The Elder Scrolls V: Skyrim: I feel like flying

Thảo luận trong 'RPG Vault' bắt đầu bởi cowboyha, 16/9/12.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. lamchikhang2006

lamchikhang2006 Youtube Master Race

mình đang tập chơi game này, kô biết game này có rèn được vũ khí hay nâng cấp vũ khí như một số game khác kô nhỉ, mình có đến NPC thợ rèn nhưng kô bít làm cách nào để rèn hay nâng cấp vũ khí, có bạn nào bít cách kô xin hướng dẫn giúp mình với

2. phoboanlien

phoboanlien Mr & Ms Pac-Man

mở console setstage MQ106 160, không được thì cứ công thêm 10 vô 160 tới khi del chịu qua quest

3. ntp

ntp Mario & Luigi

uống lọ vào thì 1 phát là đủ rồi, dual Legendary Dragonbone Sword 2568 damage (có uống thêm lọ, mặc đồ 4 slot enchant one hand). Level 81, độ khó Master

Ở cái hình đó cây kiếm có damage là 1284 damage nhé, nhưng do không đủ chỗ nên nó chỉ ghi là 128 damage thôi

Chỉnh sửa cuối: 9/2/13
  4. Cyber Matrix

Cyber Matrix Legend of Zelda Lão Làng GVN

Mình đã chơi file save của bạn, mình nghĩ lỗi script nặng quá rồi, mong cho bạn còn file save cũ, ko bạn new game đi ( save bạn mình sửa mấy kiểu, ngay mấy câu Delphin nói còn không chuẩn nữa ) Bạn đã chơi mấy đâu mà :)
    Sắp giao thừa, chúc bà con ăn ngon mạnh khỏe nha :1cool_byebye:.
    Tất niên nữa, lại nằm tới mùng 2 rồi.

Chỉnh sửa cuối: 9/2/13
  5. [DNG].Rookie

[DNG].Rookie Legend of Zelda GameOver

Nhiều người confirm là chỉ cần cài patch unoffice Dragonborn và chạy lại FNIS là đc, trong khi nhiều người làm mãi vẫn ko hết bug. Hên xui, chỉ chờ cái patch nó update thôi. Các mods tạo quest mới thì thường chơi xong là bỏ, nên chuyện xung đột scripts của quests khó có khả năng, chỉ có thể là do mấy animation scripts thôi. Còn vụ NPC bị Lurker giết thì mình ko gặp, vì có lẽ tính cẩn thận, gặp lurker là xử ngay, ko để nó đụng vào NPCs nào cả ( vì bất cứ ai trong game đều có thể giao quest :) )

Ebony Warrior giết ko có vấn đề gì, cũng chả cần xài bình. Cá nhân giờ chỉ dung` White Phial để xài giết Deadly Dragons thôi, lính thường xài đánh chán. Và kinh nghiệm khi chơi gặp quái mạnh là cứ Slow time mà táng, tránh đc shout, magic, physic attacks rồi vòng ra sau lưng nó mà power attack. Cái slowtime đặc biệt lợi khi mà xài với Deadly combat và Realism combat, khi mà bọn NPC đánh đau mà block kín kẽ. Giờ ngoài Slowtime còn có cả Dragon Aspect, ngon lành tiện lợi :8cool_matrix:

Sắp giao thừa rồi, chúc bà con năm mới mạnh khỏe, chăm chỉ cày Skyrim nhưng ko quên nhiệm vụ :1cool_byebye:

6. thamyeumotnguoi

thamyeumotnguoi Youtube Master Race

Thanks các bạn , mình dùng cheat move thẳng vào trong Thalmor Embassy , nó cho nhận tiếp quest làm lun , giờ làm tới quest esbern rồi , mà nó không chịu nc , đang down bản fix đây :D . Happy new year .

7. ntp

ntp Mario & Luigi

Một cách nữa khi gặp quái mạnh là summon 2 con Dremora Lord. Summon thì không tốn magicka, cứ summon liên tục, quái mạnh cỡ nào cũng thua thôi. Chưa kể có thể dùng nỏ đứng ngoài bắn hôi nữa

8. phoboanlien

phoboanlien Mr & Ms Pac-Man

Thích phong cách archer, nhưng lại thích dùng phép..... :( game đệt cho cây bound bow phải có conjuc lv100 mới gọi được :X

9. Bốc Ku

Bốc Ku Mr & Ms Pac-Man

Conj 40 là mua đc rồi mà bạn ? chạy qua winterhold college nó bắt đầu bán , nâng 1 perk conji adept thì cần 158 mana để sử dụng ;)) . mình toàn biuld cách này từ lúc còn bé tí đến master , cây cung này quá mạnh cho tới late game

10. ntp

ntp Mario & Luigi

mình chơi Dragonbone đâu có dính nhiều lỗi đâu mà sao bà con kêu nhiều thế nhỉ? Chỉ bị mỗi chỗ thằng Miraak hay bị freeze khi chuyển phase, load lại 1-2 lần là xong.

