The Elder Scrolls IV Oblivion đã phát hành , bàn luận và hỏi đáp

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi playmusic, 15/3/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. huyhero007

huyhero007 Youtube Master Race

Mấy bác ơi cho em hỏi với(Không Spam đâu),chỗ tiệm nhà em nố không bán đĩa Oblivion DVD ,mà no bán tới 7 VCD lận,nó chỉ ban Bản típ theo của trò này la có DVD a`,Vậy bản típ theo có cần bản cũ Oblivion hông hoặc bác nào bít ở gần Thủ Dức hay Quận 9 có chỗ nào ban đĩa Oblivion DVD thì chỉ em với.
    EM XIN CHAN THANH CAM TA ý quên cảm ơn ^^

2. backden

backden Donkey Kong

Khong phai dau! Minh` mang do` dau co day` ma` nang . Minh` noi' la` hinh` van cahay nhung nut' ko hoat dong(Ke ca chuo.t)
    Co' luc dang di thi` tu nhien ko dieu` khien dc no', no' cu' chay hoai` bam' nut' nao` cung~ ko dung lai dc , danh` thoat' game .

3. M@x

M@x T.E.T.Я.I.S

Ko ! ý mình nói là nó chửi mình thì kill nó đí :D.Trong game tui toàn theo style Evil :D .Còn vụ giống Hitman , Splinter Cell thì ko thể đòi hỏi gỉ hơn , vì core gameplay của 2 trò trên là Pure Stealth , hoàn toàn là hành động bí mật , còn TES là game nhập vai , nó chỉ thêm vào 1 chút thôi .Vì thế mà dòng này có được 1 game play rất đa dạng .Còn ai mà vẫn muốn thêm 1 chút stealth nữa (như bạn chẳng hạn ) , có thể dùng mod ( có 1 số mod nhưng còn tùy anh em có hứng thú ko , lần trước post có vẻ ít người ủng hộ wa' ).
    Tất cả bản mở rộng của nó đều cần bản gốc .Bản gốc cần được update lên v 1.1 để chơi được

4. cicikiki2006

cicikiki2006 Mario & Luigi

Cho em hỏi làm sao down trên fileplanet, mổi lần vào down nó cứ kêu select your membership hoài, mà chọn cái nào nó cũng bắt ghi card number mà em làm gì có thẻ ngân hàng!!!!

5. backden

backden Donkey Kong

Update như thế nào mới là đầy đủ vậy . Tui ko biet nên update luôn cái bản 1.2 04xxx nên không biet chạy có tốt không . Mà cái lỗi mất diều khiển của tôi làm sao chữa đc đây .Mức cầu hình nào cũng chẳng thể khắc phục , mỗi lần chơi cứ bị ngắc hoài chán muốn chết.
    Bản TES IV: SHIVELING ISLES mới ra rồi có cần bản OBIVION KO? nếu không cần tui kiếm về cài chơi luôn để khỏi gặp lỗi này.

6. cicikiki2006

Cái lổi chạy hoài của bác do bác nhấn Q nên nò tự động chạy đấy, bác bấm lại là ok thôi!!! Còn lỗi của bác thì em chưa bị :D

7. backden

backden Donkey Kong

Lại ko đúng ý nữa rồi . Tui nói đâu chỉ có chạy không đâu mà chạy thì chuột phải di đc chứ đằn này lài không di chuyển gì hết(trỏ chuột dứng yên). Lúc nói chuyện trỏ chuột đứng yên ko di chuyển gì cả (nhấn cũng ko đc) .Alf+F4 cũng chẳng ra , F9 cũng chẳng load đc game luôn .
    Tóm lại là hình vẫn chuyển đông nhưng bàn phím , chuột dều chết hết (mất điều khiển) . Đó là do lỗi game hay sao đây.Máy tui chơi tốt Medium

8. cicikiki2006

Vậy chứ sao em chơi bình thường muh hay do lúc update bản của bác bị lổi :|

9. Koshirachi

Koshirachi Dragon Quest

M@X ơi bạn có thể vui lònh post lại tất cả các mod không,cho mọi người dễ tìm í mà ,hoặc vào gamespot thì down chỗ nào.Đặc biệt là mấy mob steath mà bạn nói ấy

