The Elder Scrolls IV Oblivion đã phát hành (lâu rồi) , bàn luận và hỏi đáp(về mod).

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi lifesyle, 10/8/08.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Soul Legend

Soul Legend Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

dc chuyển wa 3rd person mà , game này hay chứ sao ko , có thể xem là 1 Grand Theft Auto thời trung cổ , nhìu Q khám phá , có thể đi quậy , ... :x , chán thì chơi mod :D

2. nhutran0

nhutran0 Youtube Master Race

Các pác cho e hỏi... khi e start vào game vẫn có sub bên dưới nhg màn hình tối thui là sao... E chơi 1 lúc thấy game vẫn chạy bt :|... Máy e card VGA X4500 256MB Ram 2G Chip Core 2 Dual 2.0 GHz... (E đã cài cả bản 2007) Lỗi do đâu đây các pác... :(

3. Blue_1988

Blue_1988 Mario & Luigi

The.Elder.Scrolls.IV.Oblivion-RELOADED
    tren mininova.org :|

4. lifesyle

lifesyle In memory of Desmond Miles CHAMPION ✧Phantom Assassin✧ Lão Làng GVN

Lỗi là do cái X4500 đấy bạn ;)) ,đổi Vga là hết ;)).

5. thit_xien

thit_xien Mr & Ms Pac-Man

nếu thế thì mặc đồ thế nào ạ? heavy armor thì thủ trâu nhưng giảm spell effectiveness, giầy nặng quá giảm hiệu quả sneak. Ngược lại mấy cái đồ kiểu áo đầm váy trong mấy cái mage guild chúng nó hay mặc thì ko giảm spell eff nhưng thủ vật lý thì....=((

6. b0yvip

b0yvip Youtube Master Race

Cho mình hỏi muốn Mod game này thì cần đáp ứng những điều kiện gì,cách Mod như thế nào,Mod có ảnh hưởng (lỗi gì ) đến game ko.Thanks :)

7. Overclock264

Overclock264 Legend of Zelda

Cách tốt nhất là tự build cho mình toàn bộ!

Cái khó của game ko phải ở chỗ chọn cái gì, dùng cái gì, mà là hiểu luật chơi của game :)

Cho dù bạn có dùng đc spell khủng thì mình dám chắc bạn cũng chả dùng đâu vì:
    - Spell bắn xa tốn MP >> spell tầm gần.
    - Spell đánh lan tốn MP >> spell đánh 1 mục tiêu
    - Spell có effect trong 1 khoảng thời gian tốn MP >> spell trong 1s
    - MP portion ko uống ực ực như trong Diablo được!

Mình đã từng định build char theo dòng mage, xài chòm sao +150 MP hay gì đó nhưng sợ magic 100% (8-}), KQ là mana cũng chỉ để xài tạm, ko phải thích cast là cast đc! Spell hay đc sử dụng nhất là HP recovery và summon!

Mặc đồ gì ko quan trọng, vì tầm 29 thì mặc đồ cuối toàn max def à (85% def), nếu là heavy armor mà max 100 skill thì ko còn weight luôn, nếu là light armor mặc theo bộ thì effect +25% def thì phải. Hơn nữa còn có max repair còn đc lên 125% condition nữa =))

Thực tế là sword + sneak là mạnh nhất, dmg x6, xuyên giáp :))

...

Muốn hiểu rõ luật thì hơi tốn thời gian tí, ngay cả tìm hiểu kỹ có 1 số cái tớ vẫn chả hiểu gì cả, vd cái trò speech minigame tớ ko hiểu 1 tí gì luôn ^:)^

8. Felix

Felix Red, Pokémon champion

ba cái minigame trong này làm rất nửa với, chả có gì khó cả...làm cho ba cái skill như lockpick với speechcraft trở nên hoàn toàn vô dụng=.=

9. Overclock264

Là vì cái speechcraft chả ai cần dùng, xài mấy skill charm 100% là xong =))

Còn vụ lock pick thì đã có skeleton lock, ko thì vỡ mặt >"<

Trong tất cả các trò từng chơi chưa thấy trò nào lock pick very hard dã man như cái thằng này 8-}

10. Felix

Felix Red, Pokémon champion

Lockpick thì very hard cũng chả khó mấy....nhớ lúc trước chơi skill chả được bao niêu mà mở khóa như đúng rồi, =)) may mà Fallout 3 nó giới hạn lại

Dù sao sau khi nghịch xong FCOM cũng chán Oblivion, quay lại Vvardenfell làm god tiếp :'>

11. Overclock264

Very hard có 6 cái lẫy, ở mức Junior (hay gì đó dưới 25 skill) xịt 1 cái rớt cả 6 lẫy, đã thế vừa mở lock vừa phải nghe headphone, có thấy cái nào mở lock mệt như cái này hông :-s

Lúc đầu còn chăm chỉ mở đc vài cái, sau thấy oải quá đi lượm skeleton lockpick vội =))

Fallout 3 lockpick dễ vô đối, very hard hay easy chỉ liên quan đến "có-lockpick-đc-ko" hay thôi, ko như cái Oblivion, mệt dễ sợ :-s