Mà cuối cùng cũng có vụ reset perk, ngồi bỏ skill 2hand đi, thừa ra một mớ điểm chẳng biết làm gì

Học Conjuration là chuẩn đấy, Summon thêm Atronach, Familiar, Dremora Lord ra tank cực khỏe, mình đứng sau bắn cung thôi. Mà đừng tốn thời gian với cái cung Conjur đấy làm gì. Học Blacksmith cho tử tế vào, nâng cấp vũ khí thường lên Legendary là damage cao hơn nhiều

Chỉnh sửa cuối: 11/2/13
  11. monkeyking12392

monkeyking12392 Youtube Master Race

em đang mặc bộ giáp light Dragon (mage)
    enchant mấy món armor phục hồi có 28% mana à

có cách nào enchant tăng % phục hồi mana ko ạ
    :4cool_confuse:

bày cách cho em với

chưởng vài quả fileball là cạn mana rồi :6cool_surrender:

12. pinbeo

pinbeo Mario & Luigi

Mặc nguyên 1 set destruction ấy, chưởng ko tốn 1 giọt magicka nào hết

13. Anakin0302

Anakin0302 Dragon Quest

Ae cho hỏi hồi trc mình đang cưỡi ngựa thì gặp rồng xong chả nhớ là rồng giết ngựa hay con ngựa chạy đi mất nữa ~~ có cách nào ktra để k mất tiền mua con mới ko?
    Cả Lydia nữa hồi trc em nó theo phục vụ xong lạc đâu r h k biết tìm

14. blackfire1992

blackfire1992 Youtube Master Race

mình bị bug ngay chổ thằng miraak gần hết mau nó gọi rồng xuống để hồi máu. ma khi con rồng chết đáng lẽ thằng miraak hút soul để hồi máu mà mình hút hết của nó luôn thế là Miraak đứng im luôn ko đánh đc nó mà nó cũng ko đánh mình

15. xTriste

xTriste Mr & Ms Pac-Man

Follower lạc mất thì bạn cứ về lại nhà của nó mà gọi lại là đc, Lydia ở Breezehome đó. Ngựa thì bạn cứ tele từ chỗ này qua chỗ khác (trừ vào thành) là bọn nó hiện ở kế bên liền, chết rồi thì k thấy nó nữa

16. Chenoby

Chenoby Mario & Luigi Lão Làng GVN

Mình đã hoàn thành quest The horn of windcaller (hoặc cái gì đấy đại loại thế) nhưng không nhận được Q dragonborn. Theo kế hoạch thì phải có 2 thằng đầu trâu mặt ngựa đến gây sự hoặc tìm người lái đò ở Winterhelm để nhận quest nhưng mình ko có 2 cái này ? Mình down bản DLC ở 4share : http://diendan.4share.vn/showthread...agonborn-DLC-2013-Nhập-vai-Full-1-link-2-1-Gb

17. blackfire1992

blackfire1992 Youtube Master Race

Bạn phải update 11 . update xong ban đến Riften vào chợ là gặp 2 thằng đeo mặt nạ.

18. pinbeo

pinbeo Mario & Luigi

Đi town nào cũng gặp đâu cần phải Riften, tui gặp ở Whiterun nè. Mà ko cần phải làm hết Quest nữa, chỉ cần nói chuyện với lũ Greybeard, học 2 cái shouts là lần tiếp theo vô town đã dc hỏi thăm.

19. Chenoby

Chenoby Mario & Luigi Lão Làng GVN

Làm sao để biết mình đã update 11 chưa ? Mình mới down bản trọn gói Dawnguard + Heartfire thôi.

20. thamyeumotnguoi

thamyeumotnguoi Youtube Master Race

Bấm chuột phải vào TESV , qua mục Details , nếu cái product version là 1.8.151.10 thì đó là bản update 11 rồi .

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.