The Elder Scrolls V: Skyrim - Dragon Bridge (Post hình đi, đừng ngại cấu hình thấp)

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi The Guardian, 4/11/14.

1. H_B_K

H_B_K Mr & Ms Pac-Man

Mấy cái nhẫn à thím nó có tác dụng gì ko, à mà nếu h làm quest diệt vampire thì có phải giết cả e Serana ko? Nếu hoá vampire thì có bị đuổi khỏi hội người sói ko thím?

2. Fire_Witch

Fire_Witch Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Có ai bị cái bug làm hết quest cuối hội người sói với làm lễ chữa ma sói rồi, trong mục skill cũng hết skill hóa sói mà mục stats nó vẫn tiếp tục tính số ngày mình là werewolf không nhỉ? Đã làm mọi cách từ hóa thành vam, hóa sói lại rồi đi chữa tiếp mà số ngày là werewolf nó vẫn cứ tăng. Cũng chả ảnh hưởng gì đâu cơ mà vốn ghét bọn vam với sói. Mà có mỗi 1 char bị, lúc tạo char mới chơi lần 2 thì đi làm lễ giết ma sói xong cái là số ngày làm werewolf dừng lại luôn.

3. mafiaboy8xx

mafiaboy8xx Dragon Quest Lão Làng GVN

- Lâu rùi ko nhớ rõ công dụng của mấy cái đó, chủ yếu lúc chơi mình muốn Finish 99% quest của mỗi hội thui. Chứ đồ dùng vẫn enchant thuộc tính riêng chủ yếu là sưu tập thui như chơi tem vậy đó. Làm Quest Vamp ko nhất thiết phải kill e Serana cũng như làm quest chính ko phải kill parathunax, tùy. Đương nhiên khi bị e nó cắn để vào soulcan thì phải thì sẽ mất máu sói rùi. Làm gì có việc tồn tại 2 dòng máu trên người. Cơ mà nữa đánh với vamp có máu sói ko phải mỗi lần đánh xong lại phải đi chữa bệnh vamp nữa thì mệt nên là mình mình để lun khỏi cure werewolf. Thích chơi vamp thì thử, chịu khó save lại game khi đứng trước mỗi lựa chọn thui.

- Bác thử Well Rest xem có dc bonus như người thường lúc ngủ ko, nhiều khi bug lỗi ko Cure đc. lên google tìm thử.

H_B_K thích bài này.
  4. H_B_K

H_B_K Mr & Ms Pac-Man

Mình thấy chơi vampire còn hay hơn chơi sói, vì mod thêm ngoại hình nên h vampire quá đẹp, hoá sói chẳng nhìn xuyên đêm đc, đi dánh đêm chán, h mình đang bị lỗi cây hay ánh sáng gì đó, thì thoảng đi đường bị đứng hình lun kiểu ko load nổi cảnh mà trước có bị đâu (pc mình cũng khá mạnh mờ), bực:9cool_canny:... chờ mong bản skyrim làm lại đỡ phải mod miếc đồ hoạ cho mệt, mà bản làm lại thấy bảo cho dow miễn phí nhưng chỉ những ai mua game trên steam mới đc miễn phí có đúng ko nhỉ?

5. Allian Dark

Allian Dark Dragon Quest

Mọi người có down được mod trên nexus không? Mình thử down bằng NMM thì nó báo error, manual download thì không truy cập được :(
    Lúc trước down bình thường, tự nhiên mấy hôm nay bị gì không biết :(

6. mafiaboy8xx

À! ra bác cũng bị ah. Nghe nói cá mập đang kì cai sữa nên ngứa răng nữa rùi.

7. Fire_Witch

Fire_Witch Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

Vẫn được bonus lúc ngủ, nói chung là bình thường lại rồi, chỉ có mỗi cái ngày trong mục stats là nó vẫn tăng thôi. Nói chung thì cái này cũng chả ảnh hưởng gì chỉ là mình không thích thôi :)).

8. Uzumaki Yuiei

Uzumaki Yuiei Youtube Master Race

Bác type "set playeriswerewolf to 0" là xong ấy mà :))
    Quăng cái đầu Witch rồi giết Spirit Wolf đôi khi chỉ xoá 2 cái spell Beast Form và Resist Disease mà ko set cái global kia nên "Days as a werewolf" cứ tăng lên.

