The Elder Scrolls IV Oblivion đã phát hành , bàn luận và hỏi đáp

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi playmusic, 15/3/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. None_1

None_1 Mario & Luigi

Sau khi mình giết xong hang ma cà rồng(mage guild) sau đó phải nói chuyện vói ai?Nó chuyện với thằng hunter hoài không được.Thuốc giải ma cà rồng lúc mình chưa bị biến mua ở đâu.

2. dante04

dante04 T.E.T.Я.I.S

kill nốt cả bọn hunter nữa. cái quest này phải dụ bọn hunter vào hang vampire cho 2 bên đánh nhau, còn lại bao nhiêu thằng thì mình giải quyết. sau đó nói chuyện với count của city(cha này cũng là vampire lun).
    còn thuốc giả thì là hàng hiếm ko có mua dc. phải làm quest mới có

3. None_1

None_1 Mario & Luigi

Ý mình nói thuốc giải khi mình mới bị cắn kìa.

4. Moody

Moody Mega Man

Các bác cho hỏi với , máy P4 2.26 Mhz, Ram DDR 1GB, card Geforce 6200 256mb có chơi đc trò này kg?

Để cấu hình minium xấu tẹt cũng ok , miễn là có chơi đc kg?

Thấy choi titan quest ở nhà minium hết thỉnh thoảng vẫn giật lắm!!

5. trabbmaster1

trabbmaster1 Donkey Kong

Chơi được bình thường :D
    có điều chỉnh cấu hình nhẹ chút chơi cho luột
    Cái của ông giống y cái của tui trừ mỗi cái RAM (2 GB)
    Đừng lo lắng cứ mua về mà chơi
    chúc may mắn :D

6. thaptuphuongnam

thaptuphuongnam Mr & Ms Pac-Man

Từ lúc chơi đến bây giờ mình của chưa biết rèn đồ hay gắn ngọc.Vũ khí mình mua yếu quá đánh phép mấy lần là hết.Dù đã LV 10 mà thấy mấy thằng trong shop bán vũ khí chẳng đổi mới gì cả.Chưởng phép thì hao mân vô cùng nhưng lại không có kết quả.Chừng 3-4 đứa hội đồng là chết rồi.Tìm chổ bán máu cực vô cùng.Bây giờ mình toàn đánh thua mod không à.

7. trabbmaster1

trabbmaster1 Donkey Kong

Mình đang chơi 1 con bow
    Phải nói là tuyệt :D
    Không cần phải ăn máu bao giờ (Quái ko kip động đến lông chân :D )
    Chỉ tốn thuốc độc thôi
    Đánh trong hang tối 1 chấp cả đàn( max steal)
    còn ngoài trơi thì 1 vs 1 thoải mái
    Bồ cần tham khảo không ?

8. stduc5491

stduc5491 Donkey Kong

Rất cần :|, chưa thấy con bow nào mạnh thế bao giờ (chắc tại mình gà +_+), ông post cách build lên hộ cái, để sau này chơi (vừa format ổ cứng mất oblivion rồi T_T, còn đĩa thì cho thằng nào mượn quên mất, phải đi từng nhà đòi +_+!)

9. trabbmaster1

trabbmaster1 Donkey Kong

Char của tui nè :
    (chả bít đặt tên class là gì cho hợp nữa :D)
    Specialization:Steath
    Atributes :Agrity
    Skill :Maskman
    sneak
    Alchemy
    Armor
    Ligh Armor
    Mercarantile
    MYstic
    Race :Wood elf
    Birth sign :Thief or Shadow
    Cách chơi:
    Nên luyện max Sneak trước ( Tìm một thằng nào đấy đứng im 1 mình càng lâu càng tôt rồi bấm Ctrl rôi` q cho nó huc vô tường xong rồi đi xem film :D đợi khi nào lên master thì chơi :)) ). cái sneak cực kỳ quan trọng ( negative armor và critical att) Nói chung khi max sneak thì gần như phát bắn nào cũng crit (X3)
    Maskman luyện đến journeyman hoặc Exspect càng tốt ( Tìm một thằng quets chính nào đó mà không thể chết lấy lòng nó rồi bem thấy nguy cấp thì Block+ space thế là an toàn hồi máu rồi lại bem).tui master rồi, cũng hơi tốn tiền nhưng đc cái luyện luôn đc cả Armor ( phải sửa đồ mà).Maskman đến journeyman thì zoom đc cái này giúp bắn xa hơn (Nhớ là phải tính điểm rơi của tên :D Bạn chơi Sniper Elite chưa nhỉ ? :D )
    Achemy giúp bạn chế độc dược tẩm vô tên cái này nên luyện đến journeyman
    (Vào mấy cái nông trại cứ nhổ bừa rồi chế biến bừa hoặc là vào mấy cái inn mua sạch hàng của bọn nó để hợp rồi lại bán lại các lo thuốc luyện luôn mercantile lại kiếm đc khá tiền ).Khi vào planes of oblivion cố nhặt nhiều nguyên liệu vào toàn hàng xịn đó (trừ cái bloodgrass ra là nhặt ít thôi)
    Mystic để Soul trap enemy ( cho vào mấy cái soulgem để recharge mag waepon ).nhớ là trong thời gian Soul trap có hiệu lực (20 giây chăng hạn)
    bạn cần kill đc đối tượng.
    Nói chung với các skill này rồi bạn có thể yên tâm vào bất cứ hang động nào
    Quái dù đông mấy cũng chỉ biết ăn crit rồi rống lên ;Where R U :D rồi lại crit lại crit rồi die .Có thằng nhìn thấy bạn rồi nhưnh cũng đành chịu chết vì thuốc đôc phát tác (Có thể damge health hoặc Burden hoặc paralize )hay là bi knock down hoăc praralize(tùy skillmasman). Nên nhớ sau khi bán crit bạn nên
    nấp sau 1 vật chắn nào đó để nú và plan ur kill :D
    Tui chưa phải ăn lọ máu nào
    chúc may mắn