10. the_unknown_89

the_unknown_89 C O N T R A

Làm sao để bỏ 1 món đồ ra khỏi người? :| tui lỡ màng đồ nặng quá h nó đứng yên luôn rồi :|

11. Koshirachi

Koshirachi Dragon Quest

nhấn giữ shift và chọn món đồ bạn muốn bỏ,vậy là ok

12. M@x

M@x T.E.T.Я.I.S

Vào đây để đăng kí:https://login.fileplanet.com/login.aspx .Đăng kí xong mới down .Đừng bấm vào link down load khi chưa đăng kí nick , nó sẽ toàn bắt mình dùng kiểu account trả tiền .Lưu ý là đăng kí ở link trên hoàn toàn free ( nguyên văn First, you'll need to create an account with the site. A FilePlanet account is FREE -- it'll only take a few minutes and you can start downloading! ).Đăng kí hoàn toàn bình thường .Sau khi hoàn tất thì login acc của mình ở fileplanet , lưu ý là nhập tên e-mail của mình và pass acc ( ko phải pass e-mail).Sau đó có thể tắt đi cũng được .Khi muốn download thì nó sẽ hiện ra 1 trang để down , nhớ chọn free public server đấy nhé .Server free down khá tốt , nếu mạng tốt thì toàn 200kb trở lên:o:x:x
    Thử cái này xem : http://planetelderscrolls.gamespy.com/View.php?view=OblivionMods.Detail&id=2693.Cách download thì ở trên rồi đó , cách cài nếu có gì khó khăn thì hỏi ở đây:hug:

13. Kai2000

Kai2000 Mr & Ms Pac-Man

chán , ko hiểu sao để combat setting lên difficult cao nhất , tất nhiên là đánh khó hơn nhưng ko hiểu sao bọn companion với mấy con summon lại chả chịu ảnh hưởng của cái này , chúng nó đấm vài phát là quái chết mất tiêu :(
    P/S: sau một hồi nghịch mod thì thấy lạm dụng quá sẽ mất balance của game, có lẽ phải cần thận hơn trogn việc dùng mod

14. Koshirachi

Koshirachi Dragon Quest

này M@X cái mod này là mod gì vậy bạn ,cậu có cái crack của bản 1.1 không cho tớ đi,và hỏi thêm ES4 có các bản mở rộng nao,các bản này có gì mới không?

15. cicikiki2006

Bạn ráng lên khoảng lv 25 đi, quái là khỏi chê luôn, đánh với tụi nó có nước khóc =)). Ai chỉ em cách xài cái mod Dreadwave với :|

16. M@x

M@x T.E.T.Я.I.S

Mod Thieves Arsenal , đầy tính stealth , đưa các vật dụng , gameplay của trò Thief vào TES.Ko biết nói gì hơn vì đã thử đâu mà biết =)).
    Crack 1.1 hả , vào đây :http://m0001.gamecopyworld.com/games/pc_the_elder_scrolls_4.shtml , tìm cái Oblivion v1.1.511 [MULTI] No-DVD/Fixed EXE mà down
    hok biết đoc read me à =((
    CHo nói lại:>

17. alexy

alexy Mr & Ms Pac-Man

cac bac giup' em voi' lo cai` cai' ban shivering iles tieng' phap' roi` ,bac' nao` giup' em cai` lai ban tieng' anh,thanks

18. alexy

alexy Mr & Ms Pac-Man

a` ma` mod la` gi` vay?,tui choi tro` nay` hon 1 nam rui`,ko choi lien tuc,moi' hoan`thanh` co' 133 quest ca ban kinght of the nine va` ban shivering iles, kinh nghiem cung nhiu`bac' nao` giup' tui qua may' nhiem vu cai' nick yahoo:arntor_1184@yahoo.com

19. Kai2000

Kai2000 Mr & Ms Pac-Man

http://www.mininova.org/tor/317585 1 collection mod 2.7GB ( dạng nén) lun , down về mà nghịch , bung ra chắc 5GB
    lên tessource mà đọc thêm nếu thick mod nào hay hay
    à cái hay nhát là nghe nói có tập pdf OBlivion manual 600mb , ai có link down thì quí quá =P~

20. alexy

alexy Mr & Ms Pac-Man

a` ma` mod la` gi` vay?ko hiu?

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.