9. Binh04101988

Binh04101988 Mr & Ms Pac-Man

Xin hỏi có trang web nào hướng dẫn build skill k nhỉ? Định build theo đường assassin :)

10. Vylci

Vylci Youtube Master Race

bác muốn build theo kiểu assasin thì 1 là qua wildhem gặp thằng bé atherius gì đó để start Q DB, còn không thì qua riften gặp brynjoil để vô thief guild, vì 2 cái đó nó luyện sneak với cả pickpocket, chứ còn build thì cứ tập trung sneak, mang cung + dagger theo thôi.
    trước khi chơi mà sợ dính vam hay disease gì gì thì kiếm cái necklace kháng bệnh equip vô là ngon hoặc cure bằng potion mua ở thành của bọn đồng nhân với riften mấy hiệu thuốc nó có.

Binh04101988 thích bài này.
  11. Fifa_online0812

Fifa_online0812 Donkey Kong

Assassin build thì luyện sneak + 1-hand; dùng dagger để khi có perk 1 hit ám sát x 15 damage. Có thể luyện thêm Pickpocketing để có perk ám sát bằng đồ ăn tẩm độc.

12. H_B_K

H_B_K Mr & Ms Pac-Man

mới nâng lên win 10 pro mod lại skyrim new game mà dis liên tục các thìm à, đoạn cây cối với thác nước là rất hay bị.... mình đang định tất bỏ mấy mod này xem có ổn hơn ko...hix tắt đi mất cả đẹp.......
    PS: đã fix đc 1 chút, tăt DOF tăng hơn 10% fps, h đang bị 1 lỗi thi thoảng đang đi ngoài đường bị dis ra ngoài game lun là lỗi gì các thím ơi??

Chỉnh sửa cuối: 4/8/16
  13. ThíchVọcMods

ThíchVọcMods Youtube Master Race

Sói nào nhào zô :))

14. Aomari0

Aomari0 Mega Man Lão Làng GVN

Mọi người cho hỏi là có cái mod nào cho tất cả các nhân vật npc (ưu tiên nữ) đẹp lên không ? Followers đẹp thì thấy rồi, nặn nhân vật siêu cute cũng có rồi nhưng tìm mãi chưa thấy cái mod nào cho toàn bộ npc trong Skyrim đẹp lên cả.

15. vietduynt

vietduynt Persian Prince ⚜ Duel Master ⚜ Lão Làng GVN

http://blog.naver.com/PostView.nhn?...ListManageOpen=false&userTopListCurrentPage=2
    Lục lọi trong này thì full Skyrim từ lớn đến bé đều được nâng cấp lên mỹ nữ hết nhé.

16. Aomari0

Aomari0 Mega Man Lão Làng GVN

17. VietNhan009

VietNhan009 Youtube Master Race

Có cái category tha hồ lục và lựa mà: http://www.nexusmods.com/skyrim/mods/searchresults/?src_cat=33

1 một cho tất cả npc thì không có (lúc trước có 1 mod nhưng giờ hide rồi) hay có nhưng mình không biết. Nhưng nhiều mod cộng lại thì có (nhiều khi trùng vài npcs) như: Bijin NPCs, Bijin Warmaidens, Bijin Wives, The Ordinary Women, Skyrim Beautiful Followers, etc. Mấy mod này nặng nên đòi hỏi card đồ hoạ cao.

Có vài mod sửa face nữ 1 tí nên nhẹ hơn coverwomen, Inhabitants of Skyrim - NPC Overhaul, Pretty Face, etc.

Có mod cho bandit nữ đẹp hơn như Beautiful bandit.

Lâu rồi không đụng vào nên không biết có mod nào mới không. Bạn search trên nexus thử xem.

18. Nihil

Nihil Dragon Quest

Loli thi xài cái http://www.nexusmods.com/skyrim/mods/72569/? doll children overhaul :)) , cái donyakin của sidearm nó làm cho mấy đứa bé nó killable .

Mấy cái mod của sidearm chỉ thay đổi khoảng 60-70% npc thôi , đã vậy vampire có dính 1 số bug . Từ trước đến giờ thấy có mỗi cái mod NPC of Dibella là thay đổi 100% female NPC , nhưng nó lại xài vanilla face nên không dùng .

19. liuliu

liuliu Dragon Quest

chào các bác
    em mới tập tọe chơi skrim và 1 chút thắc mắc nhỏ mong các bác giúp em
    em thấy người ta chuyển được góc nhìn thứ 1 về góc nhìn thứ 3 và thứ 4 đc , em có bấm phím F như nhiều người nhắc những vẫn k sao làm đc
    mong các bác chỉ cho em chứ chơi góc nhìn thứ 1 em để cái bô bên cạnh để nôn quá :D

20. mafiaboy8xx

Qua đoạn chặt đầu gặp con rồng rùi theo thằng lính chạy vào nhà thì nó sẽ cắt dây trói cho lúc đó mới chuyển góc nhìn dc. còn sau đoạn đó rùi ko chuyển góc nhìn dc thì bug rùi search google "skyrim third 3rd person bug fix"