10. Moody

Moody Mega Man

Cám ơn bác nhiều ,nhưng chắc chắn rằng nó sẽ kg bị giật chứ? choi game tôi toàn minium hết thôi , kg vấn đề quen rồi T_T

Nếu kg giật chiều đi mua ổ DVD cũ về rồi cài game,chứ chắc setup bằng CD kg ổn nhỉ? trò này đến 10 CDs kg vậy bác?

Thx bác nhiều

11. trabbmaster1

trabbmaster1 Donkey Kong

Hì mua ổ DVD thì mua thôi :D
    Tui set up bằng Cd (7 CDs) có thêm đĩa thì tui chịu nhưng bản cơ bản chỉ có 7 CDs thui.Nói không giật thì là bốc phét thôi :D Vẫn giật tại những vùng 'nóng' có nhiều hình ảnh và nhân vật chuyển động kết hợp với bác chạy ngựa tít quá.Theo tui cái đó là chấp nhận được (máy mình cùi mà :(()

12. stduc5491

stduc5491 Donkey Kong

Cách train archer hay thật =D> , trình của ông trabbmaster1 càng ngày càng cao ( mình thì càng ngày càng giảm:|, bữa nay toàn đánh war, ko quan tâm gì đến RPG game nữa, bỏ bê sa sút quá +_+)

13. stduc5491

stduc5491 Donkey Kong

p/s: trabbmaster có chơi war ko đấy:|, tên nghe quen lắm, hình như thấy ở forum Vnbattle.net thì phải :D

14. dreamer83

dreamer83 Youtube Master Race

Cái này chơi phép thuật khó hơn chơi cận chiến. Chơi phép thuật tốt nhất là luyện phép Summon trước. Gặp quái vật, cứ summon rồi đứng xa xa chưởng nó. Hồi đó cứ Summon mấy con cá sấu mà cũng đi gần tới khi giết trùm luôn.

15. trabbmaster1

trabbmaster1 Donkey Kong

Cái này chơi phép cũng hơi khó thật :D.Nhưng tui thấy chơi cũng rất hay đặc biệt là sub cho đánh bằng vũ khí
    ví dụ như conjuration có thể hỗ trợ cho dòng assasin (Hì đỡ cần mang nặng chạy chậm sneak kém đi)
    @stduc5491 : Bác quá khen :D tui thấy charr cung thủ chưa ổn lắm nếu thay Mercarantile bằng Illusion thì mới hay (Cái này có phép chamaleon giúp bạn tàng hình tăng khả năng ẩn nấp lại sau khi bị detect đưa bạn trở lại thế chủ động nếu bị quây :D )
    còn về câu hỏi của bác em xin trả lời là Em hổng biêt chơi war lắm >< nhung em rất thích trò này hi hi
    FROM THE DEATH I COME !!!!( Crypt Lord)

16. None_1

None_1 Mario & Luigi

Cho hỏi mình di chuyển đến 1 vùnd đất thì tự nhiên cái cầu bị tàng hình.Cả mình và NPC đều rớt xong nước.Một số guild bị mất.
    Sài mod sao vậy?

17. trabbmaster1

trabbmaster1 Donkey Kong

Hi hi Lỗi Card màn hình bác ah` :D
    Cách giải quyết là save game and restart the game.Cái đó đôi khi cũng hay xảy ra cần biết chấp nhận :((

18. thaptuphuongnam

thaptuphuongnam Mr & Ms Pac-Man

Cái này thì mình cũng không biết.Có ai biết sài thì chỉ anh em 1 tiếng.

19. M@x

M@x T.E.T.Я.I.S

Cái này thì phải hỏi tôi :D.Bây giờ trong HDD của tui có 3gb mod.HỎi cách mod như thế này cứ nói :D.Hoặc là đợi sắp tới tôi sẽ viết bài hướng dẫn hoàn chỉnh dùng mod ,giới thiệu mod hay (nếu có thời gian nhé , dạo này đang chơi bản mở rộng Shivering Isles với NW 2 :D)
    1 số site cho down mod :
    Tessource.net( đăng kí free, tốc độ down hơi chậm , nhưng bù lại là site chứa mod nhìu nhất )
    planetelderscrolls.gamespy.com(đăng kí free ,cần đang kí nick ở fileplanet.com , free , tốc độ down nhanh , mod nhìu thứ 2)
    elderscrolls.filefront.com ( cái này tàm tàm , mod cũng nhìu , speed tàm tạm)
    Còn về cách cài thì hầu hết trong file readme kèm mỗi mod đã có rồi , chi tiết tôi sẽ HD sau :D).

20. None_1

None_1 Mario & Luigi

Nó dạng nén.Trong đó có 1 số file không biết chép vào đâu.Không có readme.Mình down ở www.gamespot.com.
    Nếu làm theo trang web bạn chỉ thì mình chép vào data nhưng không có thấy gì thay đôi cả.Không có khuông mặt mới.Mong bạn chỉ cặn kẽ

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.