay bị thằng nào nó trù ếm)
    -Cái security ngoài mở khóa ra còn làm gì nữa ko, mấy cái khóa hard sao mở dễ wa', ko biết còn loại khóa nào khó hơn veryhard ko ?

12. t.m.d

Cho mình hỏi, cài cái ShiveringIsles vào,chẳng thấy có gì khác, cái hòn đảo đó ở đâu vậy, nghe bọn Bethesda bảo là nếu tạo new character thì vào luôn vùng đất mới đó??
    Còn nữa bây giờ mình chơi tự nhiên bị cái disease intelligent và diseas fatigue làm bị trừ intell và fatigue,ko hết dc(hay bị thằng nào nó trù ếm)
    -Cái security ngoài mở khóa ra còn làm gì nữa ko, mấy cái khóa hard sao mở dễ wa', ko biết còn loại khóa nào khó hơn veryhard ko ?

13. dante04

dante04 T.E.T.Я.I.S

sau 1 hay 2 ngày chơi thì sẽ có 1 quest tự hiện ra " a strange door" đấy là cửa vào ShiveringIsles. nó là 1 hòn đảo nhỏ gần bravil
    bị disease thì vô nhà thờ cầu nguyện sẽ hết. fame>infame
    cái security chỉ để mở khóa thôi. security lên rất chậm, nếu chỉ dùng security thì mở khóa very hard khá là vất đấy. trừ khi là kiếm dc cái skeleton lockpick

14. viet phat

xin hỏi làm cách nào mua nhà trong game?mình đã làm xong nv đưa 2000 và đã mua mấy cái gì mà giống cái bìa vậy nhưng vẫn kg cách nào mua đc căn nhà nào cả...ai giúp với...làm ơn có thể chỉ mình các bước gia nhập mage guid kg?tự nhiên giờ có 3 cái dấu mũi tên đỏ mình kg biết làm sao đây...2 cái thì chỉ ngay cái cửa cổng thành còn 1 cái chỉ trong nhà nhưng vẫn kg cách nào gia nhập dc mong anh em chỉ giúp...thanks..ai đã từng chơi mod lấy vợ có thể giúp mình làm sao chơi dc kg?địa chỉ và cách sử dụng mình cám ơn nhiều

15. t.m.d

cái bản KOT9 thì sao, mình cài vào chưa thấy gì
    mà sao vào lẻn vào tàu Marie Elena ở Waterfall gì đó(Imperial), ngủ trên cái giường xanh đó rồi thành vampire lun?
    dante04 anh có nick yahoo ko hỏi cho nhanh

16. dante04

dante04 T.E.T.Я.I.S

mua nhà thì bạn đến hỏi các count của các city. rẻ nhất là ở khu pesant gần chỗ ra nhập thief guild 2000 gold.
    khi trả tiền xong bạn sẽ nhận dc 1 cuộn giấy+chìa khóa. sau đó phải đi mua đồ đạc tại các trader(thực chất chỉ là cuộn giấy khi mua xong thì ở nhà bạn sẽ có đồ mà bạn đã mua)
    ra nhập mage guild thì đến mage guild ở các city và xin gia nhập (bruma, bravil...). còn mod lấy vợ chưa sài qua bao giờ :D
    to t.m.d:
    bản KOT9 cũng giống như silvering thui, khoảng 1 thời gian nó sẽ hiện quest lên cho bạn để tới thêm 1 số chỗ mới (bản này ko rộng như silvering)

có lẽ bạn đã bị dính vampire từ trước(chỉ số endurance sẽ thành màu đỏ, nếu đi ngủ thì sau mấy ngày sẽ biến thành vampire)
    tui chơi oblivion cũng lâu rùi, ko thể nhớ hết tất cả các quest dc, có gì thắc mắc cứ post lên đây, nếu bít tui trả lời cho.
    tham khảo thêm http://guides.gamepressure.com/theelderscrolls4oblivion có gần như hết tất cả các quest

17. stduc5491

stduc5491 Donkey Kong

có ai chỉ giùm tui chỗ nào gia nhập thief guild với ( vừa cài xong, đi loanh quanh ngắm nghía cái đã, mà vẫn ko tìm được cái thìe guild ở chỗ nào ::( )

18. dante04

dante04 T.E.T.Я.I.S

hãy đọc thông báo về gray cow, sau đó hỏi chuyện mấy tên ăn mày, thuyết phục cho đến khi chúng nói về gray cow. khi đó sẽ có quest hiện ra

19. stduc5491

stduc5491 Donkey Kong

cái thông báo về grey cow ấy nó nằm ở thành phố nào thế ạ,
    mà sao TES4 gia nhập thieves guild khó khăn thế nhờ, trong TES3 vừa bắt đầu 1 lúc là nhào vô làm đệ tử thieves guild được rồi
    thôi thì em cứ chơi cái fighter trước đã, sau đó tạo char mới làm thìe vậy::(

20. stduc5491

stduc5491 Donkey Kong

À thôi, vô Thief guild được rồi,
    Có ai rảnh thử post 1 cách tạo character lên cho anh em xem với nào :D :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.