12. Soul Legend

Soul Legend Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

à mấy cái mở khóa làm sao mở vậy , mình toàn bấm cái thẻ auto , ai hướng dẫn cái , thanks , có hình mình họa càng tốt he :hug:

13. ice_love

ice_love Mario & Luigi Lão Làng GVN

đẩy đẩy cho cái lẫy lên khớp 1 cái thì click chuột trái, phải để nó khớp lên hết thì mới vào, ko thì sẽ gãy lock pick ngay

14. megaman_zero

megaman_zero Mario & Luigi Lão Làng GVN

em đã sở hữu đc Oblivion rồi!! Chuyển góc nhìn được thật:D Em là newbie nên bác nào cho em cái link hướng dẫn sơ bộ cái:(

15. Overclock264

Lên gamefaq tha về 1 cái walkthrough bất kỳ, đọc cách build char, luật chơi, v.v... (khỏi cần đọc Q vì tự làm sướng hơn :D)

Đọc xong chắc chắn sẽ PRO! (mình mất khoảng vài tuần để hiểu sơ sơ các thứ trong cái walkthrough đó ;)))

16. ice_love

ice_love Mario & Luigi Lão Làng GVN

tớ chỉ coi kĩ cái cách build char, chứ mấy cái khác đơn giản dễ hiểu mà

17. thit_xien

thit_xien Mr & Ms Pac-Man

vậy em xin mạn phép thắc mắc thêm một vài câu hỏi:
    -trong bảng inventory thì arrows có dam mà cung cũng có dam vậy khi dùng cung thì dam sẽ ntn?(cả 2 cộng lại hay chia tb cộng:)) ? )
    - công thức chế các loại potion lấy ở đâu?Ai biết công thức chế (weak) potion of invisibility cho em biết với?
    -có cách nào trở nên tàng hình mà đỡ tốn kém ko ạ?
    -dính vampirism có nên chữa ko nhỉ:-? tại em thấy bonus cũng khá mà chỉ cần hút máu đều đặn mỗi ngày là ko bị sun damage

18. lifesyle

lifesyle In memory of Desmond Miles CHAMPION ✧Phantom Assassin✧ Lão Làng GVN

1-cộng lại
    2- Tự tạo .
    3- học skill ,skill thấp nhất hình như là tàng hinhg 5-10s gì đó .
    4- tùy ,vampire thì mặt nó xấu nên 1 số ng (điển hình là tớ ) ko thích dính .Mún chữa thì chữa mau để lâu lúc chữa mặt nó biến dạng.
    Dù sao tự mò mới vui =)) ,tớ phải tốn sơ sơ 3 tháng đầu mới hiểu gần hết cách build char ,nhớ các địa danh ,Q ,cách tăng stat .....

19. ech op_ltn

ech op_ltn T.E.T.Я.I.S

Hồi đó chơi Oblivion phải mất 1 tháng trời mò mẫm faqs và 5 lần build char mới coi như là tạm ổn, canh lên level thì cứ gọi là mệt phờ, nhưng nói chung nắm được quy luật rồi thì cứ thế mà tiến ^^.
    Về mini game thì khoái chơi speech nhất =)), lock pick cũng chơi suốt mà cứ nhằm hard với very hard thôi, đến hồi cần thì trong mình không còn một lock nào phải chạy đi kiếm 8-}. Rảnh mà ^^.
    Nhưng không dám chơi lại Oblivion vì tuy game hay nhưng có 2 thứ sợ nhất là tụi zombie với chuột. Để góc nhìn thứ 1 nên có lúc vừa quay qua là thấy tụi zombie lừ đừ tiến lại, mà tụi nó thì nhìn ghê kinh >"<.
    Game này rộng nên mò mệt luôn, mình lại không biết vọc mod nên có sao chơi thế :D.

Giờ đang kiếm game nào dễ hơn, đơn giản hơn để chơi như fable hoặc Jade empire, khỏi đau đầu lo tăng level như thế nào. Nhưng tình hình là hết rồi, toàn loại chặt chém xối xả, nhìn mà thấy mệt. Thích dạng võ thuật Trung hoa nhưng chẳng thấy game nào hay.

20. Overclock264

Build char, stat, ... làm tớ mất cả tháng trời mới hiểu 8-}

1. Cộng
    2. Thử đi, có 1 số loại dược thảo có công dụng invisible kết hợp với 1 vài loại khác là ra. Mà mấy cái lọ potion chỉ cho vui thôi, chả bao giờ dùng cả =)), junior chế đc weak, apprentice chế đc medium, lên master là đc great, chả bao giờ uống cả ;))
    3. Tàng hình sau này chỉ làm cho game mất hay, 1 trong vài god mode là xài bộ đồ +100% invisible, nói chung xài cái này vào chỉ tổ chóng chán =))
    4. Tùy cậu

Tớ chả thấy "cứ thế mà tiến" tí nào 8-}, ko cẩn thận là stat lên ko đủ, hoặc skill cao quá ko cày nổi, mệt phờ râu!

Speechcraft tới giờ tớ vẫn chả hiểu gì cả 8-}, toàn skill charm 100% cho nhanh 8-}

Lockpick khó dã man, very hard mà cậu chăm chỉ nghe headphone đc suốt thì tớ cũng phục, vào game kiếm ngay cái skeleton lockpick :D

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.