The Elder Scrolls IV Oblivion đã phát hành , bàn luận và hỏi đáp

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi playmusic, 15/3/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Moody

Moody Mega Man

1 Bác à máy em 2.26Ghz , ram 1G, card 6200 có chạy đc trò này kg?

2 Để low hết + turn off các hiệu ứng thì còn giật k ?

3 Setup = CD có ok kg hay buộc phải setup = DVD? vì chưa có ổ DVD

2. lazie

lazie Youtube Master Race

Cho mình hỏi làm sao bít được thứ của ngày trong game (thứ 2,3,4,5,6,7,cn) vì muốn tạo black soul gem thì phải chờ tới tối thứ 5. Mình chỉ thấy khi nào clik vô cái giường để đi ngủ thì mới biết được.

3. Koshirachi

Koshirachi Dragon Quest

đâu cần phải vậy đâu bạn ,bạn nhấn TAB mở bản đồ lên ,phía trên bản đồ nó có ghi đầy đủ đấy,ví dụ như :SUN(chủ nhật),SAT(thứ bảy),.... và có cả giờ nữa cùng với khoảng thời gian trong ngày như MIDDLE NIGHT(lúc nửa đêm)

4. lazie

lazie Youtube Master Race

Mình coi trên bản đồ chỉ thấy ghi là Frost Fall, E34567 gì đó và giờ thôi, không có ghi ngày, mondas,tuedas, fridas... gì hết, nếu bạn bít, có thể pót cho mình tấm hình để xem hem ???

5. lay

lay Persian Prince

1.Các bác cho em hỏi cái nhân vật mình tạo ra qua năm tháng có già đi không ?
    2. Sao có mấy quest em đến nơi theo chỉ dẫn mà chả có gì?

6. Koshirachi

Koshirachi Dragon Quest

1. hình như là không bạn ạ( mình cũng không chắc) vì lúc tạo nhân vật đã có cho chọn kiểu gương mặt là già hay trẻ rồi
    2. mấy quest đó thì có rất nhiều trường hợp nhưng trường hợp thường gặp nhất là do chưa đến đúng thời gian quest qui định

7. M@x

M@x T.E.T.Я.I.S

1) Có già đó , nhưng rất chậm, ko nhanh như Fable .Ngoài ra thì khuân mặt trông từng trải hơn , học trường đời mà :D.
    2)Uh thì đúng .Nhưng nhìu thì xem lại :D.
    P:s: Cuối cùng đã chơi xong Oblivion + Shivering Isles .Tổng thời gian trong game là 280h :D.Đang quyết định chơi lại 1 con cung và phép .Ai luyện theo dòng này post cách build tham khảo cái!

8. Koshirachi

Koshirachi Dragon Quest

ặc cho mình sorry nha,đã về xem lại và rõ ràng là trên bản đồ không có ghi ngày:p,vì lâu quá không chơi nên nó thế,có thể mình đã nhầm của 1 game khác tại chơi nhiều game quá đó mà:D

9. vinhgman99

vinhgman99 T.E.T.Я.I.S Lão Làng GVN

1 máy bạn chạy được trò này , máy bạn mạnh hơn máy tui mà
    2 để trung bình la được rồi không lag chơi lâu quá thì lag thôi
    3 cần thì bạn mua 7 CD về cài, cài rồi bỏ bất cứ đĩa nào vô là chơn ngon lành
    P/s nếu được thì trừ rep cho mình nha đừng có +

10. lay

lay Persian Prince

Bác M@x giỏi ghê, em chơi cũng gần 100h rồi mà chả đâu vào đâu cả. Bác làm ơn chỉ dùm em cái quest Wayshrines Pilgrimways (bắt đầu từ cái nhà thờ bị phá ở Alvin) với. Thanks bác nhìu.::)

11. M@x

M@x T.E.T.Я.I.S

Cám ơn bác đã khen , ai cũng nói thế cả =)).Còn quest bác nói là của bản addon Knights of the nine .Theo lời bạn nói thì chắc chắn bạn đa gặp thằng giả ở đối diện nhà thờ rồi .Sau khi nói chuyện xong thì việc tiếp theo là đi tìm 9 wayshirine .Các wayshirine này ko có trên bản đồ , bạn phải tự đi tìm nó.Đây là bản đồ để tìm :http://www.gamefaqs.com/console/ps3/file/934605/43326.Bác cứ tìm đi , rồi bước tiếp theo tui sẽ hướng dẫn (vì sao ư ??? Vì tôi còn phải đi ăn cái đã =)) )

12. StupidCow

StupidCow Mr & Ms Pac-Man

Bác này giống mình, cũng đang luyện lại con cung + phép, kì rồi chơi pháp sư cũng hơi ngán :D
    Mình định luyện chiu Ghost Walk để tàng hình rùi dùng cung tỉa :P

13. sadoa511

sadoa511 Youtube Master Race

huhu..em mới chơi xong bản obivilion thì nghỉ một thời gian,chưa có time để cày tiếp mấy bản mở rộng thì mất file save rồi...bác nào có file save của bản obivilion gốc thì share cho em với..thanks

14. AzuReTemple

AzuReTemple The Warrior of Light Lão Làng GVN

máy tui e4400,ram 1g, card atix1300 pro mà sao để high nó giật quá xá cà sa. :((

mà công nhận game này làm cực đẹp,mới vừa mua đĩa về ,cái cảnh trong nhà tù mới vô đã thấy mê òi :D

15. M@x

M@x T.E.T.Я.I.S

Cấu hình này y hệt cấu hình máy thằng anh họ tui .Chạy cũng tầm 30 FPS.(medium thì phải ).Tất nhiên là có cách để cả Geforce 3 chạy được :D

16. lay

lay Persian Prince

Cách gì zậy bác? Chỉ cho em đi, đọc dòng này tò mò không chịu được. :D:D

17. AzuReTemple

AzuReTemple The Warrior of Light Lão Làng GVN

high với medium thì nó khác chỗ nào nhỉ ? xấu xí quá là... ko được.

mua về cùng 1 lúc 3 trò TES,Stalker,bioshock nhưng kì lạ thay, cái bioshock nặng nhất lại chạy rất mượt ,cái stalker thì để 800x600 medium vẫn giựt khi vào rừng ,TES thì... tình hình cũng như cái stalker <=== WTF ???

18. M@x

M@x T.E.T.Я.I.S

Ở đây vấn đề chính là do TES và stalker đều có 1 thế giới rộng lớn , VGA phải xử lý khối lượng lớn texture , shadow....etc... nên giật là phải .Cái này cũng giống với những game nhập vai khác như Gothic 3 , Two World.Ngoài ra còn 1 lý do nữa là do bug game !

19. zZNewAssassinZz

zZNewAssassinZz The Warrior of Light

mấy game này chán chết , vô hỏi chuyện mấy thằng trong game mà ko thấy nó PM trả lời >.<

20. Koshirachi

Koshirachi Dragon Quest

bạn nói vậy là sao mình không hiểu,nói rõ hơn đi,tại sao lại không nói chuyện được với mấy nhân vật trong game?,ai chơi cũng đều bình thường cả mà:-s